Mbowe amuhoji Waziri Mkuu juu ya matukio yanayojenga chuki, avituhumu vyombo vya dola kukosa dhamira sakata la Lissu


Replica

Replica

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
323
Likes
1,154
Points
180
Replica

Replica

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2017
323 1,154 180
Mwenyekiti wa kambi ya upinzani bungeni, Freeman Mbowe amemuuliza waziri mkuu juu matukio mengi ya siku za karibuni yanayovunja amani, usalama na yanayojenga chuki miongoni mwa vyama vya siasa na kuharibu utengamano wa kitaifa.

Amesema tukio la kushambuliwa kwa risasi kwa dhamira ya kuua kwa mbunge Tundu Lissu imezua hofu kubwa kwa Taifa, bara zima la Afrika na jumuiya ya kimataifa na taharuki hiyo imeharibu taswira na heshima ya Taifa.

Amesema hawajaona kama serikali imechukua hatua yoyote kujaribu suala hilo kutoendelea kuharibu taswira ya Taifa. Amesema hapo nyuma vilitokea vifo vya kisiasa na hakuna hatua zilizochukuliwa hadi sasa.

Akijibu swali hilo, waziri mkuu amesema yapo matukio yanajitokeza na japokuwa mheshimiwa Mbowe ameongelea upande wa siasa, yapo matukio kwa ujumla wake nchini kwenye maeneo kadhaa. Amesema wapo watu hawana nia njia wamejitokeza ikiwemo wilaya za Mkuranga, Kibiti na Rufiji kupoteza watu wengi pia kamanda wa JWTZ kupigwa risasi hiyo wayazungumze yote kwa ujumla wake.

Amesema vyombo vya dola vinaendelea kufanya uchunguzi na hauwezi ukawa uchunguzi wa leo na ufumbuzi ukatoka leo. Amesema vyombo vya dola vina uwezo na suala la muda tu kwani wahusika walitumia mbinu nyingi kuhakikisha wanajificha. Amesema uchunguzi ukikamilika watatoa taarifa na waendelee kujenga imani kwa vyombo vya dola.

Mbowe akiuliza swali la nyongeza alisema anajua ya kila mtanzania yana thamani kubwalakini swali lake lilikuwa specific kwa siasa, amesema kushambuliwa Lissu sio la kawaida na uonevu dhidi ya vyama vya siasa nchini na leo ni siku ya tatu tangu mbunge akamatwe Mtwara. Je, Serikali inaona shida gani kuruhusu vyombo vya kimataifa vya kiuchunguzi kuja kufanya uchunguzi kwa sababu sio mara ya kwanza serikali kuomba msaada kutoka nchi za nje akitolea mfano benki kuu ilipoungua hivyo ni jambo la kawaida. Amesema vyombo vya dola hawavidharau bali havina dhamira.

Waziri mkuu amesema hakuna aliefurahishwa na matukio yanayojitokeza ya mauaji au ya shambulio kwa mbunge mwenzao lakini vyombo vya dola vimepewa jukumu la kusimamia na kulinda na pia ikitokea vina wajibu wa kufanya uchunguzi.
 
C

Casuist

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2014
Messages
1,128
Likes
1,628
Points
280
C

Casuist

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2014
1,128 1,628 280
Nimemsikiliza waziri mkuu akisema sio kwa Lissu pekee, akatolea mfano afisa wa JWTZ. Tofauti ni kwamba wahusika kwa shambulizi kwa afisa wa JW walitiwa hatiani ndani ya muda mfupi.
 
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2014
Messages
3,563
Likes
2,791
Points
280
GEBA2013

GEBA2013

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2014
3,563 2,791 280
Waziri Mku Alimjibu Mbowe Kisiasa Nasuala La Wabunge Wa Upinzan Kunyanyswa Na Dola Hakujibu
 
M

Manyovumpya

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2017
Messages
350
Likes
222
Points
60
M

Manyovumpya

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2017
350 222 60
Waziri Mku Alimjibu Mbowe Kisiasa Nasuala La Wabunge Wa Upinzan Kunyanyswa Na Dola Hakujibu
Hakuna mtu anaenyanyaswa nchii hii na kua mpinzani sio sababu ya kuzarau na kutukana mamlaka jukwaani na kama mnajitegeza kwa kutukana viongozi wa serikali jukwaani akiwemo raisi na mkikamatwa kwa kuvunja sheria ili mpate sababu ya kusema mnanyanyaswa basi mtasema sana.

Pia kuhusu Tundu lisu serikali imetamka kua inafanya uchunguzi sasa si muachie vyombo vya dola na mbona kuna watanzania wengi hasa rufiji wananchi wameuwawa kinyama wakiwemo polisi wetu mbona hamuonyeshi kuguswa kama Tundu lissu??

Tendeni haki maana wote ni binadamu na ni watanzania wenzetu sio kila siku mchukulie Tundu lisu kama ndio mwenye haki pekee katika hili.
 
sungusungu

sungusungu

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
2,983
Likes
411
Points
180
sungusungu

sungusungu

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
2,983 411 180
Pagumu sana hapo! Hapa kazi tu
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,222
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,222 280
Mbowe anajua kama amepoteza mvuto kwa kula na wachafu na ni mchafu?

Naona hata taarifa zake siku hizi hawachangamkii.
 
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
4,322
Likes
1,024
Points
280
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2011
4,322 1,024 280
Wanakula vitu vilivyotoka pachafu
 
chamilo nicolous

chamilo nicolous

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2016
Messages
1,441
Likes
947
Points
280
chamilo nicolous

chamilo nicolous

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2016
1,441 947 280
Arguing with him and you is the same..
Insane People.
leave apart your broken english, come to point, don't attach personality, this shows how stupid you are!
 
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Messages
5,102
Likes
2,767
Points
280
Age
30
lendila

lendila

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2012
5,102 2,767 280
Jana mnafiki bashe alikuwa anatowa wosia kuwa taifa hili halihitaji umoja,leo yuko kimya wabunge wanadhalilishwa na mapolis
 
M

Meela

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,184
Likes
643
Points
280
M

Meela

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,184 643 280
Nimemsikiliza waziri mkuu akisema sio kwa Lissu pekee, akatolea mfano afisa wa JWTZ. Tofauti ni kwamba wahusika kwa shambulizi kwa afisa wa JW walitiwa hatiani ndani ya muda mfupi.
Ushirikiano ulikuwepo kwenye tukio la kushambuliwa askari wa JWTZ. Kwa Lissu wale waliotakiwa kutoa ushirikiano wanahujumu juhudi za polisi. Kwa mfano kumficha dereva wa Lissu kwa makusudi ni kuhujumu juhudi za polisi kwenye uchunguzi. Kuna uwezekano mkubwa sana tena sana tu kuwa waliochora mpango wa kumuua Lissu walimshirikisha dereva wake. Dereva leo kafichwa Nairobi sasa uchunguzi utafanyikaje ikiwa prime suspect au prime witness anawekewa kifua asihojiwe?
 
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
3,158
Likes
3,995
Points
280
Mzalendo2015

Mzalendo2015

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
3,158 3,995 280
Waziri Mku Alimjibu Mbowe Kisiasa Nasuala La Wabunge Wa Upinzan Kunyanyswa Na Dola Hakujibu
PM hana majibu kwasababu kuna kitu anaficha..!!!
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,552
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,552 280
Kama kawaida ya PM wetu - majibu mepesi kwa maswali magumu.
 
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
7,970
Likes
5,810
Points
280
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
7,970 5,810 280
Hakuna mtu anaenyanyaswa nchii hii na kua mpinzani sio sababu ya kuzarau na kutukana mamlaka jukwaani na kama mnajitegeza kwa kutukana viongozi wa serikali jukwaani akiwemo raisi na mkikamatwa kwa kuvunja sheria ili mpate sababu ya kusema mnanyanyaswa basi mtasema sana. Pia kuhusu Tundu lisu serikali imetamka kua inafanya uchunguzi sasa si muachie vyombo vya dola na mbona kuna watanzania wengi hasa rufiji wananchi wameuwawa kinyama wakiwemo polisi wetu mbona hamuonyeshi kuguswa kama Tundu lissu?? Tendeni haki maana wote ni binadamu na ni watanzania wenzetu sio kila siku mchukulie Tundu lisu kama ndio mwenye haki pekee katika hili.
kwani suala la kibiti si wao serikali walikataa lisizungumzwe, sasa watu wamekaa kimya halafu wao wanarudi kusema mbona watu walikaa kimya? wacha nicheke mie
 
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 9, 2014
Messages
7,970
Likes
5,810
Points
280
Muyobhyo

Muyobhyo

JF-Expert Member
Joined Oct 9, 2014
7,970 5,810 280
Ushirikiano ulikuwepo kwenye tukio la kushambuliwa askari wa JWTZ. Kwa Lissu wale waliotakiwa kutoa ushirikiano wanahujumu juhudi za polisi. Kwa mfano kumficha dereva wa Lissu kwa makusudi ni kuhujumu juhudi za polisi kwenye uchunguzi. Kuna uwezekano mkubwa sana tena sana tu kuwa waliochora mpango wa kumuua Lissu walimshirikisha dereva wake. Dereva leo kafichwa Nairobi sasa uchunguzi utafanyikaje ikiwa prime suspect au prime witness anawekewa kifua asihojiwe?
kwani camera mlizong'oa mumezipeleka wapi, wale walinzi waliokuwepo mbona hamuwahoji, kwa hiyo dereva angekufa ndio hakuna upelelezi, msituone watz mazwazwa kiasi hicho tunawachora tu, mnavyojihashua
 
KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2011
Messages
1,077
Likes
213
Points
160
KIGENE

KIGENE

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2011
1,077 213 160
Mbowe anajua kama amepoteza mvuto kwa kula na wachafu na ni mchafu?

Naona hata taarifa zake siku hizi hawachangamkii.
Mkuu hapa hoja sio Mbowe,bali ni maswali aliyouliza ndio yanayojadiliwa.
Kama vipi anzisha uzi kihusiana na Mbowe,kuliko kuhamisha magoli.
 
kilambimkwidu

kilambimkwidu

JF-Expert Member
Joined
Jul 21, 2017
Messages
4,497
Likes
4,360
Points
280
kilambimkwidu

kilambimkwidu

JF-Expert Member
Joined Jul 21, 2017
4,497 4,360 280
Halikuwa swali serious. Huez hoji uwajibikaji kwa serikali ya ccn ya awamu hii. Utakamatwa kwa uchochezi!!
 
MISULI

MISULI

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2014
Messages
4,712
Likes
2,917
Points
280
MISULI

MISULI

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2014
4,712 2,917 280
Mimi nafikiri UPINZANI ndio unaoongoza kwa kumnyanyasa hasa magufuli. Wao matusi,kejeli,dhihaka na maneno yote machafu dhidi ya magufuli ni MOJA YA HAKI ZAO ZA MSINGI. Haishangazi kuona mbunge anaona ameonewa baada ya kumuita Rais ni mtu wa ovyo mara anamaamuz ya kijinga. Magufuli ni binadam kama binadam wengine,inapotokea mtu anatumia uwezo wake vibaya wa kisheria na influence aliyonayo ktk jamii,inaumiza sana.Nafikiri neno UKOSOAJI ktk siasa za Tanzania tungeliondoa,Maana huu sio ukosoaji,huu ni UDHARIRISHAJI.
 

Forum statistics

Threads 1,249,419
Members 480,661
Posts 29,697,453