Mbona Ethics Classes Hazifundishwi ktk Vyuo Vya Kikiristo TZ?


M

Mr.Right

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
408
Likes
1
Points
0
Age
56
M

Mr.Right

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
408 1 0
Nimejaribu kufanya utafiti ktk vyuo vingi vya Kikiristo TZ, na nimegundua kwamba Wanafunzi ktk shule hizo hawafundishwi Ethics ktk Business courses and Ethics in Leadership.

Hili ni tatizo kubwa kwa Taifa hasa ukizingatia nchi yetu ina Mafisadi na Wala Rushwa wengi.

Swali, kwa nini Ethics Classes hazifundishwi ktk hivi vyuo?
 
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2009
Messages
5,104
Likes
101
Points
0
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2009
5,104 101 0
Wewe si mzima, wakupime! Ulikuja na topic ya Tumaini kuwa chuo cha kikatoliki, ukapewa za uso sasa umeu-edit utumbo kwako na kuurudisha! Hujui unalolisema.
Hujui nani ni mkatoliki halafu anajipa uwezo wa kujenga "hoja" za ukatoliki na ukristo. Ni kama kusema mtu ni mwenyeji wa Arusha lakini hapajui cloak tower
 
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2010
Messages
2,538
Likes
808
Points
280
Nyangomboli

Nyangomboli

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2010
2,538 808 280
ethics kama za uongozi zinapaswa kufundishwa home na wazazi wa mtoto au watoto na si shule au chuo. Bila kutoka na elimu hiyo nyumbani huwezi ipata popote hata kama wangejitahidi kukufundisha. Samaki mkunje angali mbichi. Ndiyo maana sasa hivi unaona vurugu kila mahali. Boarding school anzia darasa la 1. Unategemea kitu gani?
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Aliyevumbua dini amewapatia kweli..licha ya kuishi miaka zaidi ya 1000 iliyopita mapangoni na kutawadha kwa kutumia mawe
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,219
Likes
1,219
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,219 1,219 280
Aliyevumbua dini amewapatia kweli..licha ya kuishi miaka zaidi ya 1000 iliyopita mapangoni na kutawadha kwa kutumia mawe
Hata hao walioleta hizo dini walikuwa na bado wanatawadha kwa kutumia mchanga wa Jangwani.
 
M

Mr.Right

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
408
Likes
1
Points
0
Age
56
M

Mr.Right

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
408 1 0
ethics kama za uongozi zinapaswa kufundishwa home na wazazi wa mtoto au watoto na si shule au chuo. Bila kutoka na elimu hiyo nyumbani huwezi ipata popote hata kama wangejitahidi kukufundisha. Samaki mkunje angali mbichi. Ndiyo maana sasa hivi unaona vurugu kila mahali. Boarding school anzia darasa la 1. Unategemea kitu gani?
Ethics nyingi ambazo mtoto anafundishwa ni zile za kuamkia, kumpisha mtu mzima kukaa kwenye kiti. Lakini, ktk elimu ya juu kunakuwa na tamaa fulani ya power, money nk. Hizi power ndizo kubwa zinazofanya viongozi wetu kutofuata muelekeo halisi wa jamii ktk kusaidia wale wasiokuwa na pesa, elimu, malazi, nk.

Ethics ktk Elimu ya Juu inatakiwa ipatiwe ufumbuzi mkubwa sana nchini kwetu, other wise, Rushwa na Ufisadi zitakuwa Cancer ya milele- generation to generation.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,993
Likes
6,401
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,993 6,401 280
hiyo wataenda kujifunzia madrasa. Wakitoka vyuo vya kikatoliki wataenda pata short course ya ethic madrasa.
 
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
2,249
Likes
63
Points
145
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
2,249 63 145
Chuo kipi cha Kiislamu kinafundisha haya?
 
mka

mka

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2010
Messages
318
Likes
7
Points
35
mka

mka

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2010
318 7 35
Tumaini University wanafundisha business ethics, usiwe wakurupika kupost vitu ili kuonekana nawe umepost
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,589
Likes
2,496
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,589 2,496 280
lol! kweli ww mr right! msalimie mrs right kama yupo,kama hayupo u will wait for a long, i mean LONG time b4 u pitch!
 
Mabagala

Mabagala

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
1,479
Likes
48
Points
145
Mabagala

Mabagala

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
1,479 48 145
Nilisoma St Augustine University pale Mwanza, tulisoma Social Ethics na business ethics, sasa ndugu sijui ni ethics zipi unazotaka wewe.
 
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2011
Messages
4,235
Likes
185
Points
160
Safety last

Safety last

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2011
4,235 185 160
Huyu anataka kusikia islamic studies kwake ndio ethics,unazijua ethics za madrasa matokeo yake ni kujilipua,Lack of reasoning!
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Kuna watu akili zao ni za ajabu sana...udini 24/7.
 
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,657
Likes
2,209
Points
280
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,657 2,209 280
RUCO a.k.a Ruaha Universty pale Iringa wana somo lnajtegemea linaitwa SOCIAL ETHICS na ni kwa degree Programe zoooote..wakati huo alikuwa akfndisha DR JEREMIAH MUHUME(My biology teacher at Mafinga Seminary)...fanya utafiti usije kchwakichwa kima wewe
 
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2008
Messages
1,068
Likes
17
Points
135
Makindi N

Makindi N

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2008
1,068 17 135
Nimejaribu kufanya utafiti ktk vyuo vingi vya Kikiristo TZ, na nimegundua kwamba Wanafunzi ktk shule hizo hawafundishwi Ethics ktk Business courses and Ethics in Leadership.

Hili ni tatizo kubwa kwa Taifa hasa ukizingatia nchi yetu ina Mafisadi na Wala Rushwa wengi.

Swali, kwa nini Ethics Classes hazifundishwi ktk hivi vyuo?
Kwanini ume-target vyuo vya kikristo tu? Unamaanisha ndivyo vinavyozalisha MAFISADI au? Hata some public varsities hawana hizo programmes, baadhi km MU ndo hilo somo limeanza fundishwa......
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
93
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 93 145
Nimejaribu kufanya utafiti ktk vyuo vingi vya Kikiristo TZ, na nimegundua kwamba Wanafunzi ktk shule hizo hawafundishwi Ethics ktk Business courses and Ethics in Leadership.

Hili ni tatizo kubwa kwa Taifa hasa ukizingatia nchi yetu ina Mafisadi na Wala Rushwa wengi.

Swali, kwa nini Ethics Classes hazifundishwi ktk hivi vyuo?
Wanazo 'amri kumi za mungu'- the mother of all ethics, na hizi huwa zinafundishwa kuanzia umri mdogo sana i.e 6yrs of age hadi eternity. Hata hivyo, ningeshukuru kama ungetuza ni shule za dini gani ingine uliyofanya utafiti na kama wanafundisha Ethics ktk Business course and Ethics in Leadership.
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Likes
1
Points
0
Age
34
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 1 0
hiyo wataenda kujifunzia madrasa. Wakitoka vyuo vya kikatoliki wataenda pata short course ya ethic madrasa.
kwani ethics ina connection yoyote na majambia?? coz madrasa ni mazoezi ya kutumia swords kwa ajili ya maandalizi ya jihad.
 
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2011
Messages
262
Likes
1
Points
0
Age
34
bi mkora

bi mkora

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2011
262 1 0
RUCO a.k.a Ruaha Universty pale Iringa wana somo lnajtegemea linaitwa SOCIAL ETHICS na ni kwa degree Programe zoooote..wakati huo alikuwa akfndisha DR JEREMIAH MUHUME(My biology teacher at Mafinga Seminary)...fanya utafiti usije kchwakichwa kima wewe
Sir Muhume kafunda vijana wengi pale, aliwahi kufundisha tofauti kati ya truth and reality.
 
T

Taifa_Kwanza

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2010
Messages
443
Likes
2
Points
0
T

Taifa_Kwanza

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2010
443 2 0
ethics kama za uongozi zinapaswa kufundishwa home na wazazi wa mtoto au watoto na si shule au chuo. Bila kutoka na elimu hiyo nyumbani huwezi ipata popote hata kama wangejitahidi kukufundisha. Samaki mkunje angali mbichi. Ndiyo maana sasa hivi unaona vurugu kila mahali. Boarding school anzia darasa la 1. Unategemea kitu gani?
wewe ulifundishwa kwenu?
hemu tumegee kidogo.

Naona kama tunakimbilia kumponda huyu jamaa kwa haraka sana.
Jamaa anaweza akawa na point (ipo) ila anaipresent vibaya.

Kabla sijamtetea, anaweza akatutajia vyuo ambavyo si vya kikatoriki
na vinafundisha hizo ethics anazozisema yeye? atupe na course details.
 
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
1,657
Likes
2,209
Points
280
Ngaliba Dume

Ngaliba Dume

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
1,657 2,209 280
<span style="font-family: fixedsys">Sir Muhume kafunda vijana wengi pale, aliwahi kufundisha tofauti kati ya truth and reality.</span>
<br />
<br />
Good and lucky of u!he was a gud instructor..bt bad eneough he has ran mentor..he is just around Cathedral looking 4 the last
 

Forum statistics

Threads 1,214,490
Members 462,703
Posts 28,514,706