MBINU:Jinsi ya kujiunga na jeshi la JWTZ na JKT

  • Thread starter Kanungila Karim
  • Start date

Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2016
Messages
7,458
Points
2,000
Poise

Poise

JF-Expert Member
Joined May 31, 2016
7,458 2,000
Utaweza push up kwenye kokoto

Utaweza kulala polini week6

Utaweza kutembea na viporo vya ugali kwenye mfuko wa kombati

Utaweza kuoga mtoni bila sabuni

Utaweza kutembelea kiwiko cha mikono Mita200

Utaweza kuitunza silaha siku zote za mafunzo

Utaweza kwata LA jasho na damu

Anyway njoooo
strugo ,
Mkuu pokea like.

Nimefurahi sana ulivyo hitimisha " any way njoooo "
 
zigi 01

zigi 01

Senior Member
Joined
Oct 22, 2017
Messages
156
Points
225
zigi 01

zigi 01

Senior Member
Joined Oct 22, 2017
156 225
Kwa ambao tulishafungua moyo tukiwa JKT mujibu wa sheria na sasa tumemaliza chuo, utaratibu wa kujiunga tena na jeshi ukoje?
 
S

sanahimogita

Member
Joined
Oct 8, 2017
Messages
94
Points
125
S

sanahimogita

Member
Joined Oct 8, 2017
94 125
k

Kwa JWTZ
  • Awe raia wa Tanzania
  • Awe na Elimu ya kidato cha nne na kuendelea na awe amefaulu..
  • Awe hajaoa/hajaolewa
  • Awe na umri kuanzia miaka 18 hadi 25
  • Awe na tabia na mwenendo mzuri
  • Awe na akili timamu na afya nzuri

Masharti ya Utumishi
  • Askari atapewa nambari ya utumishi baada ya kufaulu mafunzo ya awali.
  • Atalitumikia Jeshi kwa kipindi cha mwanzo cha miaka sita, baada ya hapo atafanya kazi kwa mkataba wa miaka miwili miwili kwa kibali cha Mkuu wa Majeshi.

Maafisa
  • Bodi ya Uteuzi wa Maafisa (Officers Selection Board)
    huwafanyia usaili askari wenye elimu ya kidato cha sita na kuendelea toka Vikosini na Shule za askari wapya (Recruitment Schools).
  • Watakaofaulu masailiano hayo hupewa hadhi ya Afisa Mwanafunzi (Officer Cadet), na hupelekwa Chuoni (Tanzania Military Academy) kwa mafunzo ya uafisa kwa muda wa mwaka mmoja.
Naomba kuuliza aisee!!

Kuna vijana walioenda JKT kwa mujibu wa sheria,
Na sasa wanamalizia chuo/degree,

Mtu akitaka kurudi jeshini (jwtz) afuate utaratibu gani?
 
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2017
Messages
316
Points
250
encyclopaedia Tanzaree

encyclopaedia Tanzaree

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2017
316 250
Naomba kuuliza aisee!!

Kuna vijana walioenda JKT kwa mujibu wa sheria,
Na sasa wanamalizia chuo/degree,

Mtu akitaka kurudi jeshini (jwtz) afuate utaratibu gani?
Kwa kweli utaratibu huo sifaham
 
K

kimbweta cha udsm

Member
Joined
Nov 9, 2014
Messages
35
Points
95
Age
28
K

kimbweta cha udsm

Member
Joined Nov 9, 2014
35 95
Naomba kujua kuhusu wale walioenda kama mujibu wa sheria miaka ya nyuma wanaweza kuomba tena kujitolea maana katika tangazo linasema asiwe amepitia mafunzo ya jkt na pia kupita jkt miaka ya nyuma ni kupoteza sifa ya kujiunga na jkt .....nawasilisha
 
wisdom empire

wisdom empire

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2017
Messages
345
Points
500
wisdom empire

wisdom empire

JF-Expert Member
Joined May 5, 2017
345 500
Naomba kujua kuhusu wale walioenda kama mujibu wa sheria miaka ya nyuma wanaweza kuomba tena kujitolea maana katika tangazo linasema asiwe amepitia mafunzo ya jkt na pia kupita jkt miaka ya nyuma ni kupoteza sifa ya kujiunga na jkt .....nawasilisha
Hili swali hata wale wajuaji wa kila kitu wanaogopa kulijibu.

Nenda wilayani katika office za mshauri wa jeshi la akiba (mgambo) ukaulize then Ukipata majibu Utujuze na sisi.
 
Prince Mhando

Prince Mhando

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2014
Messages
5,310
Points
2,000
Prince Mhando

Prince Mhando

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2014
5,310 2,000
Naomba kuuliza aisee!!

Kuna vijana walioenda JKT kwa mujibu wa sheria,
Na sasa wanamalizia chuo/degree,

Mtu akitaka kurudi jeshini (jwtz) afuate utaratibu gani?
Aombe...kama wengine wanavyoomba....sheria haiwakatazi
 
Prince Mhando

Prince Mhando

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2014
Messages
5,310
Points
2,000
Prince Mhando

Prince Mhando

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2014
5,310 2,000
Naomba kujua kuhusu wale walioenda kama mujibu wa sheria miaka ya nyuma wanaweza kuomba tena kujitolea maana katika tangazo linasema asiwe amepitia mafunzo ya jkt na pia kupita jkt miaka ya nyuma ni kupoteza sifa ya kujiunga na jkt .....nawasilisha
Unaomba kama kawaida
 
Polo

Polo

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2016
Messages
1,506
Points
2,000
Polo

Polo

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2016
1,506 2,000
Utaweza push up kwenye kokoto

Utaweza kulala polini week6

Utaweza kutembea na viporo vya ugali kwenye mfuko wa kombati

Utaweza kuoga mtoni bila sabuni

Utaweza kutembelea kiwiko cha mikono Mita200

Utaweza kuitunza silaha siku zote za mafunzo

Utaweza kwata LA jasho na damu

Anyway njoooo
Kitu akiweza demu cwezi shindwa.
Hayo mazoez simple sana.. Labda wangesema nisilale mwaka zima ningeogopa.
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
Kwa ambao tulishafungua moyo tukiwa JKT mujibu wa sheria na sasa tumemaliza chuo, utaratibu wa kujiunga tena na jeshi ukoje?
JKT hauruhusiwi kupita mara mbili regardless ulipitia kwa mujibu au kujitolea... ila km hauamini nenda wilayani kwako onana na mshauri wa mgambo muulize.
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
Kwa kifupi wanaotakiwa kwa degree yaani miaka 23_25 ni wale walioahirisha JKT mujibu wa sheria na wale ambao hawakwenda mujibu wa sheria either kwa kutochaguliwa au utoro. Hivyo ndivyo ilivyo pia kwa form six miaka 20_22 nao ni kwa wale wasiopitia mujibu wa sheria tu. Kitu cha tofauti ni kwamba hao form six & degree niliowazungumzia hapo wamepewa chance ya kujitolea ili kuepusha mkanganyiko kwa sababu wengine bado wapo masomoni, wengine wapo kazini.
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
vigezo vya umri walivyotoa mwaka huu vina maana yake ukifikiria kwa umakini utajua wana lengo gani.
 
the galaxy a

the galaxy a

Senior Member
Joined
Mar 25, 2017
Messages
182
Points
225
the galaxy a

the galaxy a

Senior Member
Joined Mar 25, 2017
182 225
vp kwa mwenye miaka 21 na ana astashahada astashahada anaweza kuapply? au ndo mpaka awe na miaka kuanzia hiyo 23
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
vp kwa mwenye miaka 21 na ana astashahada astashahada anaweza kuapply? au ndo mpaka awe na miaka kuanzia hiyo 23
ndio maana nimesema hao jamaa wana sababu zao maalum kupanga vigezo ivyo. Hapo kwa huyo uliemsema ni kwamba katoka form 4 na kujiunga na diploma program moja kwa moja. Sasa hao jamaa kusema diploma mtu awe na miaka 23_25 wanawalenga wale vijana waliomaliza form four na kufaulu wakaingia A-level ila wakashindwa kujinga na vyuo vikuu (na hawakujiunga na JKT mujibu wa sheria) ivyo wakaamua kutumia vyeti vya form four kusomea diploma ivyo hadi kumaliza diploma wengi wao watakua around 23 to 25 yrs.
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
kwa kifupi asilimia kubwa ya wanaohitajika JKT intake hii ni wale wasioenda mujibu wa sheria na wanapenda kwenda ila kwa mabadiriko kidogo ambapo inabid wajitolee.
 
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2017
Messages
2,417
Points
2,000
popoma

popoma

JF-Expert Member
Joined May 5, 2017
2,417 2,000
Naomba kujua kuhusu wale walioenda kama mujibu wa sheria miaka ya nyuma wanaweza kuomba tena kujitolea maana katika tangazo linasema asiwe amepitia mafunzo ya jkt na pia kupita jkt miaka ya nyuma ni kupoteza sifa ya kujiunga na jkt .....nawasilisha
Actually mujibu wa sheria hatakiwi kurudia kozi ya jkt kujitolea wakikugundua watakutoa kabla ya kusajiliwa ila pia wanaweza kukujua na kukuacha
 
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
134
Points
225
Msukuma 94

Msukuma 94

Senior Member
Joined Apr 21, 2017
134 225
Actually mujibu wa sheria hatakiwi kurudia kozi ya jkt kujitolea wakikugundua watakutoa kabla ya kusajiliwa ila pia wanaweza kukujua na kukuacha
kuna jamaa alishapitia JKT kwa mujibu wa sheria alienda mlale wazee wakamtambua kupitia records za makao makuu ya JKT wakamrudisha hata kabla mafunzo hayajaanza.
 

Forum statistics

Threads 1,296,165
Members 498,559
Posts 31,236,889
Top