Mbeya: Shanta mining waula mgodi wa dhahabu kwa sh. mil 390; hii ni akili au matope? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbeya: Shanta mining waula mgodi wa dhahabu kwa sh. mil 390; hii ni akili au matope?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Return Of Undertaker, Sep 27, 2012.

  1. Return Of Undertaker

    Return Of Undertaker JF-Expert Member

    #1
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 12, 2012
    Messages: 1,862
    Likes Received: 4,473
    Trophy Points: 280
    Source Star tv

    Nimebaki nashangaa hivi mpaka mda huu kweli tunadiriki kuingia mikataba na kutoa rasilimali zetu kwa wageni kwa bei ya kutupa kama hii????

    Mgodi wa dhahabu wanapewa wawekezaji uchwara kwa mikataba ya siri na wananchi wamepewa taarifa tu kuwa wameshaingia mkataba na wawekezaji kwa dola 250,000/=

    Nimejaribu kuangalia TBC ccm wameipotosha hanari kwa kuonyesha wananchi wanashida za maji na wanadai fedha hizo ziraleta huduma za kijamii kama maji na afya. Nikawapotezea

    Ila Star tv wananchi walipohojiwa wakadai hivi: hao wawekezaji walikuja mwaka 2010 wakaambiwa kuwa wanafanya utafiti kwa miaka miwili wakaneba mchanga kama kawaida yao na kupeleka wapelekako na wananchi wakahaidiwa kwa swala la mkataba kama ikigundulika kuna dhahabu basi wanakijiji wataitwa kwa pamoja then wakubaliane kwa maswala ya mkataba na mapato cha ajabu leo wanakuja kuambiwa mengine kuwa wameshasaini wa kusaini na watu wameshachukua chao chini ya mbunge wao na hakuna mwananchi aliyeshirikishwa
     
  2. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Njuavyo mimi, ccm inajua fika kuwa watanzania wote ni vichwa vya wendawazimu.
     
  3. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,717
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Halafu nimemuone Philip Mulugho yule naibu waziri wa elimu anatetea sana huo mkataba, haki ya nani ameshakula 10%, hawa ndio mawaziri wetu.
     
  4. commited

    commited JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,620
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Niliwahi kusema naleo narudia tena kusema, tusitegemee la maana toka kwa hawa wa mawaziri wa jk, wala jk mwenyewe, hata avunje hilo baraza mara 100000, hakuna jipya yeye ni shida tupu, mzee wa dili na unafiki, so hata mawaziri wake ni weziiiii.... Waziri husika kashakula 10% hapo hakuna jipya hapo... Tena huyo waziri si ana li phd lake... Watru walimsifiaaaaa weeeeeeeeeeee mi nikajua hakuna kitu... Haya sasa na masemina elekezii yooote hayo ndiyo tunayo vuna, tuuza dhahabu kama nyanya vile yaani usipo inunua leo kesho inaoza, hayo yanatokea tz tu. Dhahabu=nyanya
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Sep 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145

    Kasema nini huyo Philipo Mulugo?
     
  6. p

    politiki JF-Expert Member

    #6
    Sep 28, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,330
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    huu mgodi ulithaminishwa kwa kiasi gani au una thamani ya kiasi gani?? tukijua kiasi chake wananchi tunaweza kuwafungulia kesi kupinga uuzwaji wa mgodi kwani haukuzingatia maslahi ya nchi ( under fiduciary duty act )
     
  7. n

    ngonani JF-Expert Member

    #7
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 27, 2012
    Messages: 1,270
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Wizi wa mchana,wanasheria mko wapi?where is Mtikila?si ndio kwao huko?FUNGUA KESI KUZUIA UUUZWAJI WA MGODI HUO TUSIJEONEKANA WOTE TUNATUMIA MASABURI.
     
  8. STALLEY

    STALLEY JF-Expert Member

    #8
    Sep 28, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 537
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    naomba kuuliza wamenunua mgodi au wamenunua kifusi
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Sep 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 12,966
    Likes Received: 889
    Trophy Points: 280
    Unajua Shanta Gold ni ya kina nani? Sio wale wale wababe wa Tanzania? Sishangai hata kama wakiuziwa kwa shilling milion moja.
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,415
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    Hawa wabunge wa chama cha magamba hawako kuwatetea wananchi bali matumbo yao; inakuwaje mgodi wanauziwa wawekezaji uchwara na wananchi wanafukuzwa kwenye maeneo yao huku mbunge wao akiwa kimya? Hii inawezekana tu kukiwa na Mbunge kama huyo wa LUPA/Chunya, Victor Mwambalaswa; na ndio maana hata chama chake kimemstukia kumyima fulsa ya kugombea uongozi!!
     
  11. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #11
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,250
    Likes Received: 15,065
    Trophy Points: 280
    nina sababu zaidi ya bilioni moja za kuichukia ccm na watawala wake
     
  12. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #12
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wamenunua kifusi jamani wa watz kwa kupindisha mambo kweli mnaviwanda vya kutengeneza uwongo
     
  13. M

    Mazindu Msambule JF-Expert Member

    #13
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 4,078
    Likes Received: 1,208
    Trophy Points: 280
    Mkuu, Mtikila sio mtu wa huko, yeye anatoka Ludewa, kule kwa akina Deo FikiriKunjombe, ni mpangwa kwa kabila na huko kunapatikana madini ya chuma na makaa ya mawe while eneo linalo zungumziwa ni Chunya, mbali kabisa na anakotoka Mtikila, anyway but hiyo sio issue, sababu yote ni Tanzania, tahadhari tu, siamini kama kesi hii ikienda mahakamani kama kutakuwa na ushindi wowote, kwanza mahakama haiwezi kutangua kitu ambacho kipo kisheria, say, msimamizi wa sheria let say Waziri, ameuza hicho kifusi kwa pesa hizo, hayo ni makubaliano tayari na ameweka sahihi yake na huyo huyo utamchukua kama shahidi mahakamani, lazima tu hiyo kesi jamaa watashinda, kwa vile watakwambia hawajaiba, wamepewa kisheria, na hawa jamaa wapo smart sana kisheria, issue kubwa hapa ni aidha kuitoa sisiem madarakani kwa kura au kuingia tu mtaani ili liwalo na liwe, vinginevyo Mmmm, sioni, point to note, hizo pesa walizotoa naomba niwaambie wadau, hiyo ni production ya wiki moja tu!
     
  14. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #14
    Sep 28, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,788
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Miaka 50 ya uhuru bado tunao akina chief mangungu wa usagara aliyeuza ardhi kwa kipande cha kitambaa.
    Hii ndio Tz yaani tunaoneka wajinga kwa ujinga na tamaa za watu wachache.
     
  15. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #15
    Sep 28, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 3,041
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    JK katufikisha hapa lakini pia Watanzania walio wengi waoga wa kusema na kusimamia kweli...utashangaa akija rais, waziri na hata mbunge kwenye dawati lako unaanza kujipendekeza kwa kumsifia...tuacheni unafiki, tusemeni CCM WAMESHINDWA KUTONGOZA na hatuwataki tena
     
  16. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 4,086
    Likes Received: 1,465
    Trophy Points: 280
    sasa mkataba umesainiwa kwa shughuli gani?
     
  17. Juaangavu

    Juaangavu JF-Expert Member

    #17
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2009
    Messages: 910
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mbunge ndiye aliyepokea hundi ya malipo na kwenda nayo kijijini. Hivyo ameshiriki vizuri kutimiza wajibu wake wa kuuza nchi kwa niaba ya wananchi walolala; waliokwisha amka waendekezi njaa ya pilau, khanga na T-shirt; eti na maisha bora kwa kila mtu!!!!!!
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,052
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mimi nilishangaa sana kumuona waziri pale. Angalau ingekuwa mkataba wa wananchi na mwekezaji ningesema kwamba hawa wananchi ni naive hawajui kitu. Imenisikitisha sana na nimeshangazwa sana!
     
  19. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,208
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 180
    Hawa shanta mining ni wakina nani? Isije ikawa tawi la barrick.
     
  20. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,415
    Likes Received: 721
    Trophy Points: 280
    Hawa Shanta mining ni kampuni ya mhindi anaitwa Mahesh Patel na ndio kundi hilo hilo la wakina patel wa EPA amabao wameiweka serikali ya mkweree mfukoni!! Kwani hawa wakina Patel wa EPA hata siku moja umeisiskia kesi yao ikiendelea huko mahakamani ingawa ndio walioiba fedha nyingi kuliko watuhumiwa wote? Utasikia tu kuwa wakina Maranda na Mwakale ndio wanaenda jela lakini sio wahindi!!!!
     
Loading...