Mbelwa Kairuki ateuliwa kumrithi January Makamba Ikulu


Status
Not open for further replies.
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2007
Messages
2,812
Likes
98
Points
145
Halisi

Halisi

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2007
2,812 98 145
UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
DIRECTORATE OF PRESIDENTIAL COMMUNICATIONS

Telephone: 255-22-2114512, 2116539
E-mail: press@ikulu.go.tz
Website: Mawasiliano Ikulu
Fax: 255-22-2113425



PRESIDENT’S OFFICE,
THE STATE HOUSE,
P.O. BOX 9120,
DAR ES SALAAM.
Tanzania.



TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, amemteua Bwana Mbelwa Brighton Kairuki kuwa Msaidizi wa Rais – Hotuba.

Taarifa iliyotolewa mjini Dar es Salaam leo, Jumanne, Novemba 30, 2010, na Katibu Mkuu Kiongozi, Phillemon Luhanjo imesema kuwa uteuzi huo ulianza jana, Jumatatu, Novemba 29, 2010.


Bwana Mbelwa Kairuki anachukua nafasi iliyoachwa wazi na Bwana Januari Makamba, ambaye amechaguliwa kuwa Mbunge wa Jimbo la Bumbuli, Lushoto, Tanga.


Kabla ya hapo, Bwana Kairuki ambaye ni Ofisa Mambo ya Nje, alikuwa Msaidizi wa Waziri wa Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa.


Imetolewa na:


Kurugenzi ya Mawasiliano ya Rais,

Ikulu,
DAR ES SALAAM.

30 Novemba, 2010
 
T

The Informer

Senior Member
Joined
Jun 14, 2010
Messages
119
Likes
7
Points
0
T

The Informer

Senior Member
Joined Jun 14, 2010
119 7 0
Quick facts about the presisent's new wordsmith

Wasifu mfupi wa chief speech writer mpya wa Rais Kikwete.

Jina: Mbelwa Kairuki
Kazi: Personal Assistant to Waziri wa Mambo ya Nje
Umri: Miaka 35
Background: Anatokea familia ya Hubert Kairuki
Recommended to Ikulu by: Bernard Membe

Akiwa foreign, Mbelwa Kairuki aliwahi kuwa National Secretary for the Helsinki Process.

Mwaka 2000 akiwa ni kijana mdogo wa umri wa miaka 25, Kairuki aliingia kwenye kura maoni kupitia CCM kogombea ubunge jimbo la Kawe. Alishindwa na Ritha Mlaki.

Kwa sasa ni afisa wa serikali, mjumbe wa Board of Trustees wa Hubert Kairuki Memorial Hospital na ni mjasirimali.

Huenda naye akafuata nyayo za January Makamba na kujitosa tena kugombea ubunge mwaka 2015.
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
JK ana mpango wa kuutosa kabisa ukoo wa Makamba
 
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2009
Messages
937
Likes
4
Points
35
M

Msharika

JF-Expert Member
Joined May 15, 2009
937 4 35
huu ni unafiki mtupu, so what? apewe kama anastahili kwa sera za CCM
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
Dogo kamaliza Masters yake mwaka jana UK! Hongera kijana chapa kazi
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,025
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,025 280
All the best. Usiwe egotist tu hailipi these days.
 
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2008
Messages
680
Likes
11
Points
35
Bado Niponipo

Bado Niponipo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2008
680 11 35
Nani anamwandikia hotuba Pres. Obama?..
 
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2010
Messages
3,051
Likes
96
Points
145
Zipuwawa

Zipuwawa

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2010
3,051 96 145
Nenda kamalizie miaka 5 hiyo ya mwisho!
 
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2008
Messages
2,351
Likes
11
Points
135
Gurudumu

Gurudumu

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2008
2,351 11 135
hivi tatizo la JK ni uwezo wa mwandishi wake wa hotuba au ni uwezo wa JK wa akili na tabia?
 
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2007
Messages
5,702
Likes
107
Points
160
Superman

Superman

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2007
5,702 107 160
Quick facts about the presisent's new wordsmith

Wasifu mfupi wa chief speech writer mpya wa Rais Kikwete.

Jina: Mbelwa Kairuki
Kazi: Personal Assistant to Waziri wa Mambo ya Nje
Umri: Miaka 35
Background: Anatokea familia ya Hubert Kairuki
Recommended to Ikulu by: Bernard Membe

Akiwa foreign, Mbelwa Kairuki aliwahi kuwa National Secretary for the Helsinki Process.

Mwaka 2000 akiwa ni kijana mdogo wa umri wa miaka 25, Kairuki aliingia kwenye kura maoni kupitia CCM kogombea ubunge jimbo la Kawe. Alishindwa na Ritha Mlaki.

Kwa sasa ni afisa wa serikali, mjumbe wa Board of Trustees wa Hubert Kairuki Memorial Hospital na ni mjasirimali.

Huenda naye akafuata nyayo za January Makamba na kujitosa tena kugombea ubunge mwaka 2015.
The informer, nijuavyo mimi Private Assistant wa Waziri Membe ni ndugu anayeitwa James Bwana. Hata hivyo Mbelwa alikuwa ni moja kati ya washauri wa Membe.

Binafsi nimjuavyo Mbelwa ni kijana ambaye ni Mzalendo na ameweka sana mbele maslahi ya Taifa. Nimedeal naye baadhi ya issues haza zinazohusu Diaspora, jamaa ana uwezo wa kuona fursa mbalimbali na kujenga hoja za nguvu.

Nakumbuka 2008 ali-link up na network kubwa sana ya diaspora kwa ajili ya kufanikisha mabo fulani ya kitaifa.

Ana uwezo wa kuandika mawazo binafsi (siyo copy and paste) na very original ambayo kama yakifanyiwa kazi yanaweza yakaleta maendeleo.

Nikimlinganisha na January ambaye kazi zake zilionekan kupitia Hotuba za JK, Mbelwa ni Kichwa. Ni kijana asiye na majivuno na aliyeacha milango wazi kwa wote.

Hongera sana Mbelwa. Kaza buti Mkuu. Tuko pamoja. Endeleza libeneke.
 
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2007
Messages
22,301
Likes
227
Points
160
Masanilo

Masanilo

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2007
22,301 227 160
The informer, nijuavyo mimi Private Assistant wa Waziri Membe ni ndugu anayeitwa James Bwana. Hata hivyo Mbelwa alikuwa ni moja kati ya washauri wa Membe.

Binafsi nimjuavyo Mbelwa ni kijana ambaye ni Mzalendo na ameweka sana mbele maslahi ya Taifa. Nimedeal naye baadhi ya issues haza zinazohusu Diaspora, jamaa ana uwezo wa kuona fursa mbalimbali na kujenga hoja za nguvu.

Nakumbuka 2008 ali-link up na network kubwa sana ya diaspora kwa ajili ya kufanikisha mabo fulani ya kitaifa.

Ana uwezo wa kuandika mawazo binafsi (siyo copy and paste) na very original ambayo kama yakifanyiwa kazi yanaweza yakaleta maendeleo.

Nikimlinganisha na January ambaye kazi zake zilionekan kupitia Hotuba za JK, Mbelwa ni Kichwa. Ni kijana asiye na majivuno na aliyeacha milango wazi kwa wote.

Hongera sana Mbelwa. Kaza buti Mkuu. Tuko pamoja. Endeleza libeneke.
SuperMan

Kweli wamjua huyu kijana amemaliza Masters yake nadhani mwaka jana UK! Jamaa pouwa kwa kweli hana makuu ni msikivu na mjenga hoja mzuri mch nimewahi rubbing shoulders with this young man

Go go go Mberwa
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
mwandishi wa hotuba za Luteni makamba ni nani?
 
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
654
Likes
5
Points
35
K

kayumba

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2010
654 5 35
Tunamtakia mafanikio katika kazi yake mpya!
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
6
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 6 135
Acheni chuki. Good for him and hopefully he will do a great job. Januari quoted Nixon in one of jk speeches..lol
 
Status
Not open for further replies.

Forum statistics

Threads 1,238,833
Members 476,196
Posts 29,333,230