Mazuri ya Edward Lowassa


Q

quarz

Member
Joined
Sep 3, 2006
Messages
82
Likes
5
Points
0
Q

quarz

Member
Joined Sep 3, 2006
82 5 0
Mambo ya pm Lowassa hayo, anatukumbusha enzi zile za pm sokoine.

Lowassa aendelea kuumbua vigogo

Ingawa Wahenga wana msemo usemao mgeni njoo mwenyeji apone kwa mabosi wa mkoa wa Kigoma hali imekuwa tofauti baada ya mgeni wao, Waziri Mkuu Bwana Edward Lowassa kuwaonjesha joto ya jiwe hadharani.

Miongoni mwa walioonja shubiri ya Waziri Lowassa ni Mkuu wa Wilaya ya Kigoma, Bw. John Mongella ambaye bila kutarajia alijikuta akikatizwa kusoma ripoti yake yenye kurasa zaidi ya 10 wakati ndiyo kwanza amefika ukurasa wa tatu.

Ripoti hiyo ilianza kumchafua Waziri Mkuu pale Mkuu huyo wa Wilaya aliposema kuwa chanzo cha kuzorota kwa kilimo cha kahawa ni ukosefu wa wataalam wa zao hilo.

Bw. Lowassa akasema hayo ni mambo ya zamani asiyotaka kuyasikia katika ziara yake na badala yake anahitaji kuona wakuu hao wa wilaya wakionyesha kwa vitendo uelewa wao baada ya kupigwa msasa wa nguvu na Rais Kikwete kwenye semina elekezi iliyomalizika hivi karibuni huko Arusha.

''John huna taarifa, afadhali twende kwenye ziara'', akasema Bw. Lowassa na kuinuka kuendelea na ziara.

Bosi mwingine aliyekumbwa na kasheshe hilo ni Mkuu wa wilaya ya Kibondo Luteni Kanari John Mzurikwao ambaye naye aliambiwa ripoti yake ni mbovu.

Waziri Mkuu akazidi kumuumbua mkuu huyo wa wilaya kwa kusema kuwa anashangazwa na utendaji wake wa kazi kwa vile ni tofauti kabisa na jinsi anavyomfahamu.

Akasema inaonekana wakuu hao wa wilaya hawakuambulia kitu katika semina elekezi iliyoendeshwa na Rais Kikwete hivi karibuni katika hoteli ya Ngurdoto iliyopo nje kidogo ya Jiji la Arusha.

''Inaonyesha kuwa semina ile haikueleweka wala hotuba ya Rais aliyoitoa mwishoni mwa mwezi uliopita haikusikilizwa, ndio maana mambo haya yanajitokeza'', akasema Bw. Lowassa.

Kana kwamba hiyo haitoshi, Lowassa pia akamuibukia Katibu Tawala wa wilaya ya Kigoma, Bw. Martin Mgongolwa na wakurugenzi wa wilaya hiyo kwa kushindwa kumsaidia mkuu wa wilaya na badala yake wakamuandalia hotuba iliyopitwa na wakati.

Akasema Mkuu wa wilaya hiyo bado ni mgeni na anahitaji msaada wa viongozi wengine wa wilaya ambao wana uzoefu na maeneo yao.

''Mnashindwa kuwasaidia vijana hawa na mnataka sisi tuwashambulie bure'', akacharuka Bw. Lowassa.

Waziri Mkuu yuko mkoani Kigoma kwa ziara ya siku tano akikagua miradi mbalimbali ya maendeleo.
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
91
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 91 145
kijana John Mongella pole sana, naona wazee/wakongwe/experienced wameshindwa kukupa ushirikiano, be careful next time wasikuingize mkengeni.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
92
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 92 0
Kazi za kupewa kwa jina la mama!, walipaji ni sisi wananchi!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Lowasa tuta muumbua kama hataleta mvua kujaza maji Mtera na mengine tulimie mboga zetu zamu yake inakuja .
 
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
1,898
Likes
269
Points
180
MotoYaMbongo

MotoYaMbongo

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
1,898 269 180
Pm anaonesha mfano kwa dagaa, wakati hata yeye ni fisadi tu, huko ni kujikosha eti anafanya kazi, mangapi wanafanya kuzidi hilo la mkuu wa wilaya kg, kama ye shujaa, aanzie juu kushuka chini. Mapapa ya uozo hayashughulikii, lakini dagaa ndo anaonea. Mungu atawahukum siku moja.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Vitendo vya kuumbuana mbele ya kadamnasi si busara na siku moja Lowassa atakutana na Mkuu wa Wilaya mbishi (kama wapo watu wa aina hiyo, naamini wanawachuja karibu wote) atakayejibishana naye itakuwa mambo ya aibu.

Mara nyingi sana Lowassa anafanya haya mambo ya kimangimeza inanifanya nijiulize hivi kweli kati ya Lowassa anayekaa Dar-es-salaam na Wakuu wa wilaya wanaokaa Wilayani nani anayajua zaidi matatizo ya wilayani?

Hivi Lowassa ana point kwamba wakuu wetu wa wilaya kila anapokwenda ni hopeless au ni yeye ndiye aliye na matatizo ya umangimeza?

Mbona hajajibu hoja ya ukosefu wa wataalamu?
 
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined
Jul 17, 2007
Messages
143
Likes
2
Points
0
N

Nakandamiza Kibara

Senior Member
Joined Jul 17, 2007
143 2 0
haya yalitokea lini tena ?
 
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2007
Messages
733
Likes
6
Points
35
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2007
733 6 35
Hivi ina maana Waziri Mkuu huwa hakutani na hao wakuu wa Wilaya, Wakurugenzi, ama Wakuu wa Mikoa kwanza kwenye mikutano ya viongozi pekee kupata briefing na kuuliza maswali kabla ya kwenda mbele ya wananchi? Kama viongozi hawafanyi hivyo basi hilo ni kosa la kiutendaji.

Mwalimu mkuu hawezi kuja kugombana na mwalimu au hata Head Prefect mbele ya wanafunzi. Wakiwa Public wote wako kwenye upande mmoja...wakiwa kwenye closed doors huo ndio muda wa kuuliza maswali na kukataa risala, na hata kukunjana mashati wakipenda.

Halafu hii tabia ya PM kuwashukia "vidagaa" (wenyeviti wa vijiji, makatibu kata, makatibu tarafa, wakurugenzi, na wakuu wa wilaya) wakati kuna "ma-papa" yamejaa hapo Dar kwenye wizara na sehemu nyingine nyeti za Serikali kama vile BoT, TRA, TANESCO, Kwa bwana Hosea, n.k. its simply showing kwamba he doesn't know his borders.

Hivi PM unapowafuatilia ma-DC, ma-RC wao wanafanya nini?
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Lawassa ni MNAFIKI anayestahili MEDANI ya KIMATAIFA.
 
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2007
Messages
1,396
Likes
88
Points
145
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2007
1,396 88 145
hivi wakuu wa mikoa huwa hawapeleki ripoti zao za mwaka
kwa waziri mkuu na badala yake wanangoja waziri mkuu
awatembelee ndio watoe ripoti? kama huwa wanangoja waziri mkuu awatembelee ndio wampe ripoti na hali hiyo waziri mkuu anaikubali basi kuna tatizo la kiutendaji katika ofisi ya waziri mkuu.

je waziri mkuu anapotembelea mikoa na wilaya huwa hapati ripoti kabla ya kuanza ziara yake ili kama kuna suala la kiutekelezaji linalohitaji majibu/suluhisho awe amelifanyia kazi na kwenda kuwapa wananchi majibu ya uhakika?

binafsi naamini wakati mwingine majibu makali au mtu mkali huwa anajaribu kuficha udhaifu wake au mapungufu yake.

wakati mwingine kumdhalilisha mtendaji wako mbele ya wananchi kunaweza kukawa na athari zaidi kuliko manufaa.

hapo juu kuna mtu ameuliza kama kuna mkuu wa wilaya anayeweza kumbishia waziri mkuu hadharani. ndio mwaka jana mkuu wa wilaya ya nyamagana (kama sikosei) mwanza ambaje ni mjeshi alimwambia waziri mkuu hadharani kwamba anauzoefu wa uongozi wa miaka 24 kwa hiyo waziri mkuu hawazi mwambia eti hajui kazi.
 
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2007
Messages
545
Likes
12
Points
0
Bowbow

Bowbow

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2007
545 12 0
Mimi namuunga mkono Lowassa maana report nyingine ni utumbo usio na kikomo. Kuna matatizo ambayo yapo ndani ya uwezo wa wilaya kuyatatua lakini hawafanyithen kiongozi wa juu akija ndio wanasema.

Nakumbuka 2006 nilikuwa nafanya kazi kwenye wilaya kama tisa hivi na kuna rasimu ilipitishwa kwamba kila wilaya na kila Idara lazima ipeleke report ya utendaji kila alhamis kwenye wizara husika na lazima ihidhinishwe na DED/RAS au DC.

So inawezekana Lowassa alishajua uozo hata kabla hajatoka Dar so alitaka kusikia tu ni sababu gani watakuja nayo. kumbuka kamwambia "Huna taarifa".

Lakini bado haisaidii kumwuumbua bali kuwaachisha wale wote walioshindwa kufanya kazi.

Inawezekana kuna mgawanyo wa kazi kati ya Pm na mkuu wa kaya. Mawaziri na wakuu wengine Wizarani ni kazi ya mkuu wa kaya. Tusbiri tuone na yeye atamuumbua nani.
 
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2006
Messages
1,330
Likes
16
Points
0
C

Chuma

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2006
1,330 16 0
HIVI MMESAHAU KAULI YA JK KUWA ATAWASEMA HADHARANI? baadhi yenu mkaona si adhabu kubwa? sasa PM kaanza kuifanyia kazi NYIE MNALALAMIKA...kuwamwaga hadharani nako kutafanya hawa viongozi wajiandae..wewe ukasome page 10 yanini? kwanini viongozi wasiwe wakweli? Pia kuwalaumu wakurugenzi pia si vyema. ina maana Mkuu wa WILAYA kum-by pass mtendajji ni sawa?

Au MKUU WA WILAYA ALITAKA MISIFA? aonekane kijana kaandaa ripoti safi...?KIONGOZI ANASHINDWA NINI KUWA MBUNIFU...au UBUNIFU HAUNAO KWANI USIWAULIZE SENIORS? au WATAALAMU UNAWAAMINI?

NAPENDA KUMUULIZA MZEE ES..ina maana huyu mkuu wa WILAYA NI MTOTO WA MONGELA?
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,237
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,237 280
Lowassa ni bogus sana.

Kama protokali ya kazi inasema kuwa waziri mkuu akija wilayani inabidi mkuu wa wilaya hiyo amsomee ripoti ya shughuli za maendeleo wilyani humo inakuwaje yeye anataka utaratibu huo ubadilishwe on the fly?

Anatafuta sifa zisizokuwa na kichwa wala miguu.
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,385
Likes
1,237
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,385 1,237 280
HIVI MMESAHAU KAULI YA JK KUWA ATAWASEMA HADHARANI? baadhi yenu mkaona si adhabu kubwa? sasa PM kaanza kuifanyia kazi NYIE MNALALAMIKA...kuwamwaga hadharani nako kutafanya hawa viongozi wajiandae..wewe ukasome page 10 yanini? kwanini viongozi wasiwe wakweli?.......................
Kwa nini "aweseme hadharani" wakati ni yeye aliyewateua. Anatakiwa kuwafukuza kazi mara moja, siyo kutafuyta visingizio.
 
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
249
Likes
4
Points
0
F

FDR Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
249 4 0
Hii stori ya mwaka juzi inafanya nini hapa leo!!!!!!!!!!!!
 
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2006
Messages
544
Likes
5
Points
35
Z

Zanaki

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2006
544 5 35
Hii stori ya mwaka juzi inafanya nini hapa leo!!!!!!!!!!!!
...ndio hapo sasa,nafikiri kwa sababu hatujawa na stori za Lowassa siku nyingi,watu wameamua kwenda kwenye archives
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,387
Likes
3,133
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,387 3,133 280
Vitendo vya kuumbuana mbele ya kadamnasi si busara na siku moja Lowassa atakutana na Mkuu wa Wilaya mbishi (kama wapo watu wa aina hiyo, naamini wanawachuja karibu wote) atakayejibishana naye itakuwa mambo ya aibu.

Mara nyingi sana Lowassa anafanya haya mambo ya kimangimeza inanifanya nijiulize hivi kweli kati ya Lowassa anayekaa Dar-es-salaam na Wakuu wa wilaya wanaokaa Wilayani nani anayajua zaidi matatizo ya wilayani?

Hivi Lowassa ana point kwamba wakuu wetu wa wilaya kila anapokwenda ni hopeless au ni yeye ndiye aliye na matatizo ya umangimeza?

Mbona hajajibu hoja ya ukosefu wa wataalamu?
Mbona ashakumbana nae sana tu kule Mwanza?
Hii ilikuwa ni mwaka jana mwishoni mwishoni, kuna mkuu wa wilaya (simkumbuki jina) alimnanga EL mbele ya wananchi, kwamba yeye yuko madarakani kwa miaka 25, sasa iweje Lowassa amwambie hajui Kazi? Lowassa alikuwa kakataa ripoti ya jamaa huyu. Vichwa ngumu wapo wa mukwaga tu sasa, sio sawa na enzi za Mwalimu.
 
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2007
Messages
6,920
Likes
7,526
Points
280
Gamba la Nyoka

Gamba la Nyoka

JF-Expert Member
Joined May 1, 2007
6,920 7,526 280
Nchi yetu inahitaji viongozi shupavu na si kidogo, mimi ninaunga mkono staili hii ya Mh Lowasa. iwapo kiongozi anashindwa kutimiza majukumu yake kwa uzembe huyo si wa kumuonea haya hata kidogo. haiwezekani mathalani Waziri mkuu apewe /asomewe ripoti kuhusu ubadhirifu wa pesa za wilaya halafu eti akae kimya asikemee waziwazi hali hiyo eti angoje vikao ndo akakemee.

besides Waziri mkuu ana majukumu mengi, kwa nini akae kupoteza muda kusikiliza hotuba karatasi kumi wakati ni dhahiri hotuba hizo hazina substance.si bora aendelee na shughuli nyingine muhimu za ziara?.

mfano wa mkuu wa shule na walimu mbele ya wanafunzi sidhani kama unaendana hapa,mwanafunzi ni kama askari utii mbele na wala si kuhoji hoji utendaji wa wakubwa, wakati wananchi ndo mabosi wa serikali, kwa hiyo Waziri Mkuu kuwasema wakuu wa wilaya wenye utendaji mbovu mbele ya wananchi ni sawa kabisa kwa sababu wananchi wana haki ya kuona Matatizo yao yanashughulikiwa na wale waliopewa dhamana ikiwa ni pamoja na kutowaonea haya watendaji wabovu.
 
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2007
Messages
733
Likes
6
Points
35
Capitol Hill

Capitol Hill

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2007
733 6 35
Mkuu Gamba la Nyoka..

Kama kiongozi anashindwa kazi kwa nini asiwe let go? Na kwa nini hii tabia ni kwa watendaji wa ngazi za chini? Je imeonyesha wapi imefanya kazi?

Ni kweli viongozi wetu wengi ni wabovu na ndio maana majengo mengi ya Serikali hupigwa rangi na mawe kupakwa chokaa siku Rais, PM, wanapotembelea hilo eneo. Maana yangu ni kwamba...viongozi wengi hawafanyi kazi mpaka siku anakuja bosi kuwatembelea ndio na wao wanaanza matayarisho ya ghafla ya zima moto.

Mimi naona kosa ni la ofisi ya Waziri Mkuu kwa kutokuwa na standard perfomance measurements ambazo zinatakiwa ziwe reviewed kila baada ya miezi 6 au kila mwaka. Kama hawa wakuu hawakufikia goals zilizowekwa, they should be fired, lakini ni ukiritimba tu umetujaa.
 

Forum statistics

Threads 1,237,001
Members 475,398
Posts 29,275,537