Mazungumzo kati ya Tanzania na Malawi juu ya Ziwa Nyasa yavunjika tena!


Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,656
Points
2,000
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,656 2,000
Kwamjibu wa taarifa toka vyanzo vyetu muhimu ndani ya ardhi ya Malawi, ni kuwa majadiliano yaliyotakiwa yaendelee yamevunjia baada ya kutofautia misimamo ya wahusika!

Taarifa zaidi itawajia punde!
 
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
17,820
Points
2,000
Age
36
Mzito Kabwela

Mzito Kabwela

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
17,820 2,000
Kwanini tusilikalie ziwa lote kijeshi? Naona wamalawi wanapungukiwa nidhamu siku hizi
 
papason

papason

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
2,838
Points
2,000
papason

papason

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
2,838 2,000
Hivi vinyasa dawa yao ni kuvitandika tuu, kwenye mazungumzo tunapoteza muda!
 
baba junior

baba junior

Senior Member
Joined
Sep 21, 2012
Messages
144
Points
170
baba junior

baba junior

Senior Member
Joined Sep 21, 2012
144 170
tatizo ni mali inayopatikana ktk hlo ziwa!kama vp tuchapane tu.
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,053
Points
1,225
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,053 1,225
JK ni dhaifu mno. Angekuwa Nyerere au Mkapa tungeshawachapa hawa vimeo
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,656
Points
2,000
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,656 2,000
Meza ya majadiliano bado inahitajika kwa kila njia,

Dunia inaona, lazima tuungwe mkono na kila mmoja wetu
 
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
12,553
Points
2,000
The Son of Man

The Son of Man

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2010
12,553 2,000
Hahahahaaaaa watasusaaaaaa lakini tusije ambiwa "tumeona kwa ajili ya amani basi ziwa loooote tuwaachie" haki ntapiga mtu!!!!
 
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2011
Messages
1,702
Points
1,250
Mrimi

Mrimi

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2011
1,702 1,250
Ogopa vita kama ukoma.
Cha msingi ni suluhu,hakuna haja ya kupoteza maisha ya watu wetu. Tujiulize ni kwa nini miaka yooote hiyo Wamalawi walikuwa kimya?Jibu:ni kuwepo fununu za mafuta ndani ya ziwa Nyasa-bado haijadhibitika.

Tujiulize ni maisha ya watu wetu wangapi yamepotea ktk migodi yetu eg. North Mara,Buzwagi etc? Je,ikiwa kweli mafuta yatapatikana ni wavuvi wangapi watakaopoteza maisha huko? Tuwe serious jamani. Leo tuanze kupoteza askari na raia wetu,halafu tukishalichukua(kama tutaweza) wavuvi waanze kuuawa mara tu watakapoonekana wakipita eneo lenye mafuta. Huu si wendawazimu?! Halafu nani katudanganya kuwa tutawashinda malawi kirahisi hivyo,au hata tukiwashinda,tunadhani tutabaki salama?

Hebu tuache masikhara jamani.Wote tunafahamu uwezo wa Israel kijeshi na ule wa Palestine;je waisrael wanakaa kwa amani?
 
Sema Chilo

Sema Chilo

JF-Expert Member
Joined
Mar 24, 2012
Messages
324
Points
0
Sema Chilo

Sema Chilo

JF-Expert Member
Joined Mar 24, 2012
324 0
Hivi mnadhani wamalawi hawana hoja? Pls tuwaachie ziwa lao
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
39,652
Points
2,000
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
39,652 2,000
Hivi Maziwa yote tuliyonayo yanatunufaisha lipi! kwanza naomba nielimishwe hapo halafu mnipe na faida ya sisi kuwa na madini.
 
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
5,763
Points
1,250
Kitoabu

Kitoabu

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
5,763 1,250
Tutumie njia zaki diplomasia vita haina mpango dunia ya leo
 
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2012
Messages
3,097
Points
1,195
Highlander

Highlander

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2012
3,097 1,195
Kule Malawi wakaazi wana mchanganyiko mkubwa sana Mkuu. Kuna vikabila vingi sana kule, likiwapo kabila la Wanyakyusa, Wandali, Walambya na Wanyiha, makabila ambayo yapo pia Tanzania. Kuna wajomba za watu kule, mashemeji, kuna kina baba mkubwa, baba mdogo, mashemeji na kadhalika. Vita na malawi itakuwa sawa na mtu anajipiga nyundo vidole. Sema tu ikibidi mtu unafanyaje sasa....

Kweli tatizo ni mafuta. Inavyoonekana Mkondo wa mafuta umeingia ndani ya ziwa; lakini kuna viashiria mkondo huo umepita nchi kavu katika upande wa tanzania, ambapo upande wa Malawi mkondo huo haupo nchi kavu; kwa hiyo wanataka kufosi wapate mafuta hayo kwa kutumia Ziwa. Pana harufu ya vita hapa kwa hakika, kwa sababu stakes are very high! Mimi binafsi nipo tayari hata kujitoa mhanga kulinda kupisi chetu cha ziwa, na ninajua karibu watanzania wote tunawaza hivi.

Sema tu pana kijitatizo: kuwa hatutakuwa tunapigana na Malawi. Malawi ni rafiki mkubwa sana wa Israel na Uingereza. Na kila unapomkuta Israel na Uingereza, ujue na Marekani yupo. Hivyo vita hii itakuwa ni vita kati ya Tanzania na hasa hasa Uingereza na Marekani. Sina shaka kabisa na mtizamo huu. Tujipange tu vizuri. They are human and just as vulnerable, as long as they live here on planet earth.

Malawi anapata wapi kiburi?
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,733
Points
1,500
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,733 1,500
Mimi nisichoelewa ni kwa nini mazungumzo yanang'ang'aniwa wakati kutoka enzi za nyuma yalishindikana. Waende mahakamani wakamaliza suala hili!
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,441
Points
2,000
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,441 2,000
Kiburi cha wamalawi juu ya hilo ziwa ni kuwa UK na USA wana makampuni yao ya utafiti wa mafuta ndio maana wana kiburi wanajua Tanzania hata iweje hawataweza kuwachapa hizo nchi zitaikemea Tanzania na wataendelea kupiga kelele kupatanishwa!kelel zao si bure
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,656
Points
2,000
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,656 2,000
Kiburi cha wamalawi juu ya hilo ziwa ni kuwa UK na USA wana makampuni yao ya utafiti wa mafuta ndio maana wana kiburi wanajua Tanzania hata iweje hawataweza kuwachapa hizo nchi zitaikemea Tanzania na wataendelea kupiga kelele kupatanishwa!kelel zao si bure
Tutawavumilia mwisho tutachoka
 
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
3,520
Points
2,000
Age
38
Chibolo

Chibolo

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
3,520 2,000
natamani ziwa lote lichukuliwe na Malawi maana hatuna faida nalo kabisa!
 
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
607
Points
225
Age
37
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
607 225
Ogopa vita kama ukoma.
Cha msingi ni suluhu,hakuna haja ya kupoteza maisha ya watu wetu. Tujiulize ni kwa nini miaka yooote hiyo Wamalawi walikuwa kimya?Jibu:ni kuwepo fununu za mafuta ndani ya ziwa Nyasa-bado haijadhibitika.

Tujiulize ni maisha ya watu wetu wangapi yamepotea ktk migodi yetu eg. North Mara,Buzwagi etc? Je,ikiwa kweli mafuta yatapatikana ni wavuvi wangapi watakaopoteza maisha huko? Tuwe serious jamani. Leo tuanze kupoteza askari na raia wetu,halafu tukishalichukua(kama tutaweza) wavuvi waanze kuuawa mara tu watakapoonekana wakipita eneo lenye mafuta. Huu si wendawazimu?! Halafu nani katudanganya kuwa tutawashinda malawi kirahisi hivyo,au hata tukiwashinda,tunadhani tutabaki salama?

Hebu tuache masikhara jamani.Wote tunafahamu uwezo wa Israel kijeshi na ule wa Palestine;je waisrael wanakaa kwa amani?
Natamani ungekuwemo kwenye tume ya majadiliano.Ndo Busara sasa izo.Thumbs up mkuu
 
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2011
Messages
607
Points
225
Age
37
G

Godwishes

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2011
607 225
Mhe.Membe,unawajibika moja kwa moja.Busara zitawale ktk hili.Yamalizike bila Vita.Uchumi wenyewe ndo wa ku unga na Super glue,what do we expect kama tutaanza kudundana?
 

Forum statistics

Threads 1,284,537
Members 494,169
Posts 30,831,007
Top