Mazao gani ya kilimo yanastawi maeneo ya chalinze?


bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2010
Messages
1,031
Likes
19
Points
135
bwegebwege

bwegebwege

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2010
1,031 19 135
:israel:Wana JF;

Mimi na wenzangu tumeamua kutafuta eneo la kilimo maeneo ya Chalinze, kama kilometa 10 - 15 kutoka pale Chalinze mjini. Mipango yetu y amuda mrefu ni kufanya kilimo cha mazao ya kudumu na cha kitaalamu. Kwa wenye uzoefu na maswala ya kilimo, hali ya udongo (Ardhi) n.k naomba mnisaidie mawazo ya nini kinafaa kulimwa pale (Mazao gain yanayostawi vema na yanayofaa kulimwa kule)
Natanguliza shukrani zangu za dhati:israel:
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,157
Likes
606
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,157 606 280
Sisal au Katani... Inastawi sana pale... Pia Mibuyu inamea sana kwenye ile ardhi...
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,392
Likes
467
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,392 467 180
Chukua sample ya udongo peleka SUA watakufanyia analysis na kukushauri cha kulima.
Ila vinanasi na machungwa yanastawai sana pale
 
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Messages
5,157
Likes
606
Points
280
Tusker Bariiiidi

Tusker Bariiiidi

JF-Expert Member
Joined Jul 3, 2007
5,157 606 280
Chukua sample ya udongo peleka SUA watakufanyia analysis na kukushauri cha kulima.
Ila vinanasi na machungwa yanastawai sana pale
Ni kweli Njowepo... Lakini eneo lote kuanzia unapovuka mto Ruvu kuelekea Morogoro ukitokea Dar hadi Mdaula kunapata Mvua kidogo saaana... Labda afanye kilimo cha umwagiliaji... Lakini chanzo cha maji kipo mbali sana...
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,490
Likes
932
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,490 932 280
Kama ni lazima ulime Chalinze,basi fuata maelekezo haya, ukitoka Dsm kwenda Chalinze, kabla hujaingia Chalinze mjini mkono wako wa kulia kuna misufi mingi na petro station fulani hivi. Kuna kiukuta na njia/barabara ndogo inaingia ndani. Pembeni yake huwa wanapaki basikeli za kukodi. Ukifika pale uliza njia ya kwenda Talawanda/magurumatali. Ni km 20 toka Chalinze mpaka Talawanda. Eneo lote kuanzia pale chalinze mpaka Talawanda linafaa sana kwa kilimo cha ufuta,mahindi,alizeti,karanga, korosho,mtama na ufugaji wa mbuzi, na udongo wake ni mzuri sana. Mvua za pwani unazijua vizuri. Ardhi bado kubwa sana na haijatumika vilivyo. Moja ya ahadi ya rais ni kupeleka maji toka wami.

Tahadhari ukifika Maguru matari,kuna pori la watu pale la eka 500. Kama ni kilimo cha mvua za Mungu huko kunafaa.
 
petrinamwana

petrinamwana

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2011
Messages
888
Likes
266
Points
80
petrinamwana

petrinamwana

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2011
888 266 80
Na mi nimenunua huko shamba na taka kilimo nishaurin
 
winner100

winner100

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
266
Likes
142
Points
60
Age
27
winner100

winner100

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
266 142 60
Kama ni lazima ulime Chalinze,basi fuata maelekezo haya, ukitoka Dsm kwenda Chalinze, kabla hujaingia Chalinze mjini mkono wako wa kulia kuna misufi mingi na petro station fulani hivi. Kuna kiukuta na njia/barabara ndogo inaingia ndani. Pembeni yake huwa wanapaki basikeli za kukodi. Ukifika pale uliza njia ya kwenda Talawanda/magurumatali. Ni km 20 toka Chalinze mpaka Talawanda. Eneo lote kuanzia pale chalinze mpaka Talawanda linafaa sana kwa kilimo cha ufuta,mahindi,alizeti,karanga, korosho,mtama na ufugaji wa mbuzi, na udongo wake ni mzuri sana. Mvua za pwani unazijua vizuri. Ardhi bado kubwa sana na haijatumika vilivyo. Moja ya ahadi ya rais ni kupeleka maji toka wami.

Tahadhari ukifika Maguru matari,kuna pori la watu pale la eka 500. Kama ni kilimo cha mvua za Mungu huko kunafaa.
bei kwa ekari au kukodi nisaidie .
 

Forum statistics

Threads 1,238,253
Members 475,878
Posts 29,313,793