Mayahudi wa Ethiopia waliorubuniwa kwenda Israel wapiga "takbir" waendelea kulalamikia unyanyasaji

kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
4,440
Points
2,000
kimsboy

kimsboy

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
4,440 2,000
Mayahudi wa Ethiopia waliorubuniwa kwenda Israel wapiga "takbir" waendelea kulalamikia unyanyasaji
Jul 06, 2019 10:58 UTC
Mayahudi wa Ethiopia maarufu kwa jina la Mafalasha, waliorubiniwa kwenda katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na Wazayuni, wanaendelea kufanya maandamano ya kalalamikia unyanyasaji na ubaguzi wanaofanyiwa na Wazayuni.
Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, Waethiopia hao wamepiga mayowe na nara dhidi ya viongozi wa utawala wa Kizayuni, bali wengine hata wamepiga "takbir" katika maandamano hayo.
Jumapili iliyopita pia, maelfu ya Mayahudi wa Ethiopia walifanya maandamano ya kulaani kitendo cha polisi wa utawala wa Kizayuni kumuua kidhulma kijana mmoja wa Kifalasha aitwaye Solomon Teka.
Maandamano hayo makubwa yaliyoambatana na fujo yalifanyika katika miji ya Tel Aviv, Hayfa, Ashdod na Ashkelon. Watu 60 walitiwa mbaroni na maafisa usalama wa Israel wakati walipokandamiza kikatili maandamano hayo.
Wakati huo huo, gazeti la Kizayuni la Yedioth Ahronoth limeandika kuwa, Mayahudi wa Ethiopia wametishia kuwa leo Jumamosi pia watakusanyika katika medani kubwa zaidi ya mji wa Tel Aviv ili kutaka kisasi cha kuuliwa kijana huyo mwenye asili ya Ethiopia, na jeshi la polisi la Israel.
Mayahudi wa Ethiopia maarufu kwa jina la Mafalasha, ni miongoni mwa makundi maskini zaidi ndani ya utawala wa Kizayuni wa Israel. Mayahudi hao walirubuniwa kuacha makazi yao huko Ethiopia na kwenda kwenye ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu kwa tamaa ya kupata maisha mazuri. Hata hivyo wananyanyaswa na kubaguliwa sana na wanahesabiwa kuwa ni raia wa daraja la tatu wa utawala wa Kizayuni.
Tags
UTAWALA WA KIZAYUNI ETHIOPIA Kijana wa Kifalasha, Myahudi wa Ethiopia, Solomon Teka aliyeuliwa kikatili na polisi wa Israel 
Kijana wa kike mwenye asili ya Ethiopia akiwa na picha ya kijana wa Ethiopia aliyeuliwa kikatili na polisi wa Israel. Maandishi yana maana isemayo, maisha yangu yana thamani
si kitu cha bure
4bsj96bbfb74bd1gaog_800c450-jpeg.1148405
 
gmosha48

gmosha48

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
2,355
Points
2,000
gmosha48

gmosha48

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
2,355 2,000
Google translate
 
Hammaz

Hammaz

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2018
Messages
1,815
Points
2,000
Hammaz

Hammaz

JF-Expert Member
Joined May 16, 2018
1,815 2,000
Kuna makundi mawili ya wayahudi ndani ya nchi ya Israel yamewekwa daraja la chini. Wayahudi wa sephardic na Wayahudi Mafalasha hawa wamewekwa chini kabisa kuanzia kwenye huduma za jamii na mambo mengineyo.

Jamii ya Wayahudi ambao wananeemeka sana na Israel ni Ashkenazi. Hawa inabidi waoane wao kwa wao. Akitoka akienda kuoa jamii nyengine ya Kiyahudi thamani yake inashushwa chini na serikali ya Israel kwenye mgawanyo wa huduma za jamii.

Na Ashkenazi jews siyo kizazi cha Ibrahim bali ni uzao wa jamii ya Turk, na mfalme wao aliitwa Bulan Kaghan. Na tafiti nyingi za DNA zinaonesha Ashkenazi jews hawana hata chembe ya uhusiano na Wayahudi waliyozungumziwa kwenye vitabu vya dini.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
15,419
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
15,419 2,000
Hivi kwanini Mossad ilifanyaga operation ya kuwaokoa wale black jews from Ethiopia wkt inajua inaenda kuwa treat kama low class huko israel mkuu?
Kuna makundi mawili ya wayahudi ndani ya nchi ya Israel yamewekwa daraja la chini. Wayahudi wa sephardic na Wayahudi Mafalasha hawa wamewekwa chini kabisa kuanzia kwenye huduma za jamii na mambo mengineyo.

Jamii ya Wayahudi ambao wananeemeka sana na Israel ni Ashkenazi. Hawa inabidi waoane wao kwa wao. Akitoka akienda kuoa jamii nyengine ya Kiyahudi thamani yake inashushwa chini na serikali ya Israel kwenye mgawanyo wa huduma za jamii.

Na Ashkenazi jews siyo kizazi cha Ibrahim bali ni uzao wa jamii ya Turk, na mfalme wao aliitwa Bulan Kaghan. Na tafiti nyingi za DNA zinaonesha Ashkenazi jews hawana hata chembe ya uhusiano na Wayahudi waliyozungumziwa kwenye vitabu vya dini.
 
K

Kikwajuni One

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2013
Messages
8,786
Points
2,000
K

Kikwajuni One

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2013
8,786 2,000
Mayahudi wa Ethiopia waliorubuniwa kwenda Israel wapiga "takbir" waendelea kulalamikia unyanyasaji
Jul 06, 2019 10:58 UTC
Mayahudi wa Ethiopia maarufu kwa jina la Mafalasha, waliorubiniwa kwenda katika ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu na Wazayuni, wanaendelea kufanya maandamano ya kalalamikia unyanyasaji na ubaguzi wanaofanyiwa na Wazayuni.
Kwa mujibu wa shirika la habari la IRNA, Waethiopia hao wamepiga mayowe na nara dhidi ya viongozi wa utawala wa Kizayuni, bali wengine hata wamepiga "takbir" katika maandamano hayo.
Jumapili iliyopita pia, maelfu ya Mayahudi wa Ethiopia walifanya maandamano ya kulaani kitendo cha polisi wa utawala wa Kizayuni kumuua kidhulma kijana mmoja wa Kifalasha aitwaye Solomon Teka.
Maandamano hayo makubwa yaliyoambatana na fujo yalifanyika katika miji ya Tel Aviv, Hayfa, Ashdod na Ashkelon. Watu 60 walitiwa mbaroni na maafisa usalama wa Israel wakati walipokandamiza kikatili maandamano hayo.
Wakati huo huo, gazeti la Kizayuni la Yedioth Ahronoth limeandika kuwa, Mayahudi wa Ethiopia wametishia kuwa leo Jumamosi pia watakusanyika katika medani kubwa zaidi ya mji wa Tel Aviv ili kutaka kisasi cha kuuliwa kijana huyo mwenye asili ya Ethiopia, na jeshi la polisi la Israel.
Mayahudi wa Ethiopia maarufu kwa jina la Mafalasha, ni miongoni mwa makundi maskini zaidi ndani ya utawala wa Kizayuni wa Israel. Mayahudi hao walirubuniwa kuacha makazi yao huko Ethiopia na kwenda kwenye ardhi za Palestina zinazokaliwa kwa mabavu kwa tamaa ya kupata maisha mazuri. Hata hivyo wananyanyaswa na kubaguliwa sana na wanahesabiwa kuwa ni raia wa daraja la tatu wa utawala wa Kizayuni.
Tags
UTAWALA WA KIZAYUNI ETHIOPIA Kijana wa Kifalasha, Myahudi wa Ethiopia, Solomon Teka aliyeuliwa kikatili na polisi wa Israel 
Kijana wa kike mwenye asili ya Ethiopia akiwa na picha ya kijana wa Ethiopia aliyeuliwa kikatili na polisi wa Israel. Maandishi yana maana isemayo, maisha yangu yana thamani
si kitu cha bureView attachment 1148405
Taifa teule,linawatesa wateule wenzao.
 
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2018
Messages
3,159
Points
2,000
M

Missile of the Nation

JF-Expert Member
Joined May 24, 2018
3,159 2,000
Wanawake wa Kifalasha walikuwa wakipewa vidonge vya kuwapunguzia uzazi bila wao kujua, hii skendo ilikuja kubumbuluka baadae ilikuwa ni aibu kubwa kwa utawala wa Israel
 
Khalifavinnie

Khalifavinnie

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2017
Messages
2,048
Points
2,000
Khalifavinnie

Khalifavinnie

JF-Expert Member
Joined May 19, 2017
2,048 2,000
Toka lini wayahudi wakawa weusi acha wagongwe bado unaitwa fala na unajifananisha na wazawa.
 
WirelessBrain

WirelessBrain

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2016
Messages
982
Points
1,000
WirelessBrain

WirelessBrain

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2016
982 1,000
Hao wajinga wanabishana watu waliowahi hata kumuua mwana wa Mungu?
 

Forum statistics

Threads 1,315,687
Members 505,368
Posts 31,867,125
Top