Mawaziri mzigo wahojiwa na CC ya CCM Dodoma - Kikwete aongoza kikao hicho


Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
143
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 143 160

Kutoka Kushoto mawaziri, Kawambwa, Kombani, Chiza, Matayo na Ghasia

Kamati Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CC) imekutana jana mjini hapa chini ya Mwenyekiti wake Rais Jakaya Kikwete, na kuanza kuwahoji mawaziri wanaodaiwa kuwa mzigo kwenye Baraza la Mawaziri.

Kamati hiyo iliyoanza kikao chake majira ya saa 5 asubuhi katika jengo la White House, kwa mujibu wa chanzo chetu cha habari ilikuwa na agenda kadhaa, ikiwamo kuu ya kuwajadili mawaziri hao.

Suala la mawaziri hao kuwa mzigo, limekuwa gumzo hasa katika vikao vya Bunge vinavyoendelea mjini hapa na kusababisha baadhi ya wabunge kutaka mawaziri hao wachukuliwe hatua.

NIPASHE Jumamosi ilishuhudia baadhi ya mawaziri waliotajwa kuwa mzigo wakiwa katika viwanja vya White House, wakisubiri kuitwa kwa mahojiano.

Mawaziri hao ni pamoja na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma Celina Kombani, Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika, Christopher Chiza na Waziri wa Maendeleo ya Mifugo, Dk. Mathayo David.

Wengine ni Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), Hawa Ghasia na Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk. Shukuru Kawambwa.

Mawaziri hao waliitwa na Kamati kuu kwa ajili ya kuhojiwa kutokana na kulalamikiwa kuwa utendaji wao ni mbaya.

Mpaka gazeti hili linaenda mitamboni, mawaziri wawili akiwamo Kombani na Kawambwa, walikuwa wameshaitwa na kuhojiwa.

Mapema kabla ya kikao hicho kuanza, Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye, alipohojiwa na waandishi kuhusu agenda zitakazojadiliwa kwenye kikao hicho, alisema taarifa kamili zitatolewa leo.

Hata hivyo, NIPASHE Jumamosi ilishuhudia mawaziri hao wawili wakiwa tayari wameshahojiwa wakiwa nje ya ukumbi.

Hivi karibuni Katibu wa Itikadi na Uenezi wa chama hicho, Nnauye, mbele ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Abdulrahman Kinana, alikaririwa na vyombo vya habari akisema kuwa mawaziri hao wameshindwa kutimiza wajibu wao wa kuwatumikia Watanzania.

Kauli hiyo aliitoa wakati viongozi hao wa chama walipofanya ziara katika mikoa mbalimbali ya kusikiliza kero za wananchi kwa nia ya kukiimarisha chama.

Alionyesha kusikitishwa kwake na kitendo cha mawaziri hao waliopewa dhamana kushindwa kutambua wajibu wao na kueleza kuwa umefika wakati wa wao kuhojiwa na Kamati Kuu ya chama ili wachukuliwe hatua kwani bila kufanya hivyo aibu itarudi kwa chama chake.

Nape alitoa kauli hiyo katika wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma wakati akielezea changamoto zinazowakabili wakulima ambao ni asilimia 80 ya Watanzania, huku mawaziri husika wakikaa kimya.

Hisani ya Nipashe
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,950
Likes
15,445
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,950 15,445 280
Hakuna chochote hapo, wanatubeza na kutucheka tu.
 
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
3,144
Likes
98
Points
145
Nyamgluu

Nyamgluu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
3,144 98 145
Unajua uropokaji wa Nape unaweza ukawa una manufaa safari hii.
Mimi nahisi hawa viongozi wakiwa mjini huwa wanajisahau sana kuhusu wajibu wao na shida za kweli za wa tanzania. Walivoenda huko kijijini na kuona hali halisi ikawa kama a reminder.
Dah at least tumshukuru Mola kuwa hawa maCCM wana chembe ya huruma.
 
N

ng`wana ong`wa kulwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2013
Messages
2,426
Likes
349
Points
180
N

ng`wana ong`wa kulwa

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2013
2,426 349 180
Jamani mawaziri mhurumieni rais wetu alianza kwa kuwa amini akina Lowasa na wenzake wakamwangusha,wakaja akina Ngereja,Mkulo,nk. wakamwangusha na nyinyi tena mmemwangusha kama vipi rais teua hata upizani basi....maana hawa hawabebeki.....la kuvunda halina ubani.
 
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
2,004
Likes
78
Points
145
MNAMBOWA

MNAMBOWA

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2011
2,004 78 145
Kuchukua hatua cy lazima kuwawajibisha hata kutoa onyo kali pia,
 
M

Maseto

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
800
Likes
93
Points
45
M

Maseto

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
800 93 45
Unajua uropokaji wa Nape unaweza ukawa una manufaa safari hii.
Mimi nahisi hawa viongozi wakiwa mjini huwa wanajisahau sana kuhusu wajibu wao na shida za kweli za wa tanzania. Walivoenda huko kijijini na kuona hali halisi ikawa kama a reminder.
Dah at least tumshukuru Mola kuwa hawa maCCM wana chembe ya huruma.

ni kweli kunaweza kukawa na mabadiliko katika baadhi ya wizara.waziri mkuu atabaki.hatua hiyo haitaleta tija yoyote kwa sababu hali imekuwa mbaya mno hususan katika mamlaka ya serikali za mitaa.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,947
Likes
32,775
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,947 32,775 280
Mazingaumbwe
 
BJEVI

BJEVI

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2011
Messages
1,360
Likes
5
Points
135
BJEVI

BJEVI

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2011
1,360 5 135
nani wa kuwajibishwa aliye chagua mawaziri au mawaziri.ccm mnafikiri negatively..
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,947
Likes
32,775
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,947 32,775 280
Jamani mawaziri mhurumieni rais wetu alianza kwa kuwa amini akina Lowasa na wenzake wakamwangusha,wakaja akina Ngereja,Mkulo,nk. wakamwangusha na nyinyi tena mmemwangusha kama vipi rais teua hata upizani basi....maana hawa hawabebeki.....la kuvunda halina ubani.
Upinzania ateuliwe nani? Mini kabang
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,947
Likes
32,775
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,947 32,775 280
naona wasichague mpinzani ila wakupe wewe (baba lao) ..unafaa sana kuwa mbadala wa yeyote.
Mimi sitaki nitapendekeza upewe wewe mini kabang family
 
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
14,622
Likes
2,688
Points
280
Mkoroshokigoli

Mkoroshokigoli

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
14,622 2,688 280
Hakuna chochote hapo, wanatubeza na kutucheka tu.
niko pamoja na wewe,maana sidhan kama Kamati kuu ndo ilowapa uwaziri hawa viumbe,hadi iwahoji,,,,bunge na CAG wamejiridhisha kuwa ni mzigo why wasitoswe????mbona hao wengine walopigwa chini hawakuitwa na C.C
na pia C.C ina watu wasafi kwa kiasi gani????
 
N

NyakaiIkagogo

Senior Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
182
Likes
2
Points
35
N

NyakaiIkagogo

Senior Member
Joined Nov 5, 2013
182 2 35
Mh. Kikwete anauzoefu wa kuvunja baraza la mawaziri na kuwaondoa mawaziri mizigo, hatua hii ya kuwasikiliza kwanza kwa maana ya kuwapa nafasi ya utetezi ni hatua mhimu sana ya kufika mbele. Kwa aikili ndogo ya BAVICHA wangependa mawaziri hao mizigo watimuliwe bila hata kusikilizwa ambapo ni kinyume na utaratibu, tuwe wapole tuu hatua stahiki zitachukuliwa baada ya wahusika kusikilizwa na kujitetea!
 
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,809
Likes
32,088
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,809 32,088 280
Upinzania ateuliwe nani? Mini kabang
Wenye akili hili jambo walishalipuuza wewe umelikomalia jee unatutangazia biashara yako? Bahati mbaya hapa sio mahali pake peleka kule kwenye matangazo madogomadogo utawapata tuu watumiaji. Kila kila la heri aunt Saint Ivuga
 
Last edited by a moderator:
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2012
Messages
2,449
Likes
84
Points
145
salimkabora

salimkabora

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2012
2,449 84 145
View attachment 126697 View attachment 126698 View attachment 126700 View attachment 126702
Kutoka Kushoto mawaziri, Kawambwa, Kombani, Chiza, Matayo na Ghasia

Kamati Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CC) imekutana jana mjini hapa chini ya Mwenyekiti wake Rais Jakaya Kikwete, na kuanza kuwahoji mawaziri wanaodaiwa kuwa mzigo kwenye Baraza la Mawaziri.

Kamati hiyo iliyoanza kikao chake majira ya saa 5 asubuhi katika jengo la White House, kwa mujibu wa chanzo chetu cha habari ilikuwa na agenda kadhaa, ikiwamo kuu ya kuwajadili mawaziri hao.

Suala la mawaziri hao kuwa mzigo, limekuwa gumzo hasa katika vikao vya Bunge vinavyoendelea mjini hapa na kusababisha baadhi ya wabunge kutaka mawaziri hao wachukuliwe hatua.

NIPASHE Jumamosi ilishuhudia baadhi ya mawaziri waliotajwa kuwa mzigo wakiwa katika viwanja vya White House, wakisubiri kuitwa kwa mahojiano.

Mawaziri hao ni pamoja na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma Celina Kombani, Waziri wa Kilimo, Chakula na Ushirika, Christopher Chiza na Waziri wa Maendeleo ya Mifugo, Dk. Mathayo David.

Wengine ni Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (Tamisemi), Hawa Ghasia na Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk. Shukuru Kawambwa.

Mawaziri hao waliitwa na Kamati kuu kwa ajili ya kuhojiwa kutokana na kulalamikiwa kuwa utendaji wao ni mbaya.

Mpaka gazeti hili linaenda mitamboni, mawaziri wawili akiwamo Kombani na Kawambwa, walikuwa wameshaitwa na kuhojiwa.

Mapema kabla ya kikao hicho kuanza, Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Nape Nnauye, alipohojiwa na waandishi kuhusu agenda zitakazojadiliwa kwenye kikao hicho, alisema taarifa kamili zitatolewa leo.

Hata hivyo, NIPASHE Jumamosi ilishuhudia mawaziri hao wawili wakiwa tayari wameshahojiwa wakiwa nje ya ukumbi.

Hivi karibuni Katibu wa Itikadi na Uenezi wa chama hicho, Nnauye, mbele ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Abdulrahman Kinana, alikaririwa na vyombo vya habari akisema kuwa mawaziri hao wameshindwa kutimiza wajibu wao wa kuwatumikia Watanzania.

Kauli hiyo aliitoa wakati viongozi hao wa chama walipofanya ziara katika mikoa mbalimbali ya kusikiliza kero za wananchi kwa nia ya kukiimarisha chama.

Alionyesha kusikitishwa kwake na kitendo cha mawaziri hao waliopewa dhamana kushindwa kutambua wajibu wao na kueleza kuwa umefika wakati wa wao kuhojiwa na Kamati Kuu ya chama ili wachukuliwe hatua kwani bila kufanya hivyo aibu itarudi kwa chama chake.

Nape alitoa kauli hiyo katika wilaya ya Namtumbo mkoani Ruvuma wakati akielezea changamoto zinazowakabili wakulima ambao ni asilimia 80 ya Watanzania, huku mawaziri husika wakikaa kimya.

Hisani ya Nipashe
Watanzania kazi yao kuonyeshwa mapichapicha na kukenua meno. Mimi nilifikiri kamati ina ubavu wa kumhoji aliyewateua ni kwa nini hawawajibishi. Kwa hiyo sasa chama kitapendwa kwa kuwa kinawajibisha mawaziri; yani biashara iwe ni kuteuwa wabovu halafu kuweka vikao vya mapichapicha ili chama kipate ujiko. Kwani si kazi ya serikali yao kuteua wanaofaa na kuwawajibisha? sasa hii milolongo ya vikao na machozi ya mamba maana yake nini kama sio kutuchezea karata tatu ili tuliwe kwenye uchaguzi?
 
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
4,586
Likes
34
Points
145
Chris Lukosi

Chris Lukosi

Tanzanite Member
Joined Aug 23, 2012
4,586 34 145
Nyie endeleeni na vikao timua vyenu, mnadhani CCM wanakurupuka kama Chadema? Kawaida kama kuna issue ni lazima ijadiliwe na cc ili maamuzi yatolewe kwa haki.
 
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
45,947
Likes
32,775
Points
280
Saint Ivuga

Saint Ivuga

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
45,947 32,775 280
Wenye akili hili jambo walishalipuuza wewe umelikomalia jee unatutangazia biashara yako? Bahati mbaya hapa sio mahali pake peleka kule kwenye matangazo madogomadogo utawapata tuu watumiaji. Kila kila la heri aunt Saint Ivuga
Bavicha kawaida yenu si matusi.
Mimi mmenikasirisha sana chama kimeshashika moto kwenda ikulu mmekiua ... Mini kabang family akili zenu zipo kwenye masa.
 
Last edited by a moderator:
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2007
Messages
27,809
Likes
32,088
Points
280
Chakaza

Chakaza

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2007
27,809 32,088 280
Bavicha kawaida yenu si matusi.
Mimi mmenikasirisha sana chama kimeshashika moto kwenda ikulu mmekiua ... Mini kabang family akili zenu zipo kwenye masa.
Kwa hiyo mkiambiwa ukweli ni Bavicha? Utamsemaje mtu ni Bavicha bila kujua Ideology yake? Kwa taarifa yako tupo ambao sio Bavicha na hata umri hauturuhusu kuwa huko lakini uji.nga wenu hatuuvumilii maana haujengi zaidi ya kupotosha na kuharibu majadiliano yenye tija.
Tanzania mbovu ya sasa ni mzigo kwa vizazi vijavyo tuwe makini. Imagine taifa lote liwe la watu kama wewe kweli linapaswa kuitwa taifa hilo?
 

Forum statistics

Threads 1,251,864
Members 481,917
Posts 29,788,229