Mawaziri 30, manaibu waziri 25, makatibu wakuu 26, Naibu Katibu wakuu 26 ni mzigo mkubwa kwa nchi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mawaziri 30, manaibu waziri 25, makatibu wakuu 26, Naibu Katibu wakuu 26 ni mzigo mkubwa kwa nchi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mkurabitambo, Jul 3, 2012.

  1. M

    Mkurabitambo JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    KAMATI ya Bunge ya Katiba, Sheria na Utawala, imesema Baraza la Mawaziri lililoundwa na Rais Jakaya Kikwete ni kubwa linalohitaji kupunguzwa ili kupunguza gharama za uendeshaji wa Serikali.Makamu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Paul Lwanji alisema jana Bungeni kuwa Baraza hilo linapaswa kupunguzwa kwa kuunganisha baadhi ya wizara na idara zinazoshabihiana bila kuathiri utendaji wa shughuli za Serikali.

    Akiwasilisha taarifa ya kamati hiyo kuhusu utekelezaji wa majukumu ya Ofisi ya Rais kwa mwaka wa fedha uliopita na maoni kuhusu makadirio ya matumizi ya mwaka 2012/2013, Lwanji alisema idadi ya mawaziri, manaibu waziri, makatibu wakuu na manaibu wao ni mzigo mkubwa kwa walipa kodi.

    Alisema umefika wakati kwa Serikali kukubaliana na ushauri wa wadau mbalimbali na kupunguza Baraza la Mawaziri pamoja na idara zisizo na umuhimu ili kuendana na pato la Taifa.

    “Idadi ya mawaziri 30, manaibu waziri 25, makatibu wakuu 26, Naibu Katibu wakuu 26 ni mzigo mkubwa kwa nchi inayoendelea kama yetu. Kamati inashauri kwamba Serikali iangalie uwezekano kupunguzwa kwa kuunganisha baadhi ya Wizara na idara zinazoshabihiana bila kuathiri utendaji wa Serikali,” alisema Lwanji ambaye pia ni Mbunge wa Manyoni Mashariki.

    Kamati hiyo ilipendekeza mabadiliko ya mfumo wa kuwateua watumishi wa ngazi za juu serikalini kutokana na wengi kuonekana kutokidhi vigezo vya uongozi.

    Alisema umefika wakati wa kuwekwa utaratibu na uwezo wa mtu kumudu majukumu yake na uwezo wa kiakili (IQ), sifa na uzoefu.
     
  2. M

    Makupa JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,738
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    ni muhimu tukaanza kwanza kupima IQ za wabunge wetu
     
Loading...