Mauzo ya mchele Nje ya Nchi yapanda hadi Dola Milioni 303.4 kutoka Dola Milioni 97.4

Jerlamarel

JF-Expert Member
Sep 14, 2021
498
1,000
Mauzo ya mchele wa Tanzania katika nchi jirani yalipanda hadi dola milioni 303.4 kwa mwaka hadi Septemba 2021, kutoka dola milioni 97.4 mwaka uliopita kutokana na juhudi za Serikali kuboresha biashara ya mipakani na nchi jirani.

Kulikuwa pia na ongezeko la mauzo ya mahindi na maharagwe nje ya nchi.

IMG_20211114_094044.jpg


BOT.

NB:
Tanzania inaweza kupata $1bn kwa mwaka kutokana na mauzo ya chakula kwenda EAC, SADC ikiwa Serikali itaipa JKT, Magereza $200m-$400m kwa kilimo cha mashamba makubwa, sawa na Dreamliner moja au mbili tu.

Kwa nini hakuna utashi wa kisiasa wa kuwekeza kwenye kilimo?



Tanzania Business Insight Twitter[/B]
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
28,357
2,000
Mauzo ya mchele wa Tanzania katika nchi jirani yalipanda hadi dola milioni 303.4 kwa mwaka hadi Septemba 2021, kutoka dola milioni 97.4 mwaka uliopita kutokana na juhudi za Serikali kuboresha biashara ya mipakani na nchi jirani.

Kulikuwa pia na ongezeko la mauzo ya mahindi na maharagwe nje ya nchi.

View attachment 2009909

BOT.

NB:
Tanzania inaweza kupata $1bn kwa mwaka kutokana na mauzo ya chakula kwenda EAC, SADC ikiwa Serikali itaipa JKT, Magereza $200m-$400m kwa kilimo cha mashamba makubwa, sawa na Dreamliner moja au mbili tu.

Kwa nini hakuna utashi wa kisiasa wa kuwekeza kwenye kilimo?



Tanzania Business Insight Twitter[/B]
Kwanini wafanyabiashara wasiende kukopa walime then wauze nje?
 

Alluu

Senior Member
Jan 18, 2011
120
250
Hii ni habari njema kwa wadau wote wa kilimobiashara. Tuendelee kuongeza uwekezaji kwenye kilimo
 

green rajab

JF-Expert Member
Oct 16, 2015
4,929
2,000
Mauzo ya mchele wa Tanzania katika nchi jirani yalipanda hadi dola milioni 303.4 kwa mwaka hadi Septemba 2021, kutoka dola milioni 97.4 mwaka uliopita kutokana na juhudi za Serikali kuboresha biashara ya mipakani na nchi jirani.

Kulikuwa pia na ongezeko la mauzo ya mahindi na maharagwe nje ya nchi.

View attachment 2009909

BOT.

NB:
Tanzania inaweza kupata $1bn kwa mwaka kutokana na mauzo ya chakula kwenda EAC, SADC ikiwa Serikali itaipa JKT, Magereza $200m-$400m kwa kilimo cha mashamba makubwa, sawa na Dreamliner moja au mbili tu.

Kwa nini hakuna utashi wa kisiasa wa kuwekeza kwenye kilimo?



Tanzania Business Insight Twitter[/B]
Kumbe majirania zetu wanalenda ubwabwa
 

Jimena

JF-Expert Member
Jun 10, 2015
25,711
2,000
Hapa inabidi serikali iwaangalie wakulima na namna inavyoweza kuwasaidia ili wapate hilo soko
 

Trimmer

JF-Expert Member
Apr 25, 2014
1,729
2,000
Tuambieni kwanza mchele unauzwa zaidi nchi zipi na bei ya kilo 1 ni kiasi gani kwa pesa yetu,,
 

mpandaone

JF-Expert Member
Mar 7, 2017
304
250
Hongerasana mamasamia kwakutuonasisiwakulima usiwekamayule aliyetamani mcheleledar uuzwemianne kwakilo
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom