Maumivu ndani ya kifua na nyuma ya mgongo nimeshatumia dawa ila bado sijapata nafuu


The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
3,997
Likes
3,606
Points
280
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
3,997 3,606 280
Nimekuwa na maumivu ndani ya kifua na nyuma ya mgongo na nikivuta hewa kuna kama vichomi hivi,nilienda hospitali wakanipa diclopar na vidonge vya antibiotic wakidai nina pneumonia ,

Nikakomaa na dozi wiki na nusu maumivu yakawa kwa mbali baada ya dozi kuisha ndani ya wiki ngoma imerudi pale pale, nikaenda tena hospitali wananambia wanipe tena vidonge nimeondoka hata dawa sijachukua wakuu, hebu nishaurini kuna mtu kanambia nichomwe sindano zitasaidia haraka
 
Lovely mum

Lovely mum

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2017
Messages
7,013
Likes
9,409
Points
280
Lovely mum

Lovely mum

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2017
7,013 9,409 280
Tusubiri wajuzi zaidi wafike
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
1,998
Likes
2,201
Points
280
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
1,998 2,201 280
Mkuu pneummonia mkuu inaua nenda na tumia dawa ikifikia hatua ya sindano utalia kama mtoto
 
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2013
Messages
32,310
Likes
41,535
Points
280
GENTAMYCINE

GENTAMYCINE

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2013
32,310 41,535 280
Najileta kwenu wataalamu ni wiki ya pili sasa na dalili hizi

-Nimekuwa na maumivu ndani ya kufua na nyuma ya mgongo na nikivuta gewa kuna kama vichomi hivi,nilienda hospitali wakanipa diclopar na vidonge vya antibiotic wakidai nina pneumonia ,nikakomaa na dozi wiki na nusu maumivu yakawa kwa mbali baada ya dozi kuisha ndani ya wiki ngoma imerudi pale pale ,nikaenda tena hospital wananambia wanipe tena mividonge ya aaahggg nimeondoka hata dawa sijachukua wakuu ,hebu nishaurini kuna mtu kanambia nichomwe sindano zitasaidia haraka
Japo Mimi siyo Daktari ila nahisi kama vile kwa hizo dalili zako utakuwa tatizo langu ambalo huwa linanitesa sana la Pumu ( Asthma ) Nashauri wahi katika Kituo chochote cha Afya kilichopo karibu nawe ili wakakuangalie na upate Tiba kwani hatutaki Kukupoteza mpiga Kura Wewe wa Kitanzania.
 
therealjoh

therealjoh

Member
Joined
Dec 21, 2016
Messages
27
Likes
17
Points
5
Age
24
therealjoh

therealjoh

Member
Joined Dec 21, 2016
27 17 5
Mkuu niliwahi kupata dalili kama hizo na kutumia doze ya vidonge vya maumivu ila sikupata nafuu, baadaye nilipima ikagundulika ni ammonia kali na kupata doze ya sindano, namshukuru Mungu ugonjwa uliisha mpka leo
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
3,997
Likes
3,606
Points
280
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
3,997 3,606 280
Mkuu niliwah kupata dalili kama hizo na kutumia doze ya vidonge vya maumivu ila sikupata nafuu, baadaye nilipima ikagundulika ni ammonia kali na kupata doze ya sindano, namshukuru Mungu ugonjwa uliisha mpka leo
Mkuu kipimo ni kipi damu au xtray
 
definition

definition

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2013
Messages
908
Likes
1,374
Points
180
definition

definition

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2013
908 1,374 180
Kwahiyo wamekisia tu.!? Duh! Bongo kila kitu ubabaishaji tu
Kuna wakati unaweza soma post ya mtu ukatamani kulia yani..pneumonia ulitaka ipimwe vp wakat ni sound jinsi unavyo hema ndivyo zinazo weza sema unayo hau hauna !! MTU anaweza kuwa na kikohoz kikavu utapima nn!? Atleast awe na productive unaweza tuma sputum ( makohozi) lab kufanyiwa gram stain na culture ili kudetect aina ya bacteria wanao sumbua.

Nirudi kwa mtoa mada The only yawezekana dawa ulizo pewa nmekuwa resistance na aina ya bacteria ulio nao na ndio maana huoni matokeo +. Kuna bacteria unakuta ni gram negative ivyo unakuta wana tibika na sindano kama powercef ( ceftriaxone) wakat x-pen inakuwa haina majibu mazuri. Pia hosptal tuna Utaratibu wakutoa dose ndogo kwenda kubwa kwa sababu maalumu. Ivyo fata utaratibu na maelezo ya daktar.
 
LUCKY BANANA

LUCKY BANANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2016
Messages
470
Likes
221
Points
60
LUCKY BANANA

LUCKY BANANA

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2016
470 221 60
mimi ninashida mbavu zinauma halafu ninamakoozi kutoka puani mpaka kifua hayaishi hata nikohoa kwa nguvu hayatoki
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
3,997
Likes
3,606
Points
280
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
3,997 3,606 280
Kuna wakati unaweza soma post ya mtu ukatamani kulia yani..pneumonia ulitaka ipimwe vp wakat ni sound jinsi unavyo hema ndivyo zinazo weza sema unayo hau hauna !! MTU anaweza kuwa na kikohoz kikavu utapima nn!? Atleast awe na productive unaweza tuma sputum ( makohozi) lab kufanyiwa gram stain na culture ili kudetect aina ya bacteria wanao sumbua.

Nirudi kwa mtoa mada The only yawezekana dawa ulizo pewa nmekuwa resistance na aina ya bacteria ulio nao na ndio maana huoni matokeo +. Kuna bacteria unakuta ni gram negative ivyo unakuta wana tibika na sindano kama powercef ( ceftriaxone) wakat x-pen inakuwa haina majibu mazuri. Pia hosptal tuna Utaratibu wakutoa dose ndogo kwenda kubwa kwa sababu maalumu. Ivyo fata utaratibu na maelezo ya daktar.
Mkuu kilichonifanya mimi kutamani kulia kwa jibu la jamaa ni kutojua anamjibu mtu ambaye ni layman kwenye tiba ,ndo maana naomba ushauri sasa ukianza kukejeli kutojua kwangu kikweli unaharibu ,basi nami narudi kwa daktari mwenzio kumueleza yaliyojiri kwa hatua zaidi,akhsante
 
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
15,205
Likes
25,808
Points
280
MBITIYAZA

MBITIYAZA

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2017
15,205 25,808 280
Hiyo hali ilinikuta siku maalum ya harusi yetu! niliumwa sana hata kupumua naumia,hata kukapakata katoto kangu kanyonye nashindwa !nilijua nakufa kbs siku ile !nikapewa doxy na sindan juu !
yaan mbaya sana !sasa hv ht baridi liwejeee hapa nimevaa mtandio tu na kuna bonge la wingu!

pole sana hyo pumu !jiprotect vya kutosha
 
The only

The only

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2011
Messages
3,997
Likes
3,606
Points
280
The only

The only

JF-Expert Member
Joined May 19, 2011
3,997 3,606 280
hiyo hali ilinikuta siku maalum ya harusi yetu! niliumwa sana ht kupumua naumia,ht kukapakata katoto kangu kanyonye nashindwa !nilijua nakufa kbs siku ile !nikapewa doxy na sindan juu !
yaan mbaya sana !sasa hv ht baridi liwejeee hapa nimevaa mtandio tu na kuna bonge la wingu!

pole sana hyo pumu !jiprotect vya kutosha
mimi steseki kupimua ila ninamaumivu kwa ndani ya kifua yanachoma kama kichomi ,kiukweli nakoma
 

Forum statistics

Threads 1,273,945
Members 490,548
Posts 30,496,325