Mauaji ya Pemba 2001: Majina ya Watuhumiwa.


Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,780
Likes
263
Points
180
Mdau

Mdau

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,780 263 180
Mnamo tarehe 27 Januari 2001, makumi ya wananchi wa Pemba waliuawa na vyombo vya usalama katika maandamano na mamia kadhaa kukimbilia uhamishoni nchini Kenya..kuna mambo mengi sana yamepatwa kusemwa, lakini jambo la msingi kabisa; ambalo ni kwa watuhumiwa kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, halijapata kutimizwa..kubwa la kujifunza ni kwamba viongozi wetu wa kisiasa ni njaa kali sana, nathubutu kusema CUF kinaongozwa na viongozi waliokosa dira, wenye tamaa ya madaraka na waliochoka kimawazo..ingekua ni chama makini, naamini wangepiga sana kelele ili waliopanga na kutekeleza mauaji yale wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria..thamani ya maisha ya binadamu haipimwi kwa unafiki wa MUAFAKA, ambao mwisho wa siku hautaleta tija wala kubadilisha hali ya maisha ya mzanzibari wa kawaida..wito wangu ni kwamba, Zanzibar si mali ya CUF au CCM pekee, ni mali ya Wazanzibari wenyewe, hivyo basi, kama ambavyo tumeshuhudia jinsi viongozi na maafisa mbalimbali duniani kote wanavyowajibishwa kwa uvunjifu wa haki za binadamu katika nchi zao husika, ni wakati muafaka sasa kwa wenye mapenzi mema na machungu ya kweli kwa Zanzibar, kusimama na kupigania utendekaji wa haki kwa waliotimiza na walioathirika na mauaji ya Pemba mwaka 2001..iwe ni kwa kuanzisha uchunguzi wa ndani au wa nje, mwisho wa siku ni kwamba haki lazima itendeke!!!

Binafsi naamini wafuatao wanalazimika kutoa maelezo kuhusu kwa nini wasiwe ni washukiwa katika kupanga mauaji hayo:

1. Benjamin Mkapa
2. Omar Mapuri
3. Omar Mahita
4. Apson Cornel
5. listi iendelee tafadhali........
 
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
1,813
Likes
5
Points
0
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
1,813 5 0
mmh,
Sasa inabidi wafikishwe ICC ya arusha ama the Hague,
Je! Nao waundiwe tume huru iwachunguze?
Maana kuna wengine hasa aliyekuwa IGP akiitwa 'laana-khum' na mwenyekiti wa CUF katika moja ya kampeni zake hapa DSM.
 
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
122
Likes
2
Points
35
M

mchakachuaji1

Senior Member
Joined Nov 4, 2010
122 2 35
mmh,
Sasa inabidi wafikishwe ICC ya arusha ama the Hague,
Je! Nao waundiwe tume huru iwachunguze?
Maana kuna wengine hasa aliyekuwa IGP akiitwa 'laana-khum' na mwenyekiti wa CUF katika moja ya kampeni zake hapa DSM.
Arusha sio ICC ni ICTR yaani International Criminal Tribunal for Rwanda.
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,399
Likes
5,781
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,399 5,781 280
Omari Ally Juma (Marehemu)
 
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2010
Messages
384
Likes
0
Points
0
M

mtemiwao

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2010
384 0 0
Waroho wa madaraka wanachekelea na suti kama vile waliokufa cio binadamu TUWAPIGANIE NDG ZETU
 
B

Beyond Thinking

Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
18
Likes
0
Points
0
B

Beyond Thinking

Member
Joined Dec 4, 2010
18 0 0
Hoja ni nzito, waliotajwa kama wauwaji ni walikuwa au wapo katika madaraka, na wenyewe wanasema "Jusice is the interest of teh people in power" kwa maana hiyo kilichofanyika Pemba ni Justice hivyo hakuna wa kushatakiwa kwa kuwa kwenye kutenda haki hashtakiwi!, Watanzania bado hawajaandaliwa kwa hilo.
 
papason

papason

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
2,483
Likes
844
Points
280
papason

papason

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
2,483 844 280
Maalim na Lipumba....................Nukumbuka siku nne kabla ya mandanamo maalim alikimbilia Europe na Lipumba alijificha pale Buguruni wakawa wana organize maandamano ya pemba thru remote control wakati wao ndio walitakiwa kuwa kwenye first line ya maandamano, tena through mufaka wao feki CCMm iliwaambia 'kuwasahau mashujaa wao' kama moja ya kipengele cha cha muafaka na wao wakakubali hivyo kwa uoga wao unawafanya kuwa watuhumiwa #2
 
C

chidide

Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
91
Likes
1
Points
0
C

chidide

Member
Joined Nov 11, 2010
91 1 0
Mnamo tarehe 27 Januari 2001, makumi ya wananchi wa Pemba waliuawa na vyombo vya usalama katika maandamano na mamia kadhaa kukimbilia uhamishoni nchini Kenya..kuna mambo mengi sana yamepatwa kusemwa, lakini jambo la msingi kabisa; ambalo ni kwa watuhumiwa kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, halijapata kutimizwa..kubwa la kujifunza ni kwamba viongozi wetu wa kisiasa ni njaa kali sana, nathubutu kusema CUF kinaongozwa na viongozi waliokosa dira, wenye tamaa ya madaraka na waliochoka kimawazo..ingekua ni chama makini, naamini wangepiga sana kelele ili waliopanga na kutekeleza mauaji yale wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria..thamani ya maisha ya binadamu haipimwi kwa unafiki wa MUAFAKA, ambao mwisho wa siku hautaleta tija wala kubadilisha hali ya maisha ya mzanzibari wa kawaida..wito wangu ni kwamba, Zanzibar si mali ya CUF au CCM pekee, ni mali ya Wazanzibari wenyewe, hivyo basi, kama ambavyo tumeshuhudia jinsi viongozi na maafisa mbalimbali duniani kote wanavyowajibishwa kwa uvunjifu wa haki za binadamu katika nchi zao husika, ni wakati muafaka sasa kwa wenye mapenzi mema na machungu ya kweli kwa Zanzibar, kusimama na kupigania utendekaji wa haki kwa waliotimiza na walioathirika na mauaji ya Pemba mwaka 2001..iwe ni kwa kuanzisha uchunguzi wa ndani au wa nje, mwisho wa siku ni kwamba haki lazima itendeke!!!

Binafsi naamini wafuatao wanalazimika kutoa maelezo kuhusu kwa nini wasiwe ni washukiwa katika kupanga mauaji hayo:

1. Benjamin Mkapa
2. Omar Mapuri
3. Omar Mahita
4. Apson Cornel
5. listi iendelee tafadhali........
Hawa nao lazima waongezwe:

Maalim Seif Sharrif Hamad
Prof. Lipumba maana wao waliwatuma wananchi waaandamane lakini wao wakasepa. No hata hawawakumbuki marehemu!!!
 
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2010
Messages
1,813
Likes
5
Points
0
Mpevu

Mpevu

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2010
1,813 5 0
Maalim na Lipumba....................Nukumbuka siku nne kabla ya mandanamo maalim alikimbilia Europe na Lipumba alijificha pale Buguruni wakawa wana organize maandamano ya pemba thru remote control wakati wao ndio walitakiwa kuwa kwenye first line ya maandamano, tena through mufaka wao feki CCMm iliwaambia 'kuwasahau mashujaa wao' kama moja ya kipengele cha cha muafaka na wao wakakubali hivyo kwa uoga wao unawafanya kuwa watuhumiwa #2
Juma Duni Hajji nadhani yeye alikuwa ni chambo kwa hao wenye red hapo juu, kweli maalim alikuwa nje kwa kile kisemwacho 'kuwaeleza wahisani wazuie misaada kwa SMZ'
 
papason

papason

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
2,483
Likes
844
Points
280
papason

papason

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
2,483 844 280
Maalim na Lipumba....................Nukumbuka siku nne kabla ya mandanamo maalim alikimbilia Europe na Lipumba alijificha pale Buguruni wakawa wana organize maandamano ya pemba thru remote control wakati wao ndio walitakiwa kuwa kwenye first line ya maandamano, tena through mufaka wao feki CCMm iliwaambia 'kuwasahau mashujaa wao' kama moja ya kipengele cha cha muafaka na wao wakakubali hivyo kwa uoga wao unawafanya kuwa watuhumiwa #2


Walai sheria lazima ichukue mkondo wake ikiwashilikisha maalim seif na Prof Lipumba ili uwe mfano wa wasiasa 'makanjanja', wanao wadanganja wanaharakati waandamane na wao wakula kona,

Tena binafsi nawashangaa sanaa vijana wa CUF kulifumbia macho jambo hili?
 
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2006
Messages
4,115
Likes
65
Points
145
Mtu wa Pwani

Mtu wa Pwani

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2006
4,115 65 145
msisahau kumuingiza Prof Lipumba na Maalim Seif
 
Mshirazi

Mshirazi

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2009
Messages
444
Likes
18
Points
0
Mshirazi

Mshirazi

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2009
444 18 0
Miongoni mwa victim sio wanachama wa CUF pekee,, kuna na yule askari aliekatwa kichwa,, waliohusika pia wafikishwe kwenye sheria,,
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
17,462
Likes
2,715
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
17,462 2,715 280
Juma Duni Hajji nadhani yeye alikuwa ni chambo kwa hao wenye red hapo juu, kweli maalim alikuwa nje kwa kile kisemwacho 'kuwaeleza wahisani wazuie misaada kwa SMZ'
seif sharif@lipumba wavune walicho kipanda hapo hakutakuwa na muafaka bali miafaka yote iwe ushahidi dhidi yao INSHAALAH!
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,453
Likes
1,307
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,453 1,307 280
Mnamo tarehe 27 Januari 2001, makumi ya wananchi wa Pemba waliuawa na vyombo vya usalama katika maandamano na mamia kadhaa kukimbilia uhamishoni nchini Kenya..kuna mambo mengi sana yamepatwa kusemwa, lakini jambo la msingi kabisa; ambalo ni kwa watuhumiwa kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, halijapata kutimizwa..kubwa la kujifunza ni kwamba viongozi wetu wa kisiasa ni njaa kali sana, nathubutu kusema CUF kinaongozwa na viongozi waliokosa dira, wenye tamaa ya madaraka na waliochoka kimawazo..ingekua ni chama makini, naamini wangepiga sana kelele ili waliopanga na kutekeleza mauaji yale wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria..thamani ya maisha ya binadamu haipimwi kwa unafiki wa MUAFAKA, ambao mwisho wa siku hautaleta tija wala kubadilisha hali ya maisha ya mzanzibari wa kawaida..wito wangu ni kwamba, Zanzibar si mali ya CUF au CCM pekee, ni mali ya Wazanzibari wenyewe, hivyo basi, kama ambavyo tumeshuhudia jinsi viongozi na maafisa mbalimbali duniani kote wanavyowajibishwa kwa uvunjifu wa haki za binadamu katika nchi zao husika, ni wakati muafaka sasa kwa wenye mapenzi mema na machungu ya kweli kwa Zanzibar, kusimama na kupigania utendekaji wa haki kwa waliotimiza na walioathirika na mauaji ya Pemba mwaka 2001..iwe ni kwa kuanzisha uchunguzi wa ndani au wa nje, mwisho wa siku ni kwamba haki lazima itendeke!!!

Binafsi naamini wafuatao wanalazimika kutoa maelezo kuhusu kwa nini wasiwe ni washukiwa katika kupanga mauaji hayo:

1. Benjamin Mkapa
2. Omar Mapuri
3. Omar Mahita
4. Apson Cornel
5. listi iendelee tafadhali........
kuna hoja ambazo huwa sichangii kabisaaaaaaaaaaa

hata kwa bunduki
 
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,180
Likes
29
Points
145
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,180 29 145
Mnamo tarehe 27 Januari 2001, makumi ya wananchi wa Pemba waliuawa na vyombo vya usalama katika maandamano na mamia kadhaa kukimbilia uhamishoni nchini Kenya..kuna mambo mengi sana yamepatwa kusemwa, lakini jambo la msingi kabisa; ambalo ni kwa watuhumiwa kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria, halijapata kutimizwa..kubwa la kujifunza ni kwamba viongozi wetu wa kisiasa ni njaa kali sana, nathubutu kusema CUF kinaongozwa na viongozi waliokosa dira, wenye tamaa ya madaraka na waliochoka kimawazo..ingekua ni chama makini, naamini wangepiga sana kelele ili waliopanga na kutekeleza mauaji yale wafikishwe mbele ya vyombo vya sheria..thamani ya maisha ya binadamu haipimwi kwa unafiki wa MUAFAKA, ambao mwisho wa siku hautaleta tija wala kubadilisha hali ya maisha ya mzanzibari wa kawaida..wito wangu ni kwamba, Zanzibar si mali ya CUF au CCM pekee, ni mali ya Wazanzibari wenyewe, hivyo basi, kama ambavyo tumeshuhudia jinsi viongozi na maafisa mbalimbali duniani kote wanavyowajibishwa kwa uvunjifu wa haki za binadamu katika nchi zao husika, ni wakati muafaka sasa kwa wenye mapenzi mema na machungu ya kweli kwa Zanzibar, kusimama na kupigania utendekaji wa haki kwa waliotimiza na walioathirika na mauaji ya Pemba mwaka 2001..iwe ni kwa kuanzisha uchunguzi wa ndani au wa nje, mwisho wa siku ni kwamba haki lazima itendeke!!!

Binafsi naamini wafuatao wanalazimika kutoa maelezo kuhusu kwa nini wasiwe ni washukiwa katika kupanga mauaji hayo:

1. Benjamin Mkapa
2. Omar Mapuri
3. Omar Mahita
4. Apson Cornel
5. listi iendelee tafadhali........
Kigezo kimojawapo cha kufikia muafaka kingekuwa kushitakiwa kwa walioamuru mauaji ya 2001. Au hata kuwataja hadharani ili waaibike kwa jamii (name & shame). Viongozi wa CUf wakawa kimya...

List iendelee;
5. Amani Karume.
6. Maalim Seif Shariff Hamad.
7. Prof Lipumba.


Ocampo njoo! Mahakama za Bongo zitachakachua kama kawa...
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,453
Likes
1,307
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,453 1,307 280
Kigezo kimojawapo cha kufikia muafaka kingekuwa kushitakiwa kwa walioamuru mauaji ya 2001. Au hata kuwataja hadharani ili waaibike kwa jamii (name & shame). Viongozi wa CUf wakawa kimya...

List iendelee;
5. Amani Karume.
6. Maalim Seif Shariff Hamad.
7. Prof Lipumba.


Ocampo njoo! Mahakama za Bongo zitachakachua kama kawa...
Nimesema sichangii
 

Forum statistics

Threads 1,205,912
Members 458,135
Posts 28,210,362