matumizi ya hovyo ya neno pendwa 'mjanja' yanavyotutafakarisha waungwana!

NIMEONA

JF-Expert Member
Aug 4, 2019
717
1,000
neno 'mjanja' ni zuri sana na wengi huwa wanatabasamu wakihusishwa nalo.

mtu akiambiwa, 'we mjanja sana' basi huwa anafurahi na kuridhika sana......na hali hiyo ipo karibu kwa binadamu wote.

hata tafsiri ya kiingereza ya neno hili ni nzuri sana, baadhi ya maneno, kama sikosei, ya kiingereza yanayomaanisha 'mjanja' ni kama yafuatayo;
clever,
smart,
artful,
wise,
bright n.k. ni nani hataki kusikia akiambiwa maneno hayo?!!!!! hakuna, bila shaka

sasa kuna hii tabia ya kuwarefer wahalifu/wezi/wahujumu uchumi/vibaka n.k kwa kutumia neno hilo pendwa. utamsikia kiongozi mkubwa tu aliyeenda kwenye mradi fulani uliohujumiwa akisema, 'fedha tulitoa ya kutosha kabisa hapa, ilikuwa milioni 800, lakini mradi haujakamilika na fedha zote zimeisha; kuna wajanja wachache wamezitafuna'! dah, huwa nasaga meno kwa maumivu nikisikia kauli kama hiyo. najiuliza , ina maana wale waaminifu na watiifu ni malofa? kwani si ndiyo kinyume cha neno mjanja au?

wadau, matumizi kama hayo ya neno hili hayahamasishi uhalifu kweli? yaani mi nikae tu ofisini nikishuhudia wenzangu wakiwa described kama wajanja kila siku........the surest indirect way ya kuniambia 'wewe lofa/bwege sana'. nahisi umefika wakati wa kuchunguza vitu vidogo pia kama hivi huenda vinachangia kutokuisha kwa uhalifu kila leo!
 

Kubali kiaina

JF-Expert Member
Jun 3, 2020
205
500
neno 'mjanja' ni zuri sana na wengi huwa wanatabasamu wakihusishwa nalo.

mtu akiambiwa, 'we mjanja sana' basi huwa anafurahi na kuridhika sana......na hali hiyo ipo karibu kwa binadamu wote.

hata tafsiri ya kiingereza ya neno hili ni nzuri sana, baadhi ya maneno, kama sikosei, ya kiingereza yanayomaanisha 'mjanja' ni kama yafuatayo;
clever,
smart,
artful,
wise,
bright n.k. ni nani hataki kusikia akiambiwa maneno hayo?!!!!! hakuna, bila shaka

sasa kuna hii tabia ya kuwarefer wahalifu/wezi/wahujumu uchumi/vibaka n.k kwa kutumia neno hilo pendwa. utamsikia kiongozi mkubwa tu aliyeenda kwenye mradi fulani uliohujumiwa akisema, 'fedha tulitoa ya kutosha kabisa hapa, ilikuwa milioni 800, lakini mradi haujakamilika na fedha zote zimeisha; kuna wajanja wachache wamezitafuna'! dah, huwa nasaga meno kwa maumivu nikisikia kauli kama hiyo. najiuliza , ina maana wale waaminifu na watiifu ni malofa? kwani si ndiyo kinyume cha neno mjanja au?

wadau, matumizi kama hayo ya neno hili hayahamasishi uhalifu kweli? yaani mi nikae tu ofisini nikishuhudia wenzangu wakiwa described kama wajanja kila siku........the surest indirect way ya kuniambia 'wewe lofa/bwege sana'. nahisi umefika wakati wa kuchunguza vitu vidogo pia kama hivi huenda vinachangia kutokuisha kwa uhalifu kila leo!
Mi naona ni sawa tu maana unaweza kutumia akili nyingi kufanya uhalifu
 

Lenie

JF-Expert Member
Aug 3, 2012
2,979
2,000
Ni kama vile kuitana boss au mkuu ilhali hamna uboss wala ukuu wowote, so hapo sion kama kuna tatizo
 

torvic

JF-Expert Member
Mar 9, 2016
2,258
2,000
ujanja sio kwenye mema tu. hata ukipiga dili yako nyeusi, magendo na ulitumia akili nyingi bado unabaki kuwa mjanja
wajanja wote town ndio wanaongoza kupiga dili za nyeusi (wizi wizi)
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom