Tetesi: Matokeo ya CO mwaka wa pili yashikiliwa NACTE Tanzania nzima

trigeminal

JF-Expert Member
Jan 9, 2015
1,795
2,000
Hawa madogo wanawapelekesha puta MDs sana tu!!! wapeleke!! wapeleke!! na mtatoa usajili tu mtake msitake hata mkianzisha vijiwe bado hamuaminiki wala kuwafikia!Cos! ndo maana mna choyo nao! vijiwe vyao vina peta kwa umaarufu Bongo nzima!

Mfano TMK paleee nyuma!!! Masawe ni CO alijazia jazia tu huko Russia, huyo karuka na Hosp... na anapeta hasa!! kitambo, hata kwa umaarufu tu! na tiba sahihi kuliko yule Dr Mkurya yule wa Wankuru Dispensary, sijui hata anaitwa nani vile?

hata Medical representative, Dr Masawe wanamjua vilivyo!! Dar nzima wanamgombea! km mie muongo fanyeni research! Hawa MDs failure wana majungu sana, chuki, Dharau za kizamani hawataki kujifunza kutoka kwa COs!

Nasema inawagharimu sasa! na tena kwa hoja za hovyo kabisa mara Oooh! siyo Madaktari!! OK! wewe Dr Mbona huna hela zako! eti wanategemea mshahara Mkubwa serikalini mweee! apande pande vidaraja weeee!

halafu wanadhalilika kweli yaani ajikombe kwa ma boss wake! HR, DMO weee! Mpaka aibu!! ombeni kazi kwa vijiwe vya COs hamtaki ooh! wale siyo madaktari, sie Maboss wao!! haya bana!

Faberk Pharmacy/Hosp yake! alianza km CO hiyo hiyo pharmacy yake ikampeleka shule, sasa ameachia wanawe, inapeta kwa uaminifu Dar nzima. .... hawa CO kusema kweli wanakimbiza sana Majiji yote TZ!

siyo majungu ndo ukweli na tena madogo wanavo jua fursa mpaka Mikoani huko! wanapeta km mie muongo aje MD Yeyote hapa anipinge!

Mie nawashauri Cos hapo walipo ni tosha kabisa! waende wapige AMO' tu! na hii ni kozi pekee Rahisi mno kwao sana tu! ili wasajili vituo vyao wao wenyewe! bila kutegemea hao MDs tuone km MDs hawajafa njaa! watakimbia wizarani kuroga AMO ifutiwe usajili! na walisha jaribu mara kibao lkn wapi!
nimepitia thread zako nimegundua tunapoteza muda tu kudiscuss na wewe, rudi tu kwenye mada zako za nyege na kusafiri kwa ungo
Screenshot_20211102-223745.jpg
Screenshot_20211102-223644.jpg
Screenshot_20211102-223614.jpg
Screenshot_20211102-223548.jpg
Screenshot_20211102-223531.jpg
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Aug 2, 2019
4,588
2,000
nimepitia thread zako nimegundua tunapoteza muda tu kudiscuss na wewe, rudi tu kwenye mada zako za nyege na kusafiri kwa ungo
View attachment 1996262 View attachment 1996263 View attachment 1996264 View attachment 1996265 View attachment 1996266
MD pole sana!! Baba usidhani Medical practitioners hakuna wachawi wamo wamejaa tele tena hao ndo wanapiga bao kishenzi wa kurogwa wanajulikana waugonjwa wa kweli wanajulikana. na kamwe hutamroga MD,CO mchawi!

km umesoma kweli kuna vitengo vya kienyeji Hosp nyingi MNH.KCMC NK ajabu nini? inaonyesha hata historia ya dawa huijui! Quinine ilitokana na wachawi km sisi! au umefungwa akili na wachawi nenda gwajima akufungue!!

Yani mie napiga kote kote! huo ndo ukweli MDs Vilaza mna chuki sana! sasa jiulize mie mchawi anakujua inn and out!! kuwa you are nothing better than COs! tuelekee huko uchawi wangu haukuhusu leta hoja za msingi!!

yaani ukitaka hayo cv yangu ngoja nikuongezee na mengine hata nilikuwa kibaka!! lkn nakujueni hasa kwamba nyie mlikula supp. za kutosha! COs are better hiyo ndo substance hapa
 

Twyn

JF-Expert Member
Dec 19, 2020
999
1,000
MD pole sana!! Baba usidhani Medical practitioners hakuna wachawi wamo wamejaa tele tena hao ndo wanapiga bao kishenzi wa kurogwa wanajulikana waugonjwa wa kweli wanajulikana. na kamwe hutamroga MD,CO mchawi!

km umesoma kweli kuna vitengo vya kienyeji Hosp nyingi MNH.KCMC NK ajabu nini? inaonyesha hata historia ya dawa huijui! Quinine ilitokana na wachawi km sisi! au umefungwa akili na wachawi nenda gwajima akufungue!!

Yani mie napiga kote kote! huo ndo ukweli MDs Vilaza mna chuki sana! sasa jiulize mie mchawi anakujua inn and out!! kuwa you are nothing better than COs! tuelekee huko uchawi wangu haukuhusu leta hoja za msingi!!

yaani ukitaka hayo cv yangu ngoja nikuongezee na mengine hata nilikuwa kibaka!! lkn nakujueni hasa kwamba nyie mlikula supp. za kutosha! COs are better hiyo ndo substance hapa

 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Aug 2, 2019
4,588
2,000
rudi tu kwenye mada zako za nyege na kusafiri kwa ungo
Sikia dogo nyege kila mtu anazo!! ajabu nini!? angalia kwanza effectiveness yako kwa jamii yako halafu mpunguze majungu unaona hapa unadhani umenipiga jungu kuumbe hola! umenitangazia kazi zangu! unazidi kudhihirisha mlivo wa hovyo!

Unadhalilisha taaluma hiyo MD hawezi kuwa ivo! wachawi km sisi ndo tumeanzisha Surgical practitioners' plane! Palee Ancient Egypt na wazungu wame learn kutoka pale! ndivo Medical hx inavosema!

kutokana na haya mengi! michango yetu inatambulika kidunia! ndo maana kwenye field hii najua mengi! ukibisha jibu hoja za msingi Madogo wanapiga bao uongo? mifano nimekupa hapo juu!
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Aug 2, 2019
4,588
2,000
nimepitia thread zako nimegundua tunapoteza muda tu kudiscuss na wewe, rudi tu kwenye mada zako za nyege na kusafiri kwa un
Wenzako wana toboa kwenye hii fani kwa sababu iko kwenye Damu!! tangu mababu zao, nyie mnatamani tu ajira ndo mna hangaika hivi ....cha kushangaza nini hapo?

Tatizo hujui kuna ushirikiano mkubwa hapo kati ya Medicine ya kisasa na jadi? mpaka kesho? yaani kati ya mtumia ungo na tiba za kisasa? siyo siri Nili bebwa kabisaa kutoka kilingeni kwa bibi nikosomee!!

tena kwa lazima nikasomee hiyo fani na walio nichuka mie ni madaktari babu kubwa mpaka leo! ambao hawa waliku wa field so walikuja kwa bibi for emergency kutafuta dawa ya kuwasaidia wodi ya wazazi!

Ndo maana ya Emergency Caravan za Ikulu kamwe Daktari huchukuliwi hovyo km siyo MD, au Co mwenye asili ya ulozi, km ikitokea ivo wa ivo, utakuwa umeteuliwa tu huko! ukatalii!! Dogo Tiba manake ni za kienyeji zaidi na za kisasa zaidi .

Historia ya Medicine inasema wanajeshi Madaktari wengi wali gundua dawa! kwa kuteka vijiji vya waganga wa kienyeji bila kujua, huko wakakuta rundo la wagonjwa wakitibiwa magonjwa km yale yalioua baadhi yao! so wakawa wapore! hence forth wakatoka na kitu hapo!

Kwa sababu hii wakarudi kwaokufungua mijiviwanda, na wakawa matajiri vizazi na vizazi mpaka kesho! kwa sababu wana hati Milki ya formula ya dawa zao! hizo walizo dai wao ndo wamezivumbua! kuumbe mvumbuzi anakula vumbi Cameroon!

Na ukiangalia sana, kwa jicho la tatu Koo za kitajiri(kibepari) kufuru, huko UK, USA, France nk, Babu wa Babu wa Babu, alikuwa mjeda pia Immernce Wealth pharmaceutical Industrie za Ulaya na Marekani takribani miaka 200 ilopita, km BAYER, asili yao ni wajeda!

ajabu leo hii karne ya 21, kuna MDs tumemsomesha bado ana sinto fahamu wa kibabu cha kale ivi! jamani mtatoka Africa kweli?

Ndo hizi dawa unazotumia leo kwa majidai! jua chanzo chake zilichumwa hpo kwenu kwa ungo! tena kinyume nyume basi! asubuhi! sasa MD hujui History ya kazi yako! so sad wewe sema tu ukweli mizimu ya kichawi umekaa nayo mbali kwenye hii field haufiki mbali mkuu! usione aibu kushindwa!

Reff; ni Davidson Principle en practice of Medicine! soma choote! ndo utajua km mie muongo au mkweli!! Wa south wamesoma vizuri wale! wana heshimu ungo km nini! jadi pale huwaambii chochote mzulu hata masai tu!.. angalia zulu people vizuri usiwachukulie poa wale.....

Bongo amebakia Masai pekee!! anae heshimu Medicine ya jadi! Madaktari km wewe mnawadharau masai ni kosa! sababu mizimu asilia za dawa inayo waongoza kutambua kada ya Medicine bora hamna,

lkn Jamii ya watu wachafu vile wana kitu wale hujui tu!...sababu huna asili ya tiba! umefuata pesa!

Ndo unaumia sasa!! manake una ongea km mtu aliye kosa mafanikio hivi! ajili ya watu flani flani hivi!! na asikwambie mtu Medicine yoote Duniani inatokana na ..mizizi, viungo vya wanyama na Binadamu, sasa km huna connection na mizimu utaishia kulalama tu!

hata mtu ambae hakusoma shule ya Medicines anajua tu neno medicine ni dawa tu! hence forth Dr of Medicine! kwisha ndugu yangu!

MDs jamani jueni kuwa kunakurogwa? manake labda wee hujakutana na kesi ngumu! inayokutoa jasho!! mnazikimbia au mna reffer vi- case vidogo vidogo tu! ndo maana Madaktari wa MNH wanawachukia! uongo jamani? au

basi hizi chuki utakuwa umerogwa wewe! ila hujijui! kuwa mpole wakufunze hao wenzako, kwani field work practical hamkufanya kazi na waganga wa kienyeji? au huja chaguliwa na Mizimu?

km hukufanya basi hujafauru rudi kasome tena upya!! vinginevyo Field hii haikufai!! Wenzako sisi field work tumepiga mpaka kwa Chikanga wa Malawi!! akatuwekea Mikono! km mnamjua huyu jamaa ana Palace Pav. kubwa si kawida kulee nchini Malawi!

Sasa hii MD's Ni kizungu zaidi! na upande ule kuleee!! ni kiafrica zaidi!! Tanganyika Medical Board officers ya leo kamwe usiwajaribu kichawi wako vizuri na wale wa sasa hawarogeki! ukitaka sarakasi za kichawi wajaribu wale uone!! yaani Medicine ya kisasa ile.

Waliomo kunako Board ni wachawi watupu wa kiwango cha uelewa wa hali ya juu mno! usidhanie kuwa sisi tulio soma yote! tuna m-mind yesu wenu mzungu huyo! hatuna muda nae na wala hatufanyii kitu! na kamwe haji! Na Bao tunapiga mwanzo mwisho!

Kuwa mpole kwanza usaidiwe uache hizo!! huenda utakuwa MD mwenye mafanikio vinginevyo utazungusha sana mkuu! mpaka... kuwa dharau COs wenye mafanikio ni bure! tena wale madogo wengi wao ni waelewa sana ujue! ndo maana wana kimbiza!

Ajabu sasa mwenye pesa hanaga mdomo sanaaa! km COs hata humu wako wachache mie nafanya hivi kuwasaidia nyie muachane na mdomo wkt wenzenu hao wanaweza kuwa hata zaidi hata ya nyie ila ni wadogo zenu!! muwaheshimu tunajali sana michango yao!

OPP. ya kwanza alinisimamia CO, Nawaheshimu sana hawa jamaa.........
 

Kirisongo

JF-Expert Member
Dec 6, 2012
6,775
2,000
I'm an Engineer, siijui vema kada ya Afya.. ila Ninachojua CO ni Mganga sio Daktari!

Ni miongoni mwa elimu zinazotakiwa kufutwa.
 

MUNDENDE

JF-Expert Member
Jan 6, 2017
828
1,000
Yaani nyie mnachobishana ni kama mtu aseme technician ni sawa na engineer!
CO- diploma
MD- Bachelor degree
 

Nyaru-sare

JF-Expert Member
Aug 2, 2019
4,588
2,000
Yaani nyie mnachobishana ni kama mtu aseme technician ni sawa na engineer!
CO- diploma
MD- Bachelor degree
Umekosea kujua hili!! hapa mkuu hatubishani!! tunaelimishana kwa hoja za msingi!!
kwa wale wanaojua na wale wasio jua wanaelimishwa!!
 

mchumi tumbo

JF-Expert Member
Mar 2, 2018
825
1,000
Sema wa Tz sijui tuna shida gani, hivi mtu akiitwa Dr inakuathiri nini. Kama kuitwa Dr mtu ambaye sio MD au PhD ni big issue na kunadharirisha fani basi anzeni na Dr. Khalid Aucho(Daktari wa mpira).

Mbona sie ma-injinia huku viwandani hadi macasual labour wanajiita ma-injinia wakifika mtaani kisa wanavaa helmet, reflector na safety boots lakini inakuwa fresh tu tunacheka tu na kusogeza siku.

Hizi nguvu za kupambania majina bora uwekeze kwenye kusaka tonge, mafanikio yako yaonyeshe utofauti unaoukazia misuli humu.
 

mhkk

Member
May 29, 2021
6
45
Sema wa Tz sijui tuna shida gani, hivi mtu akiitwa Dr inakuathiri nini. Kama kuitwa Dr mtu ambaye sio MD au PhD ni big issue na kunadharirisha fani basi anzeni na Dr. Khalid Aucho(Daktari wa mpira).

Mbona sie ma-injinia huku viwandani hadi macasual labour wanajiita ma-injinia wakifika mtaani kisa wanavaa helmet, reflector na safety boots lakini inakuwa fresh tu tunacheka tu na kusogeza siku.

Hizi nguvu za kupambania majina bora uwekeze kwenye kusaka tonge, mafanikio yako yaonyeshe utofauti unaoukazia misuli humu.
Umeongea ukweli mtupu watanzania Wana husda na roho mbaya tu
 

trigeminal

JF-Expert Member
Jan 9, 2015
1,795
2,000
Wenzako wana toboa kwenye hii fani kwa sababu iko kwenye Damu!! tangu mababu zao, nyie mnatamani tu ajira ndo mna hangaika hivi ....cha kushangaza nini hapo?

Tatizo hujui kuna ushirikiano mkubwa hapo kati ya Medicine ya kisasa na jadi? mpaka kesho? yaani kati ya mtumia ungo na tiba za kisasa? siyo siri Nili bebwa kabisaa kutoka kilingeni kwa bibi nikosomee!!

tena kwa lazima nikasomee hiyo fani na walio nichuka mie ni madaktari babu kubwa mpaka leo! ambao hawa waliku wa field so walikuja kwa bibi for emergency kutafuta dawa ya kuwasaidia wodi ya wazazi!

Ndo maana ya Emergency Caravan za Ikulu kamwe Daktari huchukuliwi hovyo km siyo MD, au Co mwenye asili ya ulozi, km ikitokea ivo wa ivo, utakuwa umeteuliwa tu huko! ukatalii!! Dogo Tiba manake ni za kienyeji zaidi na za kisasa zaidi .

Historia ya Medicine inasema wanajeshi Madaktari wengi wali gundua dawa! kwa kuteka vijiji vya waganga wa kienyeji bila kujua, huko wakakuta rundo la wagonjwa wakitibiwa magonjwa km yale yalioua baadhi yao! so wakawa wapore! hence forth wakatoka na kitu hapo!

Kwa sababu hii wakarudi kwaokufungua mijiviwanda, na wakawa matajiri vizazi na vizazi mpaka kesho! kwa sababu wana hati Milki ya formula ya dawa zao! hizo walizo dai wao ndo wamezivumbua! kuumbe mvumbuzi anakula vumbi Cameroon!

Na ukiangalia sana, kwa jicho la tatu Koo za kitajiri(kibepari) kufuru, huko UK, USA, France nk, Babu wa Babu wa Babu, alikuwa mjeda pia Immernce Wealth pharmaceutical Industrie za Ulaya na Marekani takribani miaka 200 ilopita, km BAYER, asili yao ni wajeda!

ajabu leo hii karne ya 21, kuna MDs tumemsomesha bado ana sinto fahamu wa kibabu cha kale ivi! jamani mtatoka Africa kweli?

Ndo hizi dawa unazotumia leo kwa majidai! jua chanzo chake zilichumwa hpo kwenu kwa ungo! tena kinyume nyume basi! asubuhi! sasa MD hujui History ya kazi yako! so sad wewe sema tu ukweli mizimu ya kichawi umekaa nayo mbali kwenye hii field haufiki mbali mkuu! usione aibu kushindwa!

Reff; ni Davidson Principle en practice of Medicine! soma choote! ndo utajua km mie muongo au mkweli!! Wa south wamesoma vizuri wale! wana heshimu ungo km nini! jadi pale huwaambii chochote mzulu hata masai tu!.. angalia zulu people vizuri usiwachukulie poa wale.....

Bongo amebakia Masai pekee!! anae heshimu Medicine ya jadi! Madaktari km wewe mnawadharau masai ni kosa! sababu mizimu asilia za dawa inayo waongoza kutambua kada ya Medicine bora hamna,

lkn Jamii ya watu wachafu vile wana kitu wale hujui tu!...sababu huna asili ya tiba! umefuata pesa!

Ndo unaumia sasa!! manake una ongea km mtu aliye kosa mafanikio hivi! ajili ya watu flani flani hivi!! na asikwambie mtu Medicine yoote Duniani inatokana na ..mizizi, viungo vya wanyama na Binadamu, sasa km huna connection na mizimu utaishia kulalama tu!

hata mtu ambae hakusoma shule ya Medicines anajua tu neno medicine ni dawa tu! hence forth Dr of Medicine! kwisha ndugu yangu!

MDs jamani jueni kuwa kunakurogwa? manake labda wee hujakutana na kesi ngumu! inayokutoa jasho!! mnazikimbia au mna reffer vi- case vidogo vidogo tu! ndo maana Madaktari wa MNH wanawachukia! uongo jamani? au

basi hizi chuki utakuwa umerogwa wewe! ila hujijui! kuwa mpole wakufunze hao wenzako, kwani field work practical hamkufanya kazi na waganga wa kienyeji? au huja chaguliwa na Mizimu?

km hukufanya basi hujafauru rudi kasome tena upya!! vinginevyo Field hii haikufai!! Wenzako sisi field work tumepiga mpaka kwa Chikanga wa Malawi!! akatuwekea Mikono! km mnamjua huyu jamaa ana Palace Pav. kubwa si kawida kulee nchini Malawi!

Sasa hii MD's Ni kizungu zaidi! na upande ule kuleee!! ni kiafrica zaidi!! Tanganyika Medical Board officers ya leo kamwe usiwajaribu kichawi wako vizuri na wale wa sasa hawarogeki! ukitaka sarakasi za kichawi wajaribu wale uone!! yaani Medicine ya kisasa ile.

Waliomo kunako Board ni wachawi watupu wa kiwango cha uelewa wa hali ya juu mno! usidhanie kuwa sisi tulio soma yote! tuna m-mind yesu wenu mzungu huyo! hatuna muda nae na wala hatufanyii kitu! na kamwe haji! Na Bao tunapiga mwanzo mwisho!

Kuwa mpole kwanza usaidiwe uache hizo!! huenda utakuwa MD mwenye mafanikio vinginevyo utazungusha sana mkuu! mpaka... kuwa dharau COs wenye mafanikio ni bure! tena wale madogo wengi wao ni waelewa sana ujue! ndo maana wana kimbiza!

Ajabu sasa mwenye pesa hanaga mdomo sanaaa! km COs hata humu wako wachache mie nafanya hivi kuwasaidia nyie muachane na mdomo wkt wenzenu hao wanaweza kuwa hata zaidi hata ya nyie ila ni wadogo zenu!! muwaheshimu tunajali sana michango yao!

OPP. ya kwanza alinisimamia CO, Nawaheshimu sana hawa jamaa.........
unaelewa unachoandika lakini ? mi sikuelewi bwana mganga
 

kolola

JF-Expert Member
Apr 26, 2020
4,272
2,000
I'm an Engineer, siijui vema kada ya Afya.. ila Ninachojua CO ni Mganga sio Daktari!

Ni miongoni mwa elimu zinazotakiwa kufutwa.
Unachoandika ni sawa na kusema technicians wanatakiwa kufutwa ili engineers wabaki peke yao. Je, hiyo ni sawa?
 

enjai ya kyasha

JF-Expert Member
Apr 6, 2017
2,955
2,000
Ni sawa na kusema bruda aitwe padre kwa sababu anachapa kazi vizuri. Au mchanganya zege aitwe engineer kwa sababu anachapa kazi sana. Wengi wanaomfananisha CO na MD, mara nyingi ni CO wenyewe kwa sababu hawajui MD kasoma nini.
Unatoa maelezo ya kueleweka ila naona ma CO wanakaza shingo.
 

Avriel

JF-Expert Member
Jun 25, 2017
4,577
2,000
Mada ilikuwa kufutwa kwa matokeo lakini hoja zilizojadiliwa ni Nani ni Nani Kati ya afisa tabibu na daktari dah! Nchi ngumu hii hatari...
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom