Tetesi: Matokeo ya CO mwaka wa pili yashikiliwa NACTE Tanzania nzima

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Hiyo taaluma ya MBBS isingekuwepo hapa nchini kama ingekua n kitu kimoja
MD na MBSS si taaluma za hapa nchini,ni taaluma kongwe zenye miaka zaidi ya 1000,.........MD/MBSS ni kitu kimoja,kulingana na nchi ama chuo mfano U.S.A baadhi ya vyuo hutoa MBSS vingine MD ial wote husajiliwa kama licensing general practitioner,maana kozi zao zinafanana
 

Danpol

JF-Expert Member
Aug 15, 2013
5,358
2,000
MD na MBSS si taaluma za hapa nchini,ni taaluma kongwe zenye miaka zaidi ya 1000,.........MD/MBSS ni kitu kimoja,kulingana na nchi ama chuo mfano U.S.A baadhi ya vyuo hutoa MBSS vingine MD ial wote husajiliwa kama licensing general practitioner,maana kozi zao zinafanana
Hv unajielewa kweli?
 

Danpol

JF-Expert Member
Aug 15, 2013
5,358
2,000
bwana mdogo uelewa wako ni mfinyu sana,lecturer gani au professor gani apoteze muda wake kufundisha CO , CO wanafundishwa na MD Tanzania nzima.
Kama hujui vitu uliza tukueleweshe usiongee ujinga hapa. na kwa taarifa yako kuna vyuo CO wanafundishwa na AMO , nchi ngumu sana hii.
Kwamba AMO akamfundishe CO?

Katika watu walio andika ujinga JF leo , unashika namba moja

Yani assistant medical officer awe bora kuliko Clinical officer kias cha kumfundisha.. alooo
 

Danpol

JF-Expert Member
Aug 15, 2013
5,358
2,000
Hili jukwaa huru mtu yeyote anaruhusiwa kutoa elimu,kwa manufaa ya sisi wajinga.
Watu wanapaswa waelewe tofauti ya tabibu na datktari.
1.Tabibu/clinician=CA,CO,AMO,MD
2.Daktari/Doctor=MD,PhD
Ile screenshot uliiona au nirudie tena? Manake ukipigwa kwenzi la utosi ina assume kama huon kabisa
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Tutafute mtu wa tatu asaidie

Majukum hayo hata CO anafanya

Kimsingi kwenye utendaji hakuna tofaut , utofaut uliopo ni kwenye elimu ,mmoja anaelimu zaid ya mwenzie

Lkn elimu hiyo inabak kua ni general haina u specialist wowote , ndio maana wote n watu wa kaunta View attachment 1988281
You are fucked up again my friend.......,ukienda MSD,NIMR,OSHA etc.......mashirika ya kimataifa kama MDH,W.H.O,etc utawaona MD kibao wanafanya kazi huko tofauti na hizo unzogoogle hapo............any way CO sio daktari..........
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Mkuu itakua umesoma zaman sana

Psychiatric CO wanasoma , again big difference kati ya CO na MD ipo kwenye "wanasoma kwa kiwango gani" hii hata nursing wanasoma , tunajua MD anasoma kiundani zaid, hata nurses wanasoma deep sana hii
Kwenye MD,psychiatrist ni rotation hio sio topic hio ni complete packaje watu wanamenyeka..........MD anapiga emergency medicine,occuapational medicine,family medicine etc......ambazo C.O anazisikia tu.......MD anafanya research toka MD 02.........ushawaji jiuliza kwa nini serikali inalipa mshahara wa MD mara mbili ya mshahara wa CO jumlisha Mshahara wa C.A?,
Anyway C.O. sio daktari
 

Danpol

JF-Expert Member
Aug 15, 2013
5,358
2,000
You are fucked up again my friend.......,ukienda MSD,NIMR,OSHA etc.......mashirika ya kimataifa kama MDH,W.H.O,etc utawaona MD kibao wanafanya kazi huko tofauti na hizo unzogoogle hapo............any way CO sio daktari..........
Kama uko over 25 yrs of age alafu hii ndio thinking yako una shida mahali

Every MD that I Know , wanafikiria kua na vituo vyao vya afya, here comes someone ana ndoto za ajira
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Utofaut wa Kielimu mbona tushakubaliana huko juu zamani tu

Ila wote n watu wa kaunta
........you are fucked up again my sister.......ukienda MOI/JKCI wapo MD kibao vitengo tofauti .....MD ni kiraka ndio maana inaitwa doctor of medicine
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Kama uko over 25 yrs of age alafu hii ndio thinking yako una shida mahali

Every MD that I Know , wanafikiria kua na vituo vyao vya afya, here comes someone ana ndoto za ajira
MD hata afanye kazi dispensary hawezi kua sawa na CO.
By the way CO sio daktari
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Nakuambia sababu nimepita huko

Hakuna AMO mwenye uwezo wa kumfundisha CEO , Hata MD n mmoja mmoja sana

Kwanza I think Nina module ya Anatomy.. ngoja nikupipigie picha uone walio iandaa, nikifika tu home, i think ipo
You are fucked up,more and more my sister.............walimu wa CO ni MD na AMO......specialist....... aache mambo yake aanze kudeal na vichwa maji CO kama wewe
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Hizi zote CO wanasoma pia, na sio kwamba CO anakua shallow, sio lugha sahihi, ni MD anakua little bit deeper , hilo hatukatai ila kwenye kazi wanafanya kitu kimoja
MD hawezi fanya kitu sawa na CO?.........MD ni daktari,CO ni tabibu tu......
 

slatcher

Senior Member
Aug 5, 2016
111
225
Wengi wanaochangia kusupport huu ujinga either ni wajinga ama watoto sana.........serikalini hata mshahara wa CO uzidishe mara mbili bado,atakua anadaiwa zaidi ya laki 3 na MD.......na hii ni kwasababu CO sio daktari
Tamisemi Co -680,000/=, Md 1,480,000/= tofauti laki 8
 

chilonge

JF-Expert Member
Dec 23, 2014
980
1,000
Kwamba AMO akamfundishe CO?

Katika watu walio andika ujinga JF leo , unashika namba moja

Yani assistant medical officer awe bora kuliko Clinical officer kias cha kumfundisha.. alooo
Sasa unachoshangaa ni nini?! AMO anafundisha CO sema siku hizi AMO wamekuwa wachache sana sio kama zamani.
Hata mkuu wako wa chuo ulichosoma CO kama sio MD ni nani?!
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Tamisemi Co -680,000/=, Md 1,480,000/= tofauti laki 8
Yaah ni kweli,laki nane ni ndogo sana aisee..........kwa miasha ya kitanzania
N.B.
Mshahara wa C.O uzidishe mara mbili,bado MD anakua anamdai C.O zaidi ya laki 3
Na kila mwenye akili anajua kua C.O sio daktari
 

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Mar 5, 2012
2,325
2,000
MD na CO hawakaribiani hata kidogo. Muulize CO aliyesoma MD atakwambia.

Ma CO wengi hawajui msingi mzima wa elimu ya Afya. Ni kama watu wa kubahatishabahatisha ambao baada ya muda wanakuwa vizuri kutokana na uzoefu. Kuna mambo wanafanya na mtu anapona lakini msingi mzima wa elimu ya Afya hawana. Hekaya nyingi za kiafya nchi hii zimezalishwa na ma CO.
We umeiweka vizuri sana, ambacho najaribu kukielezea.
 

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Mar 5, 2012
2,325
2,000
Kimsingi kuna makosa , CO hatakiwi soma miaka mitano anapotaka chukua degree, miaka miwil mitatu nyuma ilikuwepo hoja kwamba mtu kama amepitia CO basi wakat anaenda MD asome miaka mitatu na kama itakua ngumu basi waendelee na level zao hizo hizo za NTA levels

Upande wa Nurses nakubaliana nawe, nimeliona wakati niko clinical rotations, wanapiga kazi na wana uwezo mkubwa sana , alafu unakuta ana diploma tu ,sijui kwann wanalipwa mishahara midogo , wanapiga kazi sana hawa watu kuliko doctors

Tatizo basic science ya CO ipo shallow sana ambayo ndiyo msingi mkuu wa tiba, imagine CO hasomi biochemistry utawezaje ku anaylse vipimo/majibu kama Liver function test, renal function test, lipid profile etc..achilia mbali hayo ma CO wengi vitu basic kama majibu ya Full blood picture kuya analyse mtihani, urinalysis ndio kipengele, then ulinganishe na MD

Kuhusu ku-upgrade kwa miaka 2/3 labda uwe AMO tu ambayo imefutwa.


Kuna mdau kasema ukitaka comparison vizuri uliza mtu aliyekua CO then akasoma MD.
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Kwamba AMO akamfundishe CO?

Katika watu walio andika ujinga JF leo , unashika namba moja

Yani assistant medical officer awe bora kuliko Clinical officer kias cha kumfundisha.. alooo
AMO wengi ni walimu wa C.O na miongozi inaruhusu AMO kufundisha C.O..............by the way unaonesha ujinga wapi waziwazi hapa jukwaani,AMO anaanza na TGHS C wakati C.O anaanza na B.......sio tu mshahara hata kieliemu A.M.O ni kama advanced Diploma
 

spleen

JF-Expert Member
Apr 24, 2013
2,836
2,000
Kwamba AMO akamfundishe CO?

Katika watu walio andika ujinga JF leo , unashika namba moja

Yani assistant medical officer awe bora kuliko Clinical officer kias cha kumfundisha.. alooo
AMO wengi ni walimu wa C.O na miongozo ya NACTE inaruhusu AMO kufundisha C.O..............by the way unaonesha ujinga wako waziwazi hapa jukwaani,AMO anaanza na TGHS C wakati C.O anaanza na B.......sio tu mshahara hata kieliemu A.M.O anamzidi C.O,A.M.O ni advanced Diploma
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom