Matibabu Nchini India "Si Lolote!, Si Chochote!, ni Biashara Zaidi!.


Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,263
Likes
30,313
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,263 30,313 280
Wanabodi,

Wimbi la Tanzania kuwapeleka wagonjwa wetu nchini India kwa matibabu, limeendelea.

Kwa vile mimi ni mmoja wa Watanzania niliotibiwa nchini, India, nakubali kuwa India inasaidia kwa baadhi ya magonjwa na gharama zake ni nafuu, lakini kwa magonjwa complex, India si lolote, si chochote, ni biashara tuu!

Nitaendelea.

Pasco.
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,426
Likes
3,481
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,426 3,481 280
Taya hayo magonjwa unayoamini kuwa India hayatibiki na kwanini
 
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2010
Messages
642
Likes
4
Points
0
Lasikoki

Lasikoki

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2010
642 4 0
What define complexity ya ugongwa @ pasco? I think wherever and whenever there is relatively cheaper and improved access to a wide range of diagnostic capabilities and facilities basi huwa matibabu ni marahisi. The problem facing our local experts is lack of diagnostic options and thereof treatment.

As far as medicine is concerned doctors are compelled towards evidence based medicine which in most cases is same all over. But the problem come when due to poverty or whatever doctors can not accord their patients the best options available in the market.

To conclude the matter our local doctors are far far superior and knowledgeable than wale ambao tunawapatia referral ya wagonjwa wetu but in most cases in our settings we can not advance or confirm a diagnosis
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,388
Likes
7,438
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,388 7,438 280
napita njia.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,153
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,153 280
pasco bora umeongea wewe uliye wahi kwenda huko na kupata matibabu....

siku zote nimeamini bora south africa hata kama gharama izidi kidogo....
 
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
2,485
Likes
421
Points
180
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
2,485 421 180
Wanabodi,

Wimbi la Tanzania kuwapeleka wagonjwa wetu nchini India kwa matibabu, limeendelea.

Kwa vile mimi ni mmoja wa Watanzania niliotibiwa nchini, India, nakubali kuwa India inasaidia kwa baadhi ya magonjwa na gharama zake ni nafuu, lakini kwa magonjwa complex, India si lolote, si chochote, ni biashara tuu!

Nitaendelea.

Pasco.
Ni bora ya South Africa kuliko India, ila South Africa bei imesimama. Watu wanatoka Ulaya wanaenda kutibiwa South Africa
 
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
2,485
Likes
421
Points
180
Mzalendo80

Mzalendo80

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
2,485 421 180
pasco bora umeongea wewe uliye wahi kwenda huko na kupata matibabu....

siku zote nimeamini bora south africa hata kama gharama izidi kidogo....
Mkuu unayoyaingea ni ya kweli, Mimi nimeenda kutibiwa Macho South Africa, huduma yao ni nzuri ila bei zao ndio zinawashida watanzania
 
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2010
Messages
5,411
Likes
733
Points
280
N

Ndinani

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2010
5,411 733 280
India kweli ni biashara zaidi lakini ukilinganisha na sisi wao wana vifaa zaidi vya uchunguzi [ State of the art equipment] ambavyo ndio muhimu ili kuweza kumtibu mgonjwa; pia India kuna hospitali za makampuni mengi sasa sijui Pasco alitibiwa na kampuni ipi? Apollo hospitals are known the world over na hivi sasa wanapanga kushikiana na Mayo hospital ya Marekani kwenye utafiti na tiba!!
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
Wanabodi,

Wimbi la Tanzania kuwapeleka wagonjwa wetu nchini India kwa matibabu, limeendelea.

Kwa vile mimi ni mmoja wa Watanzania niliotibiwa nchini, India, nakubali kuwa India inasaidia kwa baadhi ya magonjwa na gharama zake ni nafuu, lakini kwa magonjwa complex, India si lolote, si chochote, ni biashara tuu!

Nitaendelea.

Pasco.
haya pasco tupe alternative.... Matuja? Lwakatare? Usinifanye nimmiss dadangu ff na wanchekesha yake
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
151
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 151 160
pasco bora umeongea wewe uliye wahli kwenda huko na kupata matibabu....

siku zote nimeamini bora south africa hata kama gharama izidi kidogo....
mimi ni mdau wa afya... India kwa medical ni sawa na cgina kwwenye bidhaa... You get what u deserve. Tuache misleading info... Huwezi kulipa token upate eoyal service, kwenye medical technology india is way ahead coz the modern medicime relies much on electronic techniques...
unless tunaongelea something else
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
816
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 816 280
Nadhani umekwenda siko, India kuna first class medical services na kuna no class wewe utakuwa umeenda ya pili.
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Wakuu mimi siwezi kuthibitisha hilo, ila huku nchi za mgagharibi bado madaktari wahindi (wenye asili ya India ) ni wengi mno hii ni kwa nini?
 
regam

regam

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
268
Likes
3
Points
35
regam

regam

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2011
268 3 35
Sikatai wala sipingi kupata rufaa kwenda india au south ila inatia kisilani kwamba kwa miaka 50 ya uhuru hatuna hospitali ya kujivunia. Hii ni kwa sababu viongozi wetu hawana imani na hospitali zetu na hivyo kuongeza wimbi la watanzania wanaokwenda nje kutibiwa. Utakuta kiongozi anakwenda nje ya nchi just kwenda kucheki afya! Hatuna uzalendo na vya kwetu kabisa. Mie naamini tuna wataalam wengi na wazuri kabisa ila hawapewi ushirikiano kabisa na sisi wenyewe.
Kiongozi wa juu akiumwa "mafua" tuu anakwenda nje kutibia! Aibu hii
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
What define complexity ya ugongwa @ pasco? I think wherever and whenever there is relatively cheaper and improved access to a wide range of diagnostic capabilities and facilities basi huwa matibabu ni marahisi. The problem facing our local experts is lack of diagnostic options and thereof treatment.

As far as medicine is concerned doctors are compelled towards evidence based medicine which in most cases is same all over. But the problem come when due to poverty or whatever doctors can not accord their patients the best options available in the market.

To conclude the matter our local doctors are far far superior and knowledgeable than wale ambao tunawapatia referral ya wagonjwa wetu but in most cases in our settings we can not advance or confirm a diagnosis

Umeongea vizuri sana, lakini a word of caution!!! To produce a good doctor is a multitude of factors. First and foremost is training- qualified teachers and learning /teaching facilities. Sasa wahindi wana vitu hivyo viwili to satisfactory level. Western world wana capacity ya bhivyo to 100% ndio maana matibabu western world na marekani ni bora zaidi. Kwa hapa kwetu haya ma-university yanayoota kama uyoga wana walimu kweli, product zake zitakuwa nzuri. I will never mind for other fields, but when it comes to medicine, tutakufa wengi tu. hayo hayo ya kichwa kwa goti.
 
fxb

fxb

Senior Member
Joined
Jun 22, 2011
Messages
124
Likes
0
Points
33
fxb

fxb

Senior Member
Joined Jun 22, 2011
124 0 33
Mmmh...
Kwa ninavyo fahamu inategemea ulienda wapi Pale kuna kila kitu mpaka Hospital ambazo madaktari wake wawajaenda shule. Wana technolojia rahisi na rasilimali watu angalia siku nyingine ni wapi hasa waenda huko India.
 
K

Karata

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2011
Messages
324
Likes
27
Points
45
K

Karata

JF-Expert Member
Joined May 1, 2011
324 27 45
Wanabodi,

Wimbi la Tanzania kuwapeleka wagonjwa wetu nchini India kwa matibabu, limeendelea.

Kwa vile mimi ni mmoja wa Watanzania niliotibiwa nchini, India, nakubali kuwa India inasaidia kwa baadhi ya magonjwa na gharama zake ni nafuu, lakini kwa magonjwa complex, India si lolote, si chochote, ni biashara tuu!

Nitaendelea.

Pasco.
Mkuu Pasco, tatizo kubwa ni kuwa wagonjwa wengi wanaopelekwa nchini India kwa matibabu wengi wao huwa kwenye advanced stage na sababu kubwa watu hawafanyi health check up. Sasa unadhani kama unakwenda kutibiwa ugonjwa wa saratani katika stage za juu alafu ukategemea kupona!. Kwa mfano nimeona wagonjwa wenye saratani ya Ini (Hepatoma) au saratani ya kichwa na kongosho advance stage(Carcinoma of head of pancrease) huu ni ugonjwa uliomuua Steven Job wa Apple alafu ukategemea kupona.

Mkuu wahindi wapo juu sana kwenye sector ya medical care. Kama wagonjwa wetu wangekuwa wanapelekwa India mapema, matokeo ya matibabu yao yangekuwa mazuri sana na wangetibiwa kwa bei gharama ndogo sana. Hii ndo inafanya India isionekana chochote kwa kuwa wao sio miungu, kama wanapelekewa wagonjwa waliokwenye terminal stage, sasa unadhani wao watafanya nini Pasco!

Amini nakwambia kunawagonjwa ninaowajua ambao ambao walipelekwa India katika terminal stage na wakarudi na sasa bado wanaishi.

Kitu kingine unategemea ulikwenda India katika hospitali hipi? maana India kuna hospitali nyingi tu na zinatoa huduma kutokana na mkwanja wako. Mfano kuna hospitali ya nyota 7, huko Gurgaon inaitwa Fortis (tazama hii link http://www.fortishealthcare.com/india/gurgaon/#), kuna hospitali za Apollo ambazo sasa zimeanza kutumia roboti kufanaya upasuaji (tazama hizi links: The Hindu : Cities / Chennai : Apollo robot straightens spines, Apollo Hospitals | Bypass Surgery India | Bariatric, Gastric Surgery in India | Bariatric Surgery Hospital India, Business Line : Companies News : Apollo Hospitals to perform more robotic surgeries, First robotic surgery by Indian pediatrician - The New Indian Express), kuna hospitali inaitwa Medanta Medicity ina ukubwa wa hekari 43, kuna Escort, kuna Max n.k.

Ww ulienda katika hospitali hipi mkuu?
 

Forum statistics

Threads 1,238,240
Members 475,878
Posts 29,313,425