Matatizo makuu matano ya sisi watanzania


Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined
Aug 14, 2013
Messages
1,730
Likes
1,280
Points
280
Allan Clement

Allan Clement

Verified Member
Joined Aug 14, 2013
1,730 1,280 280
wadau nawasalimu sana!!
mwalimu Nyerere aliwahi kusema kuwa tuna madui watatu Wa kupigana nao
1.ujinga
2.maradhi na
3.umaskini..

kwa muda sasa tumeendelea kukariri hao maadui kwa miaka nenda rudi!! hata hivyo kwa uelewa wangu na uzoefu wangu katika nchi hii ikiwemo kutembea mikoa kadhaa mjini na vijijini nimeona niyataje matatizo makuu matano ambayo ndio hasa "kiini" cha Hapa tulipo Leo... pengine yapo mengi lakini kwangu mimi nimeona haya ndio haswa matatizo Yetu watanzania...
1.WOGA
hili ni tatizo kuu, tumekuwa maskini kwa sababu ya woga, tunashindwa kudai haki zetu nyingi kisa kuogopa kufanyiwa hiki au kile!! ndio maana operation ukuta ikafa kifo cha kawaida baada ya intimidation.

2.TUMEIELEWA VIBAYA SIASA
sidhani kama siasa hii inayofanyika nchini kwetu ni sawa na siasa za nchi nyingine! ni kama tuna aina Yetu ya siasa ama njia Yetu binafsi ya kufanya siasa!! mgonjwa yupo hospitali anahitaji dawa za shilingi elfu kumi 10,000) ili apone ...mwanasiasa anakuja na waandishi Wa habari kwa gharama ya shilingi elfu 50 kisha anatoa msaada Wa dawa Wa shilingi elfu mbili!! huu ni mfano Wa kwanza!!

mfano Wa pili...kuna sehemu inabidi ijengwe shule isaidie watu wote bila kujali vyama vyao...lakini kwakuwa anayefadhili ni Wa chama Fulani basi ama atazuiwa au itacheleweshwa kujengwa makusudi na watu wenye nguvu Wa chama kingine!!

mfano Wa mwisho,
Musa anatoa siri kuwa kijiji fulani kina tatizo la vyoo katika zahanati yao na tatizo hilo lipo kwa miaka kadhaa na thamani ya ujenzi Wa hivyo vyoo ni milioni 10 tu na habari hii ikatangazwa na vyombo vya habari sasa angalia kinachotokea..
a) Musa atakamatwa kwa uchochezi.
b) zitatumika milioni 30-40 kuficha ukweli kuhusu hicho kijiji!! narudia tena hii ni mifano tu!!

4.UNAFIKI
Tatizo lingine kubwa ni hili ingawa pia lipo sehemu nyingi lakini sisi linatuumiza zaidi...tumeona wakati Wa kampeni watu wanajaa, wanashangilia..lakini mwisho Wa siku wanaamua kufanya yao!! wabunge wanaomba kura vizuri lakini wakifika bungeni hawafanyi tena kwa ajili ya waliowatuma!!
rafiki zangu ukisikia mwanasiasa anasema "tuweke maslahi ya nchi mbele kwanza" kwa Hapa Tanzania basi jiongeze!!

5.UVIVU

hili pia ni tatizo kubwa linalotutafuna si kwamba hafufanyi kazi! tunafanya lakini si katika bidii!! kuanzia hata mafundi, wakulima, wafanyakazi n.k bado hatujafanya kazi kwa bidii na hiki ndio kinatutafuna maana tunabaki kuwa tegemezi na watumwa.

5.USAHAULIFU
Ni kweli binadamu wameumbiwa kusahau lakini sisi ni too much! yaani tunapigwa goli halafu ikipelekwa krosi moja tu tukapata kona tunasahau kabisa kuwa tumefungwa!! kuna watu wanalalamika maisha magumu, hakuna nyongeza za mishahara, sijui kodi, sijui hivi..lakini mtu akipewa kofia na tisheti na elfu mbili!! anasahau tabu zote alizopata miaka nenda rudi!! Hapa sitii neno!! na sitaki kufukua makaburi.
asanteni..
tubishane kwa hoja.
 
Lavan Island

Lavan Island

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2015
Messages
1,578
Likes
1,015
Points
280
Lavan Island

Lavan Island

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2015
1,578 1,015 280
Mkuu namba 2 sio tanzania tu ni africa nzima,lakini number 5 nakubaliana nawewe.
 
miss shirati

miss shirati

Member
Joined
Oct 16, 2016
Messages
27
Likes
32
Points
15
Age
27
miss shirati

miss shirati

Member
Joined Oct 16, 2016
27 32 15
Hahahaaaa...imenirudia
 
xavia jr

xavia jr

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2015
Messages
918
Likes
1,895
Points
180
xavia jr

xavia jr

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2015
918 1,895 180
Ni kweli kabisa
 
Simba wa Arusha

Simba wa Arusha

Member
Joined
Nov 29, 2016
Messages
48
Likes
39
Points
25
Age
28
Simba wa Arusha

Simba wa Arusha

Member
Joined Nov 29, 2016
48 39 25
Bhanaa kote umepita vizuri sana ila namba tano wajuvi wanasema umelenga bull
Mana saivi mtu anaweza aka kaa masaa manne na kuendelea kila siku kujadili nchi na Serikali.umbea umbea tuu.
Si magazeti si television kila kitu full ni ku promote matukio na Kiki za wasanii nakusahau jinsi gani ya kuzalisha kuku wakienyeji wengi na mayai.

Yani wengi tuna jifanya wazungu na ndomana tuna kuwa tegemezi kila siku.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,533
Likes
7,135
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,533 7,135 280
wadau nawasalimu sana!!
mwalimu Nyerere aliwahi kusema kuwa tuna madui watatu Wa kupigana nao
1.ujinga
2.maradhi na
3.umaskini..


5.USAHAULIFU
Kweli wasahaulifu. Tunashauriwa kila siku, kwamba kama nyuma tulilala mbele tusilale tena, lakini sie nyuma tulilala na mbele tutalala!

Sisi watu kweli?
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,533
Likes
7,135
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,533 7,135 280
1.WOGA
2.TUMEIELEWA VIBAYA SIASA
4.UNAFIKI
5.UVIVU
5.USAHAULIFU
Na tunakuwa wavivu na wasahaulifu hata kurudia tulichoandika kuhakiki kama tumehesabu sawasawa hatuwezi...!
 
Adolph hitler jr

Adolph hitler jr

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2016
Messages
1,814
Likes
1,554
Points
280
Adolph hitler jr

Adolph hitler jr

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2016
1,814 1,554 280
Daaah hapo ujinga yaani tunadanganyika kila siku....
 
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2016
Messages
91,256
Likes
844,469
Points
280
ISIS

ISIS

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2016
91,256 844,469 280
UVIVU . ...ACHA KULALAMIKA KAMA WAISRAEL JANGWANI . ..ILIBIDI WAFIE HUKO MAANA HAWAKUTAKA KUBADILI MAWAZO YAO . ..MAANA RICH PERSON THINKS OF BEING RICH UNFORTUNATELY POOR PERSON THINKS OTHERWISE . ..YOU ARE WHAT YOU THINK . ...BADILIKENI ACHENI KULALAMIKA . ...DAH !
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,810
Likes
15,255
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,810 15,255 280
TATIZO NJAA - Mh. Hashim Rungwe.
 
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
3,377
Likes
1,886
Points
280
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2013
3,377 1,886 280
wadau nawasalimu sana!!
mwalimu Nyerere aliwahi kusema kuwa tuna madui watatu Wa kupigana nao
1.ujinga
2.maradhi na
3.umaskini..

kwa muda sasa tumeendelea kukariri hao maadui kwa miaka nenda rudi!! hata hivyo kwa uelewa wangu na uzoefu wangu katika nchi hii ikiwemo kutembea mikoa kadhaa mjini na vijijini nimeona niyataje matatizo makuu matano ambayo ndio hasa "kiini" cha Hapa tulipo Leo... pengine yapo mengi lakini kwangu mimi nimeona haya ndio haswa matatizo Yetu watanzania...
1.WOGA
hili ni tatizo kuu, tumekuwa maskini kwa sababu ya woga, tunashindwa kudai haki zetu nyingi kisa kuogopa kufanyiwa hiki au kile!! ndio maana operation ukuta ikafa kifo cha kawaida baada ya intimidation.

2.TUMEIELEWA VIBAYA SIASA
sidhani kama siasa hii inayofanyika nchini kwetu ni sawa na siasa za nchi nyingine! ni kama tuna aina Yetu ya siasa ama njia Yetu binafsi ya kufanya siasa!! mgonjwa yupo hospitali anahitaji dawa za shilingi elfu kumi 10,000) ili apone ...mwanasiasa anakuja na waandishi Wa habari kwa gharama ya shilingi elfu 50 kisha anatoa msaada Wa dawa Wa shilingi elfu mbili!! huu ni mfano Wa kwanza!!

mfano Wa pili...kuna sehemu inabidi ijengwe shule isaidie watu wote bila kujali vyama vyao...lakini kwakuwa anayefadhili ni Wa chama Fulani basi ama atazuiwa au itacheleweshwa kujengwa makusudi na watu wenye nguvu Wa chama kingine!!

mfano Wa mwisho,
Musa anatoa siri kuwa kijiji fulani kina tatizo la vyoo katika zahanati yao na tatizo hilo lipo kwa miaka kadhaa na thamani ya ujenzi Wa hivyo vyoo ni milioni 10 tu na habari hii ikatangazwa na vyombo vya habari sasa angalia kinachotokea..
a) Musa atakamatwa kwa uchochezi.
b) zitatumika milioni 30-40 kuficha ukweli kuhusu hicho kijiji!! narudia tena hii ni mifano tu!!

4.UNAFIKI
Tatizo lingine kubwa ni hili ingawa pia lipo sehemu nyingi lakini sisi linatuumiza zaidi...tumeona wakati Wa kampeni watu wanajaa, wanashangilia..lakini mwisho Wa siku wanaamua kufanya yao!! wabunge wanaomba kura vizuri lakini wakifika bungeni hawafanyi tena kwa ajili ya waliowatuma!!
rafiki zangu ukisikia mwanasiasa anasema "tuweke maslahi ya nchi mbele kwanza" kwa Hapa Tanzania basi jiongeze!!

5.UVIVU

hili pia ni tatizo kubwa linalotutafuna si kwamba hafufanyi kazi! tunafanya lakini si katika bidii!! kuanzia hata mafundi, wakulima, wafanyakazi n.k bado hatujafanya kazi kwa bidii na hiki ndio kinatutafuna maana tunabaki kuwa tegemezi na watumwa.

5.USAHAULIFU
Ni kweli binadamu wameumbiwa kusahau lakini sisi ni too much! yaani tunapigwa goli halafu ikipelekwa krosi moja tu tukapata kona tunasahau kabisa kuwa tumefungwa!! kuna watu wanalalamika maisha magumu, hakuna nyongeza za mishahara, sijui kodi, sijui hivi..lakini mtu akipewa kofia na tisheti na elfu mbili!! anasahau tabu zote alizopata miaka nenda rudi!! Hapa sitii neno!! na sitaki kufukua makaburi.
asanteni..
tubishane kwa hoja.
Mi naona tatizo ni moja tu. Tumekosa 'rasilimali watu' ktk nafasi nyeti za nchi ambao ndio key players wa kutupa mwongozo mzuri ktk uchumi, siasa, jamii n.k
 
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
11,737
Likes
9,531
Points
280
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
11,737 9,531 280
Yani matanzania bana
 
supermarket

supermarket

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
7,149
Likes
9,981
Points
280
Age
32
supermarket

supermarket

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
7,149 9,981 280
ROHO MBAYA:
Watanzania hatupendi kusikia mwenzako au jirani amefanikiwa, wapo tayari kutunga uongo, kukuroga, na kukushusha hapo juu ulipo ili muwe sawa au mambo yaharibike kabisa uishi kama shetani.
Mfano kama ni msanii,
*nyimbo zako hazichezwi
*kura za awards hatukupigii
*channel/promo za soko, connection na collabo hupewi.
*ukikosa shangwe, sapot na kuharibu kidogo, social media kuanzia Insta, Fb na Insta utapaona pachungu. Magazeti, redio, Tv na udaku watazungumza yaliyomo na yasiyokuwepo.
 
supermarket

supermarket

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
7,149
Likes
9,981
Points
280
Age
32
supermarket

supermarket

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
7,149 9,981 280
7. UAMINIFU

Watu wengi sio waaminifu,
Hili ni tatizo kubwa sana kuliko hata tunavyofikiria.
UONGO NA UTAPELI (UAMINIFU)
Kila kitu dili, mtu yupo tayari kuidanganya jamii na hata serikali kwa vyeti bandia au kukwepa kodi hata kwa nyaraka feki. Kumnyima mtu haki yake kwa taarifa za uongo au kutoa ushahidi wa uongo. Pia ukizubaa kidogo tu unakuta umeshatapeliwa na haki yako imepotea kwa sisi watanzania kukosa uaminifu.
 

Forum statistics

Threads 1,273,086
Members 490,268
Posts 30,470,822