Maswali kwa Mwanakijiji na wengine wenye kufanana naye katika mtazamo wa siasa...


Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,593
Likes
5,322
Points
280
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,593 5,322 280
Baada yakuzisoma makala zake tano zenye udhui la kulandana kwa jicho la tatu zaidi, imenilazimu kumuuliza maswali machache ili kujua zaidi msingi wa makala zake na yatarajiwayo KESHO.


1. Mkuu Mwanakijiji, maamuzi ya kamati kuu yalikuwa halali ama haramu kwamjibu wa katiba ya Chadema ya mwaka 2006?

2. Kutokana na maamuzi hayo, kuna haja ya chama kuacha katiba na kusaka kinachoitwa suluhu kwenye meza ya mduara?

3. Ipi nafasi ya Chadema katika uzingatiaji wa katiba yake na miiko ya chama katika mfumo huu wa vyama vingi nchini?

4. Wewe umekuwepo katika anga za siasa za Tanzania kwa mda mrefu sana, na umekuwa karibu kisiasa na wanasiasa wengi akiwemo Zitto Kabwe, je ipi nafasi ya Zitto Kabwe wa leo katika siasa za Chadema zinazotembea na kuishi katika katiba yake?

5. Vyama vya CUF, CCM na NCCR MAGEUZI vimeshaadhibu wanachama wake tena kwakuwavua uanachama kabisa huko nyuma, naomba uwathibitishie makutano wa jf ama popote pale kama uliwahi kutumia nguvu inayoshahabiana na hii unayotumia leo katika kubatilisha maamuzi ya cc ya Chadema,


Majadiliano ya hoja ni msingi wa ujenzi wa taifa lenye tija katika nyanja zote,

NB

Mods nawaomba msiunganishe uzi huu na zingine,
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Mwanakijiji namkumbuka post yake ilikuwa ya pili katika thread ya kuwavua akina Zitto vyeo.
Tena alisema cc walichelewa kufanya maamuzi. I would be amazed if I come to realize Mzee Mwanakijiji has deferent colors
 
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
1,977
Likes
46
Points
145
Gwankaja Gwakilingo

Gwankaja Gwakilingo

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
1,977 46 145
mwanakijiji uko wapi? watafutwa huku ututoe tongotongo
 
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined
Dec 22, 2010
Messages
16,593
Likes
5,322
Points
280
Yericko Nyerere

Yericko Nyerere

Verified Member
Joined Dec 22, 2010
16,593 5,322 280
Mwanakijiji namkumbuka post yake ilikuwa ya pili katika thread ya kuwavua akina Zitto vyeo.
Tena alisema cc walichelewa kufanya maamuzi. I would be amazed if I come to realize Mzee Mwanakijiji has deferent colors
Ndio maana nimeomba ajibu maswali hayo ili kupata msingi thabiti wa ujenzi wa hoja mpya dhidi yake
 
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
Kwa hivi sasa kila anayeitakia mema Chadema ni lazima akubali Kufukuzwa kabisa uanachama Zitto na Wasaliti wenzie ndiyo njia pekee ya kuiingiza Chadema Ikulu 2015
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Mimi huwa siwaamini wapambanaji wanaokula kuku na watoto wao wanasoma kwa raha huko,huku wakituma silaha kwa waafrika wauane wenyewe!ushindi ukipatikana ndio wanakanyaga ardhi husika kutaka vyeo
Ni kweli. Mzee Mwanakijiji ni wakuangaliwa kwa macho mawili mawili. Ana unafiki wa ajabu ajabu hasa linapokuja suala linalomgusa Zitto
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
894
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 894 280
mimi huwa namuona mzee mwanakijiji ni mnafiki kama pasco ingawa nilianza kufatilia siasa kwasababu ya hoja zake hapa JF, ila ninacho kiona ni kuwa huyu hajui hsli halisi ya tanzania na bahasha zina muumiza..
 
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
Mwanakijiji namkumbuka post yake ilikuwa ya pili katika thread ya kuwavua akina Zitto vyeo.
Tena alisema cc walichelewa kufanya maamuzi. I would be amazed if I come to realize Mzee Mwanakijiji has deferent colors
Ninaamini bado msimamo wa Mwanakijiji ni ule ule kwamba wasaliti watafutiwe mlango wa kutokea!
 
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined
Dec 7, 2007
Messages
4,546
Likes
64
Points
145
E

Elizabeth Dominic

Platinum Member
Joined Dec 7, 2007
4,546 64 145
Kingine tofauti na kuwavua akina Zitto vyeo na uanachama wao itakuwa ni chaos
Watakuja watu na chambuzi zao tata but the bottom line is kwa mujibu wa Katiba ya Chama na kwa mwenendo wa watu hawa ni kwamba wanahatarisha mustakabali wa chama kwa kushiriki mbinu chafu za kutaka kuua uwepo wa CHADEMA
Nimeona kwenye muendelezo wa makala ya Mwanakijiji anaimba nidhamu nidhamu nidhamu nitashangaa kweli akipendekeza watovu hawa wa nidhamu wakae kwenye meza ya majadiliano na wasamehewe, sababu kwa ujeuri wa kiwango cha juu their demeanor inaonyesha kuwa hawaitaji msamaha huo bali kutupiliwa mbali kabisa
 
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
Ni kweli. Mzee Mwanakijiji ni wakuangaliwa kwa macho mawili mawili. Ana unafiki wa ajabu ajabu hasa linapokuja suala linalomgusa Zitto
Nina Taarifa kwamba Mzee Mwanakijiji anaandaa anachoita Mapendekezo na Suluhisho lake dhidi ya Waasi.

Sidhani kama anaweza kujidhalilisha kusema Wasaliti na Waasi wasamehewe!! Sidhani..

Kwa sababu kwa mtu makini kuwaacha Wasaliti na Waasi ni kuichimbia Rasmi Kaburi Chadema.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
491
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 491 180
Kwa hivi sasa kila anayeitakia mema Chadema ni lazima akubali Kufukuzwa kabisa uanachama Zitto na Wasaliti wenzie ndiyo njia pekee ya kuiingiza Chadema Ikulu 2015
Zitto asipofukuzwa nitawashangaa chadema.
Nitawashangaa chadema kwa Zitto aliyeamua kuvaa roho ya usaliti, akaamua kuwasaliti wapigania haki wa kweli wa chadema, nitawashangaa chadema hasa ninapokumbuka mauaji ya Daudi Mwangosi, Ally Zona, Mauaji ya Soweto, Mauaji ya January tano, Kufukuzwa kwa madiwani wa Arusha, kupigwa mapanga kwa wabunge wetu Kiwia na Machemli kwakuwa alikuwa nyuma ya yote haya. Nitawashangaa chadema kama hawatamfukuza Zitto ambaye ameamua kupigania maslahi yake badala ya maslahi ya wengi
 
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
7,197
Likes
103
Points
145
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
7,197 103 145
mwanakijiji uko wapi? watafutwa huku ututoe tongotongo
yupo marekani anakula maisha..ila kwenye makala zake utazani anaishi tandale kwa tumbo..wabongo maskini wanatumiwa kama ngazi hadi na waandika makala.
 
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
Kingine tofauti na kuwavua akina Zitto vyeo na uanachama wao itakuwa ni chaos
Watakuja watu na chambuzi zao tata but the bottom line is kwa mujibu wa Katiba ya Chama na kwa mwenendo wa watu hawa ni kwamba wanahatarisha mustakabali wa chama kwa kushiriki mbinu chafu za kutaka kuua uwepo wa CHADEMA
Nimeona kwenye muendelezo wa makala ya Mwanakijiji anaimba nidhamu nidhamu nidhamu nitashangaa kweli akipendekeza watovu hawa wa nidhamu wakae kwenye meza ya majadiliano na wasamehewe, sababu kwa ujeuri wa kiwango cha juu their demeanor inaonyesha kuwa hawaitaji msamaha huo bali kutupiliwa mbali kabisa
Chadema kusamehe Waasi itakuwa ni Pigo Takatifu kwao.

Chadema watakuwa wameprove Failure kabisa na wananchi wataogopa kuwakabidhi Dola.
 
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2011
Messages
27,724
Likes
18,504
Points
280
jingalao

jingalao

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2011
27,724 18,504 280
Mwanakijiji ni pro-Zitto kwani hamjui!


KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA
 
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2011
Messages
7,197
Likes
103
Points
145
matumbo

matumbo

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2011
7,197 103 145
Nina Taarifa kwamba Mzee Mwanakijiji anaandaa anachoita Mapendekezo na Suluhisho lake dhidi ya Waasi.

Sidhani kama anaweza kujidhalilisha kusema Wasaliti na Waasi wasamehewe!! Sidhani..

Kwa sababu kwa mtu makini kuwaacha Wasaliti na Waasi ni kuichimbia Rasmi Kaburi Chadema.
umjui mwanakijiji wewe,hana rangi moja uyo mkuu.
 
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2010
Messages
16,979
Likes
96
Points
145
sweetlady

sweetlady

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2010
16,979 96 145
mimi huwa namuona mzee mwanakijiji ni mnafiki kama pasco ingawa nilianza kufatilia siasa kwasababu ya hoja zake hapa JF, ila ninacho kiona ni kuwa huyu hajui hsli halisi ya tanzania na bahasha zina muumiza..


Ooh .... Hapana Crashwise!... Hilo la bahasha umenistua sana.. Ukisema Pasco ndie mzee wa vibahasha nitakubali ila kwa mwanakijiji sitaki kuamini..... Mimi huwa namfuatilia sana mwanakijiji jf na makala zake kabla mwanahalisi haijafungiwa na kwenye magazeti mengine!... Lini ameanza kuwa mnafiki??
 
Last edited by a moderator:
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,724
Likes
3,407
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,724 3,407 280
Kwa kuwa maswali yameelekezwa kwa MMM basi ngoja tumsubiri aje kujibu hoja hizo...

Otherwise ya Chadema tuwaachie Chadema...
 

Forum statistics

Threads 1,252,033
Members 481,948
Posts 29,793,612