Maskini Karamagi


Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,391
Likes
3,141
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,391 3,141 280
Maskini Karamagi

2007-11-09 18:07:28
Na Emmanuel Lengwa, Dodoma


Waziri wa Nishati na Madini, Mheshimiwa Nazir Karamagi amerushiwa kombora lingine zito, akidaiwa kuwa baadhi ya kampuni zilizopewa leseni ya utafutaji madini nchini, zimekuwa zikijihusisha na uchimbaji na usafirishaji wa madini nje ya nchi.

Aliyemkalia kooni Mhe. Karamagi safari hii, ni mwanachama mwenzie wa CCM, ambaye pia ni Mbunge wa Msalala Mheshimiwa Ezekiel Maige.

Mhe. Maige amerusha kombora hilo wakati akiuliza swali Bungeni.

Akadai Kampuni ya Barrick Exploration Afrika Limited yenye leseni ya kutafuta madini katika eneo la Mwazimba, imekuwa ikichichimba dhahabu na kuonekana ikisafirisha madini hayo kutoka Mwazimba kwenda Mwanza na hatimaye nje ya nchi.

`Mheshimiwa Spika, kampuni iliyopewa leseni ya kutafuta madini katika eneo la Mwazimba imekuwa ikijihusisha na uchimbaji na pia imeonekana ikisafirisha dhahabu kwenda Mwanza...nadhani hapa tunastahili kupewa maelezo ya kina iweje kampuni hizi zichimbe madini wakati leseni zake ni za utafutaji,` akasema Mhe. Maige.

Hata hivyo akijibu tuhuma hizo, Mhehimiwa Karamagi amesema kampuni zilizopewa leseni ya utafutaji wa madini, kisheria haziruhusiwi kuchimba madini hayo.

Akasema endapo kampuni inayotafuta madini inafanikiwa kugundua au kupata madini katika eneo fulani, inalazimika kutuma maombi ya leseni ya kuchimba.

Akafafanua kuwa baada ya kutumwa kwa maombi hayo mkataba mpya wa uchimbaji huandaliwa na kutiliana saini na Serikali, kabla ya kuanza kazi ya uchimbaji.

Aidha akasema kama kampuni hiyo inajihusisha na uchimbaji wa madini, ni kinyume cha sheria na leseni waliyonayo na kuwa taarifa zipelekwe haraka kwa maofisa madini wa Mkoa, ili kampuni hiyo ichukuliwe hatua.

`Kama kampuni inayotafuta madini Mwazimba inachimba, taarifa zipelekwe kwa maofisa wa madini, tutawachukulia hatua na kuwafutia leseni,` akasema Mhe. Karamagi.

Awali katika swali lake la msingi, Mheshimiwa Maige alihoji kampuni gani zenye leseni za kutafuta madini katika maeneo ya Kaole (Nyangalagata), Nyamakwenge, Mwazimba, Malito na Masabi katika jimbo la Msalala.

Akijibu swali hilo, Bw. Karamagi alisema kampuni zenye leseni katika jimbo la Msalala ni pamoja na kampuni ya Pangea Minerals Ltd iliyo katika eneo la Nyangalagata, Tanzam 2000 na Northern Mining and Consulting zenye leseni katika eneo la Nyamakwenge na Barrick Exploration Afrika Ltd yenye leseni katika eneo la Mwazimba.

Nyingine ni kampuni ya Pine wood Resources Ltd yenye leseni katika eneo la Malito na Misolele na National Mineral Development Corporatio,MDC ya India yenye leseni ya maombi ya utafutaji wa madini katika eneo la Masabi.

SOURCE: Alasiri
Mwaka wa shetani kwa waziri wetu.
Sasa hivi aliyerusha kombora sio Zitto, ni mwa sisiemu mwenzake.
Haya sasa, na huyu naye wamwite mpinzani.
Tarishi hauwawi.
 
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2010
Messages
1,260
Likes
441
Points
180
mpenda pombe

mpenda pombe

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2010
1,260 441 180
Hatari Sana...
 
Galapagosi

Galapagosi

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2017
Messages
2,633
Likes
2,155
Points
280
Galapagosi

Galapagosi

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2017
2,633 2,155 280
Mjumbe hauwawi
 
kadagala1

kadagala1

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2016
Messages
5,612
Likes
5,127
Points
280
kadagala1

kadagala1

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2016
5,612 5,127 280
Haya makaburi mnayofukua sio
 
Jephta2003

Jephta2003

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2008
Messages
4,176
Likes
2,483
Points
280
Jephta2003

Jephta2003

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2008
4,176 2,483 280
Hakuna jiwe litaloachwa unturned
 
W

wise123

JF-Expert Member
Joined
Apr 8, 2017
Messages
1,380
Likes
1,236
Points
280
W

wise123

JF-Expert Member
Joined Apr 8, 2017
1,380 1,236 280
endeleeni kufukua makaburi ya team fisi tu
 
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2014
Messages
4,527
Likes
1,188
Points
280
T

TRUVADA

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2014
4,527 1,188 280
Nataka niwe na akina karamagh wew mim naucbukia umaskin
Lowasa
 

Forum statistics

Threads 1,237,880
Members 475,769
Posts 29,304,314