Mashaka: nchi hii kuna watu wachache wanaotawala watu wengi.


MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Ipo tofauti kati ya mtawala na kiongozi, uongozi ni kuonesha njia ila
utawala ni uongozi bandia. Baada ya hapo unaweza kupima viongozi wa nchi hii na ndipo utagundua wengi wamevaa koti la uongozi ilihali ni watawala. Wapo watu wachache wanaotawala watu wengi kwa maslahi yao wachache na kuna mbinu za kutawala wanasema ukitaka kuwatawala watu lazima uwagombanishe ili washindwe kuwa na umoja wa kupambana na wewe mtu mmoja au kikundi cha watu, wasiwasi nilionao mimi hawa watawala wetu huenda wanatumia mbinu hii ili tushindwe kuwapindua kwani ukiangalia taifa letu kuanzi uhuru miaka ya 1961 hakuna wakati nchi hii imekua na nyufa au mipasuko kama hii tunayoisikia wakati huu mara gas huko mtwara, mara muungano huko zanzibar, mara waislam na wakristu, mara Bakwata na necta hapa ndo ninaanza kupata mashaka kwamba huenda vitu hivi vinatengenezwa na baadhi ya watawala wetu ili sisi tukae kujadili udini, ukanda n.k na wao waendelee kutuibia rasilimali zetu. Mtanzania mwenzangu amka ili tuwe na umoja kama taifa kwani umoja wetu ndio utatusaidia na tukiwa wamoja HATUSHINDWI NA LOLOTE. Na siku moja tutafurahia rasilimali zetu kwa kuaga umaskini na kula mema{keki} ya taifa pamoja kama ndugu.
Ila tukikubali kupalilia mbegu za chuki na ubaguzi ambazo nina mashaka zinapandwa na wale watawala wetu kuna hatari ya kuwa na somalia hapa, na hao watawala wagawane keki ya taifa wao wenyewe tena gizani bila sisi kujua kutokana na tofauti zetu.

"SISI SOTE NI NDUGU TUEPUKE KUBAGUANA" naomba kuwasilisha
 
Kobossir

Kobossir

Member
Joined
Jan 15, 2013
Messages
49
Likes
6
Points
15
Kobossir

Kobossir

Member
Joined Jan 15, 2013
49 6 15
Ni kweli, na mbaya zaidi tumegeuka kama wale wa uwanja w fisi wachezao kila santuri baada ya kuweka " mambo yao"
 
K

Kamili Gado

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
387
Likes
4
Points
0
K

Kamili Gado

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
387 4 0
Sijaona jipya hapo .
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Ni kweli, na mbaya zaidi tumegeuka kama wale wa uwanja w fisi wachezao kila santuri baada ya kuweka " mambo yao"
ni kweli kazi yetu kubwa imekua kushabikia hata yasiyohitaji ushabiki
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Sijaona jipya hapo .
ni kweli kwani kila binadamu ana akili yake binafsi na ukiwa upande wa kulia wa mwenzako yeye atakuona upo kushoto kwake.
 
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
3,304
Likes
48
Points
145
mdeki

mdeki

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
3,304 48 145
Mleta mada ana hoja hapa. Watawala wanatugawa tunagawika

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Mleta mada ana hoja hapa. Watawala wanatugawa tunagawika

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
nashukuru mkuu mdeki huwa naamini msomi hapuuzii jambo lolote. Tatizo ndo hilo tumekubali kupangwa kwa mafungu mafungu kama nyanya sokoni
 
Last edited by a moderator:
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2013
Messages
11,068
Likes
6,781
Points
280
minyoo

minyoo

JF-Expert Member
Joined May 25, 2013
11,068 6,781 280
Hii Ndio Tanzania zaidi ya uijuavyo
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Wakati bado tunao wa sisi kubadili fikra zetu kwani Tanzania tuipendayo tunapaswa kuitengeneza wenyewe bila kusikiliza porojo za wanasiasa ambao kwa kiasi kikubwa wana mchango mkubwa kwenye haya matatizo yetu tuliyonayo.
 
K

Kamili Gado

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
387
Likes
4
Points
0
K

Kamili Gado

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
387 4 0
ni kweli kwani kila binadamu ana akili yake binafsi na ukiwa upande wa kulia wa mwenzako yeye atakuona upo kushoto kwake.
Hoja yako ni ya msingi ila sio ngeni , hoja kama hizi zimejadiliwa sana hapa jamvini ndio maana nikasema sioni jipya. jaribu kutanua fikra basi uje na kitu kipya sio kila siku tunajadili jambo hilo hilo.
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Hoja yako ni ya msingi ila sio ngeni , hoja kama hizi zimejadiliwa sana hapa jamvini ndio maana nikasema sioni jipya. jaribu kutanua fikra basi uje na kitu kipya sio kila siku tunajadili jambo hilo hilo.
nalifahamu hilo ila tambua kwamba jf ni jukwaa huru na kila siku member wapya wanajisajili nao pia wanahitaji mada kama hizi kwani hawakuziona kabla na wapo members wa muda mrefu lakini hawajapata wasaa wa kuyajadili haya ila nashukuru kwa mawazo yako na ninayaheshimu pia. Ahsante
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,025
Likes
5,344
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,025 5,344 280
WATAWALA hawa msiwarudishe madarakani tena....
 
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2013
Messages
477
Likes
284
Points
80
MC RAS PAROKO

MC RAS PAROKO

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2013
477 284 80
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,274,147
Members 490,601
Posts 30,502,622