Marubani wa ajali ya Ndege ya ATCL wanaitaji Kupewa pongezi


P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
serikali imeombwa kuwapa tuzo maalum Marubani waliokuwa wakirusha ndege ya ATCL iliopata matatizo huko mwanza ambapo walifanikiwa kunusuru uhai wa watu zaidi ya 49
akiongea kwa masikitiko mh shibuda j amesema serikali aina tabia ya kuwashukuru watu wanaoweza kuokoa roho za watu kwenye vyombo vya usalama na matokeo yake kufanya kazi bila kuwa na morali
ameshauri serikali ianze kwa kuwapa tuzo marubani walioweza kuokoa roho za watu 49 vinginevyo sa hizi tungekuwa tukiongea mengine,namnukuu mh shibuda,...watu wengi wamekuwa wakituma msg kutoa pole na kuwashukuru marubani kwa uwezo wao waliouwenyesha na kuwataka madereva wa barabarani waige mfano,...wakati huohuo abiria waliokufa kwenye basi la AM kutokea arusha wamefikia 22 toka 10 waliotangazwa mwanzoni,....

Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi zao nzuri ,tunatambua uwezo wenu mliounyesha ,..muendelee hivyo hivyo kuokoa roho za watu pale mnapoitajika bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari yenu Bila yeye hata msingeweza kufanikiwa mlichofanya
 
D

Dalilah

Member
Joined
Oct 15, 2009
Messages
47
Likes
3
Points
15
D

Dalilah

Member
Joined Oct 15, 2009
47 3 15
Naunga mkono mia kwa mia wazo hili, ukitilia maanani jinsi walivyo jitahidi na kunusuru maisha ya abiria wote! Nina imani rubani awapo angani, hana macho wala masikio, macho yake na masikio ni ushauri kutoka "control tower" iwapo watamwambia uwanja ni salama basi rubani hana budi kufuata maelekezo hayo bila ya kuhoji zaidi, sasa marubani hawa, ambao kwa habari nilizozipata, mmoja wao ni Mkurugenzi wa Idara ya Uendeshaji Capt. Ibanda, na mwingine ni rubani mzoefu Capt Mwakang'ata, sio tu walitumia ujuzi wao wa hali ya juu, bali walifanya kazi ya ziada kuhakikisha kuwa abiria wote wanasalimika. Hili ni la kujivunia kuwa tuna waTanzania wenye uwezo wa hali ya juu kama hii. Mcheza kwao hutunzwa! na wao hali kadhalika.
 
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,100
Likes
4,448
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,100 4,448 280
serikali imeombwa kuwapa tuzo maalum Marubani waliokuwa wakirusha ndege ya ATCL iliopata matatizo huko mwanza ambapo walifanikiwa kunusuru uhai wa watu zaidi ya 49
akiongea kwa masikitiko mh shibuda j amesema serikali aina tabia ya kuwashukuru watu wanaoweza kuokoa roho za watu kwenye vyombo vya usalama na matokeo yake kufanya kazi bila kuwa na morali
ameshauri serikali ianze kwa kuwapa tuzo marubani walioweza kuokoa roho za watu 49 vinginevyo sa hizi tungekuwa tukiongea mengine,namnukuu mh shibuda,...watu wengi wamekuwa wakituma msg kutoa pole na kuwashukuru marubani kwa uwezo wao waliouwenyesha na kuwataka madereva wa barabarani waige mfano,...wakati huohuo abiria waliokufa kwenye basi la AM kutokea arusha wamefikia 22 toka 10 waliotangazwa mwanzoni,....

Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi zao nzuri ,tunatambua uwezo wenu mliounyesha ,..muendelee hivyo hivyo kuokoa roho za watu pale mnapoitajika bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari yenu Bila yeye hata msingeweza kufanikiwa mlichofanya
Sioni sababu ya wao kupewa zawadi, labda pongezi za maneno zinatosha.
Hilo lilikua jukumu lao,na wasingefanya hivo, hata wao wangekuwa wanachungulia kifo.
Mbona madaktari wengi huwa wanaokoa maisha ya watu hasa wakati wa majanga kama ya kipindupindu na hakuna pongezi wanazopewaga??
 
Kandambilimbili

Kandambilimbili

R I P
Joined
Nov 11, 2008
Messages
782
Likes
10
Points
0
Kandambilimbili

Kandambilimbili

R I P
Joined Nov 11, 2008
782 10 0
Hizo ni siasa tu, ndege ilipata matatizo wakati imeishatua MICHUZI BLOG anasema eti maji ya uwanjani ndio yalisababisha iteleze, wizi mtupu ndege na uzito wake izuiliwe na vimaji???????

SUBIRINI WATALAAM watueleze chanzo cha ajali ndio muwaze hizo tuzo.
 
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
655
Likes
27
Points
35
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
655 27 35
Sioni sababu ya wao kupewa zawadi, labda pongezi za maneno zinatosha.
Hilo lilikua jukumu lao,na wasingefanya hivo, hata wao wangekuwa wanachungulia kifo.
Mbona madaktari wengi huwa wanaokoa maisha ya watu hasa wakati wa majanga kama ya kipindupindu na hakuna pongezi wanazopewaga??
Napenda kutoa msisitizo,

Tuachane na mambo ya kishabiki. Hawa marubani hawana haja ya kupewa tuzo kwa sababu ni wajibu wake kuhakikisha usalama wa chomba na abiria.

Sisi tumezoea kupeana sifa za kijinga, za kinafiki, za kisiasa. Mtu akitimiza wajibu wake haitaji kupongezwa. Vivyo hivyo asipotimiza wajibu wake anatakiwa kuadhibiwa.
 
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
16,231
Likes
346
Points
180
PakaJimmy

PakaJimmy

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
16,231 346 180
Thanx God ile ndege haikuleta shida kwa abiria.

Pilots WALIOKOA NINI WAKATI NDEGE IKO RIGHT-OFF ile?

Ni kwamba ndege iliongoza porini, na wao hawakuwa na cha kufanya wakaiacha iende hivyohivyo!...

Mi nilitegemea uwasifu wale Air-Hostesses kwa kuwatuliza abiria na kuwafanya wakae kimya kwa utulivu bila kuanzisha vurugu!..lau wange'behave tofauti, wangesababisha madhara makubwa sana.
 
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
2,840
Likes
12
Points
135
carmel

carmel

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
2,840 12 135
serikali imeombwa kuwapa tuzo maalum Marubani waliokuwa wakirusha ndege ya ATCL iliopata matatizo huko mwanza ambapo walifanikiwa kunusuru uhai wa watu zaidi ya 49
akiongea kwa masikitiko mh shibuda j amesema serikali aina tabia ya kuwashukuru watu wanaoweza kuokoa roho za watu kwenye vyombo vya usalama na matokeo yake kufanya kazi bila kuwa na morali
ameshauri serikali ianze kwa kuwapa tuzo marubani walioweza kuokoa roho za watu 49 vinginevyo sa hizi tungekuwa tukiongea mengine,namnukuu mh shibuda,...watu wengi wamekuwa wakituma msg kutoa pole na kuwashukuru marubani kwa uwezo wao waliouwenyesha na kuwataka madereva wa barabarani waige mfano,...wakati huohuo abiria waliokufa kwenye basi la AM kutokea arusha wamefikia 22 toka 10 waliotangazwa mwanzoni,....

Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi zao nzuri ,tunatambua uwezo wenu mliounyesha ,..muendelee hivyo hivyo kuokoa roho za watu pale mnapoitajika bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari yenu Bila yeye hata msingeweza kufanikiwa mlichofanya
its about time tuwe serious, if anything neneni nyumba za ibada mshuku Munfgu na kutoa sadaka ya shukrani, sio habari za kuwapa zawadi watu wanaofanya kazi yao waliosomea ipasavyo. They did what they should have done, sasa zawadi ya nini kwa mtu kufanya kazi yake kwa ufanisi, something we expect of him? Mbona watu wanaoharibu hamsemi waadhibiwe?
 
P

PauliMasao

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2007
Messages
286
Likes
0
Points
33
P

PauliMasao

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2007
286 0 33
Subirini uchunguzi ufanyike kwanza, pengine ilikuwa pilot error! Hivi mamlaka ya hali ya hewa ya Mwanza haikuwataadharisha marubani wa ATCL kuhusu hali ya hewa kabla ya kutua? Kuna mengi ya kuchunguza.
 
M

MkeMwema2010

Member
Joined
Feb 25, 2010
Messages
9
Likes
0
Points
0
M

MkeMwema2010

Member
Joined Feb 25, 2010
9 0 0
Ni kushukuru Mungu tu kua tatizo halikutokea wakiwa angani, hata hivyo kuwashukuru kwa kazi nzuri ni jambo la muhimu na la busara sababu wangekua wazembe pia labda ndugu zetu wangepoteza maisha, wao ndio marubani wanajua zaidi sisi tutaongea na makelele mengi lakini pengine bila utaalamu zaidi baada ya maji kuingia kwenye engine labda watu wangepoteza maisha tu.
 
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2009
Messages
548
Likes
5
Points
35
SHUPAZA

SHUPAZA

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2009
548 5 35
kama hivyo atadereva wa AM coach kama yuko hai nae apewe pongezi kwani ameokoa watu wengeni waliobaki ukiondoa hao 22 waliofariki
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,418
Likes
38,601
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,418 38,601 280
Midege mibovu, vifaa vya kuongozea ndege navyo chakavu.
Kweli marubani wetu wanafanya kazi kwenye mazingira magumu sana.
Hakika wanahitaji pongezi
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi zao nzuri ,tunatambua uwezo wenu mliounyesha ,..muendelee hivyo hivyo kuokoa roho za watu pale mnapoitajika bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari yenu Bila yeye hata msingeweza kufanikiwa mlichofanya
mzee umewasahau wafiwa (wahanga la ajali ya basi la AM!
 
K

Kinnega

Member
Joined
Apr 8, 2009
Messages
52
Likes
1
Points
0
K

Kinnega

Member
Joined Apr 8, 2009
52 1 0
Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi ... bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari
Hata mmiliki na viongozi wa jamvi hili, kina Invisible, hawawezi kusema kitu "kwa niaba ya wana JF."

Kuna wengine, kama mimi, ninadhani hawa marubaini inawezekana walifanya uzembe wa kulazimisha kutua sehemu yenye hali ya hewa iliyochafuka; labda ingebidi waende K.I.A au warudi DAR.

Au inawezekana kweli hawakujua kwamba hali hairuhusu kutua, yani walipotoshwa na waongoza ndege; na kama hivyo ndivyo basi wawe wazalendo, wapige filimbi, waseme "jamani eeeh, shirika letu la ATC lilitaka kuua watu kwa uzembe wa waongoza ndege." Hapo ndo nitaseme marubani wanastahili pongezi.

Aidha, si wote tunaoamini katika uhusika wa Mungu katika maajali yanayotumaliza Watanzania kila kukicha. Inawezekana kwa hilo amejitoa, na si ajabu hayupo kabisa!

Kwa hiyo, bwana Impossible, unapotuongelee wote kwa ujumla wetu JF kupongeza watu ATC, mimi nitoe!
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
Subirini uchunguzi ufanyike kwanza, pengine ilikuwa pilot error! Hivi mamlaka ya hali ya hewa ya Mwanza haikuwataadharisha marubani wa ATCL kuhusu hali ya hewa kabla ya kutua? Kuna mengi ya kuchunguza.

WAMEPEWA GO AHEAD WATUE HALI SHWARI


Subirini uchunguzi ufanyike kwanza

UNAIJUA TCAA VIZURI

USANIIALIAZATION MTUPU HAKUNA KIPYA UTAKACHOSIKIA
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
hata mmiliki na viongozi wa jamvi hili, kina invisible, hawawezi kusema kitu "kwa niaba ya wana jf."

kuna wengine, kama mimi, ninadhani hawa marubaini inawezekana walifanya uzembe wa kulazimisha kutua sehemu yenye hali ya hewa iliyochafuka; labda ingebidi waende k.i.a au warudi dar.

Au inawezekana kweli hawakujua kwamba hali hairuhusu kutua, yani walipotoshwa na waongoza ndege; na kama hivyo ndivyo basi wawe wazalendo, wapige filimbi, waseme "jamani eeeh, shirika letu la atc lilitaka kuua watu kwa uzembe wa waongoza ndege." hapo ndo nitaseme marubani wanastahili pongezi.

Aidha, si wote tunaoamini katika uhusika wa mungu katika maajali yanayotumaliza watanzania kila kukicha. Inawezekana kwa hilo amejitoa, na si ajabu hayupo kabisa!

Kwa hiyo, bwana impossible, unapotuongelee wote kwa ujumla wetu jf kupongeza watu atc, mimi nitoe!
mkuu tukiwa tunaendelea kutafuta chanzo mpaka sasa tumepata na kusikia sauti za waongoza ndege na marubani wakijulishwa watue uwanja uko salaama
...mengine tutawapa baadae baada ya uchunguzi
 
Magulumangu

Magulumangu

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
3,040
Likes
24
Points
135
Magulumangu

Magulumangu

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
3,040 24 135
kama hivyo atadereva wa AM coach kama yuko hai nae apewe pongezi kwani ameokoa watu wengeni waliobaki ukiondoa hao 22 waliofariki
aminia mkuu,maajali mengi yanaokokeka mazee mbona zawadi hzitolewi?angalieni MV arena hapo kigamboni kila siku inazimika ndani ya maji mbona manahodha hawapewi zawadi?Ndege yenyewe ni mbovu kwa nini wasitengeneze tuuuuuuuuuuuuuuuuuu zawadi zawadi kuna watoto na kina mama kibao mahospitalini bora hizo zawadi wanunue vitendea kazi...
 
Mgeninani

Mgeninani

Senior Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
190
Likes
0
Points
33
Mgeninani

Mgeninani

Senior Member
Joined Jan 3, 2010
190 0 33
serikali imeombwa kuwapa tuzo maalum Marubani waliokuwa wakirusha ndege ya ATCL iliopata matatizo huko mwanza ambapo walifanikiwa kunusuru uhai wa watu zaidi ya 49
akiongea kwa masikitiko mh shibuda j amesema serikali aina tabia ya kuwashukuru watu wanaoweza kuokoa roho za watu kwenye vyombo vya usalama na matokeo yake kufanya kazi bila kuwa na morali
ameshauri serikali ianze kwa kuwapa tuzo marubani walioweza kuokoa roho za watu 49 vinginevyo sa hizi tungekuwa tukiongea mengine,namnukuu mh shibuda,...watu wengi wamekuwa wakituma msg kutoa pole na kuwashukuru marubani kwa uwezo wao waliouwenyesha na kuwataka madereva wa barabarani waige mfano,...wakati huohuo abiria waliokufa kwenye basi la AM kutokea arusha wamefikia 22 toka 10 waliotangazwa mwanzoni,....

Kwa niaba ya JF tunawapongeza marubani kwa kazi zao nzuri ,tunatambua uwezo wenu mliounyesha ,..muendelee hivyo hivyo kuokoa roho za watu pale mnapoitajika bila kumkumbuka MUNGU kwanza katika Safari yenu Bila yeye hata msingeweza kufanikiwa mlichofanya
Kuna watu wamefanya vt vikubwa kwelikweli hat biscut na haya mambbo ya media ndo sasa yanatuletea sakata la Jerry Muro!
 
senator

senator

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
1,927
Likes
4
Points
133
senator

senator

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
1,927 4 133
Wabongo tumezoea kutoa Rambirambi na sio Pongezi kwa ushujaa wa mtu..Yaani mpaka yatokee maafa ndo tunaanza kujipanga na kuwa serious....Binafsi kama msafiri wa Angani hao marubani imekuwa kama kudra ya mwezi mungu kwa jinsi inavyoonekana ndege ilitua kwa kutokea upande wa ziwani na sio huu upande mwingine,Ni kweli tungekuwa tunazungumza mengine kama ingeserereka mpaka kwenye ziwa..
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
39,879
Likes
8,695
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
39,879 8,695 280
Si mnileetee jamani hizo zawado
nipeleke kids organizaition walezi wa watoto yatima
mpate baraka....hiyo ndio kazi yao ukisema hivyo
dk silaa nae atatakiwa apewe zawadi,....
Anna kilango zawadi
rostam zawadi -kwa kuweza kuchota mabiliion miaka yote na upumbafu wa watanzania
lowassa apewe zawadi kwa kukubali kujiuzuru

wengi wwengi sanaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

hizi sawadi nileteen mimi nkagawe kwa yatima
 

Forum statistics

Threads 1,238,896
Members 476,226
Posts 29,336,055