Marekani inatufanya watanzania wote mbumbumbu

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
Balozi wa Marekani hapa nchini Alfonso Lenhardt amesema Serikali ya Marekani imeridhishwa kwa kiasi kikubwa na kasi ya maendeleo ya kiuchumi, kijamii na kisiasa yaliyofikiwa na Tanzania kiasi cha kuwa mfano wa kuigwa na serikali za nchini nyingine za Bara la Afrika na dunia kwa jumla.
Ameusifu mfumo wa demokrasia na utawala wa Serikali ya Tanzania, kwa kujali maslahi ya wananchi wake.

"Tanzania ina rasilimali muhimu kwa mfano ardhi yenye rutuba, hivyo kupitia ushirikiano wa kirafiki kati yetu, Marekani itahakikisha kuwa wananchi wote wanafaidika katika miradi ya maendeleo,".

Alisema msingi wa ushirikiano kati ya Tanzania na Marekani ni wa kujivunia na kwamba ili uwe wa manufaa zaidi kwa wananchi, serikali zote mbili (kweli mbili au moja?)hazina budi kudumisha mshikamano kupitia uboreshaji wa huduma za maendeleo ya jamii.

Kwa upande wake, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, ambaye pia ni Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, John Chiligati, alisema katika kuhakikisha kuwa wananchi wote wananufaika na rasilimali za taifa, Serikali ya CCM imejiwekea mikakati mbalimbali ya utekelezaji wa ilani ya Chama.
Alisema moja ya maeneo ambayo ilani hiyo imeyapa kipaumbele ni uboreshaji sekta za maendeleo ya jamii ikiwemo elimu. Kwa mujibu wa Chiligati, kwa sasa karibu kila kijiji hapa nchini, kina shule ya msingi na shule za sekondari katika kila kata.


My take
In reality tuseme ni maendeleo gani kiuchumi kijamii na kisiasa ambayo Marekani imeyaona hadi kusema nchi zingine zije kuiga kama huku si kutufanya wote mazezeta America is kidding us wanatuambia wakituchekea huku moyoni wakisema yaone haya majinga

Nafikiri tatizo data wanazopewa ni zile zilizotayarishwa na watu wa type ya kina Chiligati mfano anaposema kila kijiji kina shule wamarekani si wajinga wanajua kila kitu wanajua ubora wa shule zinazosemwa na type ya viongozi tulionao kwamba wakitaka chochote wanajichukulia ndiyo maana nasema tunafanywa mazezeta.
 

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,096
Likes
4,449
Points
280

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,096 4,449 280
they know that it is a lie!

wakisema hivyo wanataka serikali hii iendelee kuwa madarakani, wanawasifu viongozi dunia ijue, ili hali wakichukua raw materials migodi ya dhahabu ni yao, sio wajinga

wakisema hivi wanawapata wale wananchi fulani, watakaosema;you see, even USA is complimeting Tz! let give CCM vote for the next 20yrs.

So they are not fool, they make those speech purposely!after all who are they? can JK made the same statements towards USA that Obama is doing good! why?

Ilichotakiwa ni kuwashushua, kufanya maandamano ya amani ya kupinga hii statement, wa kufanya hivi ni vyama vya upinzani! another delusion 'thing' for Tanzanian!

ukisikia tu kuna reaction ya chama chochote cha upinzani over this statement ni-PM tafadhali!!
 

Luteni

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2010
Messages
2,274
Likes
10
Points
0

Luteni

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2010
2,274 10 0
they know that it is a lie!

wakisema hivyo wanataka serikali hii iendelee kuwa madarakani, wanawasifu viongozi dunia ijue, ili hali wakichukua raw materials migodi ya dhahabu ni yao, sio wajinga

wakisema hivi wanawapata wale wananchi fulani, watakaosema;you see, even USA is complimeting Tz! let give CCM vote for the next 20yrs.

So they are not fool, they make those speech purposely!after all who are they? can JK made the same statements towards USA that Obama is doing good! why?

Ilichotakiwa ni kuwashushua, kufanya maandamano ya amani ya kupinga hii statement, wa kufanya hivi ni vyama vya upinzani! another delusion 'thing' for Tanzanian!

ukisikia tu kuna reaction ya chama chochote cha upinzani over this statement ni-PM tafadhali!!
Unafikiri chama gani kitaipigia kelele statement hii wakati na wao nao wanategemea huko huko kama nilivyosema watanzania hatuoni tofauti ya vague statements mradi tumesifiwa tu basi hatuzipimi na kuzitolea angalau tamko
 

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
“Nations have no permanent friends or allies, they only have permanent interests.” - Lord Palmerston


Kwa hiyo as long as utawala uliopo unahakikisha "masilahi ya Marekani" yanalindwa, Marekani itaendelea kuwavika kilemba cha ukoka huku wakiendelea kuchota rasilimali na kudumisha "umaskini" wetu! Mungu ibariki Tanzania na watu wake si viongozi wake!
 

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
4,306
Likes
4,475
Points
280

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
4,306 4,475 280
Wajameni mbona mnasahau kama hili ni shamba la bibi. Ukitaka kukata muwa bibi anasema sawa mjukuu wangu mbona ipo mingi tu. Huo ndio ukweli wenyewe.
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
39,581
Likes
11,876
Points
280

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
39,581 11,876 280
Unafahamu idea nzima behind international diplomacy?

Ukielewa the entire construct hutashangaa sio tu hili, bali pia kwa nini Henry VIII alikuwa ana alternate between calling Louis of France "my brother" and "a bastard". Au kwa nini Nixon alikuwa anamsifia Mobutu au hata Mao.

Bottom line, you cannot take diplomats and politicians words very seriously all the time because they may targeted towards cultivating political alliances and void of any truth.
 

kui

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2009
Messages
6,478
Likes
5,125
Points
280

kui

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2009
6,478 5,125 280
Well, we made some achievement on "our own level", (Third World Level) It's the same level on which other African countries can achieve If they work hard, like we did (rolling eyes)!...lol!, tumekuwa watemi wa mtaa!

Luteni, another sad thing is, these people r' completely out of touch with the regular citizen, hiyo misaada wanayotoa, they do a little follow up to make sure it reaches those in desperate need. They need to come up with some'in better.
 

Jasusi

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2006
Messages
11,492
Likes
208
Points
160

Jasusi

JF-Expert Member
Joined May 5, 2006
11,492 208 160
Ku#@$nina zao, Samahani wajameni kwa lugha hii kali, lakini that is what I am saying and feeling. Sasa hivi wanaona tunawalindia maslahi yao both politically and economically kwa hiyo lazima watusifie. Kuna wakati walimsifia Mobutu na Samuel Doe wa Liberia. Msisahau hilo.
 

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
2,663
Likes
237
Points
160

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
2,663 237 160
Unafahamu idea nzima behind international diplomacy?

Ukielewa the entire construct hutashangaa sio tu hili, bali pia kwa nini Henry VIII alikuwa ana alternate between calling Louis of France "my brother" and "a bastard". Au kwa nini Nixon alikuwa anamsifia Mobutu au hata Mao.

Bottom line, you cannot take diplomats and politicians words very seriously all the time because they may targeted towards cultivating political alliances and void of any truth.
Kiranga:
Hivi wewe umesoma nini? Physics (quantum physics), history, theology, law, siasa (propaganda) au hasa nini? Unanichanganya sana. Ur among the few!
 

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
9
Points
0

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 9 0
Unafahamu idea nzima behind international diplomacy?

Ukielewa the entire construct hutashangaa sio tu hili, bali pia kwa nini Henry VIII alikuwa ana alternate between calling Louis of France "my brother" and "a bastard". Au kwa nini Nixon alikuwa anamsifia Mobutu au hata Mao.

Bottom line, you cannot take diplomats and politicians words very seriously all the time because they may targeted towards cultivating political alliances and void of any truth.

Kiranga:
Hivi wewe umesoma nini? Physics (quantum physics), history, theology, law, siasa (propaganda) au hasa nini? Unanichanganya sana. Ur among the few!

Makanyaga,

My Take: Huwezi kumuweka Kiranga kwenye kundi...ukisoma post zake unagundua kuwa ni mtu anayependa kujisomea in general. Sina maana kwamba hana "filed" inayompa ugali, ila ni kwamba vitabu vya fani tofauti havimpigi chenga.

Kiranga, you are a breath of fresh air here at JF. I enjoy reading your posts. Keep it up.

Back to the post: I never take any compliment coming from Americans serious...they are know what and when to say for the OWN benefits.

YY
 

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
they know that it is a lie!

wakisema hivyo wanataka serikali hii iendelee kuwa madarakani, wanawasifu viongozi dunia ijue, ili hali wakichukua raw materials migodi ya dhahabu ni yao, sio wajinga

wakisema hivi wanawapata wale wananchi fulani, watakaosema;you see, even USA is complimeting Tz! let give CCM vote for the next 20yrs.

So they are not fool, they make those speech purposely!after all who are they? can JK made the same statements towards USA that Obama is doing good! why?

Ilichotakiwa ni kuwashushua, kufanya maandamano ya amani ya kupinga hii statement, wa kufanya hivi ni vyama vya upinzani! another delusion 'thing' for Tanzanian!

ukisikia tu kuna reaction ya chama chochote cha upinzani over this statement ni-PM tafadhali!!
Kwa hiyo USA ni "wanafiki" period!

Mngekuwa mnafahamu hivi hata kwa mambo mengine arguments zenu zingine kuwa fair!
 

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,096
Likes
4,449
Points
280

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,096 4,449 280
Kwa hiyo USA ni "wanafiki" period!

Mngekuwa mnafahamu hivi hata kwa mambo mengine arguments zenu zingine kuwa fair!
mambo mengine yapi kaka, mimi binafsi najiona fair na mkweli katika kila kitu hata kama kinaniumiza mimi!

can you give me an example which some people where favouring USA?
 

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
39,581
Likes
11,876
Points
280

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
39,581 11,876 280
mambo mengine yapi kaka, mimi binafsi najiona fair na mkweli katika kila kitu hata kama kinaniumiza mimi!

can you give me an example which some people where favouring USA?
Ndugu yangu Waberoya,

Hii ndiyo type ya one track minded medieval crusade like thinking tunayopambana nayo hapa JF.

Kwa kuwa USA ni wrong on this (by the way this is the nature of diplomacy, kwa hiyo nchi zote zina unafiki huu, hata Tanzania) unataka kusema USA watakuwa wrong on every issue?

How simplistic, watu wana overgeneralize bila data.
 

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
86
Points
0

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 86 0
- Well, hapo kuna US foreign policy ambayo ni only US interest, the dataz ni kwamba Tanzania tuna uranium somewhere, Iran wanaitaka......na.....you can fill the rst of the story ukianza na kina Rostam...!

Respect
.

FMEs!
 

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Ndugu yangu Waberoya,

Hii ndiyo type ya one track minded medieval crusade like thinking tunayopambana nayo hapa JF.

Kwa kuwa USA ni wrong on this (by the way this is the nature of diplomacy, kwa hiyo nchi zote zina unafiki huu, hata Tanzania) unataka kusema USA watakuwa wrong on every issue?

How simplistic, watu wana overgeneralize bila data.

Hivi kuwa diplomacy ni ticket ya kuwa "mnafiki"? au kusema uwongo?
 

Waberoya

Platinum Member
Joined
Aug 3, 2008
Messages
12,096
Likes
4,449
Points
280

Waberoya

Platinum Member
Joined Aug 3, 2008
12,096 4,449 280
Ndugu yangu Waberoya,

Hii ndiyo type ya one track minded medieval crusade like thinking tunayopambana nayo hapa JF.

Kwa kuwa USA ni wrong on this (by the way this is the nature of diplomacy, kwa hiyo nchi zote zina unafiki huu, hata Tanzania) unataka kusema USA watakuwa wrong on every issue?

How simplistic, watu wana overgeneralize bila data.
Yes, tatizo hatujui hata sisi uko nje yta nchi we may be like USA, kuna wazimbabwe nikikutatana nao wanamlaumu sana JK na Tanzania the way we dealt with the problems of their country.
 

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
- Well, hapo kuna US foreign policy ambayo ni only US interest, the dataz ni kwamba Tanzania tuna uranium somewhere, Iran wanaitaka......na.....you can fill the rst of the story ukianza na kina Rostam...!

Respect.

FMEs!
Kwahiyo wanafanya unafiki ili wapate hiyo US interest?

Iran nayo wanataka uranium? US wanataka Uranium?

Hivi hiyo Uranium ni Tanzania? US? Iran? nchi zingine zitatakaje bila kujali maslahi ya Tanzania?

Kwani ni Lazima tuwape US? au Iran?
 

Spear

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2008
Messages
510
Likes
7
Points
0

Spear

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2008
510 7 0
Balozi wa Marekani hapa nchini Alfonso Lenhardt amesema Serikali ya Marekani imeridhishwa kwa kiasi kikubwa na kasi ya maendeleo ya kiuchumi, kijamii na kisiasa yaliyofikiwa na Tanzania kiasi cha kuwa mfano wa kuigwa na serikali za nchini nyingine za Bara la Afrika na dunia kwa jumla.
Ameusifu mfumo wa demokrasia na utawala wa Serikali ya Tanzania, kwa kujali maslahi ya wananchi wake.

"Tanzania ina rasilimali muhimu kwa mfano ardhi yenye rutuba, hivyo kupitia ushirikiano wa kirafiki kati yetu, Marekani itahakikisha kuwa wananchi wote wanafaidika katika miradi ya maendeleo,".

Alisema msingi wa ushirikiano kati ya Tanzania na Marekani ni wa kujivunia na kwamba ili uwe wa manufaa zaidi kwa wananchi, serikali zote mbili (kweli mbili au moja?)hazina budi kudumisha mshikamano kupitia uboreshaji wa huduma za maendeleo ya jamii.

Kwa upande wake, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, ambaye pia ni Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, John Chiligati, alisema katika kuhakikisha kuwa wananchi wote wananufaika na rasilimali za taifa, Serikali ya CCM imejiwekea mikakati mbalimbali ya utekelezaji wa ilani ya Chama.
Alisema moja ya maeneo ambayo ilani hiyo imeyapa kipaumbele ni uboreshaji sekta za maendeleo ya jamii ikiwemo elimu. Kwa mujibu wa Chiligati, kwa sasa karibu kila kijiji hapa nchini, kina shule ya msingi na shule za sekondari katika kila kata.


My take
In reality tuseme ni maendeleo gani kiuchumi kijamii na kisiasa ambayo Marekani imeyaona hadi kusema nchi zingine zije kuiga kama huku si kutufanya wote mazezeta America is kidding us wanatuambia wakituchekea huku moyoni wakisema yaone haya majinga

Nafikiri tatizo data wanazopewa ni zile zilizotayarishwa na watu wa type ya kina Chiligati mfano anaposema kila kijiji kina shule wamarekani si wajinga wanajua kila kitu wanajua ubora wa shule zinazosemwa na type ya viongozi tulionao kwamba wakitaka chochote wanajichukulia ndiyo maana nasema tunafanywa mazezeta.
Kwani mnajihisi mpo vipi na kama si hivyo wanavyohisiu wamarekani? binafsi nahisi wamekutukuzeni kukupeni nafsi ya mambumbu .
 

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
5,106
Likes
49
Points
145

Mdondoaji

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
5,106 49 145
Balozi wa Marekani hapa nchini Alfonso Lenhardt amesema Serikali ya Marekani imeridhishwa kwa kiasi kikubwa na kasi ya maendeleo ya kiuchumi, kijamii na kisiasa yaliyofikiwa na Tanzania kiasi cha kuwa mfano wa kuigwa na serikali za nchini nyingine za Bara la Afrika na dunia kwa jumla.
Ameusifu mfumo wa demokrasia na utawala wa Serikali ya Tanzania, kwa kujali maslahi ya wananchi wake.

"Tanzania ina rasilimali muhimu kwa mfano ardhi yenye rutuba, hivyo kupitia ushirikiano wa kirafiki kati yetu, Marekani itahakikisha kuwa wananchi wote wanafaidika katika miradi ya maendeleo,".

Alisema msingi wa ushirikiano kati ya Tanzania na Marekani ni wa kujivunia na kwamba ili uwe wa manufaa zaidi kwa wananchi, serikali zote mbili (kweli mbili au moja?)hazina budi kudumisha mshikamano kupitia uboreshaji wa huduma za maendeleo ya jamii.

Kwa upande wake, Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, ambaye pia ni Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, John Chiligati, alisema katika kuhakikisha kuwa wananchi wote wananufaika na rasilimali za taifa, Serikali ya CCM imejiwekea mikakati mbalimbali ya utekelezaji wa ilani ya Chama.
Alisema moja ya maeneo ambayo ilani hiyo imeyapa kipaumbele ni uboreshaji sekta za maendeleo ya jamii ikiwemo elimu. Kwa mujibu wa Chiligati, kwa sasa karibu kila kijiji hapa nchini, kina shule ya msingi na shule za sekondari katika kila kata.


My take
In reality tuseme ni maendeleo gani kiuchumi kijamii na kisiasa ambayo Marekani imeyaona hadi kusema nchi zingine zije kuiga kama huku si kutufanya wote mazezeta America is kidding us wanatuambia wakituchekea huku moyoni wakisema yaone haya majinga

Nafikiri tatizo data wanazopewa ni zile zilizotayarishwa na watu wa type ya kina Chiligati mfano anaposema kila kijiji kina shule wamarekani si wajinga wanajua kila kitu wanajua ubora wa shule zinazosemwa na type ya viongozi tulionao kwamba wakitaka chochote wanajichukulia ndiyo maana nasema tunafanywa mazezeta.

Hiyo ni typical american propaganda ukiona marekani anakusifia ujue basi ana ajenda nyuma. Itazame tanzania ina nini kizuri kwa America unakuta ardhi yenye rutuba na rahisi, uranium for nuclear reactor na mabomu, mafuta sasa wanapaka mafuta ili mlainike na mkubali kirahisi wakiwaletea mikataba yao.

Wana msemo wao una God Bless America kuna jamaa mmoja alinihadithia maana yake nikasema kweli. Ule msemo unaosema God Bless America kwa maana kamili ni kwamba God Bless America and No Place Else. Walimsifu savimbi walipomuhitaji wakamgeuka baadae. Walimsifu mobutu wakaja kumgeuka baadae. Bado Kikwete!!!
 

Forum statistics

Threads 1,189,307
Members 450,597
Posts 27,631,832