Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marcus: Malawi wakishinda umiliki wa ziwa nyasa, Tukuyu, Kyela na Ileje kuwa upande wa Malawi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by elimsu, Oct 5, 2012.

  1. e

    elimsu Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanyasa wanapatikana pande zote mbili yaani Malawi kwa upande mmoja na Tanzania kwa upande wa wapili. Marcus kutoka asasi za kiraia akizungumza ndani ya kipindi cha tuongee asububi star Tv amesema hayo. Enzi za utawal wa Hayati Kamuzu Banda aliwahi kudai mkoa wa mbeya ni wake kabla ya kunyamazishwa na hayati Mw. Julius K. Nyerere. Imekaaje hii wadau?

    Source: Tuongee asubuhi star tv
     
  2. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,563
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Chini ya hii serikali dhaifu kuna uwezekano mkubwa wa kushindwa kesi na malawi waki demand kuichukua mikoa ya mbeya na njombe wanaweza kuipata kwakuwa kwa sasa hatuna raisi strong kiasi cha kuweza kuresist matakwa ya malawi.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 32,056
    Likes Received: 7,071
    Trophy Points: 280
    dhaifu atalainika kwa mama?
     
  4. Root

    Root JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,869
    Likes Received: 3,833
    Trophy Points: 280
    Kwa huyu cheka cheka wetu sijui

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  5. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Hebu tuache kuongea kama wamalawi. Sisi ni waTanganyika na Nyasa linatuhusu pasu kwa pasu kama ilivyo kwa Mozambique
     
  6. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,142
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    umenifurahisha japo jambo lenyewe ni la kuhuzunisha.
    unajua mtu akitaka kwenda kuiba sio kuwa anajiijia tu na kuingia ndani bali hufanya timing. Anaweza kutegea siku hiyo baba hayupo nyumbani au akiwa anaumwa then anatokea. Naona hawa jamaa wa Malawi wametulia timing pia na tulivyokuwa na matatizo ya wanasheria, ni bora hili suala tumkabidhi Mwenyezi Mungu kama JK alivyoseama kuwa maji ni zawadi ya Mungu
     
  7. 50thebe

    50thebe JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 1,759
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Uongozi wa JK sio kabisa aisee...alitabiri Mwl Nyerere kuwa CCM itazaa serikali legelege na yametimia!
    Watanzania mbona tunalo aisee
     
  8. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,334
    Likes Received: 690
    Trophy Points: 280
    Jamaa kasema ukweli, kuna uwezekano mkubwa sana kuwa hiyo sehemu kuwa ya malawi ukirudi kwenye historia ya zamani
     
  9. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,853
    Likes Received: 1,353
    Trophy Points: 280
    Mama hataweza kuchukua chochote.
     
  10. Annael

    Annael JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 7,144
    Likes Received: 3,078
    Trophy Points: 280
    Malawi inahitaji kukombolewa.
     
  11. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,589
    Likes Received: 4,146
    Trophy Points: 280
    Na hasa ukizingatia kuwa mikoa hiyo miwili imekuwa mikorofi kwa ccm, ni rahisi tu kupewa malawi. Tuombe mungu!!
     
  12. K

    KIBONGOMKUTI JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 1,369
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Duh ina maana tunakaribia kuwapoteza akina Sugu, Mwakyembez mhhhhhh Malawi acheni hizo bana hata kama Baba mwenye nyumba ni softito msisahau wanaukoo wengine tuko gado
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,589
    Likes Received: 4,146
    Trophy Points: 280
    hatuishi zamani. Tunaishi leo, hujaambiwa kuwa hapo zamani binadamu alikuwa nyani!! Sasa hao nyani watuzidi akili!!!!!
     
  14. Ileje

    Ileje JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 3,441
    Likes Received: 868
    Trophy Points: 280
    Jambo la uhakika hapa ni kuwa mahakama ya kimataifa haiwezi kutoa hukumu ya kuwapa ziwa Malawi. Maji ni kitu nyeti sana, hivyo kitakachoamuliwa ni nchi hizi mbili kuendelea kukaa katika meza ya majadiliano hadi muafaka ufikiwe!

    Lakini kitu kingine ni kuwa Malawi wanataka ziwa lote na siyo ardhi, hivyo Tukuyu, Kyela na Ileje zitaendelea kuwa chini ya Tanzania!
     
  15. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,918
    Likes Received: 1,234
    Trophy Points: 280
    Nafikiri tusipanic wakuu.
    Mi nimetokra kipande hiyo as I write.
    Makamanda wamemiliki uwanja.
    Na ikitokea ehaaaa! Namimi nita polish Force Number yangu.
     
  16. L

    Lwesye JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Waturudishe tu twende zetu Malawi sie mara watumwakyembe,Watu stevenkibona,watumwandosya,watuulimboka,watumwangosi turudisheni tumechoka munavyotutesa hamtaki kabisa tudai haki zetu nadhani ndio sababu munatufanyia hivi mukijua sisi wanyasa
     
  17. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi tunaweza kujadiliana kweli. Kama mikataba kuhusu Rasirimali tunazozimiliki kihalali zisizo na migogoro ya umiliki inatushinda, itakuwa hapa kwenye mivutano ya kimaslahi na Malawi??
     
  18. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Tutawapa lile jimbo la Mr 2 ili Sugu aende akapige kampeni Malawi :eyebrows:
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 20,133
    Likes Received: 2,368
    Trophy Points: 280
    Na Manda yote itapotea pia........sita mmisi John Komba asilani
     
  20. e

    elimsu Member

    #20
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umeona mbali kaka
     
Loading...