Marais/Viongozi wa Tanzania watakumbukwa kwa kipi ktk Historia ya TZ?


L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,534
Likes
20
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,534 20 0
Mwl J.K Nyerere, muasisi wa taifa hili na amani tuliyonayo hadi leo hii. Japo alichemka kidogo kwenye siasa ya ujamaa na kujitegenea lakini alikuwa analitakia mema taifa hili. Hakukuwa na ufisadi enzi zake.

Ali Hassan Mwinyi, mzee ruksa. Aliruhusu vitu vingi japo sina cha kukumbuka enzi zake.

B. W. Mkapa, Mzee wa utandawazi na ubinafsishaji, enzi zake alibinafsisha karibia kila kitu hadi watu tukashtuka na alikuwa mwenyekiti wa utandawazi... Pia kauchumi kalikua kwa kiasi flani...

Ndugu Mrisho Kikwete....huyu ana mengi saana yaliyotokea katika kipindi chake na bado kuna mengi yanakuja. Kikubwa nilichokiona kwa Kikwete ni shutuma za ufisadi wa kutisha ambao hatukuwahi kuushuhudia tangu tupate uhuru.....

Kuna mengi ambayo yamefanywa na mawaziri na viongozi mbali mbali wa taifa hili. Mnadhani yana faida hasi au chanya kwenye historia ya TZ na tufanye nini ili vizazi vijavyo visidumbukie kwenye jehanamu tuliofikishwa na viongozi wa awamu hii.
Historia ni muhimu kwa vizazi vijavyo.
Nyerere is and will continue to be the Hero of the Nation.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
kIKWETE NTAMKUMBUKA KWA KUWA RAIS ALIYENITESA SANA KWENYE SUALA LA MFUMUKO WA BEI... SI MAJANI YA CHAI, MKATE, MAJI, UMEME, CHAPATI, UGALI, CHIPS, NGUO, MAFUTA, ARDHI, NYUMBA, HADI HATA KUPATA MAKABURI MAENEO KAMA KINONDONI NA SINZA
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,534
Likes
20
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,534 20 0
kIKWETE NTAMKUMBUKA KWA KUWA RAIS ALIYENITESA SANA KWENYE SUALA LA MFUMUKO WA BEI... SI MAJANI YA CHAI, MKATE, MAJI, UMEME, CHAPATI, UGALI, CHIPS, NGUO, MAFUTA, ARDHI, NYUMBA, HADI HATA KUPATA MAKABURI MAENEO KAMA KINONDONI NA SINZA
Mimi ntamkumbuka kwa kuninyanganya hata kile kidogo nilichokuwa nacho. Lakini wakati wake utapita so tuvumulie tuu hivyo hivyo hii miaka mitano ya shida na kusaga meno.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
140
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 140 160
Mimi ntamkumbuka kwa kuninyanganya hata kile kidogo nilichokuwa nacho. Lakini wakati wake utapita so tuvumulie tuu hivyo hivyo hii miaka mitano ya shida na kusaga meno.
kuvumilia pekee haitoshi kwani ya kesho ajuaye mola;
 
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2009
Messages
2,646
Likes
1,920
Points
280
JoJiPoJi

JoJiPoJi

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2009
2,646 1,920 280
Nitamkumbuka kwa kuufanya urais ni mali ya familia yake
 
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2009
Messages
901
Likes
37
Points
45
Shaycas

Shaycas

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2009
901 37 45
Mwinyi aalilifanyia makubwa taifa hili.
Bila yeye,hakuna tv,radio stn binafsi wala magari tunayoyaona leo.
Mkapa alifanya makubwa mengi, lakini tumkumbuke kwa kuzuia mfumuko mkubwa wa bei za vitu, ni kipindi cha mkapa pamoja na kubana wafanyabiashara kwa kodi, lakini watu waliweza kujiletea maendeleo makubwa ambayo hayakuwahi kutokea tz.
Kikwete hajamaliza ngwe yake lakini atakumbukwa kwa ahadi nzuri zenye matamanio lakini zilizo shindwa kutekelezwa lakini kubwa zaidi amewafikisha watuhumiwa wa ufisadi mahakamani.
Mengi zaidi tusubiri ngwe yake ya mwisho.
 
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
1,534
Likes
20
Points
0
L

Leornado

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
1,534 20 0
Mwinyi aalilifanyia makubwa taifa hili.
Bila yeye,hakuna tv,radio stn binafsi wala magari tunayoyaona leo.
Mkapa alifanya makubwa mengi, lakini tumkumbuke kwa kuzuia mfumuko mkubwa wa bei za vitu, ni kipindi cha mkapa pamoja na kubana wafanyabiashara kwa kodi, lakini watu waliweza kujiletea maendeleo makubwa ambayo hayakuwahi kutokea tz.
Kikwete hajamaliza ngwe yake lakini atakumbukwa kwa ahadi nzuri zenye matamanio lakini zilizo shindwa kutekelezwa lakini kubwa zaidi amewafikisha watuhumiwa wa ufisadi mahakamani.
Mengi zaidi tusubiri ngwe yake ya mwisho.
Hivi awamu ya kwanza kuna chochote JK alichotekeleza ktk ahadi zake ???nahofia awamu ya pili manake ahadi zake nyingi hazitekelezeki. Na hao watuhumiwa mahakamani sio changa la macho kweli?? hatukawii kuambiwa ushaidi hamna na wakaachiwa huru.
 
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2014
Messages
16,184
Likes
15,193
Points
280
Jambazi

Jambazi

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2014
16,184 15,193 280
Siwezi kuwakumbuka kwa lolote!
 
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2016
Messages
2,292
Likes
1,224
Points
280
M

mwembemdogo

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2016
2,292 1,224 280
Labda tuwakumbuke Kwa kujilimbikizia Mali za Watanzania maana waliifanya nchi ni yao ila Hayati Baba wa Taifa tunamkumbuka sana Mungu ampe pumziko LA milele
 
H

Hwasha

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2015
Messages
1,278
Likes
642
Points
280
H

Hwasha

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2015
1,278 642 280
Mtoa hoja umechemka sehemu moja tu,Nyerere "alichemka kwa siasa ya ujamaa na kujitegemea" Unamsifia Mkapa kwa kuuza mali zilizoundwa na nani? Wapuuzi na wenye akili ndogo humshangilia kaka yao anapouza mali zilizotafutwa na marehemu baba yao ili wale pilau kwa muda mfupi,zikiisha wanaanza kulalamika. Nani katuloga?

JK mimi nitamkumbuka kwa kuhakikisha kuwa mhuni hapiti kihuni kama alivyopitishwa yeye kuikalia ikulu.Itawaudhi wengi lakini ndicho nitakachomkumbuka daima.
 

Forum statistics

Threads 1,205,354
Members 457,878
Posts 28,191,286