Mapunye (Vibarango) kichwani vinatibiwaje? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapunye (Vibarango) kichwani vinatibiwaje?

Discussion in 'JF Doctor' started by JamboJema, Nov 22, 2011.

  1. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #1
    Nov 22, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Wanangu wameugua mapunye(vibarango) na nimetumia dawa nyingi bado naona hawaponi. Nitumie dawa gani ambayo HAISHINDWI?
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,816
    Likes Received: 351
    Trophy Points: 180
    Ni ugonjwa wa ngozi na kwa kuanzia anza na usafi wa mwili ikiwa ni pamoja na kuondoa nywele zote; tumia sabuni zakuogea zenye tiba kwa ngozi kama detol ya maji.................na usipende kufuga nywele ndefu kwa sasa mpaka ukipona wakti huo huo maji yako ya kuoga jaribu kuyachemsha kabla hujayatumia.................unaweza kuyaacha yapoe ama ukayaoga ya moto!

    kwa watoto chunguza pia viyu wanavyotumia kwa usafi kama ni vya kushare na hsa vifaa vinavyotumika kunyolea ikiwa wanyoa nywele
     
  3. Blessed

    Blessed JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2011
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 2,441
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Pole kwa tatzo hilo,jitahid kuwanyoa nyewele hao vijana wako halafu kuna dawa ya mba ya kijani ina xstics za spirit inavikausha within 1 week!ol the bect!
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 17,336
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Pole sana,ni ugonjwa common sana na unatibika kirahisi.
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2011
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,712
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pamoja na usafi kama kutumia mafuta yenye sulphur, kunyoa nywele na kutumia sabuni ya dawa , jaribu kuwapa dawa za minyoo; minyoo mara nyingine husabaisha ngozi kuharibika kwa kuota vipele.
     
  6. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2011
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,906
    Likes Received: 3,305
    Trophy Points: 280
    Wapeleke hospitali maana that is fungal disease na kuna fungus wengine wapo kwenye damu, hivo ukiwanyoa na kupaka dawa wanaisha na kurudi tena haraka wanahitaji kupima damu na kuchomwa sindano ili kuwaua hawa wadudu kwenye damu!!
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 20,070
    Likes Received: 895
    Trophy Points: 280
    wapeleke loliondo wakapige kikombe kwa babu
     
  8. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Asanteni sana. Kila ushauri utazingatiwa!
     
  9. Kingcobra

    Kingcobra JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ptuuuuuuu!!!!
     
  10. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2013
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Hii sio dawa ya mapunye. Labda itazuia kupata mapunye. Mwanangu anaoga Mara mbili kwa siku na sabuni za maana tangu amezaliwa na amepata mapunye alipoanza shule tu.
     
  11. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2013
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,600
    Likes Received: 785
    Trophy Points: 280
    Sure mapunye huwa yanaambukiza na ndiyo maana watoto hasa wadogo ambao hawawezi kujikinga huwa wanapata kirahisi. Yale mabaka ya minyoo huwa yana tofauti na mapunye. mapunye kwa pembeni yanakuwa na kama vijiupele ambavyo vinatoa majimaji ukibinya na ndivyo vinavyoambukiza kupitia majimajia yal. Yale ya minyoo huwa haaambukizi. Majani ya nyanya ukutwanga paka maji ni dawa nzuri sana.
     
  12. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2013
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Kirahisi ndio nini sasa?
     
  13. kinyoba

    kinyoba JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2013
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Asante kwa ushauri. Ni kweli mapunye yana vijiupele
     
  14. Sanctus Mtsimbe

    Sanctus Mtsimbe Tanzanite Member

    #14
    Jun 21, 2013
    Joined: Jul 14, 2008
    Messages: 1,800
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
  15. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2013
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
  16. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2013
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,849
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Jambo Jema Dawa ambayo hata mimi sikuiamini lakini kwa kweli ilifanya maajabu makubwa na vibarango vikaisha kabisa ni hii hapa. Tafuta majani ya mmea wa pamba msugulie ktk kila kibarango au punye vizuri kabisa hayata chukua muda yatapona kabisa na hayatarudi tena. Mmea wa Pamba inawezekana ikawa ngumu kuupata hivyo unaweza pia kutumia majani ya mmea wa Nyanya (Mnyanya). Naamini atapona maana nilikua na Mdogo wangu alikua hadi anatia huruma lakini alipona na wala hayakurudi tena.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...