Mapigo ya moyo kuongezeka, kujisikia vibaya na kuishiwa nguvu ninapotembea kwenye mwinuko.


P

Plant pathologist

Member
Joined
Oct 18, 2017
Messages
8
Likes
3
Points
5
P

Plant pathologist

Member
Joined Oct 18, 2017
8 3 5
Wakuu naomba madaktari mnisaidie kuhusu tatizo langu hili ambalo kimeanza kunisumbua hivi punde. Nashindwa kuelewa naweza kuwa na tatizo gani.
 
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2012
Messages
13,197
Likes
8,367
Points
280
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2012
13,197 8,367 280
Je, umeongezeka uzito?

Nemda ukafanyiwe vipimo vya presha, HB na sukari.
 
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2016
Messages
5,652
Likes
12,735
Points
280
joanah

joanah

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2016
5,652 12,735 280
Itakua mimba io
 
N

No signal

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2014
Messages
493
Likes
760
Points
180
N

No signal

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2014
493 760 180
Mkuu nenda hospital kajaribu kuchek ukubwa wa moyo...hilo tatizo mama yangu alikuwa nalo Na dalili ulizozitaja Ni hzohzo.Wahi hospitali ili uanze tiba mapema Hzo Ni dalili za moyo kuwa mkubwa japo ukiwahi matibabu unapona kabisa.
 
P

Plant pathologist

Member
Joined
Oct 18, 2017
Messages
8
Likes
3
Points
5
P

Plant pathologist

Member
Joined Oct 18, 2017
8 3 5
Mkuu nenda hospital kajaribu kuchek ukubwa wa moyo...hilo tatizo mama yangu alikuwa nalo Na dalili ulizozitaja Ni hzohzo.Wahi hospitali ili uanze tiba mapema Hzo Ni dalili za moyo kuwa mkubwa japo ukiwahi matibabu unapona kabisa.
Nashukuru mkuu, ntafanya hivyo
 
N

Neelie

Member
Joined
Oct 3, 2015
Messages
38
Likes
50
Points
25
N

Neelie

Member
Joined Oct 3, 2015
38 50 25
Nenda hospitali ukachekiwe moyo na wingi wa damu
 
richnigga

richnigga

Member
Joined
Dec 25, 2014
Messages
82
Likes
46
Points
25
richnigga

richnigga

Member
Joined Dec 25, 2014
82 46 25
Kapime sukari pia... possibly ni hyperglycaemia.
 
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2015
Messages
1,711
Likes
1,495
Points
280
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2015
1,711 1,495 280
Wakuu naomba madaktari mnisaidie kuhusu tatizo langu hili ambalo kimeanza kunisumbua hivi punde. Nashindwa kuelewa naweza kuwa na tatizo gani.
Unapata shida kupumua ukilala chali? unaishiwa hewa usiku? Hizo ni dalili za moyo kufeli, Nenda hospitali kubwa fanya
-chest x ray : waangalie kama kuna dalili za moyo kuongezeka ukubwa au mapafu kujaa maji
- Electrocardiogram : waone kama kuna dalili zozote za misuli ya moyo kupungukiwa na supply ya damu
- Echocardiogram : waangalia kama kuna mabadiliko yoyote kwenye maumbo ya chemba za moyo

Uchumi ukiruhusu fanya pia
- Renal function test : kuona kama figo zinafanya kazi vizuri
-liver function test :kuona kama ini lipo vizuri
-full blood picture :kuona kama kuna dalili za upungufu wa damu ama infection zozote kwa kuangalia idadi ya seli nyeupe za damu.
 
K

Karata

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2011
Messages
324
Likes
27
Points
45
K

Karata

JF-Expert Member
Joined May 1, 2011
324 27 45
Wakuu naomba madaktari mnisaidie kuhusu tatizo langu hili ambalo kimeanza kunisumbua hivi punde. Nashindwa kuelewa naweza kuwa na tatizo gani.
Fanya vipimo vifuatavyo: Full Blood Picture (CBC), Urinalysis, Kidney Function Test, Lipid Profile, Chest Xray, ECG, ECHO, TMT, Liver Function Test, Abdominal and Pelvic Ultrasound, SerumSodium, Potassium and Vitamin D. Titafute baada ya kupata majibu.
 
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2015
Messages
1,711
Likes
1,495
Points
280
trigeminal

trigeminal

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2015
1,711 1,495 280
Fanya vipimo vifuatavyo: Full Blood Picture (CBC), Urinalysis, Kidney Function Test, Lipid Profile, Chest Xray, ECG, ECHO, TMT, Liver Function Test, Abdominal and Pelvic Ultrasound, SerumSodium, Potassium and Vitamin D. Titafute baada ya kupata majibu.
Boss naomba shule kidogo hapa... Why abdominal and pelvic uss , umeniacha kidogo hapo
 
K

Karata

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2011
Messages
324
Likes
27
Points
45
K

Karata

JF-Expert Member
Joined May 1, 2011
324 27 45
Boss naomba shule kidogo hapa... Why abdominal and pelvic uss , umeniacha kidogo hapo
Nataka kuona kama kuna shida kwenye figo au ini au kuna maji kwenye abdomen.......
 
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
3,425
Likes
2,305
Points
280
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
3,425 2,305 280
Unapata shida kupumua ukilala chali? unaishiwa hewa usiku? Hizo ni dalili za moyo kufeli, Nenda hospitali kubwa fanya
-chest x ray : waangalie kama kuna dalili za moyo kuongezeka ukubwa au mapafu kujaa maji
- Electrocardiogram : waone kama kuna dalili zozote za misuli ya moyo kupungukiwa na supply ya damu
- Echocardiogram : waangalia kama kuna mabadiliko yoyote kwenye maumbo ya chemba za moyo

Uchumi ukiruhusu fanya pia
- Renal function test : kuona kama figo zinafanya kazi vizuri
-liver function test :kuona kama ini lipo vizuri
-full blood picture :kuona kama kuna dalili za upungufu wa damu ama infection zozote kwa kuangalia idadi ya seli nyeupe za damu.
Mkuu hapo umemaliza ,lazima kieleweke
 
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2016
Messages
8,805
Likes
15,166
Points
280
Age
34
Nichumu Nibebike

Nichumu Nibebike

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2016
8,805 15,166 280
Wakuu naomba madaktari mnisaidie kuhusu tatizo langu hili ambalo kimeanza kunisumbua hivi punde. Nashindwa kuelewa naweza kuwa na tatizo gani.
Inawezekana una upungufu wa red blood cells hivyo kufanya zoezi la kusafirisha oxygen kwenye mwili wako kufanyika kwa taabu. Nenda hospitali ukapimwe Hb (Haemoglibin) Kwa mwanaume counts ya Hb huanzia 13.5 to 17.5 grams per deciliter
Na kwa mwanamke huanzia 12.0 to 15.5 grams per deciliter.
Ukikutwa una low haemoglobin count utatakiwa kutumia vidonge vya FEFOL kama vile wanavyopewa wanawake wajawazito au pia vidonge vya Vitamin B complex.
Unapokuwa na kiwango kidogo cha usafirishaji wa oxygen kwenye mwili wako, ubongo hukubwa na upungufu wa hewa safi hivyo kukufanya ujisikie kizunguzungu.
Pia unapotembea, misuli inahitaji oxygen kuweza ku oxidise glucose ili kuzalisha enargy. Upungufu wa oxygen kwenye misuli hufanya Pyruvic acid izalishwe kwa urahisi na kwa kiasi kikubwa kutokana na oxygen debt kuongezeka kwa urahisi.
Kukabiliana na hayo yote, mapigo ya moyo huongezeka ili kufanya damu izunguke mara nyingi ndaniya muda mfupi ili kuweza kusambaza oxygen mwilini kukabiliana na upungufu huo.
 
V

vegas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,027
Likes
491
Points
180
V

vegas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,027 491 180
Usitembee kwenye miinuko utakua umeondoa tatizo kabisa
 

Forum statistics

Threads 1,251,853
Members 481,915
Posts 29,787,695