Mapenzi ya kizazi hiki na heshima mbele ya wazazi yamenichosha. Oooops!!


Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
Nina bint yangu yuko form two. Nilikuwa najaribu kufuatia mwenendo wake nikagundua vijana wameshaanza kumchakachua,nilipofuatilia kwa karibu zaidi nikagundua ana kaboyfriend shulen na kijana mmoja mitaa ninayoishi naye ni mwanafunzi ila anasoma shule nyingine. Nilimweleza mama yake akae naye ampe darasa, hvyo mama yake alichua jukumu hilo ambapo jana alikaa naye na kumweleza impact ya kujihusisha na mambo ya mapenzi wakati anasoma, na moja ya mambo aliyomweleza kuwa wanaume ni wabaya sana, si watu wazuri na watamwaribia maisha yake. Lakini binti naye akamwuliza mama yake kama anasema wanaume ni wabaya mbona weweunaishi na baba,kwani yeye sio mwanaume na si mbaya? Huogopi atakuharibia maisha yako?,wife akashindwa kuendelea kukapa councelling akaja kunieleza. Nimechoka nashindwa hata nimfanye nini huyu mtoto manake hasikii na siku zinavyokwenda nako kanazid kuchanganyikiwa na malavidavi. Jaman hebu nisaidien dawa/njia ya kumpunguza spindi huyu mtoto. Au nikapeleke kwa bibi akakakekete kukapunguza speed?.
 
S

shosti

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2010
Messages
4,948
Likes
34
Points
145
S

shosti

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2010
4,948 34 145
ukikakeketa ndo unaongeza speed,angalia warangi na wanyaturu......
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
ukikakeketa ndo unaongeza speed,angalia warangi na wanyaturu......
<br />
<br />
mbona nasikia kukeketa kunapunguza? Warangi na wanyaturu si sababu ya maisha magumu ya kule wanakotoka?
 
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2010
Messages
2,969
Likes
19
Points
135
Chauro

Chauro

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2010
2,969 19 135
Pamoja na nguvu zetu katika malezi naamini sala ina nguvu kubwa sana ya kurekibisha mambo..................
 
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
2,186
Likes
17
Points
135
Age
29
Mtalingolo

Mtalingolo

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
2,186 17 135
Nina bint yangu yuko form two. Nilikuwa najaribu kufuatia mwenendo wake nikagundua vijana wameshaanza kumchakachua,nilipofuatilia kwa karibu zaidi nikagundua ana kaboyfriend shulen na kijana mmoja mitaa ninayoishi naye ni mwanafunzi ila anasoma shule nyingine. Nilimweleza mama yake akae naye ampe darasa, hvyo mama yake alichua jukumu hilo ambapo jana alikaa naye na kumweleza impact ya kujihusisha na mambo ya mapenzi wakati anasoma, na moja ya mambo aliyomweleza kuwa wanaume ni wabaya sana, si watu wazuri na watamwaribia maisha yake. Lakini binti naye akamwuliza mama yake kama anasema wanaume ni wabaya mbona unaishi na baba? Huogopi atakuharibia maisha yak?. Nimechoka nashindwa hata nimfanye nini huyu mtoto manake hasikii na siku zinavyokwenda nako kanazid kuchanganyikiwa na malavidavi. Jaman hebu nisaidien dawa/njia ya kumpunguza spindi huyu mtoto. Au nikapeleke kwa bibi akakakekete kukapunguza speed?.
<br />
<br />
Duuh mkuu huyo mtoto ni wako wakumzaa au ni nduguyo wakufikia?? Maana ulivoandika inaonesha hauko siriaz na maamuzi yako mbele ya familia yako,

okey jambo lamuhmu inabidi ufanye maamuzi kama mzazi, sidhani kama utashindwa endapo utaamua kufanya hvo, jaribu kufatilia maendeleo yake shuleni, akirudi nyumbani atumie muda mwingi kufanya kazi za shule(home work) na apunguze au umkataze kabisa safari zisizo na umuhimu kwake(kuzurura)..

Lakini pia kama baba unaweza kukaa nae na kumueleza madhara yakujihusisha na mapenz wakati bado student, ongea naye juu ya mimba na magonjwa ya ngono pia..
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,395
Likes
38,574
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,395 38,574 280
Makuzi bila kumtanguliza Mungu ni kumuharibu mtoto
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
ndugu, kwanza huyo mtoto ni wako au wenu??? je mabadiliko umeanza kuytaona muda gani?/ je huamini na wewe una nafasi ya kuongea na huyu mtoto???
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
Duuh mkuu huyo mtoto ni wako wakumzaa au ni nduguyo wakufikia?? Maana ulivoandika inaonesha hauko siriaz na maamuzi yako mbele ya familia yako, <br />
<br />
okey jambo lamuhmu inabidi ufanye maamuzi kama mzazi, sidhani kama utashindwa endapo utaamua kufanya hvo, jaribu kufatilia maendeleo yake shuleni, akirudi nyumbani atumie muda mwingi kufanya kazi za shule(home work) na apunguze au umkataze kabisa safari zisizo na umuhimu kwake(kuzurura).. <br />
<br />
Lakini pia kama baba unaweza kukaa nae na kumueleza madhara yakujihusisha na mapenz wakati bado student, ongea naye juu ya mimba na magonjwa ya ngono pia..
<br />
<br />
ni wangu. kichwan yupo fresh.si kuwa sichukui jukumu kama mzazi i tried at my best level kumweka sawa, ila si unajua watoto hawa wa sasa wa facebook wanasumbua sana
 
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
1,014
Likes
17
Points
135
NYENJENKURU

NYENJENKURU

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
1,014 17 135
ndugu, kwanza huyo mtoto ni wako au wenu??? je mabadiliko umeanza kuytaona muda gani?/ je huamini na wewe una nafasi ya kuongea na huyu mtoto???
Ni kweli na wewe unanafasi kwa hilo siyo mama pekee yake
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
ndugu, kwanza huyo mtoto ni wako au wenu??? je mabadiliko umeanza kuytaona muda gani?/ je huamini na wewe una nafasi ya kuongea na huyu mtoto???
<br />
<br />
mabadiliko nilianza kuyaona taratibu na ndio maana nikaanza ku trace wapi tatizo, ndio nikagundua hayo mambo yanayomfanya awe hivyo, muda wa kukaa nae upo na ninajitahidi sana kumwelimisha. Tatizo ni kuwa unamweleza ila alkikupa mgongo ndo imetoka hvyo,yote unayomweleza anayaacha hapohapo.
 
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
3,816
Likes
564
Points
280
Mamaya

Mamaya

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
3,816 564 280
Makuzi bila kumtanguliza Mungu ni kumuharibu mtoto
&lt;br /&gt;<br />
&lt;br /&gt;<br />
bujibuji hebu toa ushauri kaka nifanyeje. Hv unafikiri watu wote wanaoharibikiwa watoto wanakuwa hawamshirikishi Mungu katika malezi?
 
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
485
Likes
2
Points
35
Age
31
Baba Erick

Baba Erick

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
485 2 35
ukikakeketa ndo unaongeza speed,angalia warangi na wanyaturu......
<br />
<br />
*singida!? kweli kaka wanazitembeza ile mbaya nina mifano kibao
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Jaribu kutafuta mtu mwingine wa kumshauri. Watoto wa hivyo wengi huwa hawapendi kusikia wanachoambiwa na wazazi.
 
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2011
Messages
2,763
Likes
17
Points
135
BPM

BPM

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2011
2,763 17 135
<br />
<br />
mabadiliko nilianza kuyaona taratibu na ndio maana nikaanza ku trace wapi tatizo, ndio nikagundua hayo mambo yanayomfanya awe hivyo, muda wa kukaa nae upo na ninajitahidi sana kumwelimisha. Tatizo ni kuwa unamweleza ila alkikupa mgongo ndo imetoka hvyo,yote unayomweleza anayaacha hapohapo.
je huwa unaongea na mtoto wako arudipo toka shule au huna hiiyo tabia??? pia inaonyesha una weekness fulani ambayo huyo mwanao anaitumia na wewe unashindwa kuchukua hatua
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,671
Likes
1,182
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,671 1,182 280
Kwa jinsi ulivyoleta hii thread naona mtoto hana makosa kabisa kwani amerithi tabia yako ya kuchukulia mzaha kila jambo.
 
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Messages
8,425
Likes
2,340
Points
280
IGWE

IGWE

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2011
8,425 2,340 280
Kwa jinsi ulivyoleta hii thread naona mtoto hana makosa kabisa kwani amerithi tabia yako ya kuchukulia mzaha kila jambo.
mimi hiyo avatar yake sijui imekaaje,..nilifikiri ni 'she'....kumbe ni mwenzetu bana,.......ushauri wangu ubadili avatar utaona mabadiliko ya mtoto wako
 
lolyz

lolyz

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2011
Messages
335
Likes
18
Points
35
lolyz

lolyz

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2011
335 18 35
. Lakini binti naye akamwuliza mama yake kama anasema wanaume ni wabaya mbona weweunaishi na baba,kwani yeye sio mwanaume na si mbaya? Huogopi atakuharibia maisha yako?,wife akashindwa kuendelea kukapa councelling akaja kunieleza.


Kwanza poleni sana kwa huo mtihani wa malezi,
Kwani nyie kama wazazi wa binti mnaishi kwa wazazi wenu? mama anapaswa amweleze huyu binti kuwa nyie mmeoana na hata umri wenu hawezikujilinganisha nanyie,inampasa atumie muda wake kwenye masomo na sio ufuska,pia anatakiwa ajue kuwa yeye hapo alipo atakuwa anavunja amri ya Mungu na ambayo hakuna dini inayoruhusu,ila anatakiwa ajue wazi kuwa baada ya kumaliza masomo yake atapata muda wa kutosha kwa yeye kujiingiza kwenye hayo mambo na hakuna atakayemuingilia.
 
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
15,192
Likes
588
Points
280
Mr Rocky

Mr Rocky

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
15,192 588 280
Una nafasi kubwa sana ya kukaa nae na kumweleza hatari iliyoko mbele yake na kumwambia tuu kuwa wanaume ni wabaya wakati yeye anaona mama na baba wanakaa pamoja na wanapendana sio suluhisho
Mweleze hatari ya mampenzi kama kupata magonjwa ya zinaa na ukimwi na mimba zisizotarajiwa
Tena kwako wewe baba ni afadhali zaidi kuliko mama maana wanasemaga watoto wa kike wako karibu sana na watoto wao wa kike
Una nafasi na wewe itumie kama mzazi kumweleza hatari iliyoko mbele yake na ondoa hilo la kumwambia kuwa wanaume ni wabaya
 
Vaislay

Vaislay

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2011
Messages
4,504
Likes
40
Points
145
Vaislay

Vaislay

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2011
4,504 40 145
Shida ya watoto wa sikuhz ukiweka get ataruka,usimbane mpaka akagundua unambana,ila anahtaj kuongea nae mara kwa mara na kupewa mifano iliyo hai.
 
bombu

bombu

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
1,131
Likes
35
Points
145
bombu

bombu

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
1,131 35 145
Siku zote huwa nasikitishwa na kauli za wazazi "mtoto huyu kashindikana". Huwa naamini usemi usemao, sikio haliwezi kuzidi kichwa, na maneno huumba. Siku zote mtoto hapaswi kumshinda mzazi, Ongea naye taratibu, na pengine aweza kukusikiliza wewe kuliko mama yake, ukiongea nawe kama baba na kumpa ushauri, usioneshe kama umeugundua mchezo aufanyao, bali mshauri in a general way. Mpe madhara ya kujihusisha na mapenzi ktk umri mdogo na faida ya ku"concetrate" kwenye masomo. Mie nilipokuwa Secondary babangu alikuwa mshauri wangu mkuu, aliponishauri nilimsikiliza kuliko ambavyo ningeshauriwa na mama. So take responsibility na usimwachie mama pekee.
 

Forum statistics

Threads 1,235,997
Members 474,928
Posts 29,242,784