Mapenzi ya jinsia moja yaota mizizi mkoani morogoro....maambukizi ya ukimwi nayo yaongezeka


MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,028
Likes
5,490
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,028 5,490 280



HALMASHAURI ya Manispaa ya Morogoro inakabiliwa na changamoto ya kukua kwa maambukizi ya Ukimwi, baada ya kushamiri kwa biashara ya mapenzi ya jinsia moja.

Akizungumza na waandishi wa habari mjini hapa, Naibu Meya Manispaa ya Morogoro, Lidya Mbiaji, alisema kuwa kumekuwa na tatizo kubwa la kushamiri kwa vichocheo vya ngono, hali inayochangia kukua kwa kiwango cha maambukizi ya Ukimwi katika mkoa huo.

Pia alisema ongezeko la nyumba za kulala wageni nalo limekuwa kichocheo kikubwa cha kushamiri kwa biashara ya ngono zembe.

Aliionya jamii kuepukana na mila na desturi zinazochangia kuleta vichocheo vya kuongezeka kwa maambukizi ya ukimwi, ikiwemo ngoma za unyago zijulikanazo kwa jina maarufu la kunemwa pamoja na mabanda ya kuonyesha video ambayo nje yamekuwa yakionyesha mechi za soka, lakini ndani ya mabanda hayo huonyesha picha za ngono na kusababisha kuleta hamasa ya watu kufanya ngono.

Pia aliviomba vyombo vya habari kusaidia kuelimisha jamii namna ya kujiepusha vitendo vinavyochangia maambukizi ya ukimwi, kwani hali si shwari kutokana na makundi ya watu wanaofanya biashara ya ngono kuvamia Manispaa ya Morogoro.

Alisema hata kwa wasomi wa vyuo vikuu, hali pia si shwari, kutokana na tafiti kuonyesha kuwa wana kiwango cha juu cha kufanya ngono zembe, hivyo kulitisha taifa kupoteza wasomi wake mara baada ya kumaliza masomo yao.

"Kumekuwa na makundi makubwa ya jamii yanayoingia katika hatari ya kupata maambukizi…ukiangalia kundi la wanafunzi, watu masikini na wanawake, hasa wajane changamoto hii inawagusa moja kwa moja," alisema Mbiaji.



MAPENZI YA JINSIA MOJA YAOTA MIZIZI MKOANI MOROGORO....MAAMBUKIZI YA UKIMWI NAYO YAONGEZEKA - MPEKUZI HURU
 
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2012
Messages
11,166
Likes
8,614
Points
280
Cresida

Cresida

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2012
11,166 8,614 280
sasa hao wanafanya nini?
Eti na macho wamefumba wanadai eti wanasikilizia utamu
Aaaargh maruweruwe yamezidi kuongezeka.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
sasa hao wanafanya nini?
Eti na macho wamefumba wanadai eti wanasikilizia utamu
Aaaargh maruweruwe yamezidi kuongezeka.
Mkuu inawezekana kweli wanasikia utamu!
 
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
3,614
Likes
47
Points
145
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
3,614 47 145
Kizazi hiki kinahitaji kudra za Mwenyezi Mungu kukinusuru na hali mbaya ya mmonyoko wa maadili kwa kiwango hiki! Kama tabia ndiyo hizi, tunajieletea laana na sijui kama taifa letu litaendelea kama tunavyofikiria.
 
Blaine

Blaine

JF-Expert Member
Joined
Jan 11, 2012
Messages
2,280
Likes
14
Points
0
Blaine

Blaine

JF-Expert Member
Joined Jan 11, 2012
2,280 14 0
kuna takwimu zozote kuhusu hili ongezeko? hard data zitasaidia kupunguza maambukizi kuliko blah blah.

maoni yangu

  1. i hear gesti haziruhusu wanaume 2 in the same room, kwanini wasi-extend this to include watu wasiokwenye ndoa?
  2. wazazi na 'wasamaria wema' wawe wanatoa taarifa za hivyo vibanda vinavyoonesha p0rn videos. nashangaa wanakaa kimya na kuja kulaumu 'mmonyoko wa maadili' wakati hawachukui hatua zozote kusaidia
  3. watoto wafundishwe umalaya ni kujiabisha wao+family, hili nawalaumu wazazi kwa kushindwa wajibu wao. siamini kama hao machangu wameshindwa kabisa kufikiri njia mbadala ya kipato
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,028
Likes
5,490
Points
280
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,028 5,490 280
Morogoro mji mdogo sana kumbe mambo yake makubwa?
mkuu papaa2015 Morogoro kasoro bahari una mambo makubwa kuliko Dares-Salaam kuna kila starehe hapo Morogoro mjini karibu ujionee mwenyewe walugulu kwa kupenda starehe mwisho.
 
Last edited by a moderator:
Mchumia Rungu

Mchumia Rungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
1,231
Likes
415
Points
180
Mchumia Rungu

Mchumia Rungu

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
1,231 415 180
mkuu papaa2015 Morogoro kasoro bahari una mambo makubwa kuliko Dares-Salaam kuna kila starehe hapo Morogoro mjini karibu ujionee mwenyewe walugulu kwa kupenda starehe mwisho.
Morogoro? Starehe nimeona Sinza - Dar na Njiro - Arusha. Morogoro hakuna starehe. Sema wapi nitembelee, nikirudi nishuhudie.
 
Last edited by a moderator:
K

Kolero

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
493
Likes
5
Points
35
K

Kolero

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2010
493 5 35
Mengine yote inawezekana ila hilo la kunema wali sidhani kama analifahamu huyo kiongozi, labda anafikiri pia kunemwa maana yake ukeketaji, mie ninavyofahamu kunemwa hakuwezi sababisha maambukizi ya ukimwi.
 
K

Kolero

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2010
Messages
493
Likes
5
Points
35
K

Kolero

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2010
493 5 35
mkuu papaa2015 Morogoro kasoro bahari una mambo makubwa kuliko Dares-Salaam kuna kila starehe hapo Morogoro mjini karibu ujionee mwenyewe walugulu kwa kupenda starehe mwisho.
Mkuu hakuna anayependa mateso katika dunia hii, kama kungekuwa na uwezo kila mtu angependa starehe. La maana Morogoro ni sehemu fikika kirahisi na watu wa mikoa ya Iringa, Dar na Dodoma, kumbe inawezekana kati ya hao wanaopenda starehe wanashirikiana na hao wa mikoa tajwa hapa.
 
Cathode Rays

Cathode Rays

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
1,742
Likes
210
Points
160
Cathode Rays

Cathode Rays

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
1,742 210 160
Taarifa zilizozagaa pia ni kuwa miongon mwa makund yanayoongoza km wateja wa machangudoa (baada ya kuhojiwa) ni wafanyakazi wa serikali na biashara hunoga zaidi siku za kazi wanapochomoka makazini kwenda kujiburudisha
 
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
4,620
Likes
121
Points
145
Ablessed

Ablessed

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
4,620 121 145
ARV zinasaidia sn..huwez kumtambua kwa kumuona
Ni vigumu hata kukubali maana kuna wengine wanaonyesha dalili zote lkn bado wanapata wateja sasa sijui wanaofanya hivyo nao wanakua tayari walishakua wahanga. Nakumbuka jirani kulikua na mgonjwa lkn wamama waliendelea kumfuatilia tu japokua alikua wakati mwingine anazimika . Akisha kua poa tu wanae.
 

Forum statistics

Threads 1,274,860
Members 490,833
Posts 30,526,135