Mapendekezo ya wananchi: Muundo wa Baraza la Mawaziri kwa Serikali ya Awamu ya Tano

Muite

JF-Expert Member
Sep 10, 2013
869
1,000
Wadau, amani iwe kwenu.

Bila shaka uchaguzi wa Rais umemalizika na Dr Magufuli ameibuka kuwa mshindi. Baada ya Tingatinga kutinga Ikulu, sasa napendekeza Waziri Mkuu awe Leonidas Gama, Mbunge wa Songea Mjini. Nampendekeza si tu kwa vile ni mbunge wangu hapa Songea, bali anakidhi vigezo vya Tanzania ya Magufuli. Wengine watakuwa michosho tu
Magufuli amepata kura nyingi kutokana na sifa yake binafsi ya utendaji.

Sasa na waziri mkuu anatakiwa mtu anayefahamika kiutendaji.

Huyo Gama wako abaki hukohuko kwenu.

Waziri mkuu ni Mwigulu Nchemba
 

Uledi

JF-Expert Member
Mar 16, 2011
588
1,000
Wadau, amani iwe kwenu.

Bila shaka uchaguzi wa Rais umemalizika na Dr Magufuli ameibuka kuwa mshindi. Baada ya Tingatinga kutinga Ikulu, sasa napendekeza Waziri Mkuu awe Leonidas Gama, Mbunge wa Songea Mjini. Nampendekeza si tu kwa vile ni mbunge wangu hapa Songea, bali anakidhi vigezo vya Tanzania ya Magufuli. Wengine watakuwa michosho tu

Safi sana hilo litakuwa chaguo sahihi. Magufuli ahakikishe hamna mchaga kwenye serikali yake wasije kumhujumu
 

Steph Curry

JF-Expert Member
Dec 20, 2012
5,750
2,000
Magufuli amepata kura nyingi kutokana na sifa yake binafsi ya utendaji.

Sasa na waziri mkuu anatakiwa mtu anayefahamika kiutendaji.

Huyo Gama wako abaki hukohuko kwenu.

Waziri mkuu ni Mwigulu Nchemba

Teh teh teh Magamba mmeanza kuparuana sasa..
 

libeva

JF-Expert Member
Mar 25, 2015
3,471
2,000
Mmesha anza kujipa vyeo alafu watanzania wanategemea hapa kazi tu kwa mtindo huu ccm ni ile ile hata aje Obama hawezi ibadili
 

Nsaji Mpoki

JF-Expert Member
Nov 5, 2007
396
195
Ni vizuri kuwe na baraza dogo lenye wizara zisizozidi 17. Lenye mawaziri Kama ifuatavyo:
Waziri Mkuu- Harrisson Mwakyembe
Waziri wa M/Nje na Ushirikiano wa Kimataifa- Asha-Rose
Waziri wa Ulinzi - Hussein Mwinyi
Waziri wa Afya na Ustawi wa Jamii-
Waziri wa Habari na Mawasiliano- Prof. Mbarawa Makame
Waziri wa Kilimo, Mifugo na Ushirika-
Waziri wa Mambo ya Ndani-
Waziri wa Maji, Nishati na Madini- Prof. S. Muhongo (Awe na Manaibu 3)
Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa-
Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia -
Waziri wa Ardhi, Maliasili, Utalii na Mazingira - W. Lukuvi
Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Utumishi na Utawala Bora-
Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge na Maendeleo ya Jamii-
Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji-
Waziri wa Fedha, Mipango na Uchumi-
Waziri wa Kazi, Ajira na Vijana- Januari Makamba
Waziri wa Maendeleo ya Miundo Mbinu-
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Muungano-

NB. Shughuli za michezo ziende Tamisemi na shughuli za Utamaduni ziende Maliasili. Shughuli za EAC zirudi Foreign
- nafasi ambazo hazina majina tupate sura mpya kabisa.
 

Tariq boy

Member
Oct 18, 2015
13
0
Lizaboni ndugu gama namjua vzur hamna lolote tena hakuna watu vilaza kama watu wa songea na ruvuma nzima. Toka ameondoka Gama mkubwa na kawawa hakuna kiongozi nchimbi bule komba ndio usiseme manyanya ndio kabsa bora jenista muhagama
 

naro

Member
Apr 15, 2013
96
95
Wewe Lizaboni nahisi una uchizi kabisa, maake sijui ni mahaba ya kujifanya haujui hata elimu ya huyo mbunge wako mpaka awe waziri mkuu, na haliwezi kutokea ungekuamshauri vizuri wa serikali yako ili angalau ahadi zenu kede kede mlizo ahidi ungempenekeza PRO.SOSPETER MUHONGO.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom