Maoni kwa Rais: Miundombinu ya Tasinia ya Fasiri Tanzania inahitaji wataalamu na vifaa


Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
WANAJF,

Nimekuwa naangali haliinayoendelea katika ziara ya Waziri Mkuu wa India, hapa Tanzania. Nimegundua tumekosa wafasiri wa Lugha. Yaani baada ya Rais kuongea kwa Kiswahili, anasimama mama mwingine kutoa hotuba nyingine ya Kiingereza. Hii inapoteza muda na kupunguza dhamira ya hotuba ya rais. Rais anatakiwa hotuba yake imfikie moja kwa moja mgeni wake kwa Kutumia Mfasiri si hivyo.

Tunahitaji watalaam na vifaa vya kufanyia hii tasinia. Tukitaka tubadilike lazima tuwekeze katika eneo kubwa zaidi na kutumia watalaam wetu zaidi.

Nimetembelea baadhi ya nchi ambazo hata idara zinakuwa na watalaam wa lugha karibu zetu. hii huongeza wigo wa ajira hata utalii.

Kwa maana moja au nyingine. Idara hizi hutumia kila kinochowezekana kufanya tours za kuwatembeza hawa watu na kuwapa utajiri wa taifa.
 
Cicero

Cicero

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2016
Messages
2,507
Likes
2,283
Points
280
Cicero

Cicero

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2016
2,507 2,283 280
Huu ulikuwa ni mwanzo tu taratibu tutafika
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Nimeona inapoteza muda sana. Maanakuna uwezekano wa kuwa na watu watakao ajiriwa na kuwa trained kwa kazi hizo tu kwenye taasisi zote zenye umuhimu huo.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,145
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,145 280
Interesting.....ndo ilivyokuwa?
 
gambada ynwa

gambada ynwa

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2014
Messages
388
Likes
338
Points
80
Age
29
gambada ynwa

gambada ynwa

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2014
388 338 80
Sasa kulikua na umuhimu gani wa kutafasiri kwa kingereza? Si tuliambiwa jamaa ni PhD holder au ni ya kiswahili
 
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2012
Messages
4,568
Likes
2,221
Points
280
Ufipa-Kinondoni

Ufipa-Kinondoni

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2012
4,568 2,221 280
Shida si PhD hata mataifa mengine wanaangalia utamaduni wao. Hapa ni dhana na kutumia kiswahili wakati bado hatuna watujajiandaa kuingia katika level hiyo.
Sasa kulikua na umuhimu gani wa kutafasiri kwa kingereza? Si tuliambiwa jamaa ni PhD holder au ni ya kiswahili
 
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2011
Messages
3,737
Likes
4,691
Points
280
MSEZA MKULU

MSEZA MKULU

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2011
3,737 4,691 280
mwenyewe nimeliona hilo, hapo panahitaji kufanyiwa maboresho.
Kwa sababu tumeamua kutumia kiswahili, ni vizuri kwenye kumbi kama hizo kukawa kunafungwa system kama ile ambayo ilitumika bungeni alipohutubia rais wa msumbiji. kila mmoja akawa anatasfiriwa kwa lugha yake independently though headphone. Kila kitu kina mwanzo. na sioni kama ni gharama
 

Forum statistics

Threads 1,237,741
Members 475,675
Posts 29,299,130