Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maofisa wa JWTZ kuhusishwa na fedha za Uswisi ni pigo kubwa sana kwa nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Sabayi, Oct 29, 2012.

  1. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 135
    Taarifa ya kuwepo maafisa watatu wastaafu wa JWTZ katika orodha ya vigogo walioficha fedha uswisi ni pigo kubwa sana kwa nchi kwani hii taasisi ni moja ya taasisi ambazo Watanzania tulikuwa na imani nayo bado lakini pia linaweza kuwa pigo kwa nchi kwani inawezekana kabisa hali ya jeshi letu kivifaa sio nzuri sana kwani kuna uwezekano pesa za kununulia vifaa/Silaha zilichakachuliwa na hivyo aidha hatuna silaha nzuri na za kutosha au tuna silaha duni/zilichochakachuliwa.

    Kama tulivyoona ajali kadhaa ya choppers cha jeshi zinazoaminika tuliuziwa zikiwa zimeshachoka lakini inawezekana pia hela hizo zilizofichwa uswisi ni matokeo ya kudhulimiwa kwa wapiganaji wetu na hivyo kuua morali ya vijana wetu.

    Kwangu kuwepo kwenye orodha hii maafisa nyeti na wanaopaswa kuwa na uzalendo wa hali ya juu hata kujitolea maisha yao kutulinda ni Pigo kubwa sana kwa nchi yetu.
     
  2. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,910
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    wengine hatuwafahamu hao maofisa,embu funguka majina yao tuwajue.
     
  3. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,951
    Likes Received: 1,651
    Trophy Points: 280
    Nani katoa hiyo orodha?
     
  4. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #4
    Oct 29, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,908
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    ZK anayo list
     
  5. m

    malaka JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,318
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sio vifaa tu hapo kaka. Ni mafunzo, hela za makambi ya makomandoo pia. HIvi nani atamnyoooshea kidole mwenzie hapa tanzania sasa?
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,107
    Likes Received: 791
    Trophy Points: 280
    vipi safari hii Abdallah Shimbo yupo tena..
     
  7. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kuna brigedia jenerali mmoja anajenga lijumba la kifahari huko oysterbay hua najiulizaga hela katoa wapi haiwezi kua ni hela yake ya kustaafu ndio inamuwezesha kujenga jumba la kifahari hivyo...hawa wanajeshi ogopa...
     
  8. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,773
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Lets wait.......
     
  9. C

    Concious Senior Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 105
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    T215ZZK....asifanye usanii safari hii lazima atutajie hayo majina isije ikawa ni bra bra za kila siku kila mtu akiibuka nina orodha ya watu fulani,mara majambazi,mara wauza madawa ya kulevya..halafu hamuwataji...plz plz...safari hii tutakuwajibisha mwenyewe msitufanye watanzania ni watu wa kudanganywadanganywa tu kila siku
     
  10. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,743
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ........moja kastaafu hivi karibuni, alimpiga mkwara Slaa wakati wa uchaguzi....
     
  11. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,743
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    ........Hm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    Tukisema hapa watu wanaanza kutoka mapovu. Kimsingi hakuna ufisadi uliotukuka kama jeshini, ukisia mishahara hewa ndo huko, ukisikia fedha za UN zinapigwa panga kwa ajili ya kununua vifaa wakati hawanunui ndiyo huko, ukisikia fedha za kujikimu kwa wanajeshi hazilipwi lakini kwenye budget zipo ndiyo huko, ukisikia makato ya ajabu ajabu kwenye mishahara ya wanajeshi ndiyo huko. Yaani kuna mengi, ila kwa kuwa wanajiita wenye nchi, we just have to be patients and wait for the principle of natural selection to take place.
     
  13. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Picha iko wapi, isitoshe ile ni Jumba au kibanda? Umeiona nyumba ya mchungaji wa mungu na mmiliki wa St. Marys?
     
  14. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona haiweki? ama ndio ile tantalira ya barua ya Takokuru?
     
  15. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,773
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    VIGOGO 10 wametajwa kuhusika katika kashfa ya kuficha Sh303.7 bilioni katika benki mbalimbali nchini Uswisi.

    Katika orodha hiyo inadaiwa kuwa yupo kiongozi mmoja mwandamizi mstaafu, maofisa watatu wastaafu wa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ), mawaziri wastaafu ambao baadhi yao bado ni wabunge na aliyewahi kuwa kiongozi mwandamizi wa Benki Kuu Tanzania (BoT).

    Majina hayo ambayo mwandishi wetu amefanikiwa kuyaona, yamo katika orodha ya mchunguzi mmoja wa kimataifa wa masuala ya ufisadi (jina tunalo).

    Juzi, Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe alimshukia Mkurugenzi Mkuu wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (Takukuru), Dk Edward Hoseah akimtuhumu kuandika barua Uswisi akisema Tanzania haina masilahi na mabilioni ya fedha yaliyofichwa katika benki zilizopo nchini humo. Hata hivyo, Dk Hoseah alikanusha madai hayo akisema hajawahi kufanya hivyo.

    Akizungumza jana Zitto alisisitiza kauli yake akisema: "Sijawahi kumsema Dk Hoseah kwa lolote, kwa nini leo nimsingizie? Yeye mwenyewe anajua ushirikiano niliompa wakati wabunge wanapinga yeye asichunguze malipo ya posho mara mbili kwa wabunge."

    "Nilisimama kidete kusema Takukuru wapo sahihi na mimi nilikwenda mwenyewe kwao kuhojiwa na kuagiza wajumbe wa kamati yangu (Kamati ya Bunge ya Mashirika ya Umma), waende kuhojiwa. Spika aliyestaafu (Samuel Sitta) akaizima kashfa ya wabunge kupokea posho mara mbilimbili. Mwulizeni amesahau? Sasa leo nimzushie ili iwe nini?."

    Alisema orodha ya Watanzania wenye fedha huko Uswisi, ipo na ameiona na nyaraka zinaweza kutolewa kwa taasisi za Serikali tu.
    "Dk Hoseah kazuia nyaraka hizo. Akitaka nimwonyeshe mtu anayeweza kutoa nyaraka hizo, nipo tayari isipokuwa aahidi kuiweka wazi," alisema Zitto.

    Alisema katika orodha ambayo Waziri wa Fedha wa Ufaransa anayo, kuna Watanzania lakini akaituhumu Serikali akisema haitaki kufuata njia halali za kupata orodha hiyo kwa kuwa viongozi wengi na wafanyabiashara wakubwa wana akaunti katika benki za Uswisi.

    Juni 26, mwaka huu gazeti hili lilichapisha habari kuhusu utoroshwaji wa fedha hizo na kueleza kuwa Polisi wa Kimataifa (Interpol) nchini kwa kushirikiana na Takukuru inachunguza suala hilo.

    Kiasi hicho cha fedha kimedaiwa kuingizwa katika akaunti za Watanzania na kampuni moja ya uchimbaji mafuta na kampuni kadhaa za uchimbaji madini ambazo zinafanya kazi Tanzania.

    Chanzo hicho kiliongeza kwamba kiasi hicho cha fedha kipo katika akaunti sita tofauti zinazomilikiwa na Watanzania wakiwamo wanasiasa wakubwa.

    Hata hivyo, chanzo hicho kilieleza kuwa tangu akaunti hizo zifunguliwe, wamiliki wake halali hawajawahi kuingiza hata shilingi.

    "Uchunguzi wetu unaonyesha kuwa fedha hizo zipo katika akaunti sita tofauti ambazo zinamilikiwa na wanasiasa wakubwa nchini na wenzetu wa Uswisi wameeleza fedha hizo zimeingizwa na kampuni kadhaa ambazo zinahusika na mafuta pamoja na madini hapa nchini," kilidokeza chanzo hicho.

    Kugundulika kwa kiasi hicho cha fedha katika benki za Uswisi ni kutokana na ripoti ya Benki ya Taifa ya Uswisi (SNB) iliyotolewa mwaka huu.
     
  16. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hiyo List inakera kila siku mara, mawaziri, mara maofisa wa jeshi tutasikia mara madaktari, viongozi wa vyama vya siasa, mara watendaji wa kijiji, tunataka majina hapa...thats all
     
  17. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi kabisa mkuu.
     
  18. m

    mgomba101 JF-Expert Member

    #18
    Oct 29, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,773
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Watanzania tuamke sasa! Mafisadi wanaanzisha issue za kidini ili kutuhamisha mind zetu! wahenga walisema miluzi mingi humpoteza mbwa.
     
  19. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,840
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 0
    Wekeni majina yao kuficha haisadii
     
  20. Mystery

    Mystery JF Gold Member

    #20
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 5,278
    Likes Received: 1,699
    Trophy Points: 280
    Umesema kweli kabisa! Hatutaki usanii kwa jambo kubwa kama hili. Wakati mamilioni ya wa-TZ, wanaishi kwa kula mlo mmoja kwa siku, hawa wenzetu wachache wanaogelea kwenye utajiri wa kutisha kwa kuwekewa mabilioni ya shilingi, kama rushwa kwenye mabenki hayo ya uswisi, na kampuni za kigeni zinazochimba mafuta na gesi.

    Kwa bahati mbaya sana, hiyo list ya waliowekewa hizo pesa, itakuwa jambo lisilowezekana kutangazwa na serikali hii ya CCM. Kwa kuwa inahusisha watu wenye madaraka makubwa sana kwenye serikali ya awamu hii na iliyopita. Kwa uchache tu miongoni ya majina hayo ni JK, Mkapa, Hosea, Lowasa, Mwema, Chagonja,Shimbo, Membe,Balali na Mkulo!!

    Sasa kwa list hiyo ni wazi juhudi zote zitafanywa na serikali ya CCM, hadi mwisho wa Dunia, kuhakikisha list hiyo haijulikani kwa walalahoi wa nchi hii, maana ikitolewa rasmi ripoti hiyo kwa wananchi, maana yake huo ndiyo utakuwa mwisho rasmi wa chama cha magamba!!
     
Loading...