Manyara: Mtu mmoja amefariki katika ajali ya basi la Mtei na gari dogo


Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
448
Points
1,000
Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
448 1,000
Basi la Kampuni ya Mtei lililokuwa likitoka Babati kuelekea jijini Dar es Salaam limegongana na basi dogo katika eneo la Himiti mjini Babati

Inadaiwa kuwa Mwanafunzi wa Shule ya msingi Silver ya mjini Babati ndiye aliyefarika katika ajali hiyo
=====

Mwanafunzi wa Shule ya Msingi Silver mjini Babati mkoani Manyara, amefariki dunia baada ya kutokea ajali kati ya basi la Kampuni ya Mtei kugongana na basi dogo aina ya Hiace.

Kamanda wa Polisi Mkoani Manyara, Augostino Senga amethibitisha kutokea kwa ajali hiyo asubuhi ya leo Mei 15, 2019 katika eneo la Himiti mjini Babati na kumtaja mwanafunzi aliyefariki kuwa ni Osiligi Paul mwenye umri wa miaka mitatu na miezi mitano.

Kamanda Senga amesema ajali hiyo imehusisha basi la Scania Kampuni ya Mtei na basi dogo aina ya Hiace.

Amesema mwalimu wa Shule ya Silver ambayo zamani ilikua ikiitwa Deborah, Francis Mollel (36) amejeruhiwa kwenye ajali hiyo pamoja na mwanafunzi Lightness Emmanuel (6) na wakala wa Mtei Paul Shilala (28) wamepata majeraha na wapo Hospitali ya Mrara mjini Babati.

Amesema chanzo cha ajali hiyo ni basi la Mtei kuipita gari nyingine bila tahadhari na kugongana na basi dogo kwenye barabara hiyo ya Babati-Kondoa.

"Dereva wa basi dogo, Daniel Godfrey (25) naye alijeruhiwa miguuni yupo Hospitali ya Mrara akipatiwa matibabu ila dereva wa basi la Mtei alikimbia na tunamtafuta, amesababisha ajali kwa uzembe wake,’’ amesema Kamanda Senga.


1557907555142-jpeg.1098118


1557907504014-jpeg.1098119
 
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
4,472
Points
2,000
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
4,472 2,000
Mungu amlaze pema peponi.

Chanzo cha ajali ni nini?
 
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2012
Messages
25,902
Points
2,000
Mtoto halali na hela

Mtoto halali na hela

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2012
25,902 2,000
Pumzika kwa Amani ndugu yetu
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,890
Points
2,000
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,890 2,000
Pole wafiwa
  • Dereva wa bus amesomea ana cheti na daraja lake la leseni ni la juu kabisa
  • Kadhalika dereva wa bus dogo
  • Inaonekana dereva wa bus kubwa amehama site kwenda upande usio wake
  • Je vyeti vinaepusha ajali?
 
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2016
Messages
3,795
Points
2,000
P

pye Chang shen

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2016
3,795 2,000
poleni Sana ndugu wote wafiwa mungu awape subira njema
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,152
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,152 2,000
Pole wafiwa
  • Dereva wa bus amesomea ana cheti na daraja lake la leseni ni la juu kabisa
  • Kadhalika dereva wa bus dogo
  • Inaonekana dereva wa bus kubwa amehama site kwenda upande usio wake
  • Je vyeti vinaepusha ajali?
Vyeti haviepushi ajali bali madereva ndiyo wanaepusha ajali kwa kuzingatia mafunzo waliyopata mpaka wakapewa vile vyeti. Huyo dereva wa basi la Mtei inatakiwa apigwe mvua ya miaka mingi gerezeni ili madereva wenye akili ndogo kama yeye wasifanye ujinga huo. Umefika wakati wa hukumu za ajali zinazosababishwa na uzembe wa madereva kuwa miaka 30 mpaka maisha kama wabakaji wanavyofungwa. Dereva anayeua kwa uzembe kama huyo ni zaidi ya mtu aliyebaka!
 
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2014
Messages
892
Points
1,000
Nukta5

Nukta5

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2014
892 1,000
Nasikia kuna ajali nyingine Marangu Moshi
 
wingatereza

wingatereza

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2016
Messages
986
Points
1,000
wingatereza

wingatereza

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2016
986 1,000
Inauma sana ajali kutokea katika barabara nyeupe kama hiyo. Watu wengine hasa madereva ni kama mashetani au mavampire hawatulii mpaka waueue
 
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
4,472
Points
2,000
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
4,472 2,000
Mkuu kwema?Una akili sawa sawa wewe?Soma post #1,chanzo cha ajali kimeelezwa na mleta uzi.
Kwema mkuu, amejazia nyama.Wakati nauliza hapakua na taarifa yoyote ya ziada ukiachana na kifo cha huyo mtoto.
 
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2017
Messages
1,385
Points
2,000
Omusolopogasi

Omusolopogasi

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2017
1,385 2,000
Machungu kwa wazazi ambao waliamua kumpa elimu nzuri mtoto wao. Hii inatokea kwa sababu mjinga mmoja hakuta kuchukuwa tahadhari na kuheshimu sheria za barabarani!
mwanafunzi aliyefariki kuwa ni Osiligi Paul mwenye umri wa miaka mitatu na miezi mitano.
 
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
208
Points
250
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
208 250
Sawa kiongozi?Nilidhani na wewe ni moingoni mwa wana jamvi wanaokurupuka kuandika kabla ya kufikiri.

OK.Kama amejazia na umeliona hilo samehe kwa kukuuliza hivi" una akili sawa sawa kweli wewe?"Wakati kumbe una masalaa kibao.

Hahahahaha!!!
Kwema mkuu, amejazia nyama.Wakati nauliza hapakua na taarifa yoyote ya ziada ukiachana na kifo cha huyo mtoto.
 
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2018
Messages
208
Points
250
tusipotoshane

tusipotoshane

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2018
208 250
Weupe wa barabara unadanganya.Ni sawa na wanawake/wanaume weupe wanavyodanganya midume/mijike kujikoki (sijasema waaojichubua/wanao scrub).

Barabara giza/kona kona madereva wana kuwa makini, ajali hazitokei.Ni sawa na wanawake/wanaume weusi walivyo makini.

Maeneo yangu hayo back 46 years,Himiti,Gendii,Maweni,Nakwa ya mashariki/magharibi,Angoni,Sigino,Magugu,Magara,Mlima Logia,Dareda,Kidasii,Nangwa,Masakta,Endasaki,halafu Galapo,Mwamire nk.

Kudadadeki walahi,Desiii akhamisaa,ghwalang'u!!!!

Sheria za barabarani zilianza kuzingatiwa,ajali zilipungua sana.Inabidi madereva wakaziwe ili wasisababishe ajali.

Kipindi sasa Polisi wa barabarani wamekuwa wakali ingawa na mimi mara kadhaa rungu limenishukia vibaya sana kwa kuzembea barabarani.

Hahahahaha.

Inauma sana ajali kutokea katika barabara nyeupe kama hiyo. Watu wengine hasa madereva ni kama mashetani au mavampire hawatulii mpaka waueue
 
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
1,006
Points
2,000
Age
51
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
1,006 2,000
Vyeti haviepushi ajali bali madereva ndiyo wanaepusha ajali kwa kuzingatia mafunzo waliyopata mpaka wakapewa vile vyeti. Huyo dereva wa basi la Mtei inatakiwa apigwe mvua ya miaka mingi gerezeni ili madereva wenye akili ndogo kama yeye wasifanye ujinga huo. Umefika wakati wa hukumu za ajali zinazosababishwa na uzembe wa madereva kuwa miaka 30 mpaka maisha kama wabakaji wanavyofungwa. Dereva anayeua kwa uzembe kama huyo ni zaidi ya mtu aliyebaka!
Na Dereva akiwa ni miongoni mwa waliopoteza maisha kwenye ajali atafungwa nnani??
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
9,152
Points
2,000
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
9,152 2,000
Na Dereva akiwa ni miongoni mwa waliopoteza maisha kwenye ajali atafungwa nnani??
Kama dereva aliyefanya uzembe akifariki basi hakuna wa kumfunga. Inakuwa kama jambazi aliyefia kwenye tukio!
 
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2014
Messages
1,006
Points
2,000
Age
51
Halaiser

Halaiser

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2014
1,006 2,000
Kama dereva aliyefanya uzembe akifariki basi hakuna wa kumfunga. Inakuwa kama jambazi aliyefia kwenye tukio!
Mimi nafikiri Askari waliojazana narabarani wajenge mazingira rafiki kwa madereva badala ya kuwajaza hofu pamoja na hasira kwa kuwabambikizia makosa. Hii itawapunguzia stress madereva wawapo barabarani. Mf wa makosa ya ubambikiziaji na pale askari anapojificha vichakani kwenye maeneo ya kuendesha speed 80 kwa saa kwa magari ya abiria, kisha dereva akaenda kukitana na askari wengine baada ya km 6 na kuambia umepigwa torch huko utokako kwenye eneo la speed 50 kwa saa. Hapo dereva lazima awe na hasira kwani hakuna sehemu aliovunja sheria. Na hata dereva akimkatalia basi hutoa picha na speed ya gari lake. Kumbuka kwamba askari aliyepiga torch dareva hakumuona kwani alijificha eneo ambalo si la 50 kwa saa.
 

Forum statistics

Threads 1,295,958
Members 498,495
Posts 31,229,082
Top