Maneno yaliyotumika kuifundisha Sayansi miaka ile, tupia unalokumbuka

Bourgeoisie

Bourgeoisie

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
657
Points
225
Bourgeoisie

Bourgeoisie

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
657 225
Haya ni baadhi ya maneno ya Kiswahili yaliyotumika kuifundisha Sayansi miaka ile,wewe unakumbuka lipi?

1.Hewa ya ukaa -Carbon dioxide.

2.Joto ficho -Latent heat.

3.Hamirojo -Protein.

4.Mwendokasi mtoroko -Escaping velocity.
 
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
997
Points
1,000
bhikola

bhikola

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
997 1,000
nimewagongea like wote
 
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2011
Messages
2,728
Points
1,250
N

Nzowa Godat

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2011
2,728 1,250
Haya ni baadhi ya maneno ya Kiswahili yaliyotumika kuifundisha Sayansi miaka ile,wewe unakumbuka lipi?

1.Hewa ya ukaa -Carbon dioxide.

2.Joto ficho -Latent heat.

3.Hamirojo -Protein.

4.Mwendokasi mtoroko -Escaping velocity.
Hee!? Hivi kumbe hamirojo ndio protini!
 
Zeddicus

Zeddicus

JF-Expert Member
Joined
May 5, 2012
Messages
592
Points
250
Zeddicus

Zeddicus

JF-Expert Member
Joined May 5, 2012
592 250
Egemeo-eh hapa nini mbona nimesahau tena!!
Jitihada-Effort
Mzigo-Load
 
E

EMMANOS

Member
Joined
Sep 20, 2012
Messages
14
Points
0
E

EMMANOS

Member
Joined Sep 20, 2012
14 0
1.Uchavushaji-Pollinatination

2.Mnururisho-Radiation

3.Yabisi-Solid state of matter

4.Mwendo dhahili-Velocity

5.Kan-Force

6.Wenzo-REVEL

Ebana ee kazi kwelikweli tumetoka mbali!!!!!!!!!!
 
peri

peri

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
2,582
Points
1,225
peri

peri

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
2,582 1,225
umbijani,
chani kiwiti,
mpitisho,
 
mpinga shetani

mpinga shetani

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
3,265
Points
1,225
mpinga shetani

mpinga shetani

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
3,265 1,225
1. Gari lilikuwa linaitwa Gimba.
2. Pai mara nusu kipenyo.
3. Namba shufwa na witiri.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,612
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,612 2,000
Chanikiwiti
Sepali
Petali
Kikonyo
Kani Mkabala
Mwendo sare
Mwendo dhahiri
Mchepuko
******
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,538
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,538 2,000
Natafuta tafsiri ya maneno haya ya kiingereza katika kiswahili.

Quantum
Photon
Symmetry
Infinity
Amplitude
Frequency
Dimension
Plane
Perpendicular
Horizontal
Vertical
Black Hole
Quasar
Galaxy
Cluster
Super-cluster
Multiverse
Big Bang
 
S

sugi

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
1,390
Points
1,250
S

sugi

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
1,390 1,250
Tindikali-acid
Nyongo-base
"Ukichanganya tindikali na nyongo unapata chumvi na maji"
"the combination of acid and base gives salt and water"
 
T

tusichoke

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2011
Messages
1,310
Points
1,195
T

tusichoke

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2011
1,310 1,195
umeme mwendo - current electricity
 
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2011
Messages
4,461
Points
2,000
Ndebile

Ndebile

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2011
4,461 2,000
Natafuta tafsiri ya maneno haya ya kiingereza katika kiswahili.

Quantum
Photon
Symmetry
Infinity
Amplitude
Frequency
Dimension
Plane
Perpendicular
Horizontal
Vertical
Black Hole
Quasar
Galaxy
Cluster
Super-cluster
Multiverse
Big Bang
Wapelekee wale wazee wa vibaragashia tunaowaona tbc kwenye kipindi cha kiswahili....
 
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
4,581
Points
1,250
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
4,581 1,250

kitako-base
mgandamizo-pressure
kokotoa-solve
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,538
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,538 2,000
Wapelekee wale wazee wa vibaragashia tunaowaona tbc kwenye kipindi cha kiswahili....
Wazee wanachoka nao pia inabidi wasaidiwe na vijana, ukitegemea wazee kila siku wakiondoka utafanyaje? Unajuaje kwamba wazee hawajaanza kuumwa Alzheimer's na kujisahulia mambo?

Lugha kama kitu cha jamii nzima, na sio mali ya wazee wale tu, inataka mchango kutoka kwetu sote.
 
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2010
Messages
3,749
Points
1,500
pmwasyoke

pmwasyoke

JF-Expert Member
Joined May 27, 2010
3,749 1,500
Wapelekee wale wazee wa vibaragashia tunaowaona tbc kwenye kipindi cha kiswahili....
Haya maneno ya sayansi na teknolojia kali watayaweza kweli?
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
45,399
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
45,399 2,000
Haya ni baadhi ya maneno ya Kiswahili yaliyotumika kuifundisha Sayansi miaka ile,wewe unakumbuka lipi?

1.Hewa ya ukaa -Carbon dioxide.

2.Joto ficho -Latent heat.

3.Hamirojo -Protein.

4.Mwendokasi mtoroko -Escaping velocity.
Sikuwahi kujua kuwa hamirojo ni protini
 

Forum statistics

Threads 1,326,462
Members 509,514
Posts 32,222,541
Top