Mandela-Kifo cha furaha nyumbani siyo Ulaya


MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2008
Messages
3,626
Likes
607
Points
280
MchunguZI

MchunguZI

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2008
3,626 607 280
Ni furaha kuona kwamba baba wa taifa anafia nyumbani kwake. Nchi zetu hizi viongozi wetu wanafia ulaya, India, S. Africa.

Kwa Mandela hiyo ni ishara ya nchi iliyo timamu. Iliyojengwa Kuwa nchi badala ya kujiandaa kuomba omba. Tusubiri msafara wa mazishi.
 
dizzle kiraka

dizzle kiraka

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2012
Messages
417
Likes
15
Points
35
dizzle kiraka

dizzle kiraka

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2012
417 15 35
Kweli ni fahari Sana kwa South Africa sie baba wa taifa la hip hop Tanzania cow Obama kafia south
 
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2012
Messages
11,803
Likes
697
Points
280
Marire

Marire

JF-Expert Member
Joined May 1, 2012
11,803 697 280
mafua tu wanakimbilia ulaya.
hivi Mugabe anatibiwa wapi?
 
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined
Jan 18, 2007
Messages
14,602
Likes
3,912
Points
280
Ben Saanane

Ben Saanane

Verified Member
Joined Jan 18, 2007
14,602 3,912 280
Kuna yule aliyeenda kupima macho nchini Ujerumani
 
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2011
Messages
5,600
Likes
5
Points
135
B

Bangoo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2011
5,600 5 135
Hapa kwetu ni aibu, nenda national hospital (muhimbili) hatari tupu! Alafu wanakimbilia kujenga daraja kigamboni kwa bl 200 wakati hakuna huduma bora za afya..
 
Mkwawa

Mkwawa

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
1,327
Likes
267
Points
180
Mkwawa

Mkwawa

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
1,327 267 180
Ni fahari kubwa sana kufia nyumbani hasa ukiwa unaona umuhimu wa kwenu. Tatizo letu hatujui maana ya uzalendo na vipaumbele. Ni rahisi kuimba uzalenda ila madaraka yanaharibu sana Waafrika sijui wana kitu gani kichwani.

Vipaumbele vya muhimu katika ustawi wa Taifa lolote lile ni Elimu na afya. Na hauwezi kuviendeleza kama fungu kubwa la Taifa linapekekwa nje ama kusomesha ama matibabu. Gharama wizara ya afya, serikali, mashirika ya umma inayotumia kwa mwaka kupeleka watu kutibiwa nje inatosha kuajiri madaktari bingwa kutoka sehemu yeyote ile duniani na kuwa na vifaa vya kisasa kabisa walau kwa Hospitali moja Tanzania na kutoa kabisa rufaa za nje.

Ila tunazalisha viongozi na watawala wachumia matumbo, wanatibiwa malaria India, meno uingereza, macho Germany, Kupumzika Sweeden. Ukiwauliza wanakurupuka na kujiita wazelando.
 
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2007
Messages
3,043
Likes
538
Points
280
Makanyaga

Makanyaga

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2007
3,043 538 280
Ni furaha kuona kwamba baba wa taifa anafia nyumbani kwake. Nchi zetu hizi viongozi wetu wanafia ulaya, India, S. Africa.

Kwa Mandela hiyo ni ishara ya nchi iliyo timamu. Iliyojengwa Kuwa nchi badala ya kujiandaa kuomba omba. Tusubiri msafara wa mazishi.
Ni kweli ulichosema, ila hata Nyerere hakwenda kufia Ulaya, aliondoka kwa minajili ya kwenda kufanya check-up. Angelijua kuwa atakufa wala asingeenda, angebaki Butiama kifo kingemkuta akiwa Butiama.
 
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
4,771
Likes
331
Points
180
MESTOD

MESTOD

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
4,771 331 180
Ni kweli ulichosema, ila hata Nyerere hakwenda kufia Ulaya, aliondoka kwa minajili ya kwenda kufanya check-up. Angelijua kuwa atakufa wala asingeenda, angebaki Butiama kifo kingemkuta akiwa Butiama.

Usimlishe maneno, nani kakuambia hayo? Kwa nini asichekiwe nyumbani? Mandela ni shujaa kwa vitu vingi sana! Purely African!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Kweli mnazungumza kama wenye hekima? "kifo cha furaha"? ndio kipi... kwa hiyo watu wasiende hospitali wafie majumbani kwao kuonesha wanavyojali familia zao? Absurd.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
389
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 389 180
Ni kweli ulichosema, ila hata Nyerere hakwenda kufia Ulaya, aliondoka kwa minajili ya kwenda kufanya check-up. Angelijua kuwa atakufa wala asingeenda, angebaki Butiama kifo kingemkuta akiwa Butiama.
kwani hospital za Tanzania hawafanyi check up?
je raia wengine wa kawaida wakafanye wap check up au wangoje kufa tu?
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,789
Likes
38
Points
145
Age
42
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,789 38 145
kifo ni kifo tu hata ukifia peponi
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,898
Likes
8,105
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,898 8,105 280
Sidhani kama amesema wasiende hospitali!
that is the implication; kwamba mgonjwa asitafute matibabu anapoweza kupata matibabu; kama watu wanaenda India kutibiwa; wanaenda kwa waganga kutibiwa; wanaenda Kenya, Afrika ya Kusini, UIngereza n.k na wengine wanaweza kwenda Mwananyamala wakati wengine wanaenda Aga Khan; mgonjwa anapotafuta kutibiwa atibiwe kwenye hospitali za serikali tu kuonesha uzalendo?

Wengi wenye kuitoa hoja wanachotaka kusema ni kuwa huduma zetu za afya ni duni sana kwa sababu Nyerere hakuziimarisha vinginevyo na yeye angefia Tanzania kuonesha kuwa ametumia huduma zetu. Watu hawa wenye hoja dhaifu wanasahau kuwa huduma ya Afya ya Afrika Kusini ambayo Mandela amepewa watu wengi hawaipiti huko na siyo Mandela aliyeijenga! Ilijengwa na makaburu! Kama angeenda kufia kwenye hospitali ya Soweto au Kwazul Natal watu wangesema hivyo - kwamba atoke ile hospitali ya kisasa iliyojengwa wakati wa utawala wa Kikaburu na kwenda Soweto kuonesha umoja wake na watu wao!

Ni hoja isiyofikiriwa sana. Lakini wanaotoa hoja hii hawaendi mbali zaidi; kwani huduma gani Tanzani aimekuwa nzuri zaidi tangu Nyerere kaondoka? Elimu analaumiwa yeye; barabara analaumiwa yeye, umeme analaumiwa yeye; sasa kama Nyerere angetatua matatizo yote ya kiuchumi, kijamii na kimaisha ya Tanzania hawa wanaoitwa viongozi wangetafuta uongozi ili wafanye nini (wakati vyote vimeshafanywa na Nyerere)? TUmejenga taifa la watu wanaotaka kudekezwa na kudeka; "Baba hakutuachia nyumba".. alaaah! kawaachia ardhi jengeni!
 
P

PWERU

Member
Joined
Mar 31, 2011
Messages
77
Likes
0
Points
0
Age
38
P

PWERU

Member
Joined Mar 31, 2011
77 0 0
Kweli mnazungumza kama wenye hekima? "kifo cha furaha"? ndio kipi... kwa hiyo watu wasiende hospitali wafie majumbani kwao kuonesha wanavyojali familia zao? Absurd.
Limekugusa mzee mzima!Come back home njoo utafute riziki nyumbani.Mzalendo halisi ni nyumbani sio ugenini.
 
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2013
Messages
665
Likes
94
Points
45
Age
33
N

NAAMINI

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2013
665 94 45
Usimlishe maneno, nani kakuambia hayo? Kwa nini asichekiwe nyumbani? Mandela ni shujaa kwa vitu vingi sana! Purely African!
ha ha ha jamii forum haijawahi niboa....
 
zaleo

zaleo

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2011
Messages
1,814
Likes
106
Points
160
zaleo

zaleo

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2011
1,814 106 160
Kweli mnazungumza kama wenye hekima? "kifo cha furaha"? ndio kipi... kwa hiyo watu wasiende hospitali wafie majumbani kwao kuonesha wanavyojali familia zao? Absurd.
Nzee Mwanakijiji, I salute you Sir! Nadhani umemwelewa vibaya aliyesema hivyo. Anaposema kifo cha furaha ukifia nyumbani bila shaka hakumaanisha kutoenda hospitali. Anamaanisha kwamba Mandela ametibiwa tangu mwanzo kwa kutumia resources za nyumbani kwake South Africa yaani 6M and one S vikiwamo manpower, money, medicine, machinery, materials, moment, na skills akajiaminisha kwamba vyote vimefanya kazi stahiki yenye quality kama ya kokote kwingineko duniani. Iliposhindikana, kila mtu leo anaamini kifo hiki kimeruhusiwa na Mungu mwenyewe kwa kuwa kama jitihada za madaktari walioandaliwa nchini South Africa zilikuwa kubwa sana. Ndio maana hatusikii watu wakilaumu juhudi hafifu ya madaktari kunusuru maisha ya Madiba kipenzi cha duniani pote.

Sitaki kumsemea mleta hoja, lakini a simple psychology if properly applied hata yeye anaguswa na msiba huo sana tu, ila kakuzidi kete kwa kwenda hatua kumi mbele yako, akiangalia sio kifo cha Madiba tu, bali kwamba Madiba kafa kwa kuiheshimu kada ya madaktari walioandaliwa nchini kwake. Hiyo ni furaha kwa Msouth Afrika yeyote na inapaswa kuwa furaha ya kila Mwafrika na iigwe. Kwa nini Bush haji Muhimbili kutibiwa au Gordon kwenda KCMC kutibiwa wakati Sisi viongozi wetu wanakwenda Apollo na London au Massachussets kutibwa magonjwa ambayo hata hukom waendako wanawashangaa kupelekewa minor medial problems which could otherwise be managed here in Chitemo rural Dispensary?

Acha utani bwana hakuna anayefurahia kifo hata kama ni cha adui yako, kwani kuwapo kwa adui katika maisha yako ni kichocheo cha kupevuka kwa akili yako na hata misahafu inatuambia tumwombee adui aendelee kuishi ili ajifunze kwamba Mungu wako anakutetea unapofanikiwa mambo yako. Not absurd lakini huo ndo ukweli, kwamba kuna magonja mengine ni njia halali ambayo Mungu anamuandalia binadamu kama njia ya kuondokea kutoka duniani mtake msitake. Kwani kama Madiba angeendelea kuteswa na ugonjwa wake ndo ingekuwa furaha? Mbona kuna wengine kulekule South Afrika wanakiri kwamba "Acha apumzike baba yetu ameteseka sana, ingawa katuachia majonzi....."? Tuseme sisi wnaJF ndo tujifanye tulimjali zaidi Madiba kuliko walio wa Afrika Kusini?

Kama umewahi kuugza, lazima utaingia kwenye akili ya mleta hoja ukajua uchungu aliokuwa nao akafikiri sana na kufikia alichokiandika. RIP Madiba, lakini Miaka ya binadamu ni 80, zidi ya hapo ni neema tu ya Mungu lakini yaweza kuwa neema yenye machungu kwa mwenye kuishi huko. Kama angekuwa mlalahoi Madiba huenda hata 95 hiyo ingekuwa paukwa pakawa. Tumshukuru Mungu kwa kuushikilia uha wa Madiba hadi 95 ambaye nadhani mazoezi magumu ya kufanyishwa kazi za hovyo kule Robben Island yalimsaidia kuimarisha afya yake. Ndo maana JF ni ya great thinkers ambako ukitumia akili ya juu juu unaweza kutoelewa wachangiaji makini. Mzee Mwanakijiji najua ni kwa sababu ya huzuni uliyo nayo juu ya Madiba ukashindwa kudaka haraka nini mchangiaji anamaanisha, kwani hicho kichwa chako siku zote kimekuwa model kwangu kwa namna unavyofikiri kabla hujaandika, ndo maana nikiona umechangia kitu huwa navuta kiti nakaa vizuri na kusoma kwa makini mawazo yako. Pole kaka, hii ndiyo yenyewe JF unayoifahamu, wote tuko msibani, tuhurumiane tu. Mungu akutie nguvu.
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
10,327
Likes
6,690
Points
280
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
10,327 6,690 280
Kweli mnazungumza kama wenye hekima? "kifo cha furaha"? ndio kipi... kwa hiyo watu wasiende hospitali wafie majumbani kwao kuonesha wanavyojali familia zao? Absurd.
Anaeleweka mzee isipokuwa wewe umemchukulia literally badala ya literary
 

Forum statistics

Threads 1,250,761
Members 481,468
Posts 29,744,001