Mandela ALAMA YA SIASA ZA KUUNGANISHA WATU!


Nape Nnauye

Nape Nnauye

MP Mtama
Joined
Dec 26, 2012
Messages
99
Likes
34
Points
25
Age
42
Nape Nnauye

Nape Nnauye

MP Mtama
Joined Dec 26, 2012
99 34 25
Katika hali ya kawaida chuki kati ya weupe na weusi Afrika Kusini,chuki iliyojengwa kwasababu ya ubaguzi wa kutisha uliotendwa na serikali ya makaburu, haikua rahisi kudhani kwamba lingekua ni jambo rahisi kuwafanya watu wasahau na kusameheana na leo waishi kama Afrika Kusini moja! Nelson Mandela(Madiba) kaliweza hili. Ndio maana ninaamini Madiba ni mfano bora wa viongozi waliondesha siasa zao kwa kuunganisha watu, badala ya kuwagawa.

ALITUMIA DAWA YA UPENDO KWENYE JAMII ILIYOKUWA IMEJAA CHUKI NA AKAFANIKIWA KULINGANISHA TAIFA LAKE! R. I. P baba
Madiba, pumzika kwa amani baba Afrika!
 
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2011
Messages
28,267
Likes
4,172
Points
280
Eiyer

Eiyer

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2011
28,267 4,172 280
Katika hali ya kawaida chuki kati ya weupe na weusi Afrika Kusini,chuki iliyojengwa kwasababu ya ubaguzi wa kutisha uliotendwa na serikali ya makaburu, haikua rahisi kudhani kwamba lingekua ni jambo rahisi kuwafanya watu wasahau na kusameheana na leo waishi kama Afrika Kusini moja! Nelson Mandela(Madiba) kaliweza hili. Ndio maana ninaamini Madiba ni mfano bora wa viongozi waliondesha siasa zao kwa kuunganisha watu, badala ya kuwagawa.

ALITUMIA DAWA YA UPENDO KWENYE JAMII ILIYOKUWA IMEJAA CHUKI NA AKAFANIKIWA KULINGANISHA TAIFA LAKE! R. I. P baba
Madiba, pumzika kwa amani baba Afrika!
Hii ni nzuri sana na ni ya kuungwa mkono

Lakini nakuja kwako wewe pamoja na chama chako
Ni kwanini mankuwa wagumu sana kujifunza kutokana na makosa ya wengine?

Mmeiongoza nchi kwa miaka 50 na bado ni masikini wa kutupa,ni upendo gani unaouona hapo kwa wananchi mnaowapa kupitia chama chenu?

Ni upendo gani unaouhubiri hapa ambao wewe mwenyewe na chama chako mmeshindwa kuufanya kwa nchi yenu?
Hakuna chuki mbaya kama kuwafukarisha wananchi
Hakuna unafiki mkubwa kama kuhubiri kitu ambacho wewe mwenyewe hauko tayari kukifanya!
 
H

Haji Salum

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2013
Messages
1,022
Likes
9
Points
0
H

Haji Salum

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2013
1,022 9 0
Katika hali ya kawaida chuki kati ya weupe na weusi Afrika Kusini,chuki iliyojengwa kwasababu ya ubaguzi wa kutisha uliotendwa na serikali ya makaburu, haikua rahisi kudhani kwamba lingekua ni jambo rahisi kuwafanya watu wasahau na kusameheana na leo waishi kama Afrika Kusini moja! Nelson Mandela(Madiba) kaliweza hili. Ndio maana ninaamini Madiba ni mfano bora wa viongozi waliondesha siasa zao kwa kuunganisha watu, badala ya kuwagawa.

ALITUMIA DAWA YA UPENDO KWENYE JAMII ILIYOKUWA IMEJAA CHUKI NA AKAFANIKIWA KULINGANISHA TAIFA LAKE! R. I. P baba
Madiba, pumzika kwa amani baba Afrika!
Nape nakusifu kwa kauli hii ya busara. Lakini usiishie hapa JF tu. Nenda uitendee kazi hii kauli yako. Washauri wana CCM wenzako waige mfano huo wa Mandela wa kuwaunganisha wananchi. Waache mara moja kuwa kama makaburu kwa kufanya propaganda chafu za ukabila udini na ukanda ili kuwagawa watanzania.
 
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2012
Messages
5,650
Likes
35
Points
145
H

Honolulu

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2012
5,650 35 145
Pole Nape. Kauli yako ni ya kinafiki kwa vile chama chako ndicho kimegeuka kuwa makaburu kwa kung'oa watu kucha, kuua kwa mabomu na kuendekeza propaganda za chuki. Mfikishie Mwigulu huu ujumbe.
 
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2013
Messages
5,554
Likes
197
Points
145
Himidini

Himidini

JF-Expert Member
Joined May 8, 2013
5,554 197 145
^^
Naomba nikuulize, Ile tuhuma ya CCM "A" na CCM "B"
imeunganishwa kwa wema au kwa kutunza visasi mpaka uchaguzi ufike?
^^
 
J

JF2050

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
2,086
Likes
11
Points
0
Age
108
J

JF2050

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
2,086 11 0
Nape Mnafiki tu, anaongea asichotaka kukitenda. Nyerere alisema kaburu wa leo ni mtu mweusi ambaye ndiyo CCM na mafisadi inayowashikilia.
 
M

Matema Beach

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2013
Messages
364
Likes
0
Points
0
Age
25
M

Matema Beach

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2013
364 0 0
Katika hali ya kawaida chuki kati ya weupe na weusi Afrika Kusini,chuki iliyojengwa kwasababu ya ubaguzi wa kutisha uliotendwa na serikali ya makaburu, haikua rahisi kudhani kwamba lingekua ni jambo rahisi kuwafanya watu wasahau na kusameheana na leo waishi kama Afrika Kusini moja! Nelson Mandela(Madiba) kaliweza hili. Ndio maana ninaamini Madiba ni mfano bora wa viongozi waliondesha siasa zao kwa kuunganisha watu, badala ya kuwagawa.

ALITUMIA DAWA YA UPENDO KWENYE JAMII ILIYOKUWA IMEJAA CHUKI NA AKAFANIKIWA KULINGANISHA TAIFA LAKE! R. I. P baba
Madiba, pumzika kwa amani baba Afrika!
Kaka yangu Nape hivi kweli unacho kiandika unamaanisha au ni katika kuhakikisha ume post thread humu jf? wewe ukiwa kama kiongozi wa ngazi ya juu katika chama chako kwanini unashiliki katika kuhakikisha mnatugawa watanzania kwa misingi ya udini, ukanda na ukabila ilihali unajua ni hatari kwa ustawi wa taifa? CCM ya leo imegeuka kuwa zaidi ya makaburu ya Afrika kusini na wewe umekuwa ukihubili sana udini, ukabila na ukanda hii zambi itawatafuna ccm wote na vizazi vyenu nakuambia ili ujue unacho kifanyya wewe na chama chako hakitufurahishi watanzania wengi.
 
F

FJM

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
8,088
Likes
96
Points
145
F

FJM

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
8,088 96 145
Nape ni mmoja wa waasisi wa siasa za kubagua wachagga. Amekuwa anawaongelea wachaga kama watu ambao hawana haki nchi hii na hawastahili kuwepo nchini.

Wanasiasa wanafiki sana. Nape anapata wapi ujasiri wa kuandika kuhuburi haya anayohubiti hapa? Siasa za kuunganisha watu kazijua lini wakati anabagua watu kwa misingi ya ukabila?
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,851
Likes
3,637
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,851 3,637 280
Unafiki mtupu ambao umeugemeza kwenye kifo cha Simba wa Afrika Tata Nelson Madiba Mandela...

Hata tusiende mbali, ninyi CCM mmeshindwa kuendeleza kile alichokiacha Kambarage leo hii unaleta hili faraguo...

Sio ninyi ambao siasa zenu zimejiegemeza kimakundi ndani ya Chama chako?

Sio ninyi ambao mmewafanya Watanzania waonekane watumwa ndani ya nchi yao?

Mmeuza rasilimali za nchi hii kwa bei chee, mmeuza utu wenu kwa ngozi nyeupe kwa gharama ya kura za Watanzania...

CCM hakika ninyi ni tambara bovu msoweza kuchuja mawe wala mchanga, hakika hamfai maana ni Wazandiki wakubwa...
 
J

jidodo

JF-Expert Member
Joined
Aug 15, 2013
Messages
1,176
Likes
1
Points
0
J

jidodo

JF-Expert Member
Joined Aug 15, 2013
1,176 1 0
Ni kweli aliwaunganisha watu aliruhusu mahakama ya kadhi kuendelea kuwepo Afrika kusini.Mungu amuweke mahali pema.
 
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2010
Messages
8,416
Likes
3,937
Points
280
Ulukolokwitanga

Ulukolokwitanga

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2010
8,416 3,937 280
Sasa nimegundua kwa nini Nape Nnauye ulipata F ya Civics kidato cha nne...

Zilonga tofauti, Zitenda tofauti. Kila siku unahubiri ukabila na udini majukwaani na kuwabagua wachaga lakini leo unajifanya mfuasi wa kuunganisha watu. Shame on you Nape Nnauye
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
36,078
Likes
392
Points
180
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
36,078 392 180
Mmepata pa kujifanya na nyie wazalendo, naona mmekimbilia huku na Mwigulu wako. Tena mtuwache kabisa na machungu yetu na nyie kaeni na meno yenu ya tembo.
 
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
191
Likes
0
Points
0
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined Dec 22, 2012
191 0 0
Wewe na CCM yako mkifa tutaongea maneno yapi kuwafariji jamaa zako?
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,453
Likes
5,647
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,453 5,647 280
!
!
hizi ni siasa tu....eti Afrika Kusini hakuna ubaguzi na wanaishi kama ndugu!?...........yaani ni noma sana na wala huhitaji darubini kujua hilo. Ubaguzi upo tena upo sana tu, hizi tamthilia za isidingo sijui mambo ya soka haya yanatupotosha tu
 
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Likes
19
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 19 0
Sifa moja kuu ya maccm ni kuongea kinyume cha matendo yao.
 
JUST

JUST

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
554
Likes
5
Points
33
JUST

JUST

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
554 5 33
Unavyosemaga chadema ni chama ya wachaga na wakristo ndio siasa za kuunganisha watu. Maneno yako ipo siku yatakuhukumu.
 
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
11,305
Likes
1,633
Points
280
N

NasDaz

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
11,305 1,633 280
Na kwa hakika kitu kimoja ambacho kinanifanya nimtpfautishe Mandela na viongozi wengine wala sio harakati zake za kupambana na ubaguzi na kuhakikisha SA huru bali ile hatua yake ya kuanzania Kamati ya Mapatano na Maridhiano.

Hakuna mwanadamu ambae angependa kutawaliwa na kudhalilishwa milele hivyo hata kama Mandela asingetokea bado wangetokea wengine wakapigana dhidi ya ubaguzi. Lakini linapokuja suala la mapatano na maridhiano, ni very exceptional issue.

Inawezekana kabisa kwamba kiongozi mwingine yeyote ambae angekuwa ni first Black President SA nae asingependa suala la visasi kutokea lakini sidhani kama angefanya kama alivyofanya Mandela; kwamba watu(tena wazito) wanajitokeza hadharani, mbele ya TV na kukiri makosa yao bila kujali kwamba wewe ni Kaburu au Mwafrika wa ANC; provided ulihusika kwa namna moja au nyingine, lazima uhojiwe.....haikuwa ni kamati dhidi ya Makaburu peke yao bali hata manguli wa ANC kwavile Mandela alifahamu kwamba wakati wanapinga ubaguzi hata wana-ANC nao walifanya mambo kadhaa yasiyo ya kibinadamu!!

Hakumuachwa hata mke wake anayeheshimika sana, Winnnie Mandela....wote wakahojiwa mbele ya tume huku mahojiano yakirushwa Live; very impressive! Mandela alifahamu wazi kwamba kama angewataka watu wasemeheane kwa kauli tu kutoka Ikulu, basi watu wasingesameheana; lazima visasi vingekuwepo!

Rest In Peace Madiba!
 
JUST

JUST

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
554
Likes
5
Points
33
JUST

JUST

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
554 5 33
Maraisi wote wa dunia wametoa salamu zao za rambirambi usiku kwenye nhi zao, wakwetu ilikuwaje?
 
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2013
Messages
3,463
Likes
19
Points
0
amakyasya

amakyasya

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2013
3,463 19 0
Maraisi wote wa dunia wametoa salamu zao za rambirambi usiku kwenye nhi zao, wakwetu ilikuwaje?
Wa kwetu anakwenda live kwa siku kadhaa anasubiri kukamilishiwa posho nono ya safari. Mzee wa masafa a.k.a fastjet
 
gwakipanga

gwakipanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2011
Messages
475
Likes
95
Points
45
gwakipanga

gwakipanga

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2011
475 95 45
Tutasikia mengi kwenye huu msiba. Kama alivyo taamka madiba,kaburu mweusi ni mbaya zaidi ya kaburu mweupe. Tunayaona haya kwa viongozi wetu wa sasa. Mida mingine unawaza uhuru wetu una maana gani. Maana viongozi wamekuwa zaidi ya
wakoloni,viongozi wapo kwa ajili ya kudholotesha nchi, sio kustawisha nchi. Kiongozi akiingia madarakani yeye ndiyo anakuwa mastaplan wa jinsi gani ya kuiba.
 

Forum statistics

Threads 1,274,155
Members 490,601
Posts 30,502,958