Manchester City inaweza kufungiwa kushiriki Michuano ya UEFA ikibainika ilivunja sheria ya fedha


Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
448
Points
1,000
Influenza

Influenza

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
448 1,000
Kamati ya Chama cha Soka Barani Ulaya(UEFA) inayoichunguza klabu ya Manchester City kwa kudaiwa kuvunja sheria ya fedha inatarajiwa kupendekeza Klabu hiyo kufungiwa msimu mmoja kushiriki michuano ya Klabu Bingwa Ulaya iwapo itakutwa na makosa

UEFA ilifungua uchunguzi huo baada ya kuwepo madai kuwa Mabingwa hao wapya wa Ligi Kuu England wamevunja vifungu kadhaa ya Sheria ya fedha iitwayo 'Financial Fair Play - FFP', lakini Klabu hiyo ilikana madai hayo na kusema haijavunja sheria yoyote

Sheria ya FFP ilitengenezwa ili kuhakikisha kuwa kiasi cha fedha kinachotolewa na klabu katika kumnunua mchezaji na katika kumlipa vinakaribia kuwa sawa na kiasi mchezaji anachopata katika matangazo na fedha za tuzo

Aidha, huku taarifa ya UEFA ikisema haiwezi kuzungumzia suala hilo, Man. City imesisitiza kuwa haijafanya kosa na imewasilisha ushahidi wao mbelw ya kamati ya uchunguzi
=====

A UEFA panel investigating financial allegations concerning Manchester City are expected to recommend the club receive a one-year ban from the Champions League, according to Sky sources.

UEFA opened an investigation into alleged financial irregularities at the club earlier this year but City deny any wrongdoing and say the accusations are entirely false.

The Premier League champions have expressed concern about the reports which have emerged - initially in the New York Times - suggesting that investigators will push for a Champions League ban, before any official statement has been made by the European governing body.

A City statement read: "Manchester City FC is fully co-operating in good faith with the CFCB IC's (club financial control body investigatory chamber) ongoing investigation.

"In doing so the club is reliant on both the CFCB IC's independence and commitment to due process; and on UEFA's commitment of March 7 that it '...will make no further comment on the matter while the investigation is ongoing'.

"The New York Times report citing 'people familiar with the case' is therefore extremely concerning.

"The implications are that either Manchester City's good faith in the CFCB IC is misplaced or the CFCB IC process is being misrepresented by individuals intent on damaging the club's reputation and its commercial interests. Or both.

"Manchester City's published accounts are full and complete and a matter of legal and regulatory record

"The accusation of financial irregularities are entirely false, and comprehensive proof of this fact has been provided to the CFCB IC."

A statement from UEFA read: "We do not comment on ongoing investigations regarding financial fair play matters."
 
mwisho2016

mwisho2016

JF-Expert Member
Joined
Jun 27, 2016
Messages
585
Points
500
mwisho2016

mwisho2016

JF-Expert Member
Joined Jun 27, 2016
585 500
Mnafanya vizur kumbe mnakwiba na kubaka sheria na taratibu.

Lisemwalo lipo kama halipo lilitumikaga soma mwenyewe.....:cool::cool::cool:

Wachunguzi wa Uefa wanataka Manchester City kupigwa marufuku kushiriki katika kombe la ligi ya mabingwa kwa msimu mmoja iwapo watapatikana na hatia ya kuvunja sheria ya kifedha. hatahivyo kulingana na duru muhimu , uamuzi wa mwisho haujafanywa na mchunguzi mkuu Yves Leterme.

Waziri mkuu wa zamani nchini Ubelgiji, mwenyekiti wa jopo la wachunguzi wa shirikisho la soka la Uefa anatarajiwa kufanya mapendekezo wiki hii.

Huku kukiwa hakuna kura inayopigwa kutoa uamuzi katika kisa kama hicho , uamuzi wa mwisho unatoka kwake lakini wenzake wanaaaminika kutoa msimamo wao katika mkutano wa hivi karibuni kwamba marufuku ya msimu mmoja inatosha.

Haki miliki ya pichaAFPImage captionManchester City ilishindwa na Tottenham katika kombe la ligi ya mabingwa msimu huu na hawajapita nusu fainaliJe Manchester City imefanya nini na je klabu hiyo imeadhibiwa?
Leterme na kundi lake wamekuwa wakiangazia ushahidi uliopatikana katika misururu ya siri zilizovuja na kuchapishwa katika gazeti la Ujerumani la Der Spiegel mwaka uliopita.

Ripoti hiyo inadai kwamba Manchester City ilikiuka sheria ya kifedha ya Fifa kwa kuongeza thamani ya ufadhili wa mamilioni wa pauni.

City ilipigwa faini ya £49m mwaka 2014 kwa kukiuka sheria hapo awali.

Mabingwa hao wa ligi ya Uingereza walikana kufanya makosa na Uefa imesema kuwa haiwezi kuzungumzia kuhusu uchunguzi unaondelea, lakini kulingana na gazeti la New York Times, wachunguzi sasa wanataka sheria hiyo kufuatwa na kupigwa marufuku.

Kitengo cha majaji cha Uefa kitalazimika kuamua iwapo kimekubaliana na mapendekezpo yoyote kutoka kwa Leterme -yanayotarajiwa katika kipindi cha saa 48 zijazo-ijapokuwa marufuku hiyo haitaathiri michuano ya msimu ujao kwa sababu City inaweza kukata rufaa ama hata kuipeleka kesi hiyo katika mahakama ya kutatua mizozo katika michezo.

Lakini pia itakuwa pigo kwa klabu ambayo inatumia kila njia kushinda shindano hilo la Ulaya kwa mara ya kwanza, na ambao wanaweza kukabiliwa na marufuku ya uhamisho, huku shirikisho la soka nchini Uingereza FA, Ligi ya Uingereza na Fifa zikichunguza City kuhusu kuwasajili wachezaji wenye umri mdogo.

Mapema msimu huu , taarifa kutoka kwa Manchester City ilisema: Tuhuma kuhusu ukiukaji wa sheria za kifedha ni za uongo.

Manchester City inaunga mkono kuanzishwa kwa uchunguzi wa Uefa kama fursa ya kumaliza uvumi unaotokana na udukuzi wa barua pepe za Manchester City.

Je sheria za uchezaji wa haki zinasemaje?
Uchezaji wa haki kwa kupitia matumizi ya kifedha ulianzishwa na Uefa ili kuzuia klabu katika mashindano kutotumia fedha kupitia kiasi chao ili kukabiliana na kile kinachoidaiwa na rais wa Uefa Michel Platini kuwa matumizi ya dawa za kusisimua misuli katika soka.

Chini ya sheria hizo, hasara za kifedha ni chache na klabu zinahitajika kuafikia mahitaji yote ya uhamisho mbali na malipo ya wachezaji kila mara.

Klabu zinahitajika kusawazisha matumizi ya ya soka -uhamisho na mishahara na runinga pamoja na mapato ya tiketi pamoja na mapato yanayotokana na idara ya kibiashara.

Fedha zinazotumika katika viwanja , vifaa vya mazoezi ,ukuzaji wa vipawa miongoni mwa vijana ama fedha zinazotumika katika miradi ya kijamii haziangaziwi.

Bodi inayodhibiti fedha katika klabu , ilioundwa na Uefa , ina uwezo wa kuzipiga marufuku klabu kutoshiriki katika mashindano ya Uefa ikiwemo adhabu nyengine kama vile onyo, faini, kutolipa fedha za zawadi , kupiga marufuku uhamisho, kupunguza alama, kupiga marufuku usajili wa wachezaji wapya na masharti kuhusu idadi ya wachezaji wapya ambao wanaweza kusajiliwa katika mashindano ya Uefa.

Je kuna klabu ambayo imeadhibiwa?
Mwaka 2014 klabu ya Paris St-Germain inayomilikiwa na Qatar ilipokea adhabu kama hiyo kama ile ambayo City ilipokea.

PSG ilidaiwa kukiuka sheria za FFP wakati bodi inayodhibiti fedha za klabu CFCB ilipoamua kurudisha nyuma kandarasi ya ufadhili ya £167m na mamlaka ya utalii nchini Qatar, ambayo ilifutilia mbali hasara yao iliokuwa na thamani isiokuwa ya sawa.

Hatua hiyo ilimaanisha kwamba timu hiyo ya Ufaransa ilipitisha kiwango cha matumizi ya fedha, wakati sheria za uchezaji wa haki za Uefa zilipokuwa haziruhusu hasara ya hadi £37m katika kipindi cha miaka miwili kilichopita.

Walipokea faini, na waliruhusiwa kusajili wachezaji 21 pekee katika kombe la mabingwa kwa msimu mmoja.

PSG imesalia katika uchunguzi mwaka wa kifedha wa 2017-18 wakati walipomsajili Neymar kutoka Barcelona kwa rekodi ya dau la £222m na Kylian Mbappe kutoka Monaco, aliyekua katika mkopo kwa £180m .
 
Petjohsimba

Petjohsimba

Member
Joined
Oct 9, 2018
Messages
29
Points
75
Petjohsimba

Petjohsimba

Member
Joined Oct 9, 2018
29 75
enhee...kama nawaona vile reds wanavyoenda kukenua endapo city atapata adhabu...
 
Otterhound

Otterhound

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2016
Messages
500
Points
500
Otterhound

Otterhound

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2016
500 500
Wazungu wana wivu sana, wakiona mwarabu anafanya vizuri iwe ktk nchi zao au kwenye soka lazima wamfanyie figisu tu.
 
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2009
Messages
2,074
Points
2,000
D

dos.2020

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2009
2,074 2,000
Mkuu na wewe unaamini kesi ya Man City imekaa kibaguzi?!
Kuhusu iyo kesi sijaifatilia kiundani kwahiyo siwezi kueongea kitu. Lakini kuhusu ubaguzi kwa Man City na PSG ni jambo la wazi kabisa linalofanyika, kuanzia Vyombo vya habri, wadau, mpaka mashabiki
 

Forum statistics

Threads 1,295,405
Members 498,303
Posts 31,210,845
Top