Mamalia mpya agunduliwa Tanzania

  • Thread starter Mzee Mwanakijiji
  • Start date

Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,875
Likes
8,032
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,875 8,032 280
Wazungu wana vituko vyao, ati leo wao ndio wanautangazia ulimwengu kuwa wamegundua mamalia mpya. Hivi haka kamnyama hakuna aliyewahi kukaona huko Tanzania?
 
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined
Nov 23, 2006
Messages
3,275
Likes
1,368
Points
280
Maarifa

Maarifa

JF-Expert Member
Joined Nov 23, 2006
3,275 1,368 280
too short will you expand please
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
1. Hii habari tayari ilikuwa hapa ingeunganishwa iwe moja!

2. Sii ndo ndo hawa wazungu walisema 'walivumbua' hata Mt. Kilimanjaro 1890s?
 
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2006
Messages
448
Likes
16
Points
35
C

Choveki

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2006
448 16 35
Wazungu wana vituko vyao, ati leo wao ndio wanautangazia ulimwengu kuwa wamegundua mamalia mpya. Hivi haka kamnyama hakuna aliyewahi kukaona huko Tanzania?
Ndo tabia yao hiyo, si mnakumbuka wanavyosema walivyovumbua Mlima Kilimanjaro wakati kila siku wachagga walikuwa wanauona, na kwenda kutambika huko au Ziwa Nyanza wakati wasukuma, wahaya, wajaluo, nk kila siku walikuwa wanavua samaki pale!,na kinachonipandisha hasira zaidi wakabadilisha na jina la ziwa hili na kuliita Victoria (Malkia wao ambaye hana faida yeyote na wazawa wa eneo hilo!) Mimi binafsi kupingana na huo ujinga wao siku zote naliita lile ziwa kwa jina lake halisi yaani "Ziwa Nyanza" na siyo Victoria!!,
Hebu fikiria leo hii M-bantu aenda USA na Mississipi auite (Mtemi) Milambo, au River Danube uite River Mkwawa je watakubali au Mto Thames wa Uingereza uitwe Kinjeketile je watakubali?
 
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2007
Messages
364
Likes
13
Points
35
Kisura

Kisura

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2007
364 13 35
Ndo tabia yao hiyo, si mnakumbuka wanavyosema walivyovumbua Mlima Kilimanjaro wakati kila siku wachagga walikuwa wanauona, na kwenda kutambika huko au Ziwa Nyanza wakati wasukuma, wahaya, wajaluo, nk kila siku walikuwa wanavua samaki pale!,na kinachonipandisha hasira zaidi wakabadilisha na jina la ziwa hili na kuliita Victoria (Malkia wao ambaye hana faida yeyote na wazawa wa eneo hilo!) Mimi binafsi kupingana na huo ujinga wao siku zote naliita lile ziwa kwa jina lake halisi yaani "Ziwa Nyanza" na siyo Victoria!!,
Hebu fikiria leo hii M-bantu aenda USA na Mississipi auite (Mtemi) Milambo, au River Danube uite River Mkwawa je watakubali au Mto Thames wa Uingereza uitwe Kinjeketile je watakubali?
Sometimes najaribu kufikiria ni kiasi gani hawa wazungu wanatuonaga hamnazo! I agree with you. Labda na sisi tupeleke petition kwa wanaohusika ili hili ziwa libadilishwa jina, mbona walibadili jina la uwanja wetu wa kimataifa overnight?! It can be done.
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
....au sijaelewa, yaani kule Uingereza kuna river Kinjeketile?!!!


joke..
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,801
Likes
268
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,801 268 180
Ishu hapa ni documentation.. of koz katika mfumo wao (wazungu)
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Mwanakijiji umenikuna,

Unanikumbusha nilivyoenda American Museum of Natural science kuna sehemu walionyesha wanyama wa Tanzania waksema kuwa hawakujulikana kwenye sayansi mapaka miaka ya karibuni.Mimi nikasema wangeandika "Western Science" kwa sababu kusema "science" kuna tangaza kuwa huko Tanzania hatukuwa na "science" yetu.

Very condescending indeed, in the midst of all the political correctness.They are too deep in this dominance philosophy to even notice things like that.

Katika style hiyo hiyo wamegundua Marekani, wamekuwa wa kwanza kupanda Mlima Everest (ingawa walitumia tour guide, you wonder about the tour guide and his people) wamegundua Nile and Lake Nyanza and all that jazz.Full of it!
 
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2006
Messages
1,138
Likes
13
Points
0
J

Jafar

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2006
1,138 13 0
Topic hii inanikumbusha mbali zaidi, miaka ile ya Ugunduzi, Chagula's nerve, Mianzi water pipes, Tanzanite, Oldivai Goji, n.k.

Lakini kubwa zaidi ni mapungufu ya vyuo vyetu vikuu kutokuwa na kumbukumbu na kukosa uhusiano na jamii, utakuta research nyingi hazina impact kwenye jamii inayowazunguka.
 
mwanamama

mwanamama

Member
Joined
Feb 6, 2008
Messages
61
Likes
0
Points
0
mwanamama

mwanamama

Member
Joined Feb 6, 2008
61 0 0
Sasa hapa ndipo shule za Watanzania zinapotia aibu, kwani wazungu watachukua huyo mnyama na Watanzania hata wasimsikie kabisa. Mh I wish hata Sokoine University wangechangamkia hiyo research ili jamii ifaidike hata na huo ugunduzi basi.
 

Forum statistics

Threads 1,237,619
Members 475,675
Posts 29,294,978