Malawi: Tunapinga Tanzania kupeleka Meli Ziwa Nyasa (Malawi).


Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
6,332
Likes
137
Points
160
Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined Jun 9, 2011
6,332 137 160
Nchi ya Malawi imepinga na kulalamika kuhusiana na kusudio la Tanzania kupeleka meli mbili za abiria katika ziwa Nyasa na kudai, kitendo cha kufanya hivyo kitaadhiri na kutishia mazungumuzo yanayotafuta suruhisho la muda mrefu ili kulimaliza mzozo wa ziwa Nyasa (malawi) uliodumu kwa muda mrefu.

Waziri wa Mambo ya Nje wa Malawi, Efraimu Chiume alikaririwa jumamosi akisema, kwamba viongozi wa juu wa serikali ya Tanzania walisikika hadharani wakisema kwamba serikali ina mpango wa kununua meli sita na mbili zitapelekwa ziwa Malawi kusaidia kuondoa tatizo la usafiri.

Waziri Chiume alidai mpango wa kupeleka meli ziwa Nyasa (malawi) umekuja katika hali ambayo siyo mwafaka ikichukuliwa kuwa mazungumzo yalikuwa yanaendelea bila matatizo.

Maofisa wa serikali ya Tanzania hawakuweza kupatikana kuliongelea swala hili.

Malawi ambayo iko upande wa magharibi mwa ziwa inadai kumiliki nusu yote ya upande wa kasikazini mwa ziwa na huku Tanzania ambayo iko upande wa mashariki nayo ikidai kumiliki nusu ya upande wa kaskazini ya ziwa wakati nusu ya kusini mwa ziwa ikimilikiwa na Malawi na Msumbiji kwa pamoja.

Mwezi uliopita malawi ilirudi kwenye mazungumzo ambayo mwanzo ilijitoa baada ya kuilalamikia Tanzania kwa kuwatisha wavuvi wa Malawi, madai ambayo Tanzania iliyakanusha.

Mzozo kwa kiwango kikubwa umesababisha kukwama kwa utafutaji wa gesi asilia na mafuta katika ziwa Nyasa.

Mwaka jana serikali ya Malawi iliiruhusu kampuni ya Kiingereza inayoitwa Surestream Petroleum kuanza kutafuta mafuta.

Habari kwa hisani ya Reuters.
 
Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined
Jun 9, 2011
Messages
6,332
Likes
137
Points
160
Ng'wamapalala

Ng'wamapalala

JF Gold Member
Joined Jun 9, 2011
6,332 137 160
Hili ziwa kwa Watanzania linajulikana kama ziwa NYASA wakati kwa Wamalawi linaitwa ziwa MALAWI. Kwa angalizo hili, tunaona kuwa, kinachopiganiwa ni maziwa mawili katika ziwa moja.

Kwa hiyo kwa Tanzania kununua chombo cha kuondoa adha ya usafiri kwa wananchi wake haitakiwi kwa vile haijulikani hizi meli zitafanya safari katika ziwa lipi ndani ya ziwa moja.

Chanzo cha huu mgogoro siyo nchi ya Malawi bali ni hizi kampuni za Kiingereza hasa hii inayoitwa Surestream Petroleum.

Wamalawi wamekuwa ni REMOTE CONTROL kuhakikisha hii kampuni inapata kile inachokitaka kwa amani na shari.

Mambo kama haya ndiyo yalipelekea hawa Waingereza mwaka 2004 kukodisha mercenary wakiongozwa na former British Army Officer, Simon Mann ambaye alikuwa anapata pesa za mpango huo kutoka kwa mtoto wa Waziri Mkuu wa zamani wa Uingereza, Margaret Hilda Thatcher.

Rais Mugabe aliwabana Airport na deal lao likaishia hapo Airport pamoja na kwamba nia yao ilikuwa ni kufanya coup d'etat kwa kumteka au kumuua Rais Teodoro Obiong Mbasogo wa Equatorial Guinea.

Hawa jamaa wao vita zinawawezesha kwanza kuuza siraha ili muundelee kuuana wakati wao wakiendelea kuiba malighafi wakati nchi iko busy na vita.

Hili swala linahitaji zaidi ya uwezo wa kidiplomasia kulimaliza kwa amani pamoja na kwamba nasikia kuna kelele za watu hapa wanataka tuende vitani bila kujua kama hatutapigana na Malawi bali na wadau wa malighafi za Malawi.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,856
Likes
3,642
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,856 3,642 280
Serikali ya Malawi wana lao jambo...
 
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined
Feb 20, 2011
Messages
6,574
Likes
1,611
Points
280
Kobello

Kobello

JF-Expert Member
Joined Feb 20, 2011
6,574 1,611 280
Tulikuwa na MV Ludewa ziwa Nyasa, tena enzi za Kamuzu .... Sidhani kama ni jambo la busara kuongea nao under the precedent kuwa ziwa ni lao mpaka sasa.

Tnafanya mazungumzo under the precedent kuwa tupo ziwani, wananchi wetu wanalitumia hilo ziwa, tuna Naval base Mbozi ziwani kabisa tangu enzi za Nyerere, kuna ptrol boats za jeshi ndani ya ziwa na tumekuwa na passenger boats za Tanzania under our maritime laws/jurisdiction.

Kwanini wanajifanya hawajui hayo???
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,856
Likes
3,642
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,856 3,642 280
Si haba...
Huwezi kuwaambia wananchi wa Kasulo, Mbamba Bay wasitumie ziwa eti kwa kuwa mazungumzo yanaendelea...
Kila nchi iendelee kutumia upande wake kama ilivyokuwa awali...
 
Boflo

Boflo

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2010
Messages
4,392
Likes
29
Points
135
Boflo

Boflo

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2010
4,392 29 135
Nchi dhaifu, viongozi dhaifu, wananchi dhaifu
 
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2013
Messages
240
Likes
3
Points
35
rayun

rayun

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2013
240 3 35
wacha watumike. kwanin nyinyi mlivokuamnatumika na mataifa ya nje dhidi ya mataifa dhaifu na majiran zenu.mliona mmefika. sasa waacheni na wao. ndo mchezo wa kichawi wakiisha mnageukiwa na nyinyi
endeleeni malaw na moto wenu. hawa jamaa kelele nyngi hawana kitu labda ulevi
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
27
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 27 0
Hili ziwa kwa Watanzania linajulikana kama ziwa NYASA wakati kwa Wamalawi linaitwa ziwa MALAWI. Kwa angalizo hili, tunaona kuwa, kinachopiganiwa ni maziwa mawili katika ziwa moja.

Kwa hiyo kwa Tanzania kununua chombo cha kuondoa adha ya usafiri kwa wananchi wake haitakiwi kwa vile haijulikani hizi meli zitafanya safari katika ziwa lipi ndani ya ziwa moja.

Chanzo cha huu mgogoro siyo nchi ya Malawi bali ni hizi kampuni za Kiingereza hasa hii inayoitwa Surestream Petroleum.

Wamalawi wamekuwa ni REMOTE CONTROL kuhakikisha hii kampuni inapata kile inachokitaka kwa amani na shari.

Mambo kama haya ndiyo yalipelekea hawa Waingereza mwaka 2004 kukodisha mercenary wakiongozwa na former British Army Officer, Simon Mann ambaye alikuwa anapata pesa za mpango huo kutoka kwa mtoto wa Waziri Mkuu wa zamani wa Uingereza, Margaret Hilda Thatcher.

Rais Mugabe aliwabana Airport na deal lao likaishia hapo Airport pamoja na kwamba nia yao ilikuwa ni kufanya coup d'etat kwa kumteka au kumuua Rais Teodoro Obiong Mbasogo wa Equatorial Guinea.

Hawa jamaa wao vita zinawawezesha kwanza kuuza siraha ili muundelee kuuana wakati wao wakiendelea kuiba malighafi wakati nchi iko busy na vita.

Hili swala linahitaji zaidi ya uwezo wa kidiplomasia kulimaliza kwa amani pamoja na kwamba nasikia kuna kelele za watu hapa wanataka tuende vitani bila kujua kama hatutapigana na Malawi bali na wadau wa malighafi za Malawi.
Kweli kwani nchi za magharibi zimekuwa na zoezi endelevu la kuanzisha chokochoko za kivita Africa na kufahidi kwa kuiba rasilimali zetu pamoja na kutuuzia silaha
 
T

thatha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2011
Messages
15,342
Likes
345
Points
180
Age
28
T

thatha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2011
15,342 345 180
Hawa malawi kunakitu kimejificha nyuma siku moja watakisema tu tunawasubili kwanza walishaunga mkono ushoga kwa hiyo siyo ndugu zetu.
 
mbuguni

mbuguni

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2013
Messages
563
Likes
33
Points
45
mbuguni

mbuguni

JF-Expert Member
Joined May 15, 2013
563 33 45
Haya sasa tuangalie kati ya president mwanamke na president mwanaume nani zaidi?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,089
Likes
8,647
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,089 8,647 280
Kwa hiyo wanataka kutuambia kuwa wananchi wetu wanaovua katika Ziwa Nyasa wanafanya hivyo kwa hisani ya watu wa Malawi? Au na wao waache kuvua kwanza kwa vile tuko kwenye mazungumzo?
 
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined
May 9, 2012
Messages
7,915
Likes
2,483
Points
280
Azizi Mussa

Azizi Mussa

Verified Member
Joined May 9, 2012
7,915 2,483 280
Malawi wanatumika!
 
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
3,096
Likes
361
Points
180
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
3,096 361 180
Hii kitu inasikitisha sana ila bado mapema ukweli kuifikia jamii...

Naamini mda utafika siri zitavuja tu.
 
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
19,499
Likes
234
Points
160
Baba V

Baba V

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
19,499 234 160
wacha watumike. kwanin nyinyi mlivokuamnatumika na mataifa ya nje dhidi ya mataifa dhaifu na majiran zenu.mliona mmefika. sasa waacheni na wao. ndo mchezo wa kichawi wakiisha mnageukiwa na nyinyi
endeleeni malaw na moto wenu. hawa jamaa kelele nyngi hawana kitu labda ulevi
Wewe sio mtanzania, afu nahisi utakuwa Mliberali tu.. huwezi ongea pumba hivi... nimekutukana
 
M

my web

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2012
Messages
1,594
Likes
2
Points
0
Age
33
M

my web

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2012
1,594 2 0
chadema umeungana na rwanda,m23 na sasa malawi et mnatafuta umaarufu kimataifa.hatuwezi acha kutekeleza irani ya uchaguzi kwa maneno ya chiume
 
Zekidon

Zekidon

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2013
Messages
1,883
Likes
55
Points
145
Zekidon

Zekidon

JF-Expert Member
Joined May 29, 2013
1,883 55 145
kikwete shusha batalion moja hapo kwa huyo maza tumalize mazungumzo
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,232
Likes
7,110
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,232 7,110 280
Serikali ya Malawi wana lao jambo...
Hapana shaka katika hili........hawa watakuwa wamekubaliana na serikali yetu kuwa kwa vile ahadi ya kununua meli haitekelezeki basi Wamalawi "waibebe" serikali yetu ili ionekane kuwa kununua meli kwa sasa haiwezekani kutokana na mgogoro wa mpaka wakati ukweli ni kuwa serikali haina uwezo wa kununua meli hiyo!
 

Forum statistics

Threads 1,274,979
Members 490,865
Posts 30,529,417