(MALARIA) Siasa inatumaliza mpaka Afrika itabaki milima na mabonde!


B

bundas

Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
79
Likes
0
Points
0
Age
58
B

bundas

Member
Joined Aug 1, 2011
79 0 0
Wadau tuwekane sawa hapa! Hili tatizo kubwa mno huku kusini mwa jangwa la Sahara (Maralia)! ni kweli ufumbuzi wake ni huu tunaotangaziwa na Wizara ya afya na vijiwe vya mawaziri na ndugu zao(NGOs)?

Ati tuyatokomeze maralia kwa kutumia vyandarua vyenye dawa hii inaingia akilini kweli? vyandarua sasa vinatumika kwa uvuvi wa dagaa kule Kilombero na kungineko na shamelessly tunashindwa ku-admit! Ni kweli dawa mseto yenye (rangi ya kijani )!!! itatokomeza malaria, je ni kweli kwamba malaria haikubaliki huku Afrika! Swali kwa wadau wote ,Je mwajua ya kwamba enzi za mapinduzi ya kilimo Marekani ilikuwa na kiwango cha juu cha mbu wanaoeneza malaria? tunajiuliza kweli kwamba walifanya nini kuwaangamiza?

Ni gharama kiasi gani kama kweli TZ imefanya tathmini na kugundua kwamba labda kiasi kinachihitajika ni shs ngapi? tunawaacha ma armatures kama kina Marry Nagu akishahongwa kwamba atapata mgao iwapo malaria yataendelea kuwepo ili Viwanda vya kutengeneza Vyandarua na Dawa za malaria pamoja na research institutions zisikumbwe na unemployment je tunajua huu uhusiano jamani?????

Niwaambie ukweli ni kwamba, tukifanya tatmini, tuka piga na mahesabu ya fedha kiasi gani zinahitajika kutokomeza malaria nchi nzima bila ufisadi hapo i am telling you, in one month malaria will be a history in this world! Otherwise MALARIA INAKUBALIKA MNO NA SERIKALI NDO MAANA INADHAMINI MATANGAZO YENYE UHAFIFU NA KUKARIBISH VIFO!!!

Natoa hoja!
 
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
609
Likes
12
Points
0
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
609 12 0
maralia,....maralia....MARALIA!!!!???Msomi(Great Thinker?) anapodhihirisha makosa madogo kama hayo hata makala sisomi tena
 
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
6,232
Likes
87
Points
145
O

Ogah

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2006
6,232 87 145
maralia,....maralia....MARALIA!!!!???Msomi(Great Thinker?) anapodhihirisha makosa madogo kama hayo hata makala sisomi tena
sasa wewe ndio unafanya nini..........u-great thinker wako uko wapi?......this is typical of us!............to be quite honest/hapana shaka........unajua kabisa mleta mada anaongelea nini................badala ya kurekebisha na utoe hoja wewe unakimbia............anyway............

Back to the mada,

Ni kweli Ndugu mleta mada......naunga mkono hoja yako..........serikali haina nia ya kuutokomeza ugonjwa huu wa Malaria..........ni biashara ya vyandarua kwenda mbele
 
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined
Jan 9, 2009
Messages
12,285
Likes
57
Points
145
Teamo

Teamo

JF-Expert Member
Joined Jan 9, 2009
12,285 57 145
halaf maralia inaua zaid kuliko ukimwi...
 
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2009
Messages
829
Likes
24
Points
35
M

mambomengi

JF-Expert Member
Joined May 16, 2009
829 24 35
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2009
Messages
10,217
Likes
104
Points
145
Raia Fulani

Raia Fulani

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2009
10,217 104 145
Ni sawa na waziri mwenye dhamana ya afya, dk mponda nilipomsikia bungeni zaidi ya mara 3 akisema CCRBT (!!?)
 
B

bundas

Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
79
Likes
0
Points
0
Age
58
B

bundas

Member
Joined Aug 1, 2011
79 0 0
maralia,....maralia....MARALIA!!!!???Msomi(Great Thinker?) anapodhihirisha makosa madogo kama hayo hata makala sisomi tena
Can you come again!!! Wajua winners never quit no matter how long it takes to be victorious, again don be angry and start running with guns, that what they real want from you, it is time to get up and start concentrating and not only thinking! Kwenye kitongoji changu natumai kuanzisha utaratibu wa kushirikian nyumba hadi nyumba kuwa-convince watu kunyunyiza dawa mitaa kwa ujumla, BUT DO NOT think otherwise, serikali ishakuwa kilema hii!
 
D

dr. gracemary

Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
32
Likes
0
Points
0
D

dr. gracemary

Member
Joined Jul 7, 2011
32 0 0
Hii inadhihirisha uwezo mdogo wa kufikiri wa viongozi wetu. Vita dhidi ya malaria ni kupambana na chanzo chake na si matokeo yake. Net za mbu zinapambana na matokeo na si chanzo kwa hivyo vita hii tayari imesha tushinda kama maisha bora kwa kila mtanzania yalivyokwisha tushinda. Mi naona watu wanafanya biashara tu kupitia tatizo hilo....hivi mambo ya gen shimbo yaliishia wapi bandugu?
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,348
Likes
7,383
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,348 7,383 280
Malaria ni tatizo zito na hata huko mahosptalini wapimaji ni vilaza hivyo tutakwisha. Jana binti yangu kaenda dispensary ya pale home amepima malaria wakakuta wadudu 9 ; matibabu yake ni dawa mseto doz moja au kwinini drip 7. ok wakachukua mseto kabla ya kunywa dawa tukaamua twende tukahakikishe regency hosp. tukakuta malaria hakuna, haikutosha tukaamua kwenda aghakan hosp. tukakuta malaria hakuna dr. akasema ni mafua ndiyo yamemletea homa.
 
B

bundas

Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
79
Likes
0
Points
0
Age
58
B

bundas

Member
Joined Aug 1, 2011
79 0 0
Hii inadhihirisha uwezo mdogo wa kufikiri wa viongozi wetu. Vita dhidi ya malaria ni kupambana na chanzo chake na si matokeo yake. Net za mbu zinapambana na matokeo na si chanzo kwa hivyo vita hii tayari imesha tushinda kama maisha bora kwa kila mtanzania yalivyokwisha tushinda. Mi naona watu wanafanya biashara tu kupitia tatizo hilo....hivi mambo ya gen shimbo yaliishia wapi bandugu?
Vyandarua na dawa za miseto, kijani whatever ni sawasawa na biashara ya majeneza, whos the customer?
 
B

bundas

Member
Joined
Aug 1, 2011
Messages
79
Likes
0
Points
0
Age
58
B

bundas

Member
Joined Aug 1, 2011
79 0 0
Malaria ni tatizo zito na hata huko mahosptalini wapimaji ni vilaza hivyo tutakwisha. Jana binti yangu kaenda dispensary ya pale home amepima malaria wakakuta wadudu 9 ; matibabu yake ni dawa mseto doz moja au kwinini drip 7. ok wakachukua mseto kabla ya kunywa dawa tukaamua twende tukahakikishe regency hosp. tukakuta malaria hakuna, haikutosha tukaamua kwenda aghakan hosp. tukakuta malaria hakuna dr. akasema ni mafua ndiyo yamemletea homa.
Pole sana Mamndenyi, inazidi kudhihirisha mpaka huku ndani, wanaona vifaa vya kupima malarai vita-expire, wanaona madawa yata-expire wanaona foleni za wagonjwa kujaa ma-hospitalini zitapungua, wanaona biashara zao za majeneza zitapungua mapato, it is well a different perspective, weye unazungumzia kutokomeza mwenzio ana-encapsulate kueneza huku headers na trailers zinasema ati haikubaliki! hiyo ni moja tu! hebu niulize swali UKIMWI ukitokomezwa TACAID na NGOs za aina yake si watakosa ajira? then comeback and re-think kama kuna udhati wowote wa kutokomeza magonjwa haya ambapo kule ulaya na marekani wameanzisha viwanda na research institutes zinalipwa na nchi zetu hohehahe mahela mengi ili kutuangamiza!
 
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2011
Messages
11,498
Likes
21
Points
0
Shine

Shine

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2011
11,498 21 0
Mimi hili la kampeni za malaria wanalofanya serikali nalifananisha na mtu anaejikwaa na kuangalia pale alipodondoka kutaka kujua kilichomwangusha badala ya kuangalia alipo jikwaa. Tizama quba waliangalia walipojikwaa na sasa malaria kwa ni historia
 

Forum statistics

Threads 1,215,479
Members 463,207
Posts 28,550,237