Malalamiko ya kuyumba kwa uchumi yanatolewa na wapiga dili tu?


ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,527
Likes
1,445
Points
280
ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,527 1,445 280
Malalamiko ya kuyumba kwa uchumi yanatolewa na wapiga dili tu?

Watu wengi wamekua wakilalamika kuhusu mkwamo wa kiuchumi uliopo sasahuku pia baadhi ya watu wengine wakiwaponda hao walalamikaji kwamba walikua wapiga dili tu toka utawala uliopita,sasa mirija ya dili imezibwa ndiyo maana wana lalamika.Nikiwa mjasiriamali nikaona nilete changamoto ambazo naziona kwenye shughuli zangu mtaani ambazo sikuwahi ziona kabla ili kuonyesha kwamba kweli kuna mkwamo mkubwa tu wa kiuchumi.

mimi na jamaa zangu tuna viduka katika soko moja kubwa tu huku nyanda za juu kusini na biashara zetu zilikua zinaenda vizuri sana mpaka december mwaka jana.Mauzo ya laki 5 mpaka 7 kwa siku lilikua jambo la kawaida kabisa na wateja wetu ni raia wa kawaida tu,waajiriwa serikalini,sekta binafsi,wamachinga nk.Baadhi yetu walikopa bank ili kutanua biashara zao huku hizo kazi zikitarajiwa kuleta marejesho kila mwisho wa mwezi bank.

kuanzia january mwaka huu kumekua na mdororo mkubwa sana wa kibiashara kwetu kwa kushuka kiwango cha mauzo sana,mtu alikua akiuza laki 5 mpaka saba kwa siku lakini sasa 80 mpaka laki na 50 max. mjasiriamali huyu kipato chake kimeshuka zaidi ya 50% ndani ya mwaka mmoja huku akiwa na marejesho ya mkopo bank kila mwezi lakini pia hununua mzigo kutoka viwanda vya ndani kama Murzah,Mo,Bakhressa nk.Imebidi wengine wafunge maduka kwa sababu biashara mbaya na pia rent iko juu.

Kufunga biashara kuna athiri wafanyakazi waliopoteza ajira,viwanda vya ndani vimepoteza mteja,serikali inakosa mapato,bank ame default mkopo na sio peke yake ni wafanyabiashara wengi na hata kama bank zitapiga mnada mali sio rahisi kupata pesa ya kutosha kama mteja angemudu kulipa mkopo.Kuna multiplier effect ambayo ina athiri sekta nzima ya kibiashara na uchumi ,ni muhimu serikali iingilie kati ili kuleta relief sio kwa kugawa pesa bali kuongeza mzunguko wa pesa .
 
cc12

cc12

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2013
Messages
993
Likes
231
Points
60
cc12

cc12

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2013
993 231 60
asante mkuu wew ni genius na na mfanyabiashara kwel
 
nzku norbert

nzku norbert

Member
Joined
Feb 3, 2015
Messages
21
Likes
6
Points
5
nzku norbert

nzku norbert

Member
Joined Feb 3, 2015
21 6 5
yan mtaan hali ni mbaya sana hadi kwa wafanya biashara a
mbao hawajui dili ni nn!
 
H

havanna

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
1,432
Likes
1,135
Points
280
Age
49
H

havanna

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
1,432 1,135 280
Wanamiwani ya mbao na hawataki kuthibitisha hilo basi ngoja tuone,muda ndio huwa unaongea
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,891
Likes
7,645
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,891 7,645 280
Mimi sina shida na kuzuia wapiga deal ila basi ela ikiwa scarce basi vitu vishuke bei..
Maana vitu mtaani vinazidi panda bei. Unga wa sembe umepanda bei, mafuta ya kupikia yamepanda.
Pesa inakuwa adimu badala ipande thamani inazidi kushuka thamank.
 
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2015
Messages
12,168
Likes
14,999
Points
280
Upepo wa Pesa

Upepo wa Pesa

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2015
12,168 14,999 280
Serikali haina pesa imefulia..je na serikali akiwemo rais ni wapiga dili???

Ukiangalia anayesema wanaoona maisha magumu ni wapiga deal hana hata elimu ya uchumi achilia mbali kumiliki kiduka cha mpesa
 
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
7,111
Likes
6,476
Points
280
Age
23
KENZY

KENZY

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
7,111 6,476 280
He! hatari hii.. tulitaka afadhari tumepata kemikali.. mategemeo ya wazazi ni mtoto kukuwa sasa hapa sijui nisemeje sijui utapiamlo! au ufupi duh!
 

Forum statistics

Threads 1,273,858
Members 490,528
Posts 30,493,698