Makwaiya wa kuhenga umetufunua wengine


BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
janal nilikuwa naangalia Channel ten kipindi cha ' Je Tutafika' ambacho kinaendeshwa na Mzee Makwaiya wa kuhenga. alikuwa ameenda nchi ambayo inaitwa Sumaliland, yaani sijawahi hata siku moja katika maisha yangu kusikia nchi inayoitwa kwa jina hilo zaidi ya kujua kuwa kuna nchi inayoitwa Somalia.

Kwa jinsi nilivyoona katika TV na maelezo toka kwa Raisi wa nchi hiyo na mazingira yake ianelekea nchi hiyo ina amani sana kwani hela zinabadilishwa tu hadharani, zinabebwa kwenye Mikokoteni, Yaani wabadilisha hela wako sokoni tena wameweka hela zao chini tu na watu kibao wanapita. Yaani ukifika muda wa kwenda kuswali wanaacha hela zao hapo hapo sokoni na wakirudi wanakuta vitu vyao kama walivyoviacha. kitu kingine kilichonifurahisha ni jinsi muda wa kuswali ukifika wanafunga hata Bank kuu ya nchi yao.

Nadhani lazima kuna wengine ambao pia hawajawahi kuisikia nchi hii.
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
59
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 59 145
Hii nchi inakuwa kama nchi ya "kufikirika" Maana ni sawa na hadithi ya Bustani ya Eden, enzi ya Adam na Eva. Hapa Bongoland hata wanawake ni washika mitutu.
 
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
wala sio nchi ya kufikirika, me nimeona kabisa kwenye TV jinsi wanavyoonyesha hiyo nchi.
yaani raha tu. ila sema haitambuliki na mataifa mbalimbali
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,598
Likes
665
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,598 665 280
Kama ni hivyo, mbona yale majambazi yalyovamia Ngorongoro yalikwa Wasomalia?

Mbona wanpora maduka huko kwao kila kukicha. Tuelezeni fresh
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Hii sio Nchi bali ni ka-renegade fulani hivi kako ndani ya Somalia. Viukoo viko vingi ndani ya Somalia na vyote vinataka vitambulike kama Nchi.
 
M

Mnyoofu

Senior Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
155
Likes
21
Points
35
M

Mnyoofu

Senior Member
Joined Feb 24, 2008
155 21 35
Country History
The Republic of Somaliland known as the Somaliland Protectorate under the British rule from 1884 until June, 26th 1960 when Somaliland got its independence from Britain. On July 1st 1960 it joined the former Italian Somalia to form the Somali Republic. The union did not work according to the aspirations of the people, and the strain led to a civil war from 1980s onwards and eventually to the collapse of the Somali Republic. After the collapse of the Somali Republic, the people of Somaliland held a congress in which it was decided to withdraw from the Union with Somalia and to reinstate Somaliland's sovereignty.


Hiki ni kiukoo tu, wanalazimisha kukaita nchi, Internationally bado hakatambuliki.
 
PastorPetro

PastorPetro

Senior Member
Joined
Feb 25, 2008
Messages
187
Likes
1
Points
35
PastorPetro

PastorPetro

Senior Member
Joined Feb 25, 2008
187 1 35
Kwa hiyo Somaliland ni sehemu ya Somalia.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Sehemu kubwa ya Somalia ilitawaliwa na Wataliano, sehemu ndogo ilitawaliwa na Waingereza.Hii sehemu iliyotawaliwa na Waingereza ndiyo inataka kujitenga na inaitwa Somaliland.

Hii ni nchi "de facto" lakini si "de jure". Ili declare independence kutoka Somalia mwaka 1991.
 

Forum statistics

Threads 1,239,121
Members 476,369
Posts 29,343,328