Makonda: Ndoa zote ndani ya mkoa wa Dar es Salaam kusajiliwa

Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
4,973
Points
2,000
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
4,973 2,000
Nimejaribu kutafakari analenga ku - achieve mini, nimeshindwa kabisa kupata logic yake.....

Watu siku zote wako on move. Watu wanahama na kuhamia mamia ndani ya jiji la DSM kwa mamia kama siyo maelfu kila siku.....

Na ndoa ziko za aina nyingi. Kuna ndoa rasmi (ambazo obvious zina usajili tayari kupitia mamlaka zilizopo kisheria)...

Zipo pia ndoa zisizo rasmi za watu kukubaliana kuishi na kuzaa watoto hivihivi, sasa sijui hawa watawekwa kundi gani.....

Hii ishu (kama ni muhimu na ina maana nyingine yoyote ya kimantiki kwa mujibu wa Bashite), inapaswa kuwa ya nchi nzima na siyo DSM ndiyo inaweza kuwa na maana, siyo hivi....!!
 
sifi leo

sifi leo

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2012
Messages
2,948
Points
2,000
sifi leo

sifi leo

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2012
2,948 2,000
Sina nia ya kuchonganisha bali nina nia ya kuweza kujenga hoja ya kutaka ofisi zetu ambazo serikali ilizenga kwa gharama kubwa zinaheshimiwa hata akiteuliwa au akichaguliwa kichaa na kupewa mamlaka kubwa hapo kweny hizo ofisi.

Niseme wazi sijapendezwa na kitendo cha mkuu wa mkoa wa Dsm kutaka watanzania tuache kutafakali madhara ya ajari ya moto,tuache kujadili mkutano mkubwa wa SADC tujiandae kujadili machozi ya akina WEMA SEPETU wanao kwenda kwake kumlilia kisa wanamegwa na kuachwa.

Narudia tena kusema sijafurahi mtu kutoka ofisi kubwa kama ofisi ya mkuu wa mkoa tena jiji kujitokeza hadharani kutuandaa wananchi tujiandae kujadili machozi ya wanawake wa mkoa wa Dsm ambao wanamegwa na kuachwa.

Swali la msingi kwa nini hao wanawake hawaendi kwenye jengo jeupe kupeleka taarifa za kishenzi kama hizi badala yake wanaenda kwenye jengo la makamba?

Je ngazi mkoa,wakuuu wa mikoa hawana washauri?kwa nn huyu kijana amekuwa akijitutumua hivi? Hiv ni nani ambae hajui kuwa Mh mkuu wa mkoa miaka mitano baada ya kufunga ndoa ndo alinahatika kupata mtoto?

Je jasingekuwa na mtt mpka sasa si angeitisha agenda ya kuwasikiliza wakina baba wasio na watoto tatzo ambalo lazma mwishowe wangeishia kulaumu wakina mama ambao wababa Dsm uwatafuna ila hawazai?

Ombi langu kwa wanasiasa,hata kama tumekuchagua watanzania wote,hata kama umeteuliwa na nani katika nchi kama mnashimdwa majukumu muhimu mnayopewa basi ingieni kweny hzo ofisi na mkae kimnya kuliko kutoa matamko yatakayo fanya ofisi hizo zizalauliwe ili zina historia nzuri na iliyotukuka.

Mungu libariki jumba jeupe la magogoni kila aingiane hatunze heshima ya jengo ill kupitia mdomo n matendo.
 
Mshikemshike

Mshikemshike

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Messages
356
Points
225
Mshikemshike

Mshikemshike

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2012
356 225
Ivi ile ya wababa waliotelekeza watoto ilishiaga wapi? Kila siku ana jipya duu🙄
 
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
16,218
Points
2,000
F

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
16,218 2,000
Kazi yako ni kuinua maisha ya wana Dar es salaam, buni mipango endelevu hasa kwa vijana na akina mama. Hili la ndoa zetu wewe halikuhusu; kwa sababu tulipokuwa tunakubaliana wewe haukushiriki makubaliano.

Hiyo ni kazi ya Ustawi wa jamii na dawati la njisia - usiingilie kazi za wenyewe
 
fred mwakitundu

fred mwakitundu

Member
Joined
Dec 31, 2018
Messages
92
Points
150
fred mwakitundu

fred mwakitundu

Member
Joined Dec 31, 2018
92 150
Nikumbusheni yule mwanasiasa alisema kuna viongozi wanatumia makalio kufikiria,ni nani tena?,nimewaza sana hii ya Makonda nadhani inafanana na ule usemi wa kufikiria kwa makalio
 
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
10,235
Points
2,000
P

Phillipo Bukililo

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
10,235 2,000
Dogo wa Dar anaifanya kazi ya kubadili majadiliano ya kijamii kwa umahiri mkubwa sana (trend setting).

Ile habari ya Msamvu ni doa jeusi kwa mamlaka kuu, hivyo haraka haraka dogo amekuja na suala la ndoa za watu. Makali ya Morogoro yamepunguzwa tayari.

Kisiasa ni lazima uwe na watu wa aina hii kwenye uongozi wako, na ili umuhimu wao kisiasa uweze kuwa na mashiko wanakabidhiwa mikoa yenye ushawishi mkubwa kama huu wa DAR.


Siasa ni mchezo ambao unaitwa mchafu, lakini ndani ya huo uchafu ni lazima wawepo watu wenye kuweza kuufanya ukaonekana angalafu una usafi wa aina fulani.
 
Etwege

Etwege

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2018
Messages
1,443
Points
2,000
Etwege

Etwege

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2018
1,443 2,000
Dogo wa Dar anaifanya kazi ya kubadili majadiliano ya kijamii kwa umahiri mkubwa sana (trend setting).

Ile habari ya Msamvu ni doa jeusi kwa mamlaka kuu, hivyo haraka haraka dogo amekuja na suala la ndoa za watu. Makali ya Morogoro yamepunguzwa tayari.

Kisiasa ni lazima uwe na watu wa aina hii kwenye uongozi wako, na ili umuhimu wao kisiasa uweze kuwa na mashiko wanakabidhiwa mikoa yenye ushawishi mkubwa kama huu wa DAR.


Siasa ni mchezo ambao unaitwa mchafu, lakini ndani ya huo uchafu ni lazima wawepo watu wenye kuweza kuufanya ukaonekana angalafu una usafi wa aina fulani.
Umejitahidi kuchambua
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
9,809
Points
2,000
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
9,809 2,000
Hivi mbona anapenda kupigania haki za wanawake, au na yeye mwanamke.
 
G

Gidbang

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2014
Messages
2,036
Points
2,000
G

Gidbang

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2014
2,036 2,000
Dsm kuna changamoto kibao,jinga hili linaongea ongea tu ujinga
MM NAWASIWASI NDOA AMBAYO HAIJASAJILIWA NIYAKWAKWE MAANA SISI WENGINE TUNA VYETI TOKA SERIKALI KUPITIA KWA TAASISI ZA DINI SASA KAMA ANAHITAJI HILO AENDE RITA inaonekana ana gap kubwa la uongozi
 
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
8,256
Points
2,000
Yamakagashi

Yamakagashi

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
8,256 2,000
Hakuna jambo lilialonzishwa na Makonda likafanikiwa na hii inatokana ufinyu wa fikra alionao.
Back to the topic. wanaume waliooa watapigwa muhuri usoni?
Teh tutakuwa tunatembea na Passport au Vitambulisho vya Taifa

Wanaangalia jina then wanaingia kwenye Database yao

Aisee Tanzania kuna maajabu mengi sana
 

Forum statistics

Threads 1,326,267
Members 509,458
Posts 32,216,552
Top