Makonda awaponza Star Tv na Sahara Media mbele ya TEF | Page 18 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makonda awaponza Star Tv na Sahara Media mbele ya TEF

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kurzweil, May 19, 2017 at 2:30 PM.

  1. Kurzweil

    Kurzweil JF-Expert Member

    #1
    May 19, 2017 at 2:30 PM
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,961
    Likes Received: 3,050
    Trophy Points: 280
    UAMUZI WA STAR TV NI USALITI KWA TAALUMA YA HABARI
    Kwa muda wa wiki moja sasa kampuni ya Sahara Communications Limited, wamiliki wa Star TV na vyombo vingine vya habari kupitia mitandao ya kijamii wanasambaza taarifa kuwa watafanya mahojiano maalum na Mkuu wa Mkoa wa Dar ea Salaam, Paul Makonda, Jumatatu Mei 22, 2017.

    Kusudio hilo la Star TV limekuja wakati kiongozi huyo akiwa amefungiwa na vyombo vya habari kwa uamuzi ulioitikiwa kwa pamoja baina ya Jukwaa la Wahariri Tanzania (TEF) na Umoja wa Klabu za Waandishi wa habari Tanzania (UTPC) na kuungwa mkono na Chama cha Wamiliki wa Vyombo vya Habari Nchini (MOAT) na taasisi nyingine za kihabari nchini. Uamuzi wa kumfungia Makonda uliotangazwa Machi 2017, ilitokana na kiongozi huyo kuvamia Kituo cha Utangazaji cha Clouds Madia, March 17, 2017 akiwa na askari wenye bunduki.

    Uvamizi wa Clouds ulikuwa mwendelezo wa matukio ya RC Makonda kudhalilisha wanahabari, kutukana na kutoiheshimu taaluma ya habari. Katika tamko hilo, Makonda tulimpa masharti mepesi kurejesha uhusiano na tasnia ya habari, ambayo ni kuomba radhi waandishi wa habari kwa tukio la Clouds na matukio mengine kwa ujumla wake kama sehemu ya uungwana wa Kitanzania.

    Tulisema katika tamko kwa yeyote atakayeshirikiana na Makonda naye tutamhesabu kama adui wa tasnia ya habari nchini. Kwa mantiki hiyo tunasema ikiwa Star TV wameamua kushirikiana na Makonda, basi ni wazi wameamua kwa hiyari yao wenye kujitangaza kama adui wa tasnia ya habari nchini.

    Kila Mtanzania anajua jinsi ya kupambana na adui kwa namnaya kujilinda, na tasnia haitasita ku fanya hivyo. Kadhalika hivi sasa TEF tunafuatatilia kwa karibu uhusiano wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo na vyombo vya habari kutokana na matukio ya mara kwa mara ya kudhalilisha wanahabari wanapokuwa kazini kwa amri yake. Matukio haya yakiendelea, tutalazimika kupitia uhusiano wa RC Gambo na vyombo vya habari nchini.

    Mwisho, tunavipongeza vyombo vya habari, kwa maana ya magazeti, radio, televisheni na mitandao ya kijamii ndani na nje ya nchi kwa kutekeleza uamuzi wa kumfungia RC Paul Makonda kwa uaminifu uadilifu wa hali juu, licha ya vishawishi vya hapa na pale vinavyotolewa na wapambe wake.

    Nguvu yetu ipo katika umoja wetu kama wanahabari. Tusiipoteze Mungu ibariki Tanzania.

    Deodatusi Balile
    Makamu Mwenyekiti Jukwaa la Wahariri Tanzania.
    Mei 19, 2017

    4db4c219-d817-4d7e-9f11-02c7e4a692e4.jpg
     
  2. louis de broglie

    louis de broglie JF-Expert Member

    #341
    May 20, 2017 at 12:39 AM
    Joined: Oct 24, 2012
    Messages: 1,792
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    Tatizo hawa wanahabari hawana muungano mathubuti wa kumdhibiti D.A.B. Si ajabu tena siku zijazo watatokea wengine wa kumpa airtime mr. Zero
     
  3. c

    chabusalu JF-Expert Member

    #342
    May 20, 2017 at 12:42 AM
    Joined: Apr 29, 2016
    Messages: 3,698
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
    Hasara gani wanayopata?
     
  4. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #343
    May 20, 2017 at 1:03 AM
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,411
    Likes Received: 10,915
    Trophy Points: 280
  5. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #344
    May 20, 2017 at 1:08 AM
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,411
    Likes Received: 10,915
    Trophy Points: 280
  6. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #345
    May 20, 2017 at 1:33 AM
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,411
    Likes Received: 10,915
    Trophy Points: 280
    Mkuu Chige, Daudi Albert Bashite pale ni kama nyumbani kwake, anaingia saa yoyote bila kupiga hodi au kutoa taarifa. Wale makirikiri ni walinzi wake kila mahali huenda nao isipokuwa msalani na maliwatoni!. Tukio lilikuwa blown over proportion!.

    Media zetu are too weak and too poor to say no to DAB!. Hili nililisema hapa
    Media Kususia Habari za Fulani: Jee Tanzania Tuna Independent Media Yenye Jeuri Hiyo?.

    Hivyo kuwalaumu Star TV ni kuwaonea bure!.
    It's high time TEW watoe rules of engagement with their rules of ethics kuwa hiki kikifanyika, ndipo media isusie, na sio kwa hii double standards za cherry picking.

    Jumatatu asubuhi macho na masikio yetu yote ni Star TV, tunasubiri kwa hamu kumsikia Daudi Albert Bashite wa Koromije akiwa live mubushara au kukiri au kukanusha tuhuma zote zinazomkabili.

    Mimi nitaangalia na nawashauri na wengine tuangalie na kama kuna fursa za kupiga simu hata mimi nitapiga kuulizia baada ya kubainika rasmi jina lake halisi ni Daudi Bashite, kwa nini mpaka sasa bado anatumia jina la wizi la Paul Christian?.

    Paskali
     
  7. c

    chabusalu JF-Expert Member

    #346
    May 20, 2017 at 1:34 AM
    Joined: Apr 29, 2016
    Messages: 3,698
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
  8. c

    chabusalu JF-Expert Member

    #347
    May 20, 2017 at 1:38 AM
    Joined: Apr 29, 2016
    Messages: 3,698
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
    Mkuu Paskali, kuwalaumu StarTV ni sawa. Makubaliano, hata kama yalikuwa ni ya "kijinga" kwa mtazamo wako, lakini kama Startv waliyaridhia kama wanachama wa TEF/MOAT na clubs wakati ule, wanachokifanya ni usaliti unaostahili kushughulikiwa kwa kiwango cha kutoa fundisho kwa wengine!
     
  9. roboka kafwekamo

    roboka kafwekamo JF-Expert Member

    #348
    May 20, 2017 at 1:43 AM
    Joined: Mar 12, 2017
    Messages: 526
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 60
    Hivi wamechacha sana kiasi hata masikio na masikio vimeshsu maelekezo. Telepicha gani.
     
  10. Pascal Mayalla

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #349
    May 20, 2017 at 1:52 AM
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 22,411
    Likes Received: 10,915
    Trophy Points: 280
    Mkuu Chabusalu, kwanza sijasema katazo ni la kijinga, its just not practical! .

    Sii wengi wanaojua kuwa TEF na MOAT ni taasisi binafsi kama makampuni binafsi na vimesajiliwa Brela, na hazina mandate kwa sababu vyombo hivi sio statutory media organizations na bonafide, representatives za waandishi, hivyo uamuzi wake sio binding. Chombo statutory kama Chama cha Waandishi wa Habari Tanzania ni TAJA, Tanzania Journalist Association. Taasisi ya Media inayotambulika rasmi ni Baraza la Habari Tanzania, Media Council, MCT ambalo kwa sheria mpya linakufa na sio TEF sio MOAT!. Hivi ni vikundi tuu vya watu.

    Paskali
     
  11. No Escape

    No Escape JF-Expert Member

    #350
    May 20, 2017 at 2:11 AM
    Joined: Mar 7, 2016
    Messages: 2,642
    Likes Received: 1,880
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa wameona wanajila! Mishahara watalipaje sasa....
     
  12. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #351
    May 20, 2017 at 2:59 AM
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 9,026
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    Star TV ni kama small house ya TBCCM
     
  13. Bramo

    Bramo JF Bronze Member

    #352
    May 20, 2017 at 3:02 AM
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 9,026
    Likes Received: 1,992
    Trophy Points: 280
    Mamaaa Bashite Lenyewe hilooo
     
  14. R

    Rweye JF-Expert Member

    #353
    May 20, 2017 at 6:00 AM
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,093
    Likes Received: 2,329
    Trophy Points: 280
    Wakati mnawafungia watu mnasahau kuelewa kwamba sie ni watu na tuna haki ya kuhabarishwa. Kama hamuwezi kutekeleza hii haki yetu mnabaki kufanya mini sasa, akheri muache kufanya kazi ya habari ili wanaoweza kuifanya watusaidie kutuhabarisha. Nawapongeza sana Star Tv
     
  15. M

    Msukumakizazi JF-Expert Member

    #354
    May 20, 2017 at 6:24 AM
    Joined: Jan 13, 2017
    Messages: 209
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    kumbe wanatangaza kwa kutumia maspika!!!
     
  16. mjingamimi

    mjingamimi JF-Expert Member

    #355
    May 20, 2017 at 6:25 AM
    Joined: Aug 3, 2015
    Messages: 5,984
    Likes Received: 3,727
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  17. cocochanel

    cocochanel JF-Expert Member

    #356
    May 20, 2017 at 6:37 AM
    Joined: Oct 6, 2007
    Messages: 5,667
    Likes Received: 5,145
    Trophy Points: 280
    Tunajua awamu hii hauipendiiiiii, tho unajitahidi kujificha ila tunakusoma unayoandika na kukujua hata pale unapofikiri ujanja wa kuweka zig zag...hatutakugundua tunakugundua

    Hivi RC nae kakukosea nini!? Umetoa hukumu juu yake siku nyingi zimepita naona hapa ni umejionyesha zaidi kuwa upo pamoja na hao hao...vibahasha... mjisikitikie huku hamlali mnamuwaza yeye n.k. eeeeh

    Awamu ya tano hiii

    Makonda oyeeeeeee

    Magufuli oyeeeeeeee
     
  18. a

    abuumwasiti20 Senior Member

    #357
    May 20, 2017 at 7:03 AM
    Joined: Oct 19, 2016
    Messages: 140
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 60
    Haya sasa ngoja tuone chombo chahabar nakenyewe kitazuiwaje kurusha habar nawakat kinamitambo yake nakila siku kinarusha habar
     
  19. c

    chige JF-Expert Member

    #358
    May 20, 2017 at 7:34 AM
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 4,107
    Likes Received: 6,365
    Trophy Points: 280
    Uliyosema yote kuhusu Bashite na Clouds hapo kabla ni ukweli tupu!!! Hata hivyo, twende hatua kwa hatua na unijibu maswali yangu kama ulivyofanay kwa hilo hapo juu:

    Mosi, kwavile tu alikuwa na ukaribu huo na Clouds, unadhani alikuwa sahihi kutengeneza story ya Gwajima kwa manufaa yake binafsi?! Do you really believe it?

    Pili, unaamini alikuwa sahihi kulazimisha kile kipindi kirushwe tofauti na wenyewe ambao hawakuwa tayari kwavile stori ilikuwa haija-balance!!!

    TIP: Ushahidi wa kimazingira unaonesha ni kweli Bashite alishinikiza hiyo habari na ndio maana, baada ya kushindikana kurushwa, mtu wa mwanzo kuisambaza ile habari mitandaoni alikuwa ni Le Mutuz.

    Swali la tatu: Wewe ukiwa kama Mwanahabari; hivi ni kweli unaamini hatua Bashite kutoka na ile content na kwenda kuisambaza informally ilikuwa ni hatua sahihi inayoweza kuhalalishwa kutokana na ukaribu wake na Clouds?!

    ANGALIZO: Hata katika mazingira ya mahusiano ya kawaida ya kati ya mwanadamu mmoja na mwingine; hutokea wakati mwingine watu mkawa mmeshibana kama ilivyokuwa kwa Clouds na Bashite! Na katika hali hiyo mmoja anaweza kujikuta anafanya jambo moja dhidi ya mwenzake huku akiamini anachofanya ni jambo la kawaida tu!!

    Pamoja na kudhani hilo ni jambo la kawaida, mwenzako anajikuta amekwazika kweli kweli... tena sana! Na bila ya kupepesa macho, anakwambia wazi kwamba this's not right, UMENIKOSEA kwahiyo nitake radhi!!!!

    Hivi kwa muungwana bila kujali ni kama kweli amekosea au hapana, hawezi kuomba radhi kwa sababu tu mwenzake amemkwaza?! Hivi mara zote ambazo huwaga tunawaomba radhi wenzetu tunakuwa tumekosea?


    Now tell me, hivi unaamini kabisa, from deep inside your heart, pamoja na yote hayo, Bashite hakuwa na kosa hata kidogo?! Nini kimemfanya asiombe radhi kama alivyotakiwa? Au kwavile yeye ni Mkuu wa Mkoa ndo anadhani hawezi kuomba radhi taasisi zingine?!

    Turudi kwa hao Star TV unaosema wanaonewa!!

    SWALI: Je, unataka kuniambia Sahara Media sio sehemu ya MOAT, TEF na UTPC?!

    Kama sio sehemu ya hizo taasisi, usiende swali linalofuata lakini kama ni sehemu ya MOAT, TEF na UTPC; ni kwa namna gani unasema kwamba Star TV wanaonewa?! Labda ukumbushwe azimio la Jukwaa la Wahariri na Club ya Waandishi wa Habari:

    Jukwaa.png
    Kama Star TV ni sehemu ya hizo taasisi; do you really believe kwamba Star TV wanaonewa?! Au unaweza kunipa mfano mmoja tu wa media yoyote (achana na TBC) ambayo ilishirikiana na Daudi Albert Bashite lakini pamoja na yote hayoTEF na UTPC hawakutoa tamko?! Mfano wako utasaidia kuonesha double standard ya TEF na UTPC... kwamba, kumbe wapo wengine walioshirikiana na Bashite lakini hakuna tamko lolote lililotolewa dhidi yao?

    Au kama Star TV na Sahara Media kwa ujumla waliona uamuzi wa TEF & UTPC haukuwa sahihi; kwanini hapo hapo hawakuweka wazi kwamba hawakubaliani na uamuzi huo na hivyo; wao kama wao wataendelea kushirikiana na Bashite?!

    Kutoka ndani kabisa ya nafsi yako, hivi ni kweli unaamini kabisa kwamba Star TV katika hili wanaonewa?

    Aidha unasema:
    Naamini you're smart enough kufahamu nini maana ya double standard!!! Hivi unaweza kuniambia ni double standard ipi iliyofanyika ama dhidi ya Bashite au Star TV?!

    Mimi sio mwanahabari lakini hii sio mara yangu ya kwanza kusikia viongozi mbalimbali wakisusiwa hapa nchini!!! Hivi ikiwa wengine walikuwa wanasusiwa huku ukiamini kilichofanyika sasa ni double standard; do I miss something in the real meaning of double standard?!

    Btw, inawezekana aliyofanya Bashite yote kwako ni sahihi lakini in the eyes of TEF aliyofanya sio sahihi!!! Kwahiyo ulitaka TEF wasichukue hatua dhidi ya Bashite hadi watakapotoa hizo rules of engagement ingawaje hapo kabla wameshawahi kuchukua hatua kama hizo kwa wengine?!

    Frankly speaking, please gimme Class 101: The Meaning, Application and Limitations of the phrase Double Standard.

    HITIMISHO: Kwamba wewe utafuatilia kipindi na unawashauri wengine wafanye hivyo wala hauna sababu ya kuhamasisha watu kwa sababu mgogoro ni kati ya Daudi Albert Bashite na vyombo vya habari na key players wao!!! Azimio la TEF na UTPC wala haliwataki wananchi wasishirikiane na Bashite; na isitoshe, wala hawana mamlaka hayo!!! Hata hao members wa TEF na UTPC I bet nao wataangalia kwa sababu, nothing is personal here!!

    Hata mimi huenda nikaangalia... na kama atakuwa anaongea mambo ya msingi huenda nikamfuatilia kwa sababu sina mgogoro na Bashite!!! Muhimu ni kama nilivyosema hapo awali kwamba:
     
  20. c

    chige JF-Expert Member

    #359
    May 20, 2017 at 7:42 AM
    Joined: Jul 11, 2016
    Messages: 4,107
    Likes Received: 6,365
    Trophy Points: 280
    Sasa na wewe ndo unaongea mambo gani hapa!!! Kwani wanaotoa ruhusa au kuzuia media kutoa content ni TEF na UTPC?! Au kwani hilo angalizo limetolewa na TCRA?! Au kuna popote ambapo TEF na UTPC walisema media yoyote ikishirikiana na Bashite basi watazuiwa kurushwa habari?!
     
  21. a

    abuumwasiti20 Senior Member

    #360
    May 20, 2017 at 7:48 AM
    Joined: Oct 19, 2016
    Messages: 140
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 60
    Kwan tv nizakwenu?tv niyaantony dialo anamamaka yakufanya atakavo iliradi asivuje sheria za nchi wala hamjamfungulia tv yake wala kumchangia hata mia acha afanye atakavo kwan hakuna anaempangia
     
Loading...