Makonda ampa darasa Zuhura Yunus wa BBC kuhusu sheria ya ndoa ya Tanzania

Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
41,399
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
41,399 2,000
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli wa BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali wa kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya Serikali.

RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hili

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au ni ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hili ni kwa mujibu wa sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia
fanya citation ya hicho kifungu cha sheria hapa.
 
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2017
Messages
3,852
Points
2,000
Khaligraph Jordan

Khaligraph Jordan

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2017
3,852 2,000
Maybe you should relax.

I’m cool, calm, and collected.

What else can I say?
E siasa jibangile embina jise ja bagalu na bagika, ja kwikija mabinda.

Makizungu hukohuko manengelo
 
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2014
Messages
13,061
Points
2,000
tamuuuuu

tamuuuuu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2014
13,061 2,000
Vip ametolea ufafanuzi wa cheti cha form 4?
 
R

Retired

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2016
Messages
18,589
Points
2,000
R

Retired

JF-Expert Member
Joined Jul 22, 2016
18,589 2,000
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli wa BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali wa kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya Serikali.

RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hili

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au ni ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hili ni kwa mujibu wa sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia
Nchi hii inaweza tawaliwa hata na mataahira. Nchi hii hata "mbwa" anaweza kuongoza akichaguliwa, nchi hii hata "mavi" yanaweza kuongoza, tulivyo sisi watanzania yakichaguliwa au kuteuliwa.... najua utachukia ngoja niseme ninaloliona kwa sasa!
 
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2011
Messages
1,513
Points
2,000
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2011
1,513 2,000
Hivi si kunaa watu wameoa huko Mikoani na familia zao zipo mikoani ila wanakuja dsm kufanya kazi au biashara watu kama hao atawasajili kwa misingi ipi na vigezo gani, mtu ameoa Mwanza huko akifika dsm akiulizwa anasema sina mke.
Vipi kuhusu waislamu wanaoa mke zaidi ya mmoja utajua vipi kama ana nia ya kuongeza mke mwingine so akiwa na mwanamke mwingine anayetaka amuongeze awe mke wa pili halafu mbele ya safari akaona tabia zake azifahi akamuacha akatafuta mwanamke mwingine akamuoa kama mke wa pili utasema vipi mtu huyo ni mlaghai.
Kimsingi huyu jamaa anahoja zaifu sana haziwezi kutekelezeka especially katika ngazi yake ya u RC
 
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
3,718
Points
2,000
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2016
3,718 2,000
Aisee Zuhura ni mzuri kwakweli.
She is one of the most beautiful swahili ladies i have ever seen.
Sema kitamaduni mwanamke haolewi na wanaume wawili at once
Ingekua tofauti ningetangaza dau
 
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
3,718
Points
2,000
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2016
3,718 2,000
Sasa wewe kwa akili zako unadhani Hilo la database linafanikiwa?? Labda kama hujui ni kuwa wanawake wengi wanapenda kuwa na mahusiano na wanaume waliooa, hasa wadogo kuanzia wanafunzi wa sekondari hadi vyuo, na mkitaka muwakataze ndo mtawafanya wawe wanajiuza mitaani bora watulie na waume za watu taatiiiibu.
Aisee
DAB aache warembo watambe na waume za watu
 
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2009
Messages
3,389
Points
1,500
Ngambo Ngali

Ngambo Ngali

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2009
3,389 1,500
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli wa BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali wa kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya Serikali.

RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hili

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au ni ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hili ni kwa mujibu wa sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia

It is totally misleading.
Alichopatia ni Chapter Number sheria ya ndoa ni Cap 29 vingine vyote ni misleading.
VIFUNGU ALIVYOTAJA
1. Kifungu cha 60 cha sheria ya ndoa kinahusu pressumption as to property
2. kifungu cha 70 cha sheria ya ndoa kinaongelea limitation of action for breach of promise
3. kifungu cha 71 cha sheria ya Right to return gifts

AINA ZA NDOA: kifungu cha 10

kifungu cha kumi kintoa aina mbili za ndoa
ndoa ya mke mmoja (monogamous)
ndoa ya mke zaidi ya mmoja au inayoweza kuwa ya mtu mmoja (poligamus or potentially poligamous)

JINSI YA KUFUNGISHA NDOA: kifungu cha 25

Ndoa inaweza kufungwa kwa njia tatu
kiserikali, ndoa ya Bomani(Civic)
kama wanandoa wanaamini dini fulani basi itafungwa kutokana na dini yao wanayoamini
Kiislamu kama wanandoa wote watakuwa wanaamini dini ya kiislamu
kimila kama wanatandoa watakuwa wanatoka kwenye jamii inayofuata mila hizo,

Toka sheria ya ndoa ilivyopitishwa kuna msajili wa ndoa chini ya kifungi cha 3 cha sheria ya ndoa ya kazi yake kutokana na sheria ambaye kazi yake ni kusajili ndoa na talaka. sasa anachotaka kufanya yeye sijui ni kitu gani????








 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,526
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,526 2,000
Depends on who is running against him.

I could sit it out as well....
Hahaha, unanikumbusha interview ya Kanye na Letterman katika "My Next Guest Needs No Introduction".

Kanye alibwata sana mambo ya MAGA, Letterman aka assume jamaa atakuwa ka vote Trump.

Come to find out jamaa maneno mengi lakini hajapiga kura!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,364
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,364 2,000
Hahaha, unanikumbusha interview ya Kanye na Letterman katika "My Next Guest Needs No Introduction".

Kanye alibwata sana mambo ya MAGA, Letterman aka assume jamaa atakuwa ka vote Trump.

Come to find out jamaa maneno mengi lakini hajapiga kura!
I could vote for you if you toss your hat in the ring [even with zero political experience].

But if the choice is binary: Magufuli vs Membe.

My vote is a no-brainer.

Magufuli all day everyday and twice on Sunday.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
45,526
Points
2,000
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
45,526 2,000
I could vote for you if you toss your hat in the ring [even with zero political experience].

But if the choice is binary: Magufuli vs Membe.

My vote is a no-brainer.

Magufuli all day everyday and twice on Sunday.
Hahaha, the country is not ready for me, even though I was walking the corridors of Ikulu from the days of being inside my mothers womb.When Miss Wicken (RIP) used to lunch on half an apple and two slices of bread sandwich, despite all the Ikulu culinary opulence.

I have seen so much of that systemic Malthusian malfeasance to have any appetite for the helm.

From how budgets are cooked, to how CEOs of public companies are milked for election money.

So I am condemned to be led by my inferiors.
 
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2010
Messages
4,259
Points
2,000
babu M

babu M

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2010
4,259 2,000
Kama Mwanamke Mke ametembea na Mwanaume kwa muda mrefu akashindwa kujua kama ameoa, either she is denial or she must be very very dumb!!
 
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
20,636
Points
2,000
J

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
20,636 2,000

It is totally misleading.
Alichopatia ni Chapter Number sheria ya ndoa ni Cap 29 vingine vyote ni misleading.
VIFUNGU ALIVYOTAJA
1. Kifungu cha 60 cha sheria ya ndoa kinahusu pressumption as to property
2. kifungu cha 70 cha sheria ya ndoa kinaongelea limitation of action for breach of promise
3. kifungu cha 71 cha sheria ya Right to return gifts

AINA ZA NDOA: kifungu cha 10
kifungu cha kumi kintoa aina mbili za ndoa
ndoa ya mke mmoja (monogamous)
ndoa ya mke zaidi ya mmoja au inayoweza kuwa ya mtu mmoja (poligamus or potentially poligamous)

JINSI YA KUFUNGISHA NDOA: kifungu cha 25
Ndoa inaweza kufungwa kwa njia tatu
kiserikali, ndoa ya Bomani(Civic)
kama wanandoa wanaamini dini fulani basi itafungwa kutokana na dini yao wanayoamini
Kiislamu kama wanandoa wote watakuwa wanaamini dini ya kiislamu
kimila kama wanatandoa watakuwa wanatoka kwenye jamii inayofuata mila hizo,

Toka sheria ya ndoa ilivyopitishwa kuna msajili wa ndoa chini ya kifungi cha 3 cha sheria ya ndoa ya kazi yake kutokana na sheria ambaye kazi yake ni kusajili ndoa na talaka. sasa anachotaka kufanya yeye sijui ni kitu gani????
Mods naomba mnipandishie hii clip na comment pale juu tafadhali kwa ajili ya uelewa zaidi!
 

Forum statistics

Threads 1,326,267
Members 509,458
Posts 32,216,552
Top