Makonda ampa darasa Zuhura Yunus wa BBC kuhusu sheria ya ndoa ya Tanzania

cleverbright

cleverbright

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2015
Messages
1,530
Points
2,000
cleverbright

cleverbright

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2015
1,530 2,000
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli was BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali was kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya serikali.
RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hill.

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au no ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hill no kwa mujibu was sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia
Kama Mkuu wa Mkoa anakuja na Hoja ya Kipumbavu na Kitoto kama hii mbele ya Watu wenye Akili, je Wajumbe wa Nyumba Kumi na Wenyeviti wa Serikali za Mitaa wao watakuja na Hoja gani? Ndiyo maana miaka ya nyuma huko Marais wote waliopita katika nchi hii Teuzi zao hasa katika nafasi aliyonayo Makonda ( ya Ukuu wa Mkoa ) walikuwa pia wanaangalia sana Kigezo cha Umri ( kuwa mkubwa kidogo ) na Ukomavu wa Kiakili ila nasikitika kwa awamu hii ya Tano Teuzi zake nyingi zimekaa Kiupuuzi na Mifano halisi ya Upuuzi ndiyo kama hii tunayoiona hasa kwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Paul C. Makonda.
 
M

Mulindi

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2015
Messages
379
Points
1,000
M

Mulindi

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2015
379 1,000
BBC hawana credibility kabisa. It's a mouthpiece for liberalism. Hawana jema wanaloliongea kuhusu Afrika. Kumbukeni ile kampeni waliyoifanya dhidi ya Mugabe. Halafu wakamgeukia Rais Kagame na ile documentary ya kipuuzi kuhusu mauaji ya kimbari dhidi ya Tutsi. Despicable this organization is. Safi sana Mheshimiwa Makonda kumnyoosha huyu dada wa BBC. Kwa awamu hii wamekwama.
 
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2008
Messages
2,378
Points
2,000
Himawari

Himawari

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2008
2,378 2,000
Wanaume wa dar na mkuu wenu wa mkoa!
Makonda akajifunze hapo kisarawe kwa DC Jokate angalau mbinu muhimu chache za kuleta maendeleo na sio kukomaa na maswala yasiyo na tija.

Kati ya Ma-RC vilaza huyu kapitiliza!! Dar haijatendewa haki kuwa na RC kilaza hivi!!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
83,364
Points
2,000
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
83,364 2,000
BBC hawana credibility kabisa. It's a mouthpiece for liberalism. Hawana jema wanaloliongea kuhusu Afrika. Kumbukeni ile kampeni waliyoifanya dhidi ya Mugabe. Halafu wakamgeukia Rais Kagame na ile documentary ya kipuuzi kuhusu mauaji ya kimbari dhidi ya Tutsi. Despicable this organization is. Safi sana Mheshimiwa Makonda kumnyoosha huyu dada wa BBC. Kwa awamu hii wamekwama.
The BBC is a Jurassic institution in my mind.

However, that doesn’t make Makonda any better.

He is the worst of all!
 
Maseto

Maseto

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
847
Points
250
Maseto

Maseto

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
847 250
Kaulizwa maswali na Zuhura kashindwa kujieleza, kaulizwa ni sheria ipi inaingilia faragha? Yy kaanza kujibu vitu ambavyo havipo. Halafu anasema ni malalamiko ya wananchi na wakati wananchi wenyewe wanamshangaa.

Pia kaulizwa ni sheria ipi inasema majina yachapishwe, yy kaanza maelezo na mikanganyiko kibao. Na hakuna sheria yoyote inayoingilia mambo binafsi ya mtu na kuthibitisha mahakamani umedanganywa ni ngumu.

Poa amejibu kinyume na sheria kuwa kuna ndoa za aina 3 yaani ya Kikristu, Kiislam na ya bomani. Wakati Tanzania tuna ndoa za aina 3 yaani

1. Kidini
2. Kiserikali
3. Kimila


Ndoa za kimila zinatambulika kikatiba na kisheria lakini yy hazitambui
Bahati mbaya na wewe umekosea.Ndoa ni ya aina mbili kwa mujibu wa sheria za Tanzania.Ndoa ya mitala na ya mke mmoja.
Hizo ulizozitaja ni namna ndoa zinavyofungwa au ni mitindo ya ndoa.
 
A

adobe

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
2,015
Points
2,000
A

adobe

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
2,015 2,000
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli was BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali was kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya serikali.
RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hill.

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au no ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hill no kwa mujibu was sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia
Sasa wewe kwa akili zako unadhani Hilo la database linafanikiwa?? Labda kama hujui ni kuwa wanawake wengi wanapenda kuwa na mahusiano na wanaume waliooa, hasa wadogo kuanzia wanafunzi wa sekondari hadi vyuo, na mkitaka muwakataze ndo mtawafanya wawe wanajiuza mitaani bora watulie na waume za watu taatiiiibu.
 
D

Domsel

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
362
Points
500
D

Domsel

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
362 500
Bashite anaonyesha jinsi gani viongozi wa awamu hii walivyo wajinga, wapo wengi tu. Akina mnyeto sijui, mbeya nako vilevile, iringa.
Uelevu na busara ya viongozi wa awamu hii ni ziro ndiyo maana mkuu anahangaika pekee yake wao kupongeza tu.
Ukija polisi ndiyo balaa kabisa ni kuzuia cdm pekee na kuonea watu na kubambika kesi kumezuka mtindo cdm wakiwa na kikao tu basi lazima wazuiwe na tena polisi wenye jukumu la kuwalinda.
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,499
Points
1,250
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,499 1,250
Mjadala ulikuwa mzuri sana kati ya mtangazaji nguli was BBC na RC Makonda mada ikiwa uhalali was kuchapisha majina ya waume za watu kwenye tovuti ya serikali.
RC Makonda amesema Mara baada ya kumalizika mkutano was SADC patafanyanyika mjadala mpana jijini DSM kuhusiana na agizo hill.

Zuhura alitaka kujua kama maagizo ya Makonda yako kwa mujibu was sheria au no ubunifu binafsi, RC Makonda amemuelimisha kuwa agizo hill no kwa mujibu was sheria ya ndoa iliyopitishwa na bunge kisha akamsomea vifungu kadhaa kiutaalam kabisa.

Nitauweka hapa huo mjadala nikiweza

Source BBC Dira ya Dunia
Nia ya RC Makonda ni njema sana lakini ni jambo ambalo yeye kama yeye hana mamlaka kili impliment. Bunge lina mandate kuruhusu kitu kama hicho kutokea. Binafsi sipendi privacy za mtu binafsi ziwe published hivyo.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,161
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,161 2,000
Wanaume wa dar na mkuu wenu wa mkoa!
Makonda akajifunze hapo kisarawe kwa DC Jokate angalau mbinu muhimu chache za kuleta maendeleo na sio kukomaa na maswala yasiyo na tija.

Kati ya Ma-RC vilaza huyu kapitiliza!! Dar haijatendewa haki kuwa na RC kilaza hivi!!
Jokate yuko vizuri sana
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
37,161
Points
2,000
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
37,161 2,000
The main issue here is to protect vulnerable girls and women from being cheated. What about empowering those people to be independent even if cheating does happen but they can still stand up and run their lives by themselves.

Simply get married for love but you are financially independent.
 
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 3, 2017
Messages
3,269
Points
2,000
LIMBOMAMBOMA

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Joined Oct 3, 2017
3,269 2,000
miongoni mwa viongozi wasioisha vihoja Ni makonda.Mara marufuku kuja mjini bila kuoga.duh
 
B

Beem

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2018
Messages
1,358
Points
2,000
B

Beem

JF-Expert Member
Joined May 18, 2018
1,358 2,000
BBC hawana credibility kabisa. It's a mouthpiece for liberalism. Hawana jema wanaloliongea kuhusu Afrika. Kumbukeni ile kampeni waliyoifanya dhidi ya Mugabe. Halafu wakamgeukia Rais Kagame na ile documentary ya kipuuzi kuhusu mauaji ya kimbari dhidi ya Tutsi. Despicable this organization is. Safi sana Mheshimiwa Makonda kumnyoosha huyu dada wa BBC. Kwa awamu hii wamekwama.
Huu ndio upumbavu wa waafrika
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
45,396
Points
2,000
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
45,396 2,000
Makonda is a worthless piece of doodoo!

He has no business getting into other people’s personal businesses.

I have never ever heard any sense come out of his mouth.

Whenever he opens it, all that comes out of it is unadulterated bullshit.
BASHITE alizaliwa kuja kuwa zuzumagic wa taifa, nasikia anajiandaa kugombea urais 2025
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,105
Points
2,000
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,105 2,000
On the contrary Makonda talks sense but he just doesnt walk the talk.

Marriage registration is a basic legal requirement as for birth or death registration. As to whether the database should be readily available for all to see, thats another matter which needs proper and thorough consultation!
So what? Is it his job to register marriages? What his office does is to issue marriage certificates ONLY. But isn't what he and unfortunately you also, are talking about is the responsibility of NIDA?
I thought he National Bureau of Statistics is by law the sole body vested with the collection, analysis and dissemination of statistics in bongoland. How come and on what basis does this guy talk about establishing his own regional body instead of NIDA or NBS whatever?
 
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2012
Messages
8,358
Points
2,000
Lyamber

Lyamber

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2012
8,358 2,000
Naona hadi dakila hii hakuna kifungu cha sheria hio ya ndoa kilichotajwa
 

Forum statistics

Threads 1,326,265
Members 509,458
Posts 32,216,237
Top