Makato ya PPF kwa Wafanyakazi.


BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
Kunakampuni moja hivi ya mambo ya ICT ambayo inamilikiwa na wadosi. mtu akiajiriwa pale hata kama mshahara wake ni 400,ooo kwa mwezi, wenyewe katika zile form za PPF wanaandika mshahara 100,000 ili kila mwezi mwajiri na mwajiriwa wanachangia elfu kumi kila mmoja. huu si utapeli jamani?

Huu pia ni ufisadi kwani hawamtendei haki mwajiriwa. hivi hao PPF kwa nini wanakikubali kitendo hivi?

Mnaionaje hii???
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Kunakampuni moja hivi ya mambo ya ICT ambayo inamilikiwa na wadosi. mtu akiajiriwa pale hata kama mshahara wake ni 400,ooo kwa mwezi, wenyewe katika zile form za PPF wanaandika mshahara 100,000 ili kila mwezi mwajiri na mwajiriwa wanachangia elfu kumi kila mmoja. huu si utapeli jamani?

Huu pia ni ufisadi kwani hawamtendei haki mwajiriwa. hivi hao PPF kwa nini wanakikubali kitendo hivi?

Mnaionaje hii???
Kampuni Gani?iweke hapa..au niandikie kwenye PM na mimi nitaiandika
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Kunakampuni moja hivi ya mambo ya ICT ambayo inamilikiwa na wadosi. mtu akiajiriwa pale hata kama mshahara wake ni 400,ooo kwa mwezi, wenyewe katika zile form za PPF wanaandika mshahara 100,000 ili kila mwezi mwajiri na mwajiriwa wanachangia elfu kumi kila mmoja. huu si utapeli jamani?

Huu pia ni ufisadi kwani hawamtendei haki mwajiriwa. hivi hao PPF kwa nini wanakikubali kitendo hivi?

Mnaionaje hii???
Bado nipo, hapa we talk openly, mwaga data zote mkuu.. make ni ufisadi mkubwa na pengine haushii hapo lazima unahusu hadi kodi zinapaswa kulipwa kihalali.
 
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
hizo form za PPF niliziona mwenyewe kwa macho yangu nikashangaa sana tena zilikuwa za watu zaidi ya 10 hivi. inawezekana hata kodi pia wanapeleka uongo.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
hizo form za PPF niliziona mwenyewe kwa macho yangu nikashangaa sana tena zilikuwa za watu zaidi ya 10 hivi. inawezekana hata kodi pia wanapeleka uongo.
BAdo nipo nasubiri jina la kampuni
 
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
jina la kampuni nimeishakutumia kwenye PM
 
Vica

Vica

Member
Joined
May 27, 2008
Messages
84
Likes
5
Points
0
Vica

Vica

Member
Joined May 27, 2008
84 5 0
Kampuni ya mikopo ya nyumba yaanza nchini

Kampuni ya mikopo ya nyumba yaanza nchini

Kampuni ya kutoa mikopo ya Nyumba ya Tanzania Mortgage imezindua shughuli zake nchini huku ikiwataka wananchi kujitokeza kununua nyumba mahali kokote nchini huku wakilipia pole pole.
NAOMBA WANA JF MNIJULISHE HAWA WATU WANAPATIKANA WAPI KWA ADRESS NA SIMU NATANGULIZA SHUKRANI.
NISAIDIENI JAMANI
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
jina la kampuni nimeishakutumia kwenye PM
PM nimeipta,wewe una fanya kazi hapo?ila kampuni yenyewe ni Soft tech consultants Ltd.Hawa wahindi sh**** type.?

Naandika E-mail sasa hivi kwenda PPF.ila hawa siyo wako NSSF au?
 
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined
Jul 4, 2008
Messages
175
Likes
14
Points
0
BadoNipo

BadoNipo

Senior Member
Joined Jul 4, 2008
175 14 0
PM nimeipta,wewe una fanya kazi hapo?ila kampuni yenyewe ni Soft tech consultants Ltd.Hawa wahindi sh**** type.?

Naandika E-mail sasa hivi kwenda PPF.ila hawa siyo wako NSSF au?
hawa wapo NSSF and PPF. nimewahi kufanyakazi hapo
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
hawa wapo NSSF and PPF. nimewahi kufanyakazi hapo
Nimeshawatumia E-mail wanijibu kufikia kesho na nishatuma Nzi mmoja kwenda PPF kuangalia kwa undani..i will keep you posted
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
BAdo nipo nasubiri jina la kampuni
Hivi wewe ni nani?maana huku nako unataka message kwenye PM.Wewe siyo mmoja wao wa hao maf........'
samahani malizia mwenyewe.
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Hivi wewe ni nani?maana huku nako unataka message kwenye PM.Wewe siyo mmoja wao wa hao maf........'
samahani malizia mwenyewe.
Kevo,

Mie ni miongoni mwao ambao ni wao,
Mie ni Mmoja wao ambao siyo wao,
Mie ndiye wao nisiyekuwapo walipo,

Hakika mie ndiyo usemavyo.Kunijua mimi hakutakusaidia chochote,jaribu kumfuatilia mkeo ili ujue huwa anakaa na watu wa aina gani,watu tunakata ishu wewe unaendeleza mambo ya kipuuzi.
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Kevo,

Mie ni miongoni mwao ambao ni wao,
Mie ni Mmoja wao ambao siyo wao,
Mie ndiye wao nisiyekuwapo walipo,

Hakika mie ndiyo usemavyo.Kunijua mimi hakutakusaidia chochote,jaribu kumfuatilia mkeo ili ujue huwa anakaa na watu wa aina gani,watu tunakata ishu wewe unaendeleza mambo ya kipuuzi.
Sorry I didnt mean all that.
My apologies if I rubbed you up the wrong way.
 
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2007
Messages
3,584
Likes
41
Points
0
H

Hofstede

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2007
3,584 41 0
unajua hapa sio hiyo kampuni tu ni karibia waajiri wengi na hasa wadosi wanatabia hiyo hasa ukizingatia na ugumu wa kazi siku hizi hilo ni suala la kawaida kwao. Na mwajiriwa anakubali vinginevyo atafute kazi sehemu ingine. matokeo yake akiacha au kufukuzwa kazi anajikuta anaishi ktk maisha magumu hasa kutokana na mafao hafifu atakayopata.
 
streetwiser

streetwiser

Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
30
Likes
2
Points
15
streetwiser

streetwiser

Member
Joined Jul 11, 2008
30 2 15
HTML:
Kevo,

Mie ni miongoni mwao ambao ni wao,
Mie ni Mmoja wao ambao siyo wao,
Mie ndiye wao nisiyekuwapo walipo,

Hakika mie ndiyo usemavyo.Kunijua mimi hakutakusaidia chochote,jaribu kumfuatilia mkeo ili ujue huwa anakaa na watu wa aina gani,watu tunakata ishu wewe unaendeleza mambo ya kipuuzi.
Nadahni picha yako inatosha kumuambia Kevo wewe ni nani
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
wala sio wadosi tu, wajasiriamali 80% tanzania hawafuati sheria zote za kodi, hii iko wazi.
Kama anapeleka ppf/nssf, basi anabana pengine. Ni utaalam ambao unajulikana wazi na hao watu wa tra na hizo social security funds.

ina kwa upande wa nssf, kwa sababu inafanana na upatu, au saccos, mwajiriwa akubaliwe kuwekeza kwenye sehemu anayoitaka anayojua mafao yake ndiyo anayoyahitaji. Hii italeta changamoto kwa nssf ambao kwa kweli hatuoni manufaa yake. Wakati urasimu wao ni wa hali ya juu.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
67
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 67 145
I never knew abou this jamani...soma JF ujionee mambo mwenyewe.
Softech...world wide wanafahamika kuwa ni nguli katika ICT leo hii.
Program wanatengeza wenyewe...harafu hawataki kuchangia matengenezo
yake?Uffs
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
58
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 58 145
Kunakampuni moja hivi ya mambo ya ICT ambayo inamilikiwa na wadosi. mtu akiajiriwa pale hata kama mshahara wake ni 400,ooo kwa mwezi, wenyewe katika zile form za PPF wanaandika mshahara 100,000 ili kila mwezi mwajiri na mwajiriwa wanachangia elfu kumi kila mmoja. huu si utapeli jamani?

Huu pia ni ufisadi kwani hawamtendei haki mwajiriwa. hivi hao PPF kwa nini wanakikubali kitendo hivi?

Mnaionaje hii???
Haya mambo yapo siku nyingi kwani hawa wadosi kwao kulikucha siku nyingi sana walipokuja hapa wakakuta bado tunalala wakaanzisha mbinu zao sasa kumekucha tunashangaa wakati wao sasa wanataka kwenda zao Canada.

Hata pale Africarriers Ltd walikuwa na tabia ya kuingiza magari toka bandarini nyakati za usiku ili kukwepa ushuru na dili hili walikuwa wakishirikiana na wafanyakazi wa TRA mimi nilipoona vile nilikwenda kutoa taarifa sehemu fulani wakaacha mtindo huo.
 
Binti wa Kinyak

Binti wa Kinyak

Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
15
Likes
0
Points
0
Binti wa Kinyak

Binti wa Kinyak

Member
Joined Mar 19, 2008
15 0 0
Wadosi kwa undanganyifu ndo wenyewe. na kwakutoka kitu kidogo tu wanaongoza. ukute tayari wana mtu wao huko PPF ambaye wanamtumia kufanya udanganyifu huo.
 
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2008
Messages
1,284
Likes
61
Points
145
Ng'azagala

Ng'azagala

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2008
1,284 61 145
PPF PPF ???????
Jamani wadanganyika mimi naomba kujua hivi unawezaje kujua una balance kiasi gani pale PPF???????
Mimi nafanya kazi UDSM ninakatwa hela ya PPF kila mwezi.
niliwahi kufuatilia kipindi fulani pale viwanja vya sabasaba wakaniambia kuwa ni kazi rahisi sana kujua kiasi nilichonacho huko PPF ni ku log in kwenye website yao kutumia username (jina na namba zilizokwenye kadi yao) na kuna link ya kuangalia kiasi chako.
Nilijaribu hivyo nikashindwa nimekuwa nikiulizia bila mafanikio naomba wanaojua wanisaidie kwani ni vizuri kujua haki yangu.
 

Forum statistics

Threads 1,236,755
Members 475,220
Posts 29,267,850