Makato ya fire wakati wa kulipia road licence


jason

jason

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
308
Likes
118
Points
60
jason

jason

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
308 118 60
Wana jf naomba kufahamu kwa anayejua, yale malipo ya fire ya kati ya 30,000 had 50,000 yanayofanyika wakati wa kulipia road licence yapo kwenye bajeti? na je huwa kuna taarifa yoyote juu ya hayo makusanyo
 
M

mob

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2009
Messages
2,221
Likes
769
Points
280
M

mob

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2009
2,221 769 280
mkuu uko sahihi ukienda kulipia kuna mchanganuo wanakupa na deposit slip mbili mkuu
 
N

NO EXCUSE

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2012
Messages
414
Likes
49
Points
45
N

NO EXCUSE

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2012
414 49 45
Tanzania kuna mambo. Mtungi mpya wa kuzimia moto wa gari langu unauzwa Tsh 25000. Lakini ada yake ni TSH 40,000. WIZI MTUPU...!
 
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined
Dec 11, 2012
Messages
2,403
Likes
807
Points
280
M

Manyerere Jackton

Verified Member
Joined Dec 11, 2012
2,403 807 280
Tanzania kuna mambo. Mtungi mpya wa kuzimia moto wa gari langu unauzwa Tsh 25000. Lakini ada yake ni TSH 40,000. WIZI MTUPU...!
Ukishalipa unapewa mtungi? Huu wizi katika Taifa letu umefikia kiwango cha kustaajabisha. Kama wameanza na mitungi, kuna siku tutapaswa kutozwa hadi malipo ya pancha na mengineyo. Kwani tulikataa uonevu wa aina hii kutakuwa tumemvunjia heshima nani?
 
M

mang'ang'a

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
803
Likes
284
Points
80
M

mang'ang'a

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
803 284 80
Wana jf naomba kufahamu kwa anayejua, yale malipo ya fire ya kati ya 30,000 had 50,000 yanayofanyika wakati wa kulipia road licence yapo kwenye bajeti? na je huwa kuna taarifa yoyote juu ya hayo makusanyo
serikali dhalimu hii, kuna haja gani kumtoza mtu hiki kiasi ilhali magari yetu yana comprehensive, 3rd part covering fire and theft etc? wizi mtupu, na sijui hizi kodi zingine zinapitishwa wapi na je wabunge wetu wanalijua hili? mbona mnakaa kimya??
 
mroya

mroya

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Messages
241
Likes
59
Points
45
Age
44
mroya

mroya

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2013
241 59 45
hata watudai kodi ya kucheka,bongo hatutaendelea kama madini,gesi na wanyama pori tunagawa bure. Vizazi vijavyo watachapa mboko makaburi yetu.
 
jason

jason

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
308
Likes
118
Points
60
jason

jason

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
308 118 60
serikali dhalimu hii, kuna haja gani kumtoza mtu hiki kiasi ilhali magari yetu yana comprehensive, 3rd part covering fire and theft etc? wizi mtupu, na sijui hizi kodi zingine zinapitishwa wapi na je wabunge wetu wanalijua hili? mbona mnakaa kimya??
Nilitaka kujua tu kama lipo kama njia mojawapo ya mapato ya serikali maana hata stika za nenda kwa usalama nao ni wizi mtupu sasa hili la fire ni pesa nene je inakwenda wapi
 
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
188
Likes
0
Points
33
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
188 0 33
Inaitwa fire inspection fee ada ya ukaguzi kwa maswala ya moto...si gharama ya kununulia mtungi unapaswa ndani ya week moja baada ya kupata licence yako uende ofisi za fire kwa ajili. Ya ukaguzi na upewe stika bure...

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
 
H

humbleguy

JF-Expert Member
Joined
May 28, 2013
Messages
227
Likes
20
Points
35
Age
39
H

humbleguy

JF-Expert Member
Joined May 28, 2013
227 20 35
Inaitwa fire inspection fee ada ya ukaguzi kwa maswala ya moto...si gharama ya kununulia mtungi unapaswa ndani ya week moja baada ya kupata licence yako uende ofisi za fire kwa ajili. Ya ukaguzi na upewe stika bure...

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
uko sahihi,wengi wanafikiri hii ni gharama ya fire ext tu,hii ni gharama ya ukaguzi wa gari lako kama liko salama[fire hazards like wiring etc],ukilipa hio hela tra unaenda fire station wanakagua gari lako na vifaa vya kuzimia moto ulivyonavyo[kama vime-expire wanauza pale au popote utakapo] na gari ikiwa ok wanakupa certificate free of charge
angalizo:nishakwenda pale mara kadhaa hakuna jipya,hata gari bovu linapata hio certificate
 
T

Tufu

Member
Joined
Oct 31, 2006
Messages
60
Likes
1
Points
15
T

Tufu

Member
Joined Oct 31, 2006
60 1 15
Inaitwa fire inspection fee ada ya ukaguzi kwa maswala ya moto...si gharama ya kununulia mtungi unapaswa ndani ya week moja baada ya kupata licence yako uende ofisi za fire kwa ajili. Ya ukaguzi na upewe stika bure...

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums
Stika za nini kama nimelipa fee ya ukaguzi, au ni kutambulisha kuwa nina tungi lililokaguliwa? Kama wakiona haliwezi kuzima moto inabidi nitoe fedha ingine kununua tungi jipya?
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2011
Messages
11,019
Likes
181
Points
160
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2011
11,019 181 160
Hili linaniumiza kichwa haswa kwani juzi nimeenda kulipia Motor Vehicle ambayo nalipaga Tsh 100,000/ nikashangaa nadiwa Tsh. 150,000 baada ya kujumlishiwa na fire na penati.
Wizi mtupu!
 
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2008
Messages
4,537
Likes
158
Points
160
Tiba

Tiba

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2008
4,537 158 160
Tanzania kuna mambo. Mtungi mpya wa kuzimia moto wa gari langu unauzwa Tsh 25000. Lakini ada yake ni TSH 40,000. WIZI MTUPU...!
Kwani ukilipia hiyo ada ya fire inspection wanakupa mtungi wa kuzimia moto? Ni wizi mtupu na sijui kwa nini wabunge hawaulizi hizo pesa zinatumikaje na zinakwenda wapi? Usikute tunachangia chama fulani? Hizo pesa za fire inspection tunazolipa kwenye budget hazimo kabisa? Hili suala tuliwahi kulizungumzia kwa kina hapa JF lakini hatukufikia muafaka wowote, kama kawaida ya Watanzania, ni kulalamika tu lakini hatuchukui hatua. Naona wamekwenda hatua moja zaidi wanalipa kwa bankslip mbili tofauti, last year nilizilipa kwa bankslip moja. Ukiwauliza pale TRA hiyo pesa ni ya nini hawakupi maelezo yoyote yanayoeleweka. Tatizo ni kwamba huwezi kukataa kulipa kwa kuwa imeunganishwa na road licence.

TRA watupe maelezo hizo pesa ni za nini hasa!!!!

Tiba
 
galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2013
Messages
982
Likes
1,160
Points
180
galindas

galindas

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2013
982 1,160 180
Mimi nimeamua kutolipia tena motor vehicle bora pikipiki iwe kama baiskeli. Nimekwenda kulipia naambiwa nilipie fire, jamani huu si wizi wa wazi? Fire na pikipiki wapi na wapi? Matokeo yake ni kuwa na idadi kubwa ya watu wasio lipia. Silipi ttttttena.
 
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2007
Messages
6,612
Likes
685
Points
280
Mfamaji

Mfamaji

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2007
6,612 685 280
Waziri wa fedha kapandisha road license akijua kuna na fire. Mbona haja account hizo fedha za fire?
 
K

kizi57

Member
Joined
Jul 27, 2011
Messages
29
Likes
4
Points
5
Age
36
K

kizi57

Member
Joined Jul 27, 2011
29 4 5
kuna watu wa zimamoto na uokoaji, wanapita maofisini na fomu za kujaza kwa ajili ya cerfiticate za fire za maofisi, je mwalijua hili? mimi nina ki fremu kimoja hapa kariakoo wamemiambia natakiwa kulipia 100,000..! Je tunakwenda wapi?
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
31,002
Likes
6,456
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
31,002 6,456 280
Huu ni wizi tu
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,819
Likes
15,282
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,819 15,282 280
Siwezi kulipia fire inspection kwa buku 50 hata siku moja kama load lisence sawa wakinilazimisha natembelea hvyo hvyo tukakutane mahakamani haiwezekani nikatwe buku 50 bure tu kwenye tlb nalambwa ushuru wa barabara kwenye fuel nakatwa tena kodi ya barabara yani ni wizi wizi tu.
 
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
188
Likes
0
Points
33
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
188 0 33
Stika za nini kama nimelipa fee ya ukaguzi, au ni kutambulisha kuwa nina tungi lililokaguliwa? Kama wakiona haliwezi kuzima moto inabidi nitoe fedha ingine kununua tungi jipya?
..Mtungi unanunua mwenyewe ile ni ada ya ukaguzi kama una kumbukumbu nzuri kabla ya utaratibu huu kulikuwa na utaratibu wa kulipa 5000 kwa saloon cars na 20,000 kwa station wagon(nisahihishe kwenye hizo tozo) kwa ajili ya kupewa stiker na kama hauna mtungi unauziwa pia...
 
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
188
Likes
0
Points
33
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
188 0 33
Kwani ukilipia hiyo ada ya fire inspection wanakupa mtungi wa kuzimia moto? Ni wizi mtupu na sijui kwa nini wabunge hawaulizi hizo pesa zinatumikaje na zinakwenda wapi? Usikute tunachangia chama fulani? Hizo pesa za fire inspection tunazolipa kwenye budget hazimo kabisa? Hili suala tuliwahi kulizungumzia kwa kina hapa JF lakini hatukufikia muafaka wowote, kama kawaida ya Watanzania, ni kulalamika tu lakini hatuchukui hatua. Naona wamekwenda hatua moja zaidi wanalipa kwa bankslip mbili tofauti, last year nilizilipa kwa bankslip moja. Ukiwauliza pale TRA hiyo pesa ni ya nini hawakupi maelezo yoyote yanayoeleweka. Tatizo ni kwamba huwezi kukataa kulipa kwa kuwa imeunganishwa na road licence.

TRA watupe maelezo hizo pesa ni za nini hasa!!!!

Tiba
uko sahihi,wengi wanafikiri hii ni gharama ya fire ext tu,hii ni gharama ya ukaguzi wa gari lako kama liko salama[fire hazards like wiring etc],ukilipa hio hela tra unaenda fire station wanakagua gari lako na vifaa vya kuzimia moto ulivyonavyo[kama vime-expire wanauza pale au popote utakapo] na gari ikiwa ok wanakupa certificate free of charge
angalizo:nishakwenda pale mara kadhaa hakuna jipya,hata gari bovu linapata hio certificate
 
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
188
Likes
0
Points
33
mwakajila

mwakajila

Senior Member
Joined Apr 2, 2012
188 0 33
Kwani ukilipia hiyo ada ya fire inspection wanakupa mtungi wa kuzimia moto? Ni wizi mtupu na sijui kwa nini wabunge hawaulizi hizo pesa zinatumikaje na zinakwenda wapi? Usikute tunachangia chama fulani? Hizo pesa za fire inspection tunazolipa kwenye budget hazimo kabisa? Hili suala tuliwahi kulizungumzia kwa kina hapa JF lakini hatukufikia muafaka wowote, kama kawaida ya Watanzania, ni kulalamika tu lakini hatuchukui hatua. Naona wamekwenda hatua moja zaidi wanalipa kwa bankslip mbili tofauti, last year nilizilipa kwa bankslip moja. Ukiwauliza pale TRA hiyo pesa ni ya nini hawakupi maelezo yoyote yanayoeleweka. Tatizo ni kwamba huwezi kukataa kulipa kwa kuwa imeunganishwa na road licence.

TRA watupe maelezo hizo pesa ni za nini hasa!!!!

Tiba
kuna watu wa zimamoto na uokoaji, wanapita maofisini na fomu za kujaza kwa ajili ya cerfiticate za fire za maofisi, je mwalijua hili? mimi nina ki fremu kimoja hapa kariakoo wamemiambia natakiwa kulipia 100,000..! Je tunakwenda wapi?


Jeshi la zimamoto watakusaidia katika hili...nenda fire
 

Forum statistics

Threads 1,273,285
Members 490,351
Posts 30,476,661