makamu wa rais zimbabwe akimbilia afrika kusini


nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2015
Messages
5,557
Likes
5,056
Points
280
nankumene

nankumene

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2015
5,557 5,056 280
makamu wa rais wa zimbabwe alietimuliwa na rais zimbabwe amekimbilia afrika ya kusini yeye na familia yake akihofia usalama wake
Rais mugabe alimtimua makamu wake huyo akimtuhumu kutaka kumpindua, cku ya jumatano mugabe aliwaambia wauatsi wake kuwa makamu huyo wa rais alikwenda kwenye kanisa moja nchini humo kuuliza kuwa mugabe atakufa lini lakin huko akajibiwa kuwa ataanza kufa yeye mwenyewe
Sasa inatarajiwa kuwa mkewe rais mugabe atachukua nafasi hio yamakamu wa rais katika kikao maalum cham chama tawala kitakachofanyika mwezi ujao

Sacked Zimbabwe vice-president flees
 
mafinyofinyo

mafinyofinyo

JF-Expert Member
Joined
Nov 29, 2012
Messages
4,391
Likes
2,820
Points
280
mafinyofinyo

mafinyofinyo

JF-Expert Member
Joined Nov 29, 2012
4,391 2,820 280
Siasa za kiafrika
 
C

chinembe

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2015
Messages
4,263
Likes
4,041
Points
280
C

chinembe

JF-Expert Member
Joined May 16, 2015
4,263 4,041 280
mkewe ndio atammalizia kumuua kabisa,akishamuua ataolewa na bwana aliyenae sasa,
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,347
Likes
15,344
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,347 15,344 280
Zimbabwe inahitaji mapinduzi huyo mke wa Mugabe atakuja kuwa mbaya sana
 
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
8,972
Likes
10,329
Points
280
Odhiambo cairo

Odhiambo cairo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
8,972 10,329 280
Mugabe alikosea kujiita Rais. Angejiita tu mfalme, na hakuna mtu angehoji uongozi wake!! Lakini hili la kuja na vyeo vya kusimikwa na wananchi, halafu unawageuza mazuzu!! Only in Africa!!
 
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2011
Messages
7,894
Likes
7,573
Points
280
Age
30
elmagnifico

elmagnifico

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2011
7,894 7,573 280
Sasa Mugabe amepata mpinzani wa kweli, huyo jamaa anaenda kuwa mpinzani wake haswaa na huyo mama mugabe akifa ajiandae kukiona cha mtema kuni.
Lakini pia na huyo hafai kuwa raisi maana alikuwa part ya serikali mpaka alipofukuzwa.
 
Jabman

Jabman

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2016
Messages
1,017
Likes
1,309
Points
280
Age
41
Jabman

Jabman

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2016
1,017 1,309 280
Kikulacho ....
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
11,986
Likes
6,103
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
11,986 6,103 280
Mugabe hapo hasikii wala haoni, mwanamke kamuingia hadi katikati ya ubongo, jamani maku tamu sana omba isikunase, utatoa kila kitu..
 
charles177

charles177

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
733
Likes
686
Points
180
charles177

charles177

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2017
733 686 180
Mrs Mugabe does not have credentials to be a president. "Gucci Grace" can be extremely violent, vicious and cruel. She simply does not have correct judgement, temperant, skills and wisdom required to occupy this important position.

I suspect even if she become president she would not last very long. She have too many enemies inside and outside the party.
 
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2015
Messages
224
Likes
259
Points
80
Y

young arrogant

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2015
224 259 80
Kuna watu wananufaika na uwepo wa mzee Mugabe pale ikulu..
Ila kwa macho ya kawaida huwezi kuwaona..
Hao wananguvu ya kuamua nani awe rais hata kesho...
So pale Mugabe ataendelea kukaa mpaka akate moto mwenyewe...
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,215
Likes
2,343
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,215 2,343 280
Comrade Mugabe anapendwa sana na wananchi wake kutokana na land reform aliyoifanya miaka ya 2000
 
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
7,896
Likes
4,075
Points
280
kilambalambila

kilambalambila

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2013
7,896 4,075 280
Mugabe.....
 
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2009
Messages
12,898
Likes
3,440
Points
280
simplemind

simplemind

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2009
12,898 3,440 280
Zimbabwe has yet to overcome its " senile little " trouble
 
charles177

charles177

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2017
Messages
733
Likes
686
Points
180
charles177

charles177

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2017
733 686 180
Comrade Mugabe anapendwa sana na wananchi wake kutokana na land reform aliyoifanya miaka ya 2000
He was great hero and he did many goods things for his country. But he needs to retire now. I think he still retain some support of people in Zimbabwe because of what he did, but many Zimbabweans don't share same feeling for Gucci Grace.

She is actually hated by majority of normal people because of her extravagant lifestyle while many people live in extremely poverty, her viciousness, vindictness and shallowness doesn't help either. She was given PhD by her hersband after two months at University without defending a dissertation. She also like to beat up people she doesn't like (Richard Jones, Gabriella Engels) or poison them (Mnangagwa).

She is not helping her cause by creating powerful enemies who have been in trenches and fight for independence with Mugabe. These people like Joyce Mujuru and Emmerson Mnangagwa know all the secrets of states and are still respected by their comrades. She will certain struggle to retain and maintain support of War Veterans, Military and Intelligence chiefs once her husband is gone.
 
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2014
Messages
2,785
Likes
1,302
Points
280
mukulupapaa

mukulupapaa

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2014
2,785 1,302 280
Hivi wazimbabwe ni mazuzu kama sisi tu au vipi, yaani wanashindwa kuwa kama wajaruo wa kenya???
 

Forum statistics

Threads 1,235,128
Members 474,351
Posts 29,212,700